เน้นปัญญาจะได้สติ-สมาธิ-ด้วย ถ้าเน้นสติ-สมาธิ- ปัญญาจะมาจากไหนครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ใครบรรลุธรรม, 24 ตุลาคม 2018.

1. ใครบรรลุธรรม

ใครบรรลุธรรม Active Member

ลักษณะ-อาการคนไข้โรคจิต-สมาธิไบโพลา-ของเจ้า NOPPAKAN.:(:cool:

1.เป็น ไบโพลา-แน่นอนครับ ดูได้จากมีอารมณ์สุดโต่งทั้ง2ขั้ว..โกรธเห็นชัดเจนนะครับ มาดูหลง(รัก) ..ดูจากการโพสต์ อ้อนเจ้า NEOWORLD..ที่ตามกดไลท์-กดอนุโมทนา-ยกยอเจ้าหมอนี่ทุกกะทุ้-แทบทุกความเห็น ล่าสุดแสดงอารมณ์อ่อนหวานเรียกเจ้าNEOWORLD..ว่า "ท่านลุงแมวครับ" ...หลังจากเจ้านี่กดอนุโมทนาให้แล้ว ยุยงให้ะเลาะกับผม-(อาการซึมเศร้า-DEPPRESSION)

2. จากการคลุกคลีในเวบนี้นานถึง 10-20 ปี..ไอ้โรคจิตทรามตัวนี้ เกิดอาการ-หลงคำชม-คำอนุโมทนา-กดไลท์-กดแชร์-ทุกวัน ..หลงตัวอวดเก่ง-ใครที่เข้ามาแสดงความเห็น เจ้านี่จะเข้าไปสอนเขาทุกคน-ใครขัดแย้งจะถูกต่อต้านแบบ ค่อยๆๆๆแรงขึ้น-แรงขึ้น-จนถึงขั้นอวด..ข้าเก่ง มีความสามารถพิเศษ-เอาที่อยู่มาซิ จะเสกหนังควาย ทอดกะเทียมแจกให้ถึงบ้าน55..ไม่เคยตั้งกะทู้ที่มีประโยชน์ ให้คนอื่นศึกษา-ฉนั้นใครเอาความรู้ที่เจ้าโรคจิตนี่-ไม่รู้มาโพสต์ จะถูกกล่าวหาว่า "ทิฏฐิวิปลาส"..ทุกคนไป เช่น มรรคมีองค์8-วงจรปฏิจจะสมุปบา ฯล

3. ล่าสุด ไปดูหมิ่นพระทางอุดร-พระป่า-กรรมวิบากเลยเล่นงานหนัก ไปโยงยกท่านมาอ้าง-ให้เจือสมกับ ความคิด-จิตใจ-ที่สกปรกของมัน..จึงเห็นได้ชัดเจนว่า..พลังวิบากกรรม ส่งผล ให้บ้าตลอด 7 -8 วันนี้ ไม่หลับ-ไม่นอน ไม่กิน นั่งเฝ้าบอร์ด -พลังจิต..แอบส่องดู-ผมโพสต์-ทุกความเห้น..555..แค่พิมพ์ภาษาE ผิด มันก็ฝังใจว่าคนอื่นผิดหด..555

4. จิตหมกมุ่น-สกปรก-คลุกคลีใน เวบนี้นานถึง10-20 ปี.. กับแสง-สี-เสียง-พลังงาน-พลังวิบาก-กสิณภาพ-คำหยาบคาย..จึงปิดกั้นความรู้ใหม่ๆหมดสิ้น (กระแสวิบากที่ดูหมิ่นพระป่า-ไปดึงท่านลงมาคลุกคลีกับความคิดตนเองที่สกปรก) ทำให้บ้าไวมาก..จิตมีแต่ระแวง ไม่ทำมาหากินอะไรเลย..ช่วยกันนะครับ รักษาเขาหน่อยด้วยวิธี.

:):) ทุกท่านต้องหยุดทำร้ายเขา..หยุดกดไลท์-กดแชร์-กดอนุโมทนา-ให้เจ้านี่ เพราะมันมีชีวิตอยู่ได้ ด้วยคำชม คำยกยอ อาการริษยา อาฆาต อิจฉาตาร้อน..จะเกิดทันที่ที่ใครก็ตามแสดงความรู้..เหนือเขา-หรือขัดแย้งกับเขาครับ..เห็นชัดเจนมากครับ หยุดกดไลท์-กดแชร์-กดอนุโมนา-ให้เจ้านี่ NOPPAKAN-และเจ้า NEOWORLD..ด้วย เพื่อช่วยกันรักษาเขาครับ น่าเวทนามาก.

2. ขาจอน

ขาจอน เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2015

3. ใครบรรลุธรรม

noppakan..ปรามาทพระป่า
    .
    ล่าสุด ไปดูหมิ่นพระทางอุดร-พระป่า-กรรมวิบากเลยเล่นงานหนัก ไปโยงยกท่านมาอ้าง-ให้เจือสมกับ ความคิด-จิตใจ-ที่สกปรกของมัน..จึงเห็นได้ชัดเจนว่า..พลังวิบากกรรม ส่งผล ให้บ้าตลอด 7 -8 วันนี้ ไม่หลับ-ไม่นอน ไม่กิน นั่งเฝ้าบอร์ด -พลังจิต..แอบส่องดู-ผมโพสต์-ทุกความเห้น..555..แค่พิมพ์ภาษาE ผิด มันก็ฝังใจว่าคนอื่นผิดหด..555

