เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ยินดีด้วยนะครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หมายเลข 117 เหรียญพรหม (นารายณ์แปลงรูป) ของ อ.เทพย์ สาริกบุตร สภาพสวยสมบูรณ์
    เป็นของดีทางไสยเวทย์ตามตำราพรหมศาสตร์และพิธีทางพราหมณ์ เพื่อแก้ไขดวงชะตาที่ตกอับ
    อยากแนะนำให้ลองใช้แก้ดวงชะตาด้วยวิธีทางไสยเวทย์ของพราหมณ์ ด้วยศาสตร์แบบนี้กันบ้าง
    เหรียญสภาพสวยสมบูรณ์ผิวแดงอมส้ม หากใครดวงตกหรือทำกินไม่ขึ้นนานแล้ว ก็น่าใช้ดูครับ

(Iamome จองบูชาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  3. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 118 เหรียญพรหม (นารายณ์แปลงรูป) ของ อ.เทพย์ สาริกบุตร สภาพสวยสมบูรณ์
    เป็นของดีทางไสยเวทย์ตามตำราพรหมศาสตร์และพิธีทางพราหมณ์ เพื่อแก้ไขดวงชะตาที่ตกอับ
    อยากแนะนำให้ลองใช้แก้ดวงชะตาด้วยวิธีทางไสยเวทย์ของพราหมณ์ ด้วยศาสตร์แบบนี้กันบ้าง
    เหรียญสภาพสวยสมบูรณ์ผิวแดงอมส้ม หากใครดวงตกหรือทำกินไม่ขึ้นนานแล้ว ก็น่าใช้ดูครับ

(7ocean จองบูชาแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  4. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองเหรียญนี้ ค่าบูชาตาม PM ครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ยินดีด้วยครับ

6. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระพิมพ์นางพญาของหลวงพ่อชาญณรงค์แล้วครับ:cool:

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ ยินดีด้วยนะครับ
    คนที่ใช้บูชาพระเครื่องหรือเครื่องรางในยุคเก่าๆสมัยก่อนๆนั้น เขามีวิธีใช้พระเครื่องหรือรับแรงหนุนจากอำนาจแฝงในองค์พระแบบง่ายๆคือ สร้างจินตนาการแล้วนำพลังจากพระหนุนเข้าไป พูดง่ายแต่ทำยากฟังไม่ค่อยเข้าหู ก็คล้ายคนทำพระที่แขวนไว้ตกหาย ควานหาได้เขียดก็จับใส่ปาก คิดฮึกเหิมว่าพระดิ้นจนมีพลังจิตใต้สำนึกแสดงออกโดยเกินจริงอย่างพิสดารใจ การใช้พระแบบโบราณ จะสร้างอุปาทานจิต แต่ให้ควบคุมได้ด้วยสติ อย่าฟั่นเฝือฝันเกินเลยแบบคนคลั่งไสยศาสตร์ แบบคนแขวนพระครั้งละ99องค์ แบบนั้นได้แค่หนักดี

8. หนุ่มเมืองแกลง

1

เมื่อเช้าวันนี้ ได้โอนเงินไปเข้าบัญชีกองทุนสร้างศาลาฯ เพื่อร่วมทำบุญกับหลวงพ่ออภิชิโตและวัดทองฯ ตลิ่งชัน เป็นครั้งที่ 8 เป็นจำนวนเงินอีก 100,000.บาท
    ขอผลแห่งกุศลกรรมดีที่ได้ทำไปแล้วนี้ และที่กำลังจะทำในครั้งต่อๆไป โปรดจงส่งผลดีต่อทุกท่านและครอบครัว ให้เจริญรุ่งเรือง พบความสุขความเจริญสมดังปรารถนาโดยพลัน
    เงินจำนวนทั้งหลายเหล่านี้ ล้วนมีต้นทางมาจากจิตศรัทธาในอำนาจความศักดิ์สิทธิ์ จากสิ่งของวัตถุมงคลต่างๆที่ได้นำลงให้บูชาในกระทู้นี้ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

9. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุณอย่างสุดซึ้งร่วมกับทุกๆท่านด้วยนะครับ จิตใจคุณหนุ่มยิ่งใหญ่จริงๆครับ 8แสนเข้าไปแล้ว ขนลุกเลยครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ ก็ได้พวกเราทุกคนร่วมด้วยช่วยกันมาตลอดเวลานี่แหละครับ
    ส่วนของดีๆที่มีนั้น ปลงเสียแล้วว่า เป็นสมบัติโลกครับ วันใดวันหนึ่งก็ต้องจากเราไป หรือไม่เราก็ต้องจากเขาไป คนรวย มักจะเสียดาย , พวกเราคนจนมักใจถึงครับ

11. pinyosin

pinyosin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับสอบถามครับ แถวบ้านมีการไปรับขันต์ห้า พานครูมา อาจารย์หรือร่างทรงบอกว่าต้องรับ เพราะมีองค์ แต่ดูแล้วคนที่ไปให้ช่วยเหลือจะโดนทักว่ามีองค์ และต้องทำพานครูทั้งนั้น ถึงงานปีจะไหว้ครู 1ครั้ง ทุกวันพฤหัสต้องใส่เงิน12บาท ครบ1ปีต้องเอาไปรวมกันไหว้ครู มีประมาณ200กว่าพานครับ เงินใส่พาน พานละ 600กว่าบาท อยู่ที่ใส่ทุกวันหรือไม่ บางคนเอาไปแล้วไม่ไหว้เขาก็บอกว่าชีวิตจะแย่จะเป็นอะไรต่ออะไรต่างๆ มีลูกศิษย์คนหนึ่งไปหาพระที่ทางอีสานพระบอกว่าที่ไปรับพานมามันไม่ใช่.... ให้เอาไปลอยทะเล ลูกศิษย์คนนั้นก็เอาไปลอยทะเลและเลิกไปที่สำนักนั้นอีก หลังจากนั้นก็ไม่สบายมีอาการป่วยแบบไม่รู้สาเหตุ แล้วได้ไปพบพระทางอีสาน พระทางอีสานนั่งทางในบอกว่าโดนทำของใส่บ้านให้เจ้าของบ้านมาดูที่บ้าน พระบอกเป็นบาตรแตกม้วนเป็นตะกรุด เจ้าของบ้านมาดูไม่เจอจนต้องให้พระองค์นั้นมาหาให้แล้วก็เจอท่านเอาจีวรห่อแล้วรีบเอาออกไปจากบ้าน แล้วพาเจ้าของบ้านไปอาบน้ำมนต์วัดที่อุดร สอบถามครับ อย่างนี้มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับถ้าไปรับมาแล้วครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อย่าสนใจหรือทำตามทุกอย่างมากครับ หากเจาะจงแบบนั้น เป็นการหาเศษหาเลยกันมากไป หากพูดแบบทั่วๆไป ทุกคนมีองค์ทั้งสิ้น แต่เป็นอะไร ใครรู้จริงบ้าง ขอออกไปทำธุระก่อนครับ แล้วจะขยายความทีหลัง เรื่องนี้เป็นจิตวิทยาครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบ ems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้าวันนี้

EL 1289 22824 TH….. Pairojr
    EL 1289 22838 TH….. Chanchalerm
    EL 1289 22841 TH….. anusak

14. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ได้รับพระพุทธหิรัญราช พิมพ์นางพญาหมายเลข 88 เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    ปัญญามรรค

15. surasit_c

surasit_c เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ บุญรักษาพระคุ้มครองครับท่านปัญญามรรค

16. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับเหรียญพรหม นารายณ์แปลงรูป เหรียญที่94 แล้วครับ
    สัมผัสก็รับถึงกระแสพลังงานที่แผ่ออกมาครับ.

17. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับสาธุ

18. ช40

ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ยังเก็บไว้ให้ผมหรือป่าวครับ

19. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วครับ เวลา 15.31น
    จำนวน 4,549 บาท ที่จัดส่งใน pm ครับ
    ขอบคุณครับ

20. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ 118 แบ่งบูชาเท่าไรครับ