เปิดกรุพระเครื่องและวัตถุมงคลให้บูชา นำปัจจัยทั้งหมดไปใช้เพื่อการกุศลครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อำนาจ, 6 ธันวาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อำนาจครับ เมื่อวานนี้ผมได้ทำการถือศีล 8 เป็นเวลา 1 วันแล้วนะครับ(เหลืออีก 2 วัน)
    ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

2. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับรูปแล้วครับ ขอบคุณ

3. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

ใครรู้ประวัติ หลวงพ่อญาท่านสวน วัดนาอุดม บ้างครับ

ผมขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ใครพอจะรู้หลวงพ่อญาท่านสวน วัดนาอุดม บ้างครับ แบบว่าของของท่านราคาสูงมากเลย ท่านมีประสบการณ์อะไรบ้างครับทำไมของท่านราคา สูงมากๆเลย ขอบคุณมากครับสำหรับผู้รู้

4. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เรียนท่านพี่อำนาจ

ผมเอาภาพหลวงพ่อปานไปใส่กรอบบูชาเรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งไปรับมา เจ้าของร้านเขาก็เป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีเหมือนกันครับ

เรื่องถือศีล 8 ยังไม่ลืมแต่ขอหาจังหวะเหมาะๆ ซักหน่อยเพื่อความสมบูรณ์ครับผม

5. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ขอความกรุณาคุณสักกะ อย่าเรียกผมว่า "ท่านพี่อำนาจ" เลยครับ ผมรู้สึกกระดากใจ คุณสักกะจะยกย่องผมมากเกินไป ผมไม่มีคุณความดีพอให้ใครยกย่องหรอกครับ ขอร้องนะครับ อย่าทำให้ผมต้องตกนรกเพราะทำตัวไม่ดี ไม่เหมาะสมกับที่คุณยกย่องเลยครับ

6. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไดรับพระแล้วครับเมื่อเช้านี้ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วลางาน เป็นห่วงมากกลัวหาย เขาเก็บไว้ให้อย่างดี สวยมากครับ พิมพ์สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 เลยนะครับนี่ เป็นบุญของผมแล้วครับ ท่านสร้างนานหรือยังครับ เล่ารายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ

7. อำนาจ

หมายถึงพระอะไรครับ สมเด็จองค์ปฐม หลวงพี่สมปองหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็สร้างไม่นานครับ คิดว่าน่าจะสร้างภายในปีนี้ครับ ส่วนเรื่องประวัติผมไม่ทราบครับ ทราบเท่าที่เขียนเอาไว้แล้วนะครับ แต่เคยอ่าน ๆเจอเห็นผู้รู้เคยเอามาคุยกันในนี้ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่ากระทู้ไหนครับ คงต้องรอให้ท่านผู้รู้มาตอบครับ หรือจะลองเปิดกระทู้ใหม่ถามก็น่าจะเป็นความคิดที่ดีครับ ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่มีความสามารถตอบเรื่องนี้จริง ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2006
  8. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระที่ระลึกเรียบร้อยแล้วครับมีหนังสือด้วยอนุโมทนาครับ

9. อำนาจ

ช่วงนี้รู้สึกบรรดากัลยาณมิตรคงจะยุ่ง ๆ หายหน้าหายตากันไปหมด ก็เลยขอสวัสดีปีใหม่ไว้ ณ ที่นี้ครับ หลังปีใหม่แล้วก็อย่าลืมกลับมาแวะเยี่ยมเยียนกันบ้างนะครับ

มีพี่ที่เคารพกันฝากพระหลวงพ่อโสธร สภอ. บางคล้า สร้างโดยคุณอาอรรณพ (พ.ต.อ. อรรณพ กอวัฒนา) มาให้บอกบุญให้ท่านกัลยาณมิตรได้บูชา จำนวน 2 องค์ องค์ละ 999 บาท + ค่าจัดส่ง 50 บาท เพื่อนำเงินไปร่วมซื้อคอมพิวเตอร์ถวายท่านครูบาเหนือชัยฯ วัดแม่เงิน (วัดที่ขี่ม้าบิณฑบาทไงครับ)

