เปิดกรุวัตถุอาถรรพ์ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี ศิษย์สายหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 9 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ะกรุดเสริมดวงผ้าบังสกุลเป็นมัดสามปล้อง ๒ ดอกสุดท้าย และท้ายสุด

ตะกรุดเสริมดวงผ้าบังสกุลเป็นมัดสามปล้อง ของ หลวงพ่อน้อย วัดไผ่ท่าโพธิ์ใต้ พิจิตร ผู้สืบพระเวทย์ตามตำหรับหลวงพ่อเงินบางคลาน ทำยากมากโดยต้องปลุกเสกผ้าบังสกุลเป็นทุกคืน จากนั้นนำมาตัดลงอักขระเลขยันต์ตามตำราเสริมดวงทีละผืนโดยลงทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แล้วม้วนตะกรุดทำวิชามัด 3 ปล้อง ช่วยให้แคล้วคลาดจากอุบัติเหตุเรื่องร้ายทั้งปวง นำมาลงรักปิดทองแล้วปลุกเสกแบบโบราณที่เรียกว่า " อุ้มดวงชะตา " ไม่ให้ดวงชะตาตกคอยเสริมดวงชะตา ปัจจุบันวิชานี้สูญหายไปเกือบหมดแล้วหาคนทำได้ยาก สร้างแค่ 399 ดอกเท่านั้น

บูชาดอกละ ๙๐๐ บาท

ตระกรุดดอกนี้ เคยลงหนังสือเมื่อประมาณปี ๔๒, ๔๓
    โดยกล่าวถึงประสบการณ์อักมามายครับ ดอกนี้เสริมชะตา ราศรีอย่างดี

ตระกรุด ดอกนี้เป็นตระกรุดที่พระอาจารย์ ท่านได้ร่ำเรียนวิชามา จากศิาย์สายหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานครับ

เป็นตระกรุดที่ลูกศิษย์ลูกหา นิยมติดตัวกันมากครับ เพราะตระกรุดนี้จะมีพุทธคุณ เสริมดวงชะตาราศรี อีกทั้
    ยังมีคุณร้อยแปดประการ ตามที่เราจะอธิษฐาน

ท่านใดมีไว้ขอให้บูชาด้วยบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ เป็นนิจเถิด

บูชา ๙๐๐ บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มิ่งเมือง

ตะกรุดกระทู้เจ็ดแบก

ตระกรุดกระทู้เจ็ดแบก

เป็นสรรพวิชาประจำของหลวงพ่อน้อย ที่ท่านได้เรียนและศึกษามาท่านได้นำตระกรุดจารมือมาผอกผงพอกผงยาจินดามณี

โดยมีอานุภาพทำมาค้าขายเป็นที่นิยมชมชอบ ดีทางป้องกันอันตราย เมตตา โชคลาภ อธิฐานใช้ได้ ๑๐๘ ประการ จัดสร้างเป็นพิเศษ ลงจารเรียกสูตรกำกับด้วยมือทีละดอก จารยันต์พระจันทร์ครึ่งเสี้ยวซึงโดดเด่นด้านเมตตาเป็นอย่างมาก

ตระกรุดและผงอยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ

มีดอกเดียว บูชา ๗๐๐ บาท

• จด 1.jpg
      จด 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      889.1 KB
      เปิดดู:
      339
      ขนาดไฟล์:
      790.7 KB
      เปิดดู:
      231
      ขนาดไฟล์:
      661.7 KB
      เปิดดู:
      236
  3. มิ่งเมือง

พญาฉัตรทัญ

พญาฉัตรทัญ

เป็นพญาคชสารที่ทรงอำนาจบารมี พญาฉัตรทัญนี้หลวงพ่อน้อย ท่านออกแบบและสั่งให้ทำการสร้างโดยให้เจาะรูเพื่อทำการอุดผง

