เปิดกรุ ปรอทกินเงิน-ปรอทกินทอง ครูบาศรีอ่อง สุดยอดธาตุกายสิทธิ์แดนล้านนา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 2 มีนาคม 2013.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    เมื่อวานเข้าไปหาท่านเจ้าของปรอทหัวแหวนมาครับได้ชุดใหญ่ออกมาให้ได้บูชากันครับ ถือว่าได้ออกมาเยอะพอควรน่าจะพอกับความต้องการของชาวเวปที่ต้องการได้ของดีไว้บุชาติดตัวกันครับ ....บุกรังใหญ่คร้งนี้ได้ออกมาถึง 92 เม็ดด้วยกันครับ...เหมือนเดิมครับ สำหรับชุดนี้ ผมบวกไปอีก 200 บาทเพื่อนำไปเป็นทุนในการหล่อพระพุทธรูปครับผม
    ....ชุดนี้ แบ่งได้เป็น 3 ขนาดด้วยกัน คือ...
    1.ปรอทกินทองขนาดใหญ่ 1.5-1.6 ซม. จำนวน 41 เม็ด(หายากครับแบบกินทองขนาแบบนี้) ให้บูชาหัวละ 7,000 บาท

2.ปรอทกินทองขนาดกลาง 1.2-1.3 ซม.จำนวน 23 เม็ด ให้บูชาหัวละ 5300 บาท

3.ปรอทกินเงินขนาดกลาง 1.2-1.3 ซม.จำนวน 6 เม็ด ให้บูชาหัวละ 5300 บาท

4.ปรอทกินทอง ขนาดเล็ก 1 ซม. จำนวน 21 เม็ด ให้บูชาหัวละ 4600 บาท

.....สำหรับปรอทชุดนี้นำออกมาจากกุฏิของหลวงพ่อศรีอ่องโดยตรงหลังจากท่านมรณะภาพครับ สวยงามและทรงคุณค่ามหาศาลครับผม......
    .....เหมือนเดิมอีกครั้งครับสำหรับท่านที่อยากได้ของดีแต่ต้องรอปัจจัย ออกสิ้นเดือน ท่านสามารถลงชื่อจองไว้ได้ครับ แต่ท่านต้องโอนเงินเพื่อมัดจำไว้ก่อน จำนวน 2,500 บาท และส่วนที่เหลือโอนให้สิ้นเดือนมีนาคมนี้ได้ครับ ที่ต้องทำแบบนี้ก็เพราะว่าชุดก่อนหลายท่านผมให้โอนสิ้นเดือนแล้วแรากฏว่า ยกเลิกการจองทำให้เป็นการเสียโอกาสเพื่อนๆท่านอื่นครับ ผมจึงขอตั้งกฎ โอนเงินมัดจำ 2,500 บาท(ภายใน 2วันหลังจากทำการจองบูชา) ครับ คงไม่ว่ากันนะครับทุกท่าน....หากท่านใดจะโอนเงินมาทั้งหมดในคราวเดียวเลยก็ได้ของก็พร้อมจัดส่งทันทีครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2013
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam
    **** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 5 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****

....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

.....เหมือนเดิมอีกครั้งครับสำหรับท่านที่อยากได้ของดีแต่ต้องรอปัจจัย ออกสิ้นเดือน ท่านสามารถลงชื่อจองไว้ได้ครับ แต่ท่านต้องโอนเงินเพื่อมัดจำไว้ก่อน จำนวน 2,500 บาท และส่วนที่เหลือโอนให้สิ้นเดือนมีนาคมนี้ได้ครับ ที่ต้องทำแบบนี้ก็เพราะว่าชุดก่อนหลายท่านผมให้โอนสิ้นเดือนแล้วแรากฏว่า ยกเลิกการจองทำให้เป็นการเสียโอกาสเพื่อนๆท่านอื่นครับ ผมจึงขอตั้งกฎ โอนเงินมัดจำ 2,500 บาท(ภายใน 2วันหลังจากทำการจองบูชา) ครับ คงไม่ว่ากันนะครับทุกท่าน....หากท่านใดจะโอนเงินมาทั้งหมดในคราวเดียวเลยก็ได้ของก็พร้อมจัดส่งทันทีครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2013
  3. เพชรฉลูกัน