พระหลวงพ่อโสธร สภอ. บางคล้า นี้มีเกศาหลวงพ่อฤาษีด้วยครับ หลวงพ่อฤๅษีท่านเป็นผู้ทำพิธีพุทธาภิเษกให้เองครับ

ผมนำรุปมาให้ชมนะครับ ในรูปมีทั้งหมด 5 องค์แต่มีเจ้าของแล้ว 3 องค์ เหลืออีก 2 องค์ ไม่ทราบว่าเป็น 2 องค์ไหนครับ ท่านผู้ใดสนใจจองได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.9 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      69
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2006
  10. อำนาจ

ขอโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">เรียน คุณอำนาจ
    ผมขอจองพระหลวงพ่อโสธรมีเกษาหลวงพ่อฤาษี 1 องค์ ครับ
    (กรุณาช่วยแจ้งบัญชีที่จะรับโอนเงินด้วยครับ )

จิรกิตติ์ สถาปนิกกุล

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. อำนาจ

รับจองครับ แต่ผมยังไม่ทราบว่าพี่เขาจะให้โอนเข้าบัญชีไหนเลยครับ ขอเวลาสักนิดแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

13. อำนาจ

ขอแจ้งข่าวคืบหน้าเกี่ยวกับพระหลวงพ่อโสธร สภอ. บางคล้า ครับ พอดีวันนี้ผมได้ไปเจอกัลยาณมิตรที่ทำหน้าที่รวบรวมปัจจัยเพื่อไปซื้อคอมพิวเตอร์ถวายครูบาเหนือชัย ผมเลยมอบเงินล่วงหน้าไปก่อน 2 พันบาท

ดังนั้นผู้ที่จะบูชาพระฯ ผมจะส่งเลขที่บัญชีของผมเพื่อให้ท่านได้โอนเงินมาทาง PM นะครับ จะได้ไม่สับสน

ตอนนี้พระหลวงพ่อโสธร สภอ. บางคล้า เหลืออยู่เพียง 1 องค์นะครับ ท่านผู้ใดอยากจะร่วมบุญ ขอเชิญเลยนะครับ

ผมจะเล่าเรื่องให้ฟังเรื่องหนึ่ง เมื่อประมาณปีหรือสองปีที่แล้ว ผมเคยบูชาพระหลวงพ่อโสธร สภอ. บางคล้า มาจากกัลยาณมิตรท่านหนึ่ง องค์ละ 1,500 บาทครับ หุหุ ถ้าท่านใดพลาดครั้งนี้ก็ถือว่าพลาดโอกาศอันดีเลยนะครับ

14. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">เรียน คุณอำนาจ
    ชอแจ้งที่อยู่ครับ
    จิรกิตติ์ สถาปนิกกุล
    1564 / 132 หมู่บ้านพิบูลย์ ซอยพิบูลย์ 14 ถนนประชาราษฎ์ร 1
    แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กรุงเทพ ฯ 10800
    วันที่ 3 มกราคม 2550 ผมจะรีบโอนเงินจำนวน 1,049 บาทไปให้ ครับ

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. อำนาจ

ผมจะให้พี่เขาส่งพระไปให้ตามที่อยู่ครับ ขอโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. อำนาจ

วันนี้ผมไปกราบคุณป้านิภามาครับ ได้รูปหลวงปู่ปานมาจำนวนหนึ่งและได้กระดาษคาถาเงินล้าน ของหลวงพ่อฤๅษีฯ ที่ท่านแจกปีใหม่ (ปีไหนไม่ทราบ) คุณป้าท่านหยิบมาจากตึกรับแขกมาจำนวนหนึ่ง