พญาฉัตรทัญ หลวงพ่อน้อยท่านว่า อธิษฐานให้เป้นมหาอำนาจ บูชาหรือพกติดตัวมีอำนาจบารมี ทำการสิ่งใด มีแต่คนเกรง ประสบความสำเร็จอย่างเดียว
    คนที่ว่าเกียด พอเห็นหน้ากลายเป้นรัก อีกทั้งยังป้องกันสรรพอาวุธ อุบัติภัยทั้งหลาย

ที่สำคัญได้เกิดเหตุมหัศจรรย์ ขณะที่หลวงพ่อท่านนำพญาฉัตรทัญ และหุ่นช้างผสมโขลงไปอธิษฐานจิตในป่าช้าของวัด เกิดเหตุมีลูกช้างหลงทางจากฝูง เข้ามาในพิธี จนเจ้าของช้างตามมาพบยังบอกอีกว่าอยู่ดีดีช้างที่แกเลี้ยง เดินดุ่ย ๆ
    ออกมาจากฝูงลูกช้าง และวิ่งตรงมาในพิธีไม่ยอมไปไหนจนจบพิธีที่หลวงพ่อท่านอธิษฐานจิต
    หลวงพ่อท่านยังกล่าวอีกว่า "ช้างมันส่งใจถึงใจ"

พญาฉัตรทัญเนื้อโลหะ ใต้ฐานบรรจุผงช้างผสมโขลง ผงมหาอำนาจของหลวงพ่อและมวลสารสำคัญ

ให้บูชา ๙๐๐ บาท มีองค์เดียว

ขนาดไฟล์:
      846.6 KB
      เปิดดู:
      270
      ขนาดไฟล์:
      704.8 KB
      เปิดดู:
      285
      ขนาดไฟล์:
      679.4 KB
      เปิดดู:
      247
  4. มิ่งเมือง

ปิดตาจุ่มยางรัก

พระปิดตาจุ่มยางรัก ของวิเศษของหลวงพ่อน้อย

ไม่ขอกล่าวอะไรมากครับ เพราะน่าจะทราบดีถึงพุทธคุณกันอยู่แล้วครับ

พระปิดตาจุ่มยางรักหลวงพ่อเรียนในป่ากับฆราวาส ตอนธุดงค์กว่า 30 ปี หลวงพ่อปั้นปิดตาด้วยผงอิทธิเจ ปลุกเสกไว้ เก็บยางต้นรักในคืนวันเพ็ญ นำยางรักมาหุงโดยใช้ไม้มะยม ไม้มะรุม ไม้ขนุน นำยางรักที่ได้มาปลุกเสกก่อน จึงนำไปคลุกเคล้ากับองค์พระปิดตาและปลุกเสกต่อไปอีก 7 เสาร์ 7 อังคาร ปิดตานี้จึงครบสูตร มีอานุภาพทางด้านเมตตา

.........พระปิดตาจุ่มยางรักสีขาว ปลุกเสกอย่างเต็มสูตรจากหลวงพ่อน้อย จำนวนสร้าง ๔๙๙ องค์

ใช้พระคาถา นาโม ๓ จบ
    เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว เอหิ จิตตัง ปิยัง มะมะ
    บูชาองค์ละ ๖๐๐ บาท องค์สุดท้าย

ขนาดไฟล์:
      745.5 KB
      เปิดดู:
      241
      ขนาดไฟล์:
      588 KB
      เปิดดู:
      200
  5. มหาทุกขตะ

มหาทุกขตะ สมาชิกใหม่

6. มหาทุกขตะ

มหาทุกขตะ สมาชิกใหม่

... ขอเรียนถาม คุณมิ่งเมืองครับ

- หลวงพ่อน้อย ท่านเป็นศิษย์เล่าเรียนวิชามาจากหลวงพ่อเงินวัดบางคลานเลยหรือเปล่าครับ
    - ตอนนี้ท่านอายุเท่าไหร่แล้ว
    - อ่านเรื่องราวของท่านแล้ว น่าสนใจมากเลยครับ ทั้งประวัติและวัตถุมงคลอยากไปกราบท่านบ้าง จะพอชี้แนะเส้นทางให้ได้บ้างไหมครับ ( อยากไปทำบุญ และ บูชาวัตถุมงคลใหม่ของท่านบ้าง .. เผื่อจะมี )

... ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

7. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008

8. มิ่งเมือง

เรื่อวปลัดนางคราญ ตอนแรกผมมก็เข้าใจตามที่ท่าน ๆ กล่าวมาครับ เห็นเป็นรูปลิงเหมือนกัน
    แต่พอถาม ๆ กันไป ก็บอกกันว่าการแกะไม้ไม่ได้แกะกันง่าย และการสร้างก็นานมาควร
    ออกมาจึงได้ตามแบบภาพครับ และหลวงพ่อท่านเมตตาอธิษฐานให้มีคุณตามที่แจ้งครับ

ประวัติของหลวงพ่อน้อย ท่านเรียนสืบสายวิชาหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน แต่ตัวท่านเองไม่ได้เรียนกับหลวงพ่อโดยตรงครับ อายุของหลวงพ่อผมเองไม่แน่ใจครับ

รายละเอียดบางส่วน และเรื่องแผนที่จะรบกวนน้องไอซ์มาแจ้งอีกทีครับ

แปลกเหมือนกันนะครับ ช่วงหลัง ๆ นี้พระเครื่องและวัตถุมงคลของหลวงพ่อน้อย กลับได้รับการถามถึงมากพอสมควร เพราะไม่นานมานี้มีคนมาถามผมเยอะเลยเรื่องวัตถุมงคลต่าง ๆ ทั้งปิดตานางพราย เจ้าจุก ตระกรุดเจ้าทรัพย์ และเหรียญจิ้งจก ผมเองก็ยัง งง งง ว่าทำไมอยู่ดีดีถึงจะมาหากัน...........-_-"

9. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อท่านมรณภาพตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมาแล้วครับ วันนี้วันเสาร์ที่9สิงหาคม จะมีพิธีปลงศพหลวงพ่อครับ ผมขอไว้อาลัย

10. มิ่งเมือง

ขอไว้อาลัยต่อหลวงพ่อน้อยด้วยครับ...ธรรมใดที่หลวงพ่อรู้แล้ว ขอให้ลูกได้แจ้งธรรมนั้นด้วยครับ

11. ธัมมานุสรณ์

12. มิ่งเมือง

โมทนาบุญครับ คุณธัมมานุสรณ์ ที่เอาความรู้มาแบ่งกันครับ

อย่างนั้นปลัดอันนี้คงจะเป็นปลัดพญาลิงมหาเสน่ห์ อย่างที่ว่าครับ
    เสียดายมาก ๆ ครับ ผมเองไม่รู้ข่าวเลย
    ไม่ได้ไปกราบศพหลวงพ่อ...เสียดายครับ

อีกทั้งวัตถุมงคลของหลวงพ่อก็ยังไม่ได้เก็บอะไรมากครับ
    แล้วที่คุณธัมมานุสรณ์ได้บูชามามีอะไรบ้างครับ

13. ธัมมานุสรณ์

.....

ถึง คุณมิ่งเมือง

วันนี้ผมได้ร่วมทำบุญกับคณะสงฆ์และกรรมการวัดไผ่ท่าโพธิ์ เพื่อถวายหลวงพ่อน้อย จำนวน XX,XXX บาท ก็เลยได้รับสมนาคุณพระเครื่องของหลวงพ่อน้อยมาค่อนข้างมากครับ ( แต่ก็เพียงอย่างละเล็กละน้อยเท่านั้นเอง )