24

พระพุทธรูปที่จะสร้างครับ หน้าตัก 20 นิ้ว พร้อมฐาน เนื้อสัมฤทธิ์โบราณ งบ 150,000 บาทครับ

4. เพชรฉลูกัน

24

รายชื่อผู้จองบูชา
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.
    16.
    17.
    18.
    19.
    20.
    21.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2013
  5. เพชรฉลูกัน

24

รายชื่อผู้จองบูชาปรอทกินเงินกลาง
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.

รายชื่อผู้จองบูชาปรอทกินทองกลาง
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.
    16.
    17.
    18.
    19.
    20.
    21.
    2.
    23.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2013
  6. เพชรฉลูกัน

24

ปรอทกินทองขนาดใหญ่หายากครับขนาดแบบนี้

รายชื่อผู้จองบูชาปรอทกินทองใหญ่
    1.คุณ แก่นสาร
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.
    16.

7. เพชรฉลูกัน

24

17.
    18.
    19.
    20.
    21.
    22.
    23.
    24.
    25.
    26.
    27.
    28.
    29.

8. เพชรฉลูกัน

24

30.
    31.
    32.
    33.
    34.
    35.
    36.
    37.
    38.
    39.
    40.
    41.

9. เพชรฉลูกัน

24

10. เพชรฉลูกัน

24
    ปรอทกินทองและปรอทกินเงินของท่านนั้น เป็นสุดยอดวิชาของพม่า ใช้ได้หลายทาง เช่น

- แคล้วคลาดคงกระพัน ป้องกันกระดูกหักจากอุบัติเหตุ
    - ป้องกันพวกภูตผีปีศาจ
    - ป้องกันยาพิษ ยาเบื่อ ยาเมา
    - กันงูเงี้ยวเขี้ยวขอ แมลงสัตว์กัดต่อย
    - ใช้เสริมดวงและอธิษฐานเสี่ยงทายเกี่ยวกับดวง เมื่อใดดวงขึ้นทองจะสุกใส เมื่อดวงตกทองจะหมองคล้ำ
    - ช่วยปรับและรักษาธาตุขันธ์ในตัว

หลวงพ่อศรีอ่อง ได้เคยเล่าให้คุณไทยดำฟังว่า
    ท่านเคยลองเอาปรอทที่ทำสำเร็จแล้วเม็ดหนึ่ง กรอกใส่ปากอดีตสมภารวัดหนึ่ง
    ซึ่งมีสมณศักดิ์เป็นถึงรองเจ้าคณะจังหวัด ตอนที่ท่านมรณภาพใหม่ๆ
    ปรากฏว่าผ่านไป 3 ปีแล้วศพก็ยังไม่เน่าเปื่อยจนถึงปัจจุบัน

11. เพชรฉลูกัน

24
    วิธีการบูชา ส่วนมากพบการใช้ทองคำเปลวปิดไว้ที่ก้นหัวปรอท ซึ่งท่านว่าเป็นการเลี้ยงปรอทโดยใช้แผ่นทองคำเปลวเลี้ยง

คาถาบูชา
    จิเจรุนิ กัณหะเนหะ

หากจะใช้ปรอทรักษาโรคอย่างใดอย่างหนึ่ง ให้ตั้งจิตให้มั่น ว่านะโม 3 จบ
    เอาปรอทนี้ภาวนาด้วยพระคาถา “ สัมพุทโธ ” 9 จบ แล้วอธิษฐานเอาเถอะ
    อาการของโรคจะค่อยๆ ทุเลาเบาบางลงสมดั่งความปรารถนาทุกประการ

ถ้าจะใช้ปรอทรักษาโรคอัมพฤกษ์ อัมพาต เคล็ดขัดยอก เหน็บชา ปวดบวม
    ท่านให้ใช้ปรอทถูหรือกดขยี้ลงไปให้ถูกเส้นให้ทั่วบริเวณที่เป็นประมาณ 30-60 นาที
    แล้วใช้น้ำมันที่ช่วยขยายเส้นทาจะทำให้หายเร็วยิ่งขึ้น

