*เปลือกไม้*สายกรรมฐานล้านนาและหลวงปู่พระมหาศิลาสวนสงฆ์แกเป๊ะกาฬสินธุ์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เปลือกไม้, 26 กันยายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    สร้อยประคำร้อยตะกรุดยาว 1 นิ้ว 5 ดอก หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง
    สวยสภาพผ่านการใช้มาแล้วครับ ดูเข้มขลังดีครับ
    ตัดใจเอามาแบ่งปันแก่ท่านที่ชื่นชอบครับ บูชา 850 บาทพร้อมส่งครับ
    คุณryuma9 จองแล้วครับ ขอบคุณครับ
    get_auc1_img.jpeg get_auc1_img (1).jpeg get_auc1_img (2).jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2018
  2. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ไม่เป็นไรครับรายการก่อนหน้า

หน้า 399 กับ หน้า 401 ยังอยู่ไหมครับ ^^ หากอยู่จองครับ

3. เปลือกไม้

หมดไปแล้วครับ ขอบคุณครับ

4. Joe Django

Joe Django สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอจองครับ

5. Joe Django

ขอรับไว้ครับ

6. Joe Django

รับไว้บูชาครับ

7. เปลือกไม้

รับทราบครับ ติดต่อทางกล่องข้อความครับ ขอบคุณครับ

8. Joe Django

ยังอยุ่ไหมครับ

9. Joe Django

10. Joe Django

11. Joe Django

ยังอยู่ไหมครับ ถ้าอยู่ผมขอบูชาครับ

12. Joe Django

รายการนี้ยังอยู่ไหมครับ

13. เปลือกไม้

รายการที่สอบถามมา เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองค้นดูนะครับ พอดีลงไว้นานแล้วครับ
    ไม่รู้ว่าออกไปหรือยัง
    เจอแล้วหรือยังไงจะแจ้งไปทางกล่องข้อความครับ ขอบคุณครับ

14. เปลือกไม้

สายเหนือโลกที่กำลังมาแรง พระผงรุ่นแรกเนื้อดำ ฝังตะกรุด หลวงปู่อุดมทรัพย์ (พระอาจารย์จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน, ลูกบุญธรรมหลวงปู่ลมัย สร้าง 864 องค์ เกษาเพียบ พระสวยคมชัดพร้อมกล่องเดิมๆครับ แบ่งบูชา ๗๙๐ บาทพร้อมส่งครับ
    ปิดรายการนี้ครับ
    DSCF8474.jpg DSCF8475.jpg

พระผง รุ่นเเรก พระอาจารย์อุดมทรัพย์(จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน
    เปิดตำนานใหม่จากศิษย์สายตรง สุดยอดเกจิ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน ศรีสะเกษ สืบทอดวิชาสายสมเด็จลุน เเห่งนครจำปาสัก
    พระผง รุ่นเเรก พระอาจารย์อุดมทรัพย์(จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน
    สร้างมาจากสุดยอดมวลสาร เช่น เนื้อดำชันโรงปู่หมุน ;ผงแร่เกาะล้าน;เกศา;ว่านมงคล;ผงเก่าหลวงปู่หมุน;ผงเก่าหลวงปู่ละมัย;ตระกุดแม่งะ; พระผงกุนาดูน แร่เหล็กฯ ผงหลวงปู่ทวดแตก2497 รวมสุดยอดมวลสาร มหามวลสาร
    สร้าง 864 องค์
    องค์นี้สวยมาก คมชัดเกศาเพียบ แบบนี้หายากครับ

สายนี้กำลังมาแรงสุดๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2018
  15. เปลือกไม้

