"เทียนเปิดโลก" เสริมดวง เสริมชะตา แจกฟรี ให้บูชาแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 29 ตุลาคม 2012.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เทียนปลุกเสก และทำพิธีตามศาสตร์ของมูลนิธิสุวรรณโคมคำ เสร็จแล้วครับ สามารถมารับเพื่อบูชาได้แล้วครับ
    ท่านใดประสงค์เพื่อนำเทียนไปจุดบูชาพระ เพื่อเสริมความเป็นสิริมงคล เสริมชะตา แก้ดวงที่ไม่ดี เปลี่ยนสิ่งที่ร้ายๆของชีวิตให้กลายเป็นดี เมื่อจุดเทียนเปิดโลกบูชาพระแล้วท่านจะได้เกิดกำลังใจ เกิดปัญญา และมีแสงสว่างในการดำเนินชีวิต มีเจริญรุ่งเรือง พ้นบาปกรรม บาปพระเคราะห์บางประการได้ เชิญติดต่อเข้ารับบูชาได้แล้วครับ

02-465-4406 087-713-5416 มูลนิธิสุวรรณโคมคำ
    http://www.komcome.com/

2. เสขบุคคล

ภาพเทียนที่ผ่านการปลุกเสกแล้ว

ภาพเทียนที่ผ่านการลงอักขระ เลขยันต์ จากอาจารย์ภาควิชา อานุภาพกสิณแล้ว และพิธีสวดพุทธคุณ จากพระอาจารย์พระมหายงยุทธ แล้ว เพื่อความเป็นสิริมงคล แก่ท่านผู้นำไปจุดบูชาพระ เสริมดวงชะตา เสริมสร้างกุศลธรรมใหม่ให้เกิดขึ้น บรรเทาทุกข์ กำจัดความโศก ผู้ที่ได้บูชาจะได้เกิดกำลังใจในการดำเนินชีวิต และมีความสว่าง เจริญรุ่งเรืองต่อไป

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เสขบุคคล

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_1083622 class=t_msgfont>
    วิธีการบูชาอธิษฐานจิต "เทียนเปิดโลก"
    นำเทียนไปจุดบูชาพระที่บ้าน อันดับแรกจุดเทียนก่อน เอาเทียนมาพนมไว้ในมือ แล้วตั้งนะโม ๓ จบ ตั้งจิต สำรวมใจให้สงบ แล้วสวดว่า "โลกะวิทู" ๙ จบ อธิษฐานว่า “ ขอให้ชีวิตของเราสว่างไสว รุ่งเรือง รุ่งโรจน์ ทั้งทางโลก และ ทางธรรม ดุจเทียนเล่มนี้" แล้วจึงนำเทียนไปปักไว้ที่หิ้งพระ หลังจากนั้นให้ท่านบูชาพระด้วย พระพุทธคุณ พระธัมมคุณ พระสังฆคุณ หรือพระปริตรต่างๆ ตามแต่สะดวกหรือตามความพร้อมของเวลา ให้ตั้งจิตให้เป็นกุศลให้มากที่สุด เมื่อสวดเสร็จแล้ว ก่อนดับเทียนให้กล่าวว่า "พุทธังดับ ธัมมังดับ สังฆังดับ" อธิษฐานว่า “ ขอให้ทุกข์โศกโรคภัย ของข้าพเจ้าจงดับไป ” แล้วจึงดับเทียน หากเทียนยังใช้ไม่หมดเล่ม ให้ใช้ในคราวต่อไปได้ แต่ให้ว่าคาถา"โลกะวิทู" ๙ จบ เหมือนเดิม แต่ไม่ต้องเอาเทียนมาใส่ไว้ในมือ ใช้เฉพาะตอนที่จุดเริ่มต้นเล่มใหม่ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  4. เสขบุคคล

เทียนไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ฟรี มารับได้ที่มูลนิธิได้เลย วันอังคาร พุธ พฤหัส เสาร์ อาทิตย์ หรือแล้วแต่กุศลศรัทธาร่วมบุญกับกิจกรรมมูลนิธิ ไม่เรียกร้องค่าบูชาครับ

ติดต่อรับได้ อังคาร พุธ พฤหัส ตั้งแต่ ๑๔ น. ถึง ๒๐.๓๐ น.
    เฉพาะ เสาร์ และ อาทิตย์ เปิด ๐๘.๓๐ น.- ๒๐.๓๐ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  5. เสขบุคคล

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/JrLwWuI2k5E" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

6. เสขบุคคล

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/qk2zRC19vQY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