ถ้าเป็นเนื้องอก กระดูกงอก หรือซีสต์ ให้เอาปรอทกดขยี้ตรงบริเวณที่เป็น
    วันแรก 10 นาที วันที่สอง 20 นาที วันที่สาม 30 นาที
    แล้วหาน้ำมันว่านที่หุงด้วยปรอททาไปด้วย แค่ 3 วันก็จะเห็นผลแล้ว

บางท่านแช่ปรอทในน้ำผึ้งเพื่อรับประทานเป็นยาอายุวัฒนะ
    ถือเคล็ดว่าให้ปรอทกินน้ำผึ้งและปล่อยพลังงานออกมาในน้ำผึ้ง

ขอบคุณข้อมูลจาก
    http://palungjit.org/threads/%E0%...B2.344195/

12. เพชรฉลูกัน

24
    ท่านใดที่ได้ไปสามารถเอาเข้าเรือนทองคำได้เลยนะครับเพราะปรอทเป็นปรอทที่อิ่มตัวแล้วไม่กินทองที่ท่านนำมาเป็นตัวเรือนแต่อย่างใดครับผม....และที่สำคัญให้หมั่นทำบุญอุทิศกุศลให้เทวดาที่รักษาปรอทและปรอท แล้วท่านจะมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตครับรับประกัน.....ที่สำมะคัญคือให้หมั่นสวดมนต์ถวายครูบาอาจารย์มีท่านครูบาศรีอ่องเป็นที่สุดเอาบทสั้นๆที่พระอาจารย์ของผมแนะนำก็ได้ครับ คือ "นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ" ใช้ประคำชักให้ได้ 108 จบต่อวันแล้วท่านจะรู้ว่าปรอทที่ครูบาท่านเมตตาทำไว้ให้นี้วิเศษจริงๆ(ใครทำคนนั้นได้คนนั้นรู้เองครับ)และขอให้ท่านจงภูมิใจนะครับว่าท่านเป้นผู้มีวาสนาแล้วที่ได้ปรอทสำเร็จไว้ครอบครอง และได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระพุทธรูปไว้สืบพระศาสนาครับผม :cool:

13. เพชรฉลูกัน

24
    ปรอทกินทองปรอทกินเงินหัวแหวนชุดนี้ขอให้ท่านที่บูชาทุกท่านทราบนะครับ ว่ามั่นใจได้ 100 เปอร์เซ็นครับ เพราะว่าปรอทชุดนี้จากเจ้าที่ผมไปเอามานี้ได้รับการพิสูจน์มาแล้วยิ่งกว่าการเอาไปทดสอบตามร้านทองครับเพราะว่าปรอทชุดนี้เคยทีนักธรณีวิทยาท่านหนึ่งนำไปหลอมดูเพื่อพิสูจน์ว่าเป็นปรอทจริงหรือไม่ครับ....คำตอบก็คือ มีแร่ธาตุต่างๆผสมอยู่ในอัตราส่วนต่างๆครับเช่น บางเม็ดปรอทมาก บางเม็ดทองคำมาก บางเม็ดทองแดง ทองเหลือง พลวง ตะกั่วเยอะ ซึ่งมีอัตราส่วนที่ไม่เท่ากันแล้วแต่ว่าเมื่อมีการผสมโลหะ ลงไปเมื่อหลอมผสมเล่นแร่แปรธาตุ โลหะชนิดใดเข้าไปอยู่ในเบ้าที่เตรียมไว้มากน้อยต่างกันซึ่งเราไม่สามารถทราบได้ แต่ที่แน่นอนนั่นก็คือ ทุกเม็ดมีปรอทผสมอยุ่อย่างแน่นอน ส่วนความแตกต่างของปรอทกินทองกับกินเงินนั้นก็คือ ตัวปรอทกินทองจะมีทองคำผสมอยู่(5-20 เปอรเซ็น)และแต่ละเม็ดก็มีส่วนผสมอัตรส่วนที่ไม่เท่ากันตามแต่โลหะจะวิ่งเข้าผสมกัน ส่วนปรอทกินเงินตัวที่ใช้เลี้ยงปรอทนั้นหลักๆก็คือแร่เงินและพลวง เมื่อหลอมเทเบ้าออกมาเป็นเละนำมาขัดขึ้นรูปเป็นหัวแหวนจึงมีสีโลหะเป็นสีทองและสีเงินต่างกันครับ.....ส่วนผสมโลหะที่ครูบาศรีอ่องท่านผสมเพื่อเลี้ยงปรอทและเล่นแร่แปรธาตุให้เป้นปรอทสำเร้จนั้นตามที่ได้ข้อมูลมาก้พอจะบอกได้คร่าวๆดังนี้ครับ คือ
    1.ปรอท
    2.ทองคำ
    3.เงิน
    4.พลวง
    5.ตะกั่ว
    6.ทองแดง /ทองเหลือง
    7.ดีบุก ฯลฯ

