"เธอคือดวงใจ"

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jainwit, 28 กุมภาพันธ์ 2018.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    (ขอร่วมสนุกด้วยสักเพลงนะครับ ไม่เพราะก็ขออภัยเพื่อนๆด้วย แบบว่า อดไม่ได้ อิอิอิ)

เธอคือดวงใจ
    คำร้อง - ทำนอง : คุณ วินัย รุ่งอนันต์
    ขับร้อง : คุณ ธานินทร์ อินทรเทพ
    Jw Covered
    ...ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจากฉัน และคงไม่นานเธอคงลืมฉันได้
    กรรม กรรมของฉันหรือไร รักกันสุดดวงใจแล้ว ทำไมต้องพรากจากกัน
    ก็รู้ว่าเธอยังรักยังหลง ฉันยังมั่นคง รักหลงเธอคงมั่น
    เวรกรรมชักนำบันดาล รักเธอยิ่งชีวัน แต่ความฝันนั้นไกลเกินปอง
    ฉันรักเธอมาก และอยากร่วมในชีวิต แต่ก็สุดคิดฉันไม่มีสิทธิ์ร่ำร้อง
    พบกันสายไปหัวใจสองเราหม่นหมอง ชาตินี้คงต้อง ครองความเศร้าจนตาย
    ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจากฉัน และคงหมดวัน ที่เราจะฝันใฝ่
    เธอ เธอนั้นคือดวงใจ แม้ต้องสิ้นเธอไปฉันอยู่อย่างกายที่ไร้วิญญาณ...

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ไม่ชอบตอบทางมือถือเลยแต่ถ้ารอเปิดคอมพ์ต้องตอบพรุ่งนี้อ่า พี่เจ๊นร้องมาทั้งทีน้องไม่มาฟังไม่ได้หรอกนะรีบเข้ามาเลยนะเนี่ย
    ร้องเพราะมากมาย แต่ก้อยังจะถล่มเอ๊ยถ่อมตัวอี๊กอิอิอิ

3. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะนะครับ ผมไปฟังต้นฉบับแล้วชอบพี่เจนร้องมากกว่า รู้สึกว่าเสียงพี่เจนจะทุ้มกว่า

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    (ขอร่วมสนุกด้วยสักเพลงนะครับ ไม่เพราะก็ขออภัยเพื่อนๆด้วย แบบว่า อดไม่ได้ อิอิอิ)

บรรทัดนี้ควรลบออกนะคะพี่เจน..อิอิ ควรเปลี่ยนเป็น

(ขอร่วมสนุกด้วยสักหลายๆๆๆเพลงนะครับ เพราะเกินต้นฉบับก็ขออภัยเพื่อนๆด้วย แบบว่า อดไม่ได้ อิอิอิ)

ขอโทษนะคะที่มาช้า ไม่ทันได้ตัดริบบิ้นให้พี่ชายเรา
    แต่มาแล้วค่ะ ฟังแล้วค่ะ ก็นะ ไม่ผิดหวัง เจนวิทย์เรคคอร์ดการันตีอยู่แล้ว ว่าต้องเพราะ ^-^

5. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    รอบแรกฟังก็ว่าเพราะแล้วนะครับ พอเปิดฟังซ้ำอีกรอบ โอ้ว เริ่มรู้สึกเลยว่าพี่ร้องได้ละเอียด ละเมียดละไมแทบจะทุกๆคำ ผมพยายามหาจุดบกพร่องในการออกเสียง ไม่เจอ เสียงลมหายใจที่รอดเข้าไมค์มา ก็ไม่เจอ ไม่มีหลุดจังหวะเลย แทบจะเรียกได้ว่ามันสมบูรณ์แบบในความเห็นส่วนตัวของผมนะ

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

พอขึ้นมาว่า "ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจาก ฉานนนน" จัสสะมินก็กรี๊ดๆๆ อยู่ขอบเวทีเลยค่ะ เพอร์เฟ็กท์!! น้ำเสียง.. ลูกคอละเมียดๆ .. อารมณ์.. ดนตรี.. ระบบเสียง พี่เจ้นนนนนน กรี๊ดดดดดดดดดดดดด เพราะมวาก ~เปนลม~

7. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่เจนวิทย์