แต่เนื่องจากว่า ช่วงนี้ ผมและคณะ รับเป็นเจ้าภาพและร่วมทำบุญ ช่วยอยู่ราวๆ 10 กว่าวัดครับ ซึ่งก็คงจะเอามาลงในเวป ให้คนทั่วไปได้ร่วมทำบุญ แล้วผมก็จะแจกเป็น "ธรรมบรรณาการ" ตอบแทนน้ำใจที่ร่วมบุญกันมาครับ

จะลงกระทู้ใหม่ วันที่ 11 สค. 51 นี้ ... ชื่อว่า " ขุนแผน ๓ นาง มหาเสน่ห์ รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี " ครับ

14. ธัมมานุสรณ์

.. ขอนุญาต ใช้พื้นที่นี้ แนะนำครับ ..

- ขุนแผน ๓ นาง ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี
    ( สร้างเจดีย์บรรจุอัฏฐิธาตุหลวงพ่อน้อย และ ห้องสุขา ห้องน้ำ วัดหนองในดง จ. พิจิตร )
    http://palungjit.org/showthrea...20#post1418420

...................................

* * * ขอเชิญ * * *

บูชาวัตถุมงคล เพื่อร่วมทำบุญทุกๆอย่าง<O:p</O:p

ในขอบเขตของพระพุทธศาสนา และ สาธารณะประโยชน์<O:p</O:p

* * * * * * * * * * *
    <O:p</O:p

จุดประสงค์ในการให้บูชาวัตถุมงคล<O:p</O:p

* * * * * * * * * * * * *

1. ร่วมทำบุญสร้างมณฑปรูปปราสาท เพื่อประดิษฐานสรีระ
    ของ หลวงปู่สรวง เทพเจ้าเดินดิน ผู้วิเศษแห่งภูตะแบง
    ณ วัดไพรพัฒนา อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ

[​IMG] [​IMG]

2. ร่วมสร้างวิหาร และ หล่อรูปจำลองของพระแก้วเนรมิต
    พร้อมด้วยองค์พญาครุฑ สิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองขุขันธ์
    จ.ศรีสะเกษ

3. ร่วมสร้างมณฑปครอบเสาหลักเมืองขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ

4. ร่วมสร้างมณฑป และ หล่อรูปเหมือนหลวงปู่สรวง
    ถวายหลวงพ่ออาจ(บุตรบุญธรรม)
    ประดิษฐาน ณ ที่พักสงฆ์เขาพลาญชัย (สาขาหลวงปู่สรวง)
    อ.น้ำยืน จ.อุบลราชธานี

5. จัดสร้างหนังสือประวัติ

15. sittanong

sittanong Active Member

ไม่ทราบกว่ารายการที่ ๖.ตระกรุดเจ้าทรัพย์ชนะเศรษฐี ยังจองเพิ่มได้ไหมครับ ถ้าได้ผมจะได้โอนเงินสั่งของพร้อมกับ เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อ เสือนอนกิน เลยครับ รบกวน PM ด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

16. koi-alisa

koi-alisa สมาชิก

ของเข้าไปดู ของ คุณธัมมานุสรณ์ สิคะ

เค้ามีหลายรายการเลยค่ะ

...........

แจ้งเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ ... เป็น ...

ขุนแผน ๓ นาง -ช้างผสมโขลง ... ลพ.น้อย ชินเสวี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=149754

( เนื่องด้วย มีผู้ที่เข้ามาอ่าน และร่วมทำบุญ ท้วงติงมาว่า ...
    " กระทู้นี้ มีรายละเอียดมาก ทำให้ยากแก่การดูข้อมูล "
    จึงขอแนะนำ ให้จัดเรียงรายละเอียดใหม่ ให้ง่ายแก่การดูข้อมูล )

... ธัมมานุสรณ์ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ...

สามารถเข้าชม และร่วมทำบุญได้ ในกระทู้ใหม่ข้างต้นครับ

17. ming1627

ming1627 สมาชิก

ตะกรุดศุภราช ยังมีเหลือไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้