ครับผม.......บางท่านคิดว่าปรอทแต่ละเม็ดเช่นปรอทกินทองต้องมีทองคำเยอะก็อยาจจะเป็นได้ในบางเม็ดแต่ อย่าลืมนะครับว่านี่คือ "การเล่นแร่แปรธาตุ" ย่อมมีการผสมโลหะต่างๆเข้าไว้ด้วยกัน(หากมีแต่ทองคำคงราคาค่างวดคงสูงกว่านี้หลายร้อยเท่าครับและเป้นการสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ)เพราะโลหะแต่ละตัวย่อมมีคุณวิเศษต่างกัน เมื่อรวมกันแล้วตามตำราก็จะได้แร่ธาตุอันทรงคุณวิเศษตามตำรา และครูบาศรีอ่องท่านก็ได้เมตตาทำทิ้งไว้ให้คนรุ่นหลังอย่างเราๆท่านๆได้ของดีของวิเศษครอบครองเพื่อป้องกันตัวและเป็นมหามงคลกับตัว ดังนั้นท่านผู้ได้ไว้บูชาจึงควรที่จะดีใจครับว่าท่านได้ของที่ทรงคุณที่ครูบาอาจารย์ท่านได้ทำไว้ให้รักษาตัว ส่วนเรื่องการสร้างนั้นไม่มีใครรู้ครับว่าท่านสร้างเมื่อใดเพราะเวลาท่านสร้างท่านหลอมโลหะท่านจะปิดห้องทำคนเดียวครับห้ามใครเข้าโดยเด็ดขาดออกมาก็เป็นก้อนเพื่อนำไปเจียแล้วครับ(ตามข้อมูลที่ได้มาจากคนที่เคยช่วยครูบาศรีอ่องสร้างวัด)และเมื่อท่านทรงสังขารท่านจะหวงปรอทสำเร็จมากๆและลูกศิษยืได้ดีร่ำรวยมั่งคั่งกับปรอทของท่านก็มากมายครับ....และขอให้มั่นใจได้เลยครับว่าของที่มาจากผมนั้นแท้แน่นอนที่สุด ไม่มีข้อกังขาใดๆทั้งสิ้นครับ รับประกันครับผม ใครมีกำลังก็หาไว้ติดตัวสักเม็ดเถอะครับรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

14. แก่นสาร

แก่นสาร เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    ขอจองปรอทกินทองขนาดใหญ่ 1.5-1.6 ซม. 1 เม็ดครับ
    ขอบคุณครับ

15. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม ปิดรายการให้ท่านแล้วนะครับ:cool:

16. เพชรฉลูกัน

24
  17. เพชรฉลูกัน

24

18. เพชรฉลูกัน

24
    ปรอทกินทองไซด์ใหญ่แบบนี้เป็นครั้งที่ 2 ทีีผมได้ออกมาครับ หาไม่ง่ายครับขนาดแบบนี้......ชุดนี้ได้เนื้อปรอทเนื้อทองเยอะครับ

19. เพชรฉลูกัน

24
    :cool::cool::cool::cool::cool:

20. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปภาพให้ชมหรือป่าวครับ อยากเห็นก่อนตัดสินใจน่ะครับ
    ขอบคุณครับคุณเพชรฯ