!!เปิดกรุ!! วัตถุมงคลพระเกจิ-แร่ธาตุกายสิทธิ์-หลากหลายสำนัก"หลักร้อยแต่ไม่ด้อยพุทธคุณ"

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อริยธาตุ, 2 มิถุนายน 2012.

1. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5 กุมภาพันธ์ 2012
    ไหนๆ นำเสนอพระทางสายชัยนาทแล้ว ก็ขอแถมสุดยอดผ้ายันต์ผืนนี้ หลวงพ่อกำจัด แห่งวัดป่าสัก (หางน้ำสาคร) จ.ชัยนาท เป็นเกจิอาจารย์ชื่อดังขณะนี้ วัตถุมงคลท่านมีประสบการณ์ทุกรุ่น โดยเฉพาะในหมู่วัยรุ่น จะเกรียวกราวมากเป็นพิเศษ เพราะต่างมีประสบการณ์ตรงๆทั้งนั้น และถ้ามีโอกาสไปกราบนมัสการท่าน ก็จะได้ยินได้ฟังเรื่องราวประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านจากลูกศิษย์ทั่วทุกสารทิศ พิธีปลุกเสกวัตถุมงคลในงานต่างๆ จึงขาดท่านเสียมิได้ ถึงขนาดลูกศิษย์ในสถานที่ไกล ทำวัตถุมงคลหอบมาเป็นถุงๆ ให้ท่านปลุกเสกกันเลยทีเดียว!!!
    ผมเคยไปกราบท่านหลายครั้ง โดยเฉพาะการอาบน้ำมนต์ และเข้าถึงท่านได้ง่ายเพราะประมาณ 7-8 ปีที่แล้ว ลูกศิษย์ยังไม่ทราบถึงกิติศัพท์กิติคุณ จะรู้เฉพาะพื้นที่เท่านั้น

ผ้ายันต์หนุมาน เป็นผ้ายันต์รับมากับมือท่านและท่านก็เสกเป่าให้อย่างดี ท่านบอกว่า ทำยากและได้ไม่กี่ผืน ผมได้กับพวก คนละผืน รวม 4 ผืน หมด ท่านบอกต้องใช้ผ้าอาถรรพณ์ คนตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร อะไรประมาณนี้แหละ ตัดแล้วจึงได้ไม่กี่ผืน
    และให้ท่านเขียนยันต์ให้ ท่านก็เมตตาเขียนให้ด้วยหมึกแดง แต่อ่านไม่ออก น่าจะเป็นลายเซ็นต์ท่าน

ผืนนี้ถ้าท่านได้ไปบูชา และมีโอกาสไปวัดป่าสัก และเข้าถึงหลวงพ่อ ลองยื่นให้ท่านดูครับ

XXX ปิดรายการนี้แล้วครับ XXX

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2014
  2. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ
    1.พ่อปลัดหัวชะมด (เนื้อไม้ขนุนฟ้าผ่า) หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท
    2.ผ้ายันต์หนุมาน หลวงพ่อกำจัด แห่งวัดป่าสัก

3. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม!! คนเคยคุ้นกัน จองทันทีเลยนะ แต่พ่อปลัดหัวชะมด มีคนจองแล้ว ผมโหลดรูปให้เขาดู ลืม ลงว่าจองแล้ว ต้องขอโทษอย่างแรง!!! ครับ เหลือผ้ายันต์หลวงพ่อกำจัด โอเค มั้ย ครับ:cool:

4. อริยธาตุ

1. พระสีวลีองค์จ้อย (เนื้อดำ) พิมพ์มีย่าม หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท
    เป็นพระที่หลวงพ่อชอบแจกให้ศิษย์มากที่สุด ยังพอหาได้และราคาไม่สูงแต่พุทธคุณมากล้น ผมว่าประวัติการสร้างพระสีวลีของหลวงพ่อนั้นมีที่มาอัศจรรย์เพราะท่านนิมิต และยังได้ใช้คาถาพระสีวลี ซึ่งมีบันทึกในตำราของท่าน สำหรับพิมพ์มีย่ามหรือไม่มีย่ามนั้น พุทธคุณไม่ได้แตกต่างกันเลยแม้แต่น้อย เพราะองค์อาจารย์ที่เสกก็คือหลวงพ่อกวย เพียงแต่พิมพ์ไม่มีย่าม และเนื้อน้ำตาล ค่อนข้างมีน้อย หลวงพ่อคงมองเห็นว่า หนึ่งในร้อย คนอาจจะชอบพิมพ์หรือสีแปลกๆนี้ แต่คนที่ศรัทธาจริงๆ มีมากจึงใช้เนื้อดำเป็นพื้นฐาน และมวลสารจะหาง่ายกว่า ถ้าพูดถึงพระสิวลีของหลวงพ่อนั้น พูดเท่าไรก็ไม่จบ เพราะท่านแจกมาเรื่อยๆ ราคาจึงไม่สูงนัก และก็ไม่ได้ถูกปั่นด้วยเซียนพระ-ชมรมหนังสือต่างๆ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้น) ท่านทำพระสีวลีมาตั้งแต่พรรษาต้นๆ จึงมากำหนดกฏเกณฑ์กันเอาเองว่าทันหรือไม่ทันหลวงพ่อ (ไม่ได้!!!)