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ภาษา E มะรึงเอาไปด่าตรู ไม่รู้ว่า กี่กระทู้ ไอ้ฟายยยยยยย
    ด่ากระว่า หล่อแล้วเซียว ไปด่าในกระทู้ที่เนื้อหาไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลยด้วย
    ทำตัวเหมือนพวกอันตพาล แล้วมะรึง ก็ก๊อปแต่ข้อความเดิมๆไปด่าในทุกกระทู้
    แต่พอ โดนตรูแย้ง เรื่อง การเขียน เรื่องการใช้จุดจบของประโยค ภาษา E ของมะรึง
    มะรึง ก็เลยกลายเป็นกระบือ ไปทันที อย่าทำเป็นลืมตรงนี้ซิ ไอ้ฟายยยย๕๕๕

มโนได้ทุกเรื่อง จะใส่ความคิดก็มโน
    นิสัยโครตตู้ดดด
    พูดอะไรเหมือนคนไร้สมองทางความคิด...
    ตัวมะรึง ขนาดกระทู้ ตรูโพสไว้ ตั้งแต่ปี 2013

https://palungjit.org/threads/เมื่อ...้ยินเสียงต่างๆ-เป็นปกติ.497212/#post-10844135

และไอ้หน้าตัวเมียอย่างมะรึง
    ยังตามมาด่า โดยที่ไม่อธิบายอะไรเลย
    แปลกว่า ว่า มะรึง
    กล้ามาพูดให้ตัวเอง ดูดี ว่าตรูมาคอยตามมะรึง
    ได้อย่างไร วะ ขำ จิหาย
    เข้าใจตัวเองผิดแล้ว ไอ้วิปลาส

พวกจิตวิปลาส สันดานตู๊ด จริงๆ ไอ้ ยึด วะจะนะ เป็นกันปกติ อิอิ
    ตัวมะรึงเอง เที่ยวเอาข้อความในกระทู้อื่นๆ ไปตามด่า ตรู เจือกบอก
    ว่าตรูไม่หลับไม่นอนมานั่งเฝ้ามะรึง ๕๕๕๕
    มะรึงดูระยะเวลาทิ้งช่วง ที่ตรูไปตอบมะรึงหน่อย ไอ้ฟายยย
    ตัวมะรึงเอง พอตรูตอบ มะรึงรีบตอบกลับเลย รีบกดไม่เห็นด้วย
    ดันบอกว่า ตรูมานั่งเฝ้ามะรึง ๕๕๕๕

ไหนๆ มีคำไหน ที่ข้าพเจ้า ไปปรามาส พระป่า มะรึงหามาหน่อยจิ...อิอิ
    ไอ้ฟายเนี่ย คิดอะไรไม่ได้ ไปก๊อบคำพูดตรูที่ด่ามะรึง
    เอามาด่าตรูเฉยเลย คือ มะรึง เพี้ยนไปแล้ว ๕๕๕
    พวกมะรึง เวลาจะดิสเครดิสใคร ก็ได้แต่ยกคำขึ้นมาลอยๆแล้วกล่าวหา
    ตรูถึง ไม่แปลกใจหรอกว่า ชาตินี้ ทำไมถึงฝึกกรรมฐานอะไรไม่สำเร็จซักอย่าง และก็พากันเก่งแต่ปาก ที่สำคัญคือ หน้าใหญ่ เสียฟอร์มไม่ได้ ๕๕๕

ไอ้ วะจะนะ กิ๊กก๊อก กระจอก วิปลาส ประจำเวบ อิอิ

5. ใครบรรลุธรรม

".ซีซา" ..กษัตย์แห่งอณาจักโรมันเคยกล่าวไว้ว่า
    "..ความล้มเหลวของลูก บ่งชี้ถึงความล้มเหลวของบิดา-มารดา-ที่เลี้ยงดูเขามาด้วย"..

:)" เมนเดล" นักวิทยาศาสตร์ ..บอกเป็นเรื่องของ DNA..การสืบสันดานทางสายเลือด...จากประโยคนี้ ที่คุณNOPPAKAN ..โพสต์ ข้างล่าง

noppakan.โพสต์."..อิอิ ภูมิจิตสัตว์นรก ชอบดิสเครดิต ใส่ความ แบบมโน สุดท้าย ยกให้ตัวเองดูดี ๕๕๕๕
    ไม่หลับ ไม่นอน ไม่กิน ๕๕๕๕๕๕๕ ฟายยย เอ้ยยยย พูดสร้างภาพจิหาย
    ตัวมะรึง ตามไปด่าตรูในกระทู้ตั้งแต่ที่โพสไว้ ปี 2013 ยังกล้าพูดให้ตัวเองดูดีได้
    ถ้าคิดว่า ตรู โดนวิบาก มะรึง ก็รับคำท้า ทางสมาธิตรู จิ
    จะได้รู้กันไง จะเปิดตูด ที่มะรึงมโนให้ดูด้วยไง ไม่ชอบหรือไอ้ฟายยย
    ประโยคชุดนี้ของมัน บอกได้เลยว่า ทิฐิ สติ สัญญา มันวิปลาสไปแล้ว๕๕๕๕"..

:):mad: ความชั่วช้า-ทางสายเลือด จาก พ่อ-แม่-ของคุณ NOPPAKAN..ได้ถ่ายทอดมายังเขา เรียบร้อยแล้ว ตามเหตุผลทางวิทยาศาสตร์และ การปกครอง ..ภูมิจิตสัตว์นรก มาจากพ่อแม่เขา-ที่ถ่ายทอดทางสายเลือดให้เขานี่เองประกอบกับความล้มเหลวในการ อบรม ดูแล ให้การศึกษาด้วย..ผลจึงออกมาดังที่เห็นครับ