******เปิดกรุของสะสมส่วนตัว ออกจำหน่าย เพื่อนำรายได้ส่วนหนึ่งไปทำบุญ********

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 29 มีนาคม 2015.

1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    สืบเนื่องจากผมเองได้สะสมพระเครื่องเป็นเวลานานมากพอควร ดังนั้นจะมีพระหลายอย่าง ที่เช่าจากวัดรับพระมากับมือหลวงปู่หลวงพ่อองค์นั้นๆโดยตรงดังนั้นเนื่องจากทุกๆวันพระมีจำนวนมากขึ้นเเละนำมาห้อยมาส่องไม่หมดเเละจัดเก็บไม่ทั่วถึง มานั่งๆนึกๆดูควรจะออกนำมาเเบ่งปันให้พี่ๆน้องๆในเวป ในราคาสูงพอควร เเต่รับประกันว่าเช่าจากวัดมาทุกๆชิ้นเพราะว่าส่วนใหญ่จะเช่ามาจากวัดสมัยหลวงพ่อองค์นั้นๆยังมีชีวิตอยู่ เเละพระที่ออกนำมาให้เช่าบูชาเป็นพระที่ผมไม่ได้สร้างเอง เป็นส่วนที่บูชาด้วยเงินส่วนตัวมาจากวัดโดยตรง

ดังนั้นผมจะนำเงินส่วนหนึ่ง10เปอเซนต์นำเงินนั้นไปหล่อพระเพื่องานสาธารณกุศล

ไว้ว่างๆจะนำออกมาให้ชมนะครับ

2. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    พระที่ออกให้เช่า มีอะไรบ้าง

ชุดพระของสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช ปี2529ที่เช่ามาจาก รพ จุฬาลงกรณ์
    ชุดพระผงพรายสมุทร พ่อท่านเจิม วัดหอยราก มีพระชุดพิเศษหลายรายการ
    ชุดพระครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง
    ชุดพระของพระอาจารย์ศิริพงศ์ วัดสุทธาราม

จะนำออกให้เช่าเเบบรายการด่วนๆเลยนะครับอดใจรอหน่อยนะครับสัปดาห์หน้าทะยอยลงรูปให้ชมกันนะครับ