คุณป้าเล่าว่าตอนที่ท่านหยิบ หลวงพ่อฯ ท่านก็พูดทำนองว่า "เออ ดี ๆ หยิบไปซะ กระดาษนี่ ไม่ใช่กระดาษธรรมดานะ ได้รับการปลุกเสกแล้ว ของทุกอย่างบนตึกนี้ ไม่ว่าจะเป็นก้อนหิน ดิน ทรายอะไรก็ตาม ก็ถือว่าได้รับการปลุกเสกแล้วทั้งนั้น"

ผมเอามาให้ดูก่อนครับ ไม่รู้ว่าจะทำอยางไรดีเหมือนกันกับกระดาษคาถาเงินล้านนี้

ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2007
  17. อำนาจ

ผมได้รูปหลวงปู่ปานเพิ่มมาแล้วนะครับ ท่านที่สนใจและจองไว้สามารถบูชาได้เลยครับ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=65761

18. อำนาจ

ผมเอารายละเอียดเกี่ยวกับสมเด็จสัมพุทธเธมาให้นะครับ เผื่อจะมีท่านใดยังไม่ทราบครับ

จากพิมพ์พระสมเด็จสัมพุทธเธ

องค์ประธานคือ สมเด็จองค์ปฐมฯ
    สององค์ซ้าย ขวาคือ สมเด็จพระพุทธทีปังกร สมเด็จพระอโนทัสสี
    5 องค์ข้างล่างคือ
    พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสปะ สมเด็จองค์ปัจจุบัน พระศรีอาริย์
    ล่างสุดคือ พระแม่ธรณี

ด้านหลังเป็นอักขระขอม ซึ่งจะต่างกัน 2 แบบดังนี้

1.รุ่นของหลวงพี่แสงชัย เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์ถ้ำทะลุซึ่งเป็นน้องชายคนเล็กสุดของหลวงพี่เล็ก ซึ่งหลวงพี่เล็ก หรือพระครูธรรมธร(เล็ก สุธัมมปัญโญ)เมตตาแจกเองในงานทอดผ้าป่าสร้างบันไดพญานาคขึ้นถ้ำทะลุ ณ สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ เมื่อวันเสาร์ที่ 24 ธ.ค. 48 และมอบตอบแทนผู้ทำบุญผ้าป่าไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมด ซึ่งหมดแล้วก็หมดเลย ไม่ได้มีแผนเก็บไว้แจกในโอกาสอื่นอีก
    แถวแรก ว่าดังนี้ มิเตพาหุหะติ
    แถว2 "---" สัมปะติจฉามิ
    แถว3 "---" เพ็ง เพ็ง พาพา
    แถว4 '---" หาหา ฤาฤา
    แถว5 "---" เอวังโหตุ
    แถว6 "---" จิปิเสคิ
    แถวสุดท้าย ว่าดังนี้ เมกะมุอุ(คาถาพระแม่ธรณี)

2.เป็นรุ่นที่หลวงพี่เล็กที่แจกวันงานกฐิน
    แถวที่1 นิพานังสุขัง
    แถวที่2 มิเตพาหุหะติ
    แถวที่3 สัมปะติจฉามิ
    แถวที่4 อะสังวิสุ
    แถวที่5 โล(เป็นยันต์ อ่านว่า โล)
    แถวที่6 ปุสะพุภะ
    แถวที่7 จิปิเสคิ
    แถวที่8 เมกะมุอุ

รุ่นที่หลวงพี่เล็กท่านแจกในงานกฐินปีก่อน(2548) จะต่างจากที่ได้กันภายหลัง(ทำบุญผ้าป่า) โดยพิจารณาความต่างได้จาก อักขระ 7 แถว กับ 8 แถว

มี 2 เนื้อครับ สีเข้ม(น้ำตาล)จะหนักไปส่วนผสมเนื้อว่าน ส่วนสีอ่อน(สีอิฐออกชมพู)ก็มีส่วนผสมธาตุพญากวางคำ (พระชาติหนึ่งของหลวงปู่ครูบาวงษ์)

