เบี้ยแก้สั่นได้มีจริงมั้ยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทรงโปรด, 5 กันยายน 2019.

1. ทรงโปรด

ทรงโปรด สมาชิก

13 สิงหาคม 2017
    ท่านใดนิยมเบี้ยแก้ อยากทราบว่าเบี้ยสั่นได้มีจริงมั้ยครับ แล้วสั่นเวลาเจอกับอะไร และกันผีได้มั้ย

และเบี้ยแก้ยุคใหม่ท่านใดของจริงบ้างครับ

2. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ผมเคยเจอของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว สั่นเตือนได้จริง ๆ ครับ ของรุ่นใหม่ก็ต้อง หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ครับ

3. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้สั่นได้มีจริง คาดว่าปรอทในเบี้ยแก้น่าจะเป็นปฏิปักษ์กับพลังงานโลกวิญญาณ ปี59 ผมทำบุญกฐินกับพ่อท่านใช้ พัทลุง เคยแบ่งตัวเล็กที่ติดพวงกุญแจให้หลานก็กันผีเจ้าที่หอพักได้นะ

ส่วนตัวที่เคยเจอสั่นเป็นหลวงพ่อเผือดวัดมะกอก
    กับเพื่อนที่เคยเจอเป็นของหลวงปู่เจือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2019
  4. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    เบี้ยแก้ผมมีหลวงปู่เจือแต่ไม่เคยเจอสั่น ผมเคยเจอวัตถุมงคลที่สั่นได้กับตัวครั้งเดียวเป็นเสืองาแกะ หลวงพ่อสังวาลย์ เขมโกครับ

5. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ของพ่อท่านใช้ ผมเคยให้พี่ที่นับถือกันไปราว3 ปีมาแล้วเขาเอาไปให้น้องอีกคนต่อมาถามผมในกลุ่มก่อนวันพระใหญ่ที่ผ่านมานี้เองทราบว่าน้องเขาเสียได้ไม่นานก้อยืนยันสั่นได้เช่นกันครับ

6. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพิ่งเจอกระทู้นี้ ไม่ทราบยังเข้ามาตอบทันไหม จะเข้ามายืนยันอีกเสียงว่าเบี้ยแก้สั่นเตือนภัย สั่นแก้ภัยได้จริงๆครับ เจอมากับตัวสองสามรอบ ตอนที่สั่นจะมีเสียงดังหึ่งๆๆๆๆๆๆ เสียงเดียวกับมือถือระบบสั่นที่กำลังสั่นตอนสายเข้าอ่ะ ผมก็ไม่รู้รีบเอามือหยิบมือถือนึกว่ามีสายเข้า(ระบบสั่น) พอเอามือล้วงเข้าไปที่กระเป๋าเสื้อ อ้าว เบี้ยแก้สั่นนี่หว่า คาดว่าเพราะตอนนั้นเลี้ยงเหล่ากุมารเยอะครับ ทุกๆวันกุมารจะชอบเล่นกันเสียงดัง นอน(กลางวัน)หันหน้าเข้ากำแพงก็จะมีเสียงเหมือนมีใครเอาเม็ดถั่วเขียวมาสาดเข้ากำแพงด้านที่ผมนอน (ผมอยู่ชั้นสาม มันไม่มีทางที่จะมีใครมาสาดถั่วเขียวเป็นกำได้อยู่แล้วที่นอกกำแพง)
    มีเสียงวิ่งตึงตังเหมือนเด็กวิ่งเล่นกันบนหลังคาบ้าน มีเสียงกระโดดจากที่สูง(หลังคา)หล่นลงมาดังตุ๊บข้างตัวผมเหมือนใครกระโดดลงมายืนข้างๆ คาดว่าที่เบี้ยแก้สั่นก็เพราะเหล่ากุมารพวกนี้นั่นเอง (ตอนนี้มอบฟรีให้คนอื่นไปหมดแล้ว เหลือไว้เฉพาะลูกอมผงพรายกุมารหลวงพ่อสาครที่สร้างปาฏิหาริย์เล็กๆว่ายังอยากอยู่กับผมต่อไปผมเลยเปลี่ยนใจเก็บไว้บูชาต่อซึ่งโชคดีมากที่ไม่ได้ให้เค้าไป) ส่วนเบี้ยแก้ของผมเป็นของ
    หลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้วครับ ได้มาตอนเดือนตุลาคม ปี 2546 (จดไว้ในใบฝอยเบี้ยแก้)

ปล. ใครจะเล่นเบี้ยแก้หลวงปู่เจือ ให้หาของที่ไม่เกินปี 46 นะครับ เพราะหลังปี 46 เป็นต้นไปมีของเก๊ระบาดเกลื่อนไปหมดแม้แต่ที่วัดก็ยังมีคนเอาเบี้ยเก๊มาแอบวางขาย ถ้าหลวงปู่ไม่อยู่ก็เอาขึ้นมาวางที่ตู้จำหน่ายวัตถุมงคลในวัด ถ้าหลวงปู่เจือกลับมาก็รีบเอาไปซ่อน ต้องได้รับจากมือหลวงปู่เท่านั้นจึงจะชัวร์