สายเหนือโลกที่กำลังมาแรงสุดๆตอนนี้ครับ

ประวัติ พระอาจารย์อุดมทรัพย์ สิริคุตโต (จ่อย)
    ณ บ้านหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระเเก้ว ในวันศุกร์ ที่ ๑๑ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๐๓ ปีชวด ในครอบครัวของพ่อลี เเม่ตุ่น สว่างกุล ได้ก่อกำเนิดลูกชายคนที่ ๘ จากจำนวนทั้งหมด ๙ คน เด็กคนนี้มีรูปร่างเล็กกว่าลูกคนอื่นๆ พ่อจึงได้ตั้งชื่อว่า "จ่อย" เด็กชายจ่อยได้เป็นกำลังสำคัญของครอบครัวด้วยการช่วยทำงานทุกอย่างเหมือนดั่งเด็กโต ในยามว่างสิ่งหนึ่งที่เป็นกิจวัตรประจำวันของเด็กชายจ่อย คือชอบไปนั่งคุยกับพระถามถึงในเรื่อง บาป-บุญ ว่ามีจริงไหม บาปอยู่ที่ไหน บุญอยู่ที่ได เป็นคำถามที่พระในวัดมักจะถูกถามอยู่ตลอดเวลา ซึ่งพระในวัดท่านก็ตอบว่า "ถ้าอยากรู้ว่า บาป-บุญ มีจริงอยู่ทีไหน ก็ลองมาบวชดีูสิเเล้วจะรู้"
    คำตอบที่พระท่านตอบมาทำให้ในวันนี้เด็กชายจ่อยซึ่งฝังใจในการหาคำตอบ พอเริ่มโตเป็นวัยรุ่น ได้ไปขอญุญาติพ่อเเม่ว่า "บัดนี้ครอบครัวก็เป็นปึกเเผ่นเเล้ว อยากจะออกบวชเรียน เพื่อศึกษาหาคำตอบที่สงใสมานาน" เมื่อพ่อเเม่ได้ฟังก็ยินดีอนุโมทนา อนุญาตให้บวช เป็นสามเณร ในปี พ.ศ. ๒๕๒๒ ณ วัดบ้านด่าน จนอายาครบบวชในปี ๒๕๒๓ จีงได้อุปสมบท เป็นพระภิกษุสงฆ์ ณ วัดบ้านด่าน ต.เกาะลอย อ.ประจันตคาม จ.ปารจีนบุรี ได้รับฉายาว่า "สิริคุตโต" อันมีความหมายถึง "ผูมีสิริคุ้มครอง" หลังจาอุปสมบท พระอาจารย์จ่อย ก็ออกธุดงค์ เพื่อเเสวงหาธรรมอันสูง เเละได้เรียนวิชาอาคมกับเกจิอาจารย์หลายรูป เช่น หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน หลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด จ.อ่างทอง สรรพวิชาสายสมเด็จลุน วัดเวินชัย อีกทั้งได้ฝากตัวเป็นศิษย์ ทายาท หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดินลูกบุญธรรมหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน เเละ หลวงปู่ครูบาเที่ยงธรรม พระเหนือโลกที่ผู้เหขียได้เเนะนำให้รู้จักในนิตยาสารโลกลี้ลับได้กลายเป็นตำนานเล่าขานไม่รู้จักจบไม่ว่าจะเป็น "หลวงปู่สรวง" เทวดาเินดินเเห่งบ้านละลม ศรีสะเกษ "หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล" อมตะสงฆ์ทรง อภิญา ๕ เเผ่นดิน เเห่งวัดป่าหนองหล่ม "ครูบาเที่ยงธรรม " ผู้ไม่ยึดติดในสมมุติบัญญัติ เเห่งอาศรมเวฬุวัน อ.พยุห์ จ.ศรีสะเกษ "หลวงปู่ละมัย ฐิตตมโน" อมตะสงฆ์ท่่ท่านกล่าวว่าไม่มีเเผ่นดินไดในพระพุธศาสนาที่ท่านไม่เคยไปเหยีบ เเห่งสวนป่าสมุนไพรสุขาวดี จ.เพชรบูรณ์ "หลวงปู่อิง โชติโย"ลูกศิษย์หลวงปู่เเทพ โลกอุดร ที่มากด้วยปาฏิหาริย์ เเห่งสำนักสงฆ์โคกหนองคำ จ.บุรีรัมย์ "หลวงปู่เรือง อาภัสโร" พระอภิญญาจารย์ ที่อยู่บนเขาสามยอดองค์เดียวห้าสิบปีโดยไม่ลงจากเขาเลย จ.ลพบุรี เเละอีกหลายต่อหลายองค์

ปัจจุบันพระอาจารย์จำวัดอยู่ที่วัดเวฬุวัน ต.พยุห์ อ.พยุห์ จ.ศรีสะเกษ

16. เปลือกไม้

พระปิดตาเจ้าสัวอุดมทรัพย์เนื้อชนวน (มีจาร) พระอาจารย์อุดมทรัพย์ (จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน,หลวงปู่ละมัย ครูบาเที่ยงธรรม สุดยอดชนวนมวลสาร หลวงปู่ท่านจารให้ทั้งองค์ครับ แบ่งบูชา ๙๕๐ บาทพร้อมส่งครับ

DSCF8476.jpg DSCF8477.jpg DSCF8478.jpg DSCF8479.jpg DSCF8480.jpg DSCF8482.jpg

สุดยอดพระปิดตา สายเหนือโลกครับ...พระปิดตาเจ้าสัวอุดมทรัพย์เนื้อชนวน (มีจาร) พระอาจารย์อุดมทรัพย์ (จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน,หลวงปู่ละมัย ครูบาเที่ยงธรรม สุดยอดชนวนมวลสารครับ
    เนื้อชนวนสร้าง 1,879 องค์
    เป็นชนวนสุดพิเศษที่หลวงปู่อุดมทรัพย์มอบให้มาครับ
    -ชนวนเหรียญหมุนเงินหมุนทองบาง #หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล 400 เหรียญ เหรียญรุ่นแรกตอกเลข 1 อีก 6 เหรียญ
    -ชนวนเก่าชินบัญชรเพชรกลับชนะมาร #หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน
    -ชนวนพระชัยไพรีพินาศเพชรกลับชนะมาร วัดป่าโนนตะคร้อ
    -ตระกุดหลวงปู่คำบุ คุตฺตจิตฺโต จ.อุบลฯ ตระกุดหลวงปู่บู่ กิตฺติญาโณ จ.สกลนคร ตระกุดหลวงปู่อุดมทรัพย์ ตระกุดครูบาโฮม
    -ชนวนเหล็กอุดมทรัพย์
    -เงินโบราณ เงินราง เงินพดด้วง สำริดโบราณ
    ฯลฯ