ป.ล. ที่มา ขอบพระคุณพี่คนเก่าที่เคยโพสต์ไว้ครับ<!-- / message -->

ขนาดไฟล์:
      112.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      90 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2007
  19. อำนาจ

วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทธเธ (พระพุทธเจ้าทั้งหมด ณ นิพพาน)

ให้รำลึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ ทั่วแดนนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด แล้วภาวนา อิติปิโสฯ และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มะ อุฯ

พุทธคุณ ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย

ถ้าถูกคุณไสยฯ ให้อาราธนาพระใส่แก้วทำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสดงว่าหาย

เดินทางใกล้ ไกล บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี จุดธูป 6 ดอกก้อได้ถ้ามี ขอฝากชีวิตให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชค ลาภ บารมี ฯลฯ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าผาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง

20. อำนาจ

มวลสารที่ผสมพระสมเด็จสัมพุทธเธ

ดินกากตยักษ์ จากอำเภอ ลำพระยา ยะลา
    ปูนพระธาตุนครศรีธรรมราช
    อิฐพระธาตุพนมเก่าที่พังลงมา จ.นครพนม
    ผงกรุฯ ทุ่งเศรษฐี จ. กำแพงเพชร
    ผงกรุซุ้มกอ จ. กำแพงเพชร
    ผงยันต์เกราะเพชร
    ผงปฐมัง หลวงปุ่พรหมา จ. อุบลฯ
    ผงว่าน 108
    ผงกาฝาก 108
    ผงชานหมากพ่อท่านเขียว พระเกจิจากภาคใต้
    ผงใบลานเก่า
    ผงหินพระธาตุ อ. สามร้อยยอด จ. ประจวบฯ
    ผงข้าวสารหิน ชาวบังบด จ. ลพบุรี
    ผงธนบัตร จาก ธนาคารแห่งประเทศไทย สาขาหาดใหญ่ (ผงเงินล้าน)
    ผงพญางิ้วดำ
    ผงข้าวสารข้าวเหนียวดำกลายเป็นหิน
    ผงไม่คนฑีดำ-แดง
    ผงไม้สักเป็นหิน จ. เชียงใหม่
    ผงไม้ไผ่ตงกลายเป็นหิน อ. วัตภูมิ จ. สงขลา
    ผงแร่มงคลเขาเขียว จ. ราชบุรี
    ผงแร่เหล็กน้ำพี้ จ. อุตรดิตถ์
    ผงแร่แบไร๊ อ. ท่าศิลา จ. นครศรีฯ
    ผงแร่ฟอสตาร์ จ. นครศรีฯ
    ผงดินสังเวชนียสถาน 4 ตำบล ประเทศอินเดีย
    ผงพระว่านจำปาศักดิ์ ประเทศลาว
    ผงว่านหลวงปู่ทวด 2497 วัดช้างไห้ ปัตตานี
    ผงขนมโคคนรรภ์ เทือกเขาบรรทัด
    ผงพระกรุเก่า 108
    ผงพระสมเด็จวัดระฆัง ได้รับจากหลวงปู่นาค วัดระฆัง
    ผงสมเด็จวัดใหม่ อมตฯ ได้จากเจ้าอาวาส
    ผงดินกรุพระรอด วัดมหาวัน จ. ลำพุน
    ผงอัญมณีมงคล
