เปิดกรุวัตถุอาถรรพ์ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี ศิษย์สายหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 9 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากครับในส่วนที่เพิ่มมาให้

2. thippanannat

thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วนะครับพร้อมพระขุนแผนนางอกแตก เนื้อผงขาวติดแผ่นเงินจาร องค์สุดท้าย รายละเอียดใน PM ครับ

3. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการโอนครับ....จะรีบจัดส่งให้ครับ

พระขุนแผนนางอกแตก ปิดแผ่นเงิน หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2008
  4. ฉัตรา

ฉัตรา เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2006
    ผมขอจองด้วยครับ พรุ่งนี้ตะโอนเงินไปทั้งหมดเลยครับ ต้องขอโทษด้วยที่ช้าไปหน่อยครับ รวมกับ #87 รวมเป็น 4 รายการ เป็นเงิน 3,500 +ค่าส่ง 50 บาท ถูกต้องไหมครับ

5. ฉัตรา

ฉัตรา เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2006
    วันนี้ ผมได้โอนเงินจำนวน 3,550 บาท เข้าบัญชีคุณมิ่งเมืองฯแล้วนะครับ ส่งพระตามพีเอ็มนะครับ ขอบคุณครับ

6. มิ่งเมือง

รับทราบการโอนครับ จะรีบจัดส่งให้ครับ

สรุปรายการวัตถุมงคลหลวงพ่อน้อย ที่มีให้บูชา

๑.พระขุนแผนดินหน้าตะโพน โรงทอง
    ๒.พระปิดตามงกุฏเพชร สุดยอดแห่งปิดตาพิชัยสงคราม
    ๓.พระปิดตาจุ่มยางรัก (เหลือตามที่แจ้งแค่ ๗ องค์ )
    ๔.ตระกรุดใบลานนารายณ์สี่กร ทรงมหิธทานุภาพสุด ๆ
    ๕.ตระกรุดพระโคศุภราชทำจากกระดูกโคเผือกแท้ถูกฟ้าผ่า(โคนี้ถูกต้องตามตำราพระโค)
    ๖.เหรียญจิ้งจกอัศทิศ

;)[Embarrass

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2008
  7. มิ่งเมือง

วันนี้จัดส่งของไปให้ปแล้วครับ

ถ้าสภาพอันไหนไม่ OK สามารถคืนได้นะครับ

8. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

9. มิ่งเมือง

ครับ สำหรับช่วงนี้ เป็นช่วงหยุดยาว

ไปรษณีย์อาจจะไม่ทำการครับ ขอให้รอหลังวันอังคารถ้ายังไม่ได้รับให้แจ้งมาด้วยครับ

10. มิ่งเมือง

ท่านใดได้รับของแล้ว ช่วยบอกด้วยนะครับ

จะได้หมดห่วง

สรุปรายการวัตถุมงคลหลวงพ่อน้อย ที่มีให้บูชา

๑.พระขุนแผนดินหน้าตะโพน โรงทอง
    ๒.พระปิดตามงกุฏเพชร สุดยอดแห่งปิดตาพิชัยสงคราม
    ๓.พระปิดตาจุ่มยางรัก (เหลือตามที่แจ้งแค่ ๗ องค์ )
    ๔.ตระกรุดใบลานนารายณ์สี่กร ทรงมหิธทานุภาพสุด ๆ
    ๕.ตระกรุดพระโคศุภราชทำจากกระดูกโคเผือกแท้ถูกฟ้าผ่า(โคนี้ถูกต้องตามตำราพระโค)
    ๖.เหรียญจิ้งจกอัศทิศ

11. thippanannat

thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับของแถมครับ

12. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ผมมีโอกาส ได้นำวัตถุมงคลของหลวงพ่อน้อย ไปให้พระอาจารย์ ในสายหลวงพ่อฤๅษี ที่นับถือ ท่านเมตตาดูให้

ท่านบอกว่า พระที่เสกนั้นท่านไม่ได้นำพลังตัวเองมาเสก แต่อาราธนาบารมีของครูบาอาจารย์มาเสก วัตถุมงคลนั้นมีพลังเหมือน ๆ ของหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานมาเสกเอง

ผมก็เลยคุยซะยาว คุยจนไปถึงตระกรุดต่าง ๆ เช่นตระกรุดบังสกุลเป็น พระอาจารย์ท่านบอกว่าเป็นวิชาของหลวงพ่อเงิน

น่าเก็บอ่าคับ..ขอผมปั่นเงินหน่อย ไว้จะมาบูชาครับ
    ตอนนี้ก้ได้พระปิดตาจุ่มยางรักติดตัว พระอาจารยืท่านบอกว่า ปิดตาจุ่มยางรักเหมาะแก่ฆาราวาสเพราะเมตตาแรง ถ้าเป็นพระห้อยแล้ว บิณฑบาตร ไม่มีวัดอด

เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง..เฉย ๆ ครับ

13. มิ่งเมือง

โอ...ดีครับ เป็นการเพิ่มศรัทธาให้ตัวผมด้วยครับ

บูชาของดีไป เอาติดตัวด้วยนะครับ
    ส่วนมากผมนำให้ครูบาอาจารย์ดู ท่านมักจะบอกว่า หลวงพ่อเงิน วัดบางคลานท่านมาเสก ของดี

พี่ ๆ บูชาไปแล้วมีประสบการณ์อะไรเล่าสู่กันฟังมั้งนะครับ

14. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมเคยสร้างวัตถุมงคลไปถวายท่านที่วัดหนองในดง พิจิตรครับ ท่านเมตตามากๆครับ ท่านมีสีผึ้งอยู่กระปุกหนึ่งท่านก็หยิบมาให้คณะของผมหมดเลยครับท่านบอกว่าเอาไปแบ่งกัน ท่านให้ลองทาดูตอนนั้นเลยครับ ปรากฎว่าปากชาแล้วก็ลิ้นชาครับ พอเห็นอย่างนั้นท่านขำใหญ่เลยครับ บอกว่าอย่าไปแซวสาวนะ เดี๋ยวเค้าจะตามถึงบ้าน
    ท่านมีเมตตาจริงๆครับ ยังให้ขุนแผนผมสององค์กับรักยมมาอีกคู่หนึ่งด้วยครับ
    ว่างๆผมจะเอารูปมาลงให้ได้ชมกันนะครับ

15. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีกล้องไม่ชัดครับต้องขอโทษด้วยนะครับ

รักยมที่ท่านเมตตาให้มาครับ (ล้วงจากย่าม)
    Picture 044.jpg

อันนี้เป็นสีผึ้งกุมารที่ทำถวายท่านครับ รู้สึกดีเลยเก็บไว้บูชาเองส่วนหนึ่งครับ
    (เป็นสีผึ้งที่ท่านมอบให้มาครับ)
    Picture 045.jpg

16. มิ่งเมือง

โฮ ดีครับ เห็นคนเคยพูดถึงสีผึ้งของท่านเหมือนกันว่าแรง

แต่ไม่เคยเห็นของครับ

17. superhonet_2

สีผึ้งท่านยอดจริงๆครับ

18. มิ่งเมือง

ท่าทางจะมีประสบการณ์เยอะเลยนะครับ

(good)

19. superhonet_2

มีแบ่งให้คนรอบข้างไปใช้ก็เห็นผลอยู่นะครับ

20. มิ่งเมือง

ช่วงสงกรานต์นั้ผมได้ของวิเศษของหลวงพ่อน้อย มาให้พี่ ๆ บูชาคือ

ปิดตานางพรายเนื้อผง(ถ่านเผาผี) คนองฤิทธิ์ เมตตา โชคลาภ ค้าขาย

หมดแล้วครับ คุณdass999 จองครับ หมด

ปิดตานางพรายเนื้อถ่านเผาผีตายวันเสาร์ เผาอังคาร ผสมผงมหาภูติเค้าน้ำมันพราผีอีแก้ว

หลวงพ่อน้อยนำผงถ่านเผาผีตายวันเสาร์ เผาวันอังคารมำทำพิธีพลีดวงวิญญาณให้เป็นเทวดาที่มีอำนาจมาก และนำผงมาคลุกเค้ากับผงมหาภูติ และนำมันพรายผีอีแก้ว และหลวงพ่อได้ทำการปั้นหุ่นปิดตานางพราย พร้อมทำพิธีบรวงสรวงบัดพลี คลุมธาตุอาถรรพ์ทั้งหมด และนำมวลสารต่าง ๆ นั้นมาทำพิธีพุทธาภิเษก โดยอาราธนาบารมีพระพุทธคุณ มาสวมใส่ในมวลสาาต่าง ๆ ให้มีความศักดิ์สิทธิ์มากขึ้น โดยหลวงพ่อจะนำมาทำพิธีทุกองค์ ตามวิธีการโบราณด้วยมหามนต์กำเนิดพราย ผูกจิตตรึงธาตุให้เกิดในมโนทวารทั้ง ๙

โดยหลวงพ่อท่านได้อธิษฐาน ให้ปิดตานางพรายนี้มีความสามารถทั้งฤิทธิ์เดช เก่งกาจพร้อมช่วยเหลือมนุษย์ ทั้งเรื่องโชคลาภ เงินทอง ความเจริญรุ่งเรือง บนบานได้สารพัด

หลวงพ่อได้กล่าวว่า ปิดตานางพรายจะมีนางฟ้าชั้นสูง ทรงมงกุฏ รัดผมทรงเครื่องอาภรณ์สีแดงสด ทั้งวรกาย มีอำนาจบารมีอย่างมาก ที่สำคัญหลวงพ่อได้นำเกศาของท่านเองผสมลงไปในปิดตานางพรายเนื้อผงถ่านอีกด้วย

มีให้บูชาองค์เดียว โดยบูชาองค์ละ ๑,๒๐๐ บาท
    หมดแล้วครับ คุณdass999 จองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      355.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      318.7 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      734.1 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      681.5 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      585.5 KB
      เปิดดู:
      88
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้