อุดก้นด้วยมวลสารที่ใช้ปั๊มพระผง โรยด้วยผงปรอท #หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน ชันโรงดินราบครูบาโฮมและแปะด้วยจีวรหลวงปู่สรวงครับ

ส่วนพิธีการพุทธาภิเษก ๘ วาระ

แถมมีจารทั้งองค์แบบนี้ ไม่เก็บตอนนี้แล้วจะเก็บตอนไหนครับ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2018
  17. เปลือกไม้

เหรียญยุคแรกๆสายเหนือโลกที่กำลังมาแรงครับ เหรียญเศรษฐีอุดมทรัพย์ ทองแดงหลังเรียบ จารเต็ม สวยครับ หลวงปู่อุดมรัพย์(พระอาจารย์จ่อย) ศิษย์เอกหลวงปู่หมุน หายาก สวยมากครับ แบ่งบูชา ๗๕๐ บาทพร้อมส่งครับ

DSCF8496.jpg DSCF8497.jpg DSCF8498.jpg DSCF8501.jpg DSCF8502.jpg

จารเต็มๆด้านหลัง ประสบการณ์มาแรงสุดๆ อย่าดูถูกว่างูตัวเล็ก อย่าปรามาสเณรน้อย ของใช้ได้จริง
    ของจริงต้องลองบูชาดูจะรู้ด้วยตัวเองครับ
    พระอาจารย์จ่อย สิริคุตโต( หรือพระอาจารย์อุดมทรัพย์ ตามที่ครูบาอาจารย์ตั้งให้เนื่องจากวิชาพุทธาคมท่านดีทางโชคลาภและร่ำรวย) สำนักสงฆ์มุจลินทร์เวฬวัน อ.พยุห์ จ.ศรีสะเกษ ศิษย์ในสายครูบาอาจารย์เหนือโลก หลวงปู่สรวง,หลวงปู่หมุน,หลวงปู่ละมัย และ ครูบาอาจารย์เที่ยงธรรม สุดยอดวิชาเมตตามหาลาภ คงกระพัน ชาตรี ผนวกวิชาปรอท
    รีบเก็บก่อนแรงกว่านี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2018
  18. เปลือกไม้

มาแรงแต่เปิดแบ่งปันครับ แบ่งปัน ... หลวงปู่ลอง วัดวิเวกวายุพัด ตะกรุดเมียมากรุ่นที่ 5 เนื้อชนวน1นิ้ว อุดผงเทพรัญจวนและผงมหานิทรา เลขสวย ๔๔๘
    แบ่งบูชา ๖๕๐ บาทพร้อมส่งครับ

DSCF8490.jpg DSCF8491.jpg DSCF8492.jpg
    -e0-b8-b8-e0-b8-94-e0-b8-8a-e0-b8-99-e0-b8-a7-e0-b8-99-1-e0-b8-99-e0-b8-b4-e0-b9-89-e0-b8-a7-jpg.jpg

ตะกรุดเมียมากเทพรัญจวน ลป.ลอง วัดวิเวกวายุพัด

รุ่น 5 เนื้อชนวน สร้าง 1999 ดอก ปีสร้าง 2560

ร่ำรวยเงินทองหน้าที่การงานให้สมหวัง

หลวงปู่ลองเสกนะเมตตาชงัดนัก ลองใช้ดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2018
  19. เปลือกไม้

มาแรงแต่เปิดแบ่งปันครับ แบ่งปัน ... หลวงปู่ลอง วัดวิเวกวายุพัด ตะกรุดเมียมากรุ่นที่ 5 เนื้อชนวน1นิ้ว อุดผงเทพรัญจวนและผงมหานิทรา เลขสวย ๓๙๙
    แบ่งบูชา ๖๕๐ บาทพร้อมส่งครับ

DSCF8493.jpg DSCF8494.jpg DSCF8495.jpg

-e0-b8-b8-e0-b8-94-e0-b8-8a-e0-b8-99-e0-b8-a7-e0-b8-99-1-e0-b8-99-e0-b8-b4-e0-b9-89-e0-b8-a7-jpg.jpg
    ตะกรุดเมียมากเทพรัญจวน ลป.ลอง วัดวิเวกวายุพัด

รุ่น 5 เนื้อชนวน สร้าง 1999 ดอก ปีสร้าง 2560

ร่ำรวยเงินทองหน้าที่การงานให้สมหวัง

หลวงปู่ลองเสกนะเมตตาชงัดนัก ลองใช้ดูครับ

20. เปลือกไม้

เหรียญสมเด็จโต วัดระฆัง ปี ๓๕ พิมพ์เล็ก พระดีมีพิธี เก็บไว้แจกลูกหลานครับ
    ทั้งหมด ๙ องค์ แบ่งบูชา ๔๐๐ บาทพร้อมส่งครับ

DSCF8658.jpg DSCF8659.jpg DSCF8660.jpg

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้