7. เสขบุคคล

เทียนนี้แจกทุกท่านนะครับ ไม่ใช่สมาชิกหรือเคยเป็นศิษย์มาก่อนก็แจกครับ ทุกท่านจะได้เจริญภาวนากุศลกันครับ ขอให้ศรัทธาในการปฏิบัติ เมื่อปฏิบัติบูชาในสิ่งที่เลิศ คือ พระรัตนตรัย ผลอันเลิศ วิบากอันเลิศก็จะพึงเกิดแก่ผู้ที่มีความเคารพ นอบน้อม พระรัตนตรัย คนที่รู้สึกติดๆขัดๆ ชีวิตสบสน มีปัญหา หรือท่านที่ดวงดีก็สามารถนำไปบูชาเพิ่มความเป็นสิริมงคลให้ยิ่งๆขึ้นไปได้ครับ

8. เสขบุคคล

เห็นพี่นิพ-พาน แวะมาในกระทู้นี้ ก็ขอแนะนำพี่นิพพานไปรับเทียนได้นะครับ จะได้เอาไปบูชา แล้วสิ่งที่ร้ายๆจะได้พลิกผันกลายเป็นดีเร็วๆนะครับ

9. kotak50

kotak50 เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ ตจว จะขอรับโดยส่งทาง ปณ ได้หรือไม่อย่างไรครับ
    จะขอร่วมทำบุญและชำระค่าส่งด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    อยากรับไปบูชาบ้างจังชีวิตกำลังย่ำแย่แต่อยู่ไกลจัง มีส่งทางไปรษณีย์บ้างไหมคะ
    อนุโมทนาค่ะ

11. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ย.....ไม่ยอมครับ ไม่เห็นบอกกันมั่งเลย เมื่อวานกลับตั้งเย็นๆแล้วนะ พรุ่งนี้ต้องรีบเข้าไปเอาแล้ว ฝากพี่เสขฯ บอกพี่เหรียญด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปตอนค่ำๆ หน่อยแล้วจะรีบกลับคร๊าบๆๆ

12. Imwaew Loveggod

Imwaew Loveggod Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    เดี๋ยวจะเเวะไปรับมาบูชาตามวันที่บอกค่ะ ขอบคุณคุณเสขมากนะค่ะ

13. Amatayan

แล้วจะต้องบูชากี่วัน หรือตามแต่ความขยัน...อะครับ

14. Amatayan

ดูจากรูปแล้วส่งไปรษณีย์ต้องหากล่องใส่ดีๆไม่งั้นจะหักได้แน่ๆเลยนะครับ พรุ่งนี้ผมเข้าไปที่มูลนิธิจะถามให้นะครับ

15. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    อยู่ต่างจังหวัด ใครจะเมตตาบ้าง

16. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    จะขอร่วมทำบุญด้วยครับคุณเสข
    เทียนอธิฐานนี้จะสามารถส่งทาง ปณ ได้หรือไม่ครับ รบกวนด้วย

17. เสขบุคคล

เรื่องการส่งเทียนเปิดโลก

ตอนนี้กำลังหาวิธีส่งเทียนโดยไม่มีการแตกหักอยู่ครับ และก็น่าจะใช้ได้ผล เย็นนี้กะว่าจะเข้าไปทดลองการแพ็คเทียนอยู่นะครับ คิดว่าถ้าการจัดการกับระบบหีบห่อไม่มีปัญหา จะส่งให้ทุกท่านที่ขอเข้ามาครับ

18. เสขบุคคล

คืนนี้พบกันที่มูลนิธินะครับ

เรื่องการที่จะบูชากี่วันนั้น ควรบูชาติดต่อกันได้สัก ๓ ถึง ๗ วันเป็นการดีครับ ถ้ายิ่งมีศรัทธามาก มีความขยัน มีความเพียรมาก ย่อมส่งผลให้วิบากกรรมที่ดีเกิดได้เร็วและมากครับ ขอให้ตั้งใจเเละเลื่อมใสในคุณพระพุทธเจ้าให้มากๆ หากผลกรรมที่กำลังเป็นอยู่ไม่ใช่ผลของอนันตริยกรรมหรือครุกรรม (กรรมหนัก) ก็คิดว่าเพื่อนๆคงมีวิถีชีวิตที่ดีขึ้นโดยไวครับ

19. เสขบุคคล

ท่านใดที่สามารถเข้าไปรับได้ด้วยตนเองเชิญได้ตามเวลาดังกล่าวครับ

20. เสขบุคคล

ท่านที่ประสงค์รับเทียนทางไปรษณีย์

ขอให้ท่านส่ง Pm เข้ามาที่ผมก่อนนะครับ เขียนหัวเรื่องว่า "ขอส่งเทียนให้ด้วย" แล้วแจ้ง ชื่อ ที่อยู่ รายละเอียดไว้ก่อนนะครับ แล้วจะติดต่อกลับไป

คิดว่าทุกท่านที่ประสงค์ได้รับเทียนคงไม่ผิดหวังครับ