    ผงแร่เกาะล้าน พัทยา(ขี้เหล็กไหล งอกได้)
    ผงข้าวตอก พระร่วง เขาพระบาทน้อย สุโขทัย
    ผงมะพร้าวนาฬิเก อุบลฯ(มะพร้าวกลายเป็นหิน)
    ผงพระวัดศรีอาริย์ จ. ราชบุรี
    แร่เขาเหล็ก อ. ท่าศาลา นครศรีฯ
    แร่ดีบุก
    แร่วุลเฟรม
    ผงยาไม้สังกรณีย์ ยะลา
    ผงขี้ธูป พระนอนวัดถ้ำ ยะลา
    ผงจิตรลัดดา
    ผงงาช้างกำจัด
    ผงของพระไสยบา บา อินเดีย
    ผงจันทร์แดง อินเดีย
    ทองคำเปลวปิดพระจากทั่วสารทิศ อาทิ หลวงพ่อโสธร สมเด็จโต วัดระฆัง หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อวัดไร่ขิง พระพุทธชินราช พิษณุโลก หลวงพ่อวัดบางพลี
    ผงหญ้าคา ท่านพ่อเขียว
    ผงว่านวัดป่ากอ
    ผงว่าน 400 ชนิด จากวัดคกสมานคุณ หาดใหญ่
    ผงเมตตา ราชวรมันต์
    ผงพุทธคุณ วัดทรายขาว สงขลา
    ดินเขียว ดอนไม้ดำ ตรัง
    ผงจีวร พ่อท่านเขียว
    ผงมะพร้าวตาเดียว
    ผงพระกรุฯ นครปฐม
    ผงอิฐ์โบสภ์เก่า วัดพะโค๊ะ สงขลา
    ผงว่านสร้างหลวงปู่ปาน วัดโคกสมานคุณ ปี 06
    ขี้เหล็กไหล เขาไชยสน พัทลุง
    ผงปูน 1000 ปี วัดพระนอน นครศรีฯ
    ผงพระศิลาแลง วัดบางแก้ว พัทลุง
    ไม้ไผ่ตันปลุกเสก
    ดินท้องมหาสมุทร
    กลัปังหาปลุกเสก แดง ดำ ขาว
    เห็ดหลบ
    ดินผงกรุพระนางตรา นครศรีฯ
    ดินผงกรุฯ ท่าเรือ นครศรีฯ
    ผงเกษรดอกไม้มงคล 108
    ผงบายศรี ในพิธีพุทธาภิเษก
    ผงวัดเครือวัลย์ ชลบุรี
    ผงรักซ้อน
    ผงยอดสวาด
    ผงพระธาตุสีวลี
    ผงต้นเลียบที่ฝังรกหลวงปู่ทวด(สำนักสงฆ์ต้นเลียบ)
    ผงพระนอนวัดขุนอินทร์ อ่างทอง
    ผงพระศรีวิชัย
    ผงสะเด้ดดาว
    คดหอย
    กระดองเต่ากลายเป็นหิน
    ขี้เหล็กไหล จากถ้ำฯ
    ดักแด้หินปลุกเสก
    ยาฤษีฯ
    มะกล่ำ ดำ-ขาว
    รังหมาร่าปิดพระเนตร พระกรรณ พระพุทธรูป
    ทรายแดงที่ปฏิบัติธรรมหลวงปู่บุดดา
    หินเขี้ยวหนุมาน
    ดินศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อเตี๋ย สุภวัตน์
    ผงกระเบื้องมุงหลังคาพระธาตุสี่รอย เชียงใหม่
    ผงอิฐ กระเบื้อง วัดพะโค๊ะ
    ดินมหาอุด
    ผงแร่บางไผ่
    ดิน 7 โป่ง 7 ท่า 7 นคร
    ไหลดำ (ธาตุกายสิทธิ์)
    ดินศักดิ์สิทธิ์ ถ้ำวังปลาหมู กาญจนบุรี
    หินประกายเพชร
    ไคลเจดีย์โบราณ ตะไคร่สีมา
    ไม้กำจัด
    ปูกลายเป็นหิน
    ดินสีอรุณ
    ผงดิน ผงไม้ ศรีมหาโพธิ์ สถานที่ตรัสรู้ฯ
    ผงยาเม็ดวาสนาจินดามณี
    ผงพิเศษสมเด็จองค์ปฐม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้