2. แหวนนิ้วแม่นางกวัก (เนื้อทองเหลืองชุบนิเกิ้ล) สภาพยังสวย อักขระและตารางยันต์นะ คม ชัด หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ปลุกเสก
    สำหรับแหวนนิ้ว จะเป็นวัตถุมงคลที่หลวงพ่อท่านสั่งทำ แล้วนำมาแจกในงานประจำปี

XXX ขอปิดรายการนี้ครับ XXX

ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      54.7 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      51.8 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2014
  5. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

โอเค ครับ............

6. ศิษย์พุทโธ

ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    2. แหวนนิ้วแม่นางกวัก (เนื้อทองเหลืองชุบนิเกิ้ล) สภาพยังสวย อักขระและตารางยันต์นะ คม ชัด หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ปลุกเสก

ไม่ทราบว่าเส้นผ่าศูนย์กลางของแขวนขนาดเท่าไหร่ครับ..ขอบคุณครับ

7. QC1911

QC1911 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ผมโอนเงินแล้วนะครับที่อยู่ตามPMนะครับ

8. อริยธาตุ

รับทราบครับ จัดส่งให้รอบ วันพุธ นะครับ วันนี้ผมออกไปส่ง 1 ชุดใหญ่แล้ว

9. อริยธาตุ

ผมวัดไม่เป็น รู้แต่ว่า ใส่นิ้วก้อยผม หลวมนิดๆ วัดช่องได้ 2 ซม. ครับผม

10. อริยธาตุ

วันนี้จัดส่งให้แล้วครับ หมายเลข EI 8170 1796 5 TH (รังสิต)

ขอบคุณครับ

11. teerapote

teerapote เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ผมได้โอนเงินแล้ววันที่ 8 มิถุนายน 2555 เวลา 17.50 น. สถานที่ K01394 จำนวนเงิน 1,000 บาท ตามรายการที่จองดังนี้
    1.เหรียญกลม (เนื้อทองแดง) มั่ง มี ศรี สุข สร้างปี 37 หลวงปู่กอง วัดสระมณฑล จ.พระนครศรีอยุธยา<!-- google_ad_section_end --> 350 บาท
    2.หลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอก จ.พระนครศรีอยุธยา ชุด 3 ชิ้น 400 บาท
    3.พระนางพญา(เนื้อใบลาน) สีดำ หลังยันต์ "อุณาโลม" หลวงพ่อจงวัดหน้าต่างนอก 250 บาท
    กรุณาจัดส่งที่
    นายธีรพจน์ พรหมดี
    สำนักงานสรรพากรพื้นที่นครราชสีมา 2
    129/2 ถ.มิตรภาพ ต.ปากช่อง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130

12. อริยธาตุ

รับทราบครับ จะจัดส่งวัตถุมงคล รอบวันพุธ นะครับ
    ขอบคุณครับ

13. สวนบัว

สวนบัว เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่ะ....................

14. อริยธาตุ

รับทราบการจองครับ นะครับ

15. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ร้านพี่ขายดีจริงๆเลยพี่
    วันอาทิโอนให้น่ะพี่ ตอนนี้ยังไม่ได้โอนแล้วแต่อยากได้ของล่ะ555

16. อริยธาตุ

ซะงั้น 555+ ( ก็หามาพอแบ่งปันกันไปครับ องค์ไหนแท้ๆ ไม่มีข้อมูลมาก ก็บอกไม่รู้ ครับ องค์ไหนได้ข้อมูลมาเยอะ ประสบการณ์แยะก็จัดไป ):cool:

17. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010

ผมขอจองรายการนี้ครับ

18. อริยธาตุ

รับทราบการจองครับ:cool:

19. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

สำหรับรายการนี้ผม ขอจองก่อนนะครับผม
    เห็นหลายรายการ หลวงพ่อกวย ผมมาไม่ทันจริงๆ ช่วงที่ผ่านมาเป็นไข้ ไม่ได้เปิดคอมเลย เสียดายจังครับ :cool:

20. อริยธาตุ

1. เหรียญหลวงปู่คง วัดตะคร้อ จ.นครราชสีมา รุ่น เจริญ เจริญ สภาพ 80% ผ่านการใช้มาบ้าง หน้าตายัง คมชัด เนื้อเหรียญจัดและดูง่าย
    หลวงปู่คง วัดตะคร้อ เกจิดังเมืองโคราช นับเป็นพระสุปฏิปันโน ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เป็นที่เคารพนับถือได้อย่างสนิทใจ ด้วยวัตรปฏิบัติที่งดงามน่าเลื่อมใส หลวงปู่คงมีวิชาอาคมที่เข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์ทุกรุ่นทุกชิ้น วัตถุมงคลท่านก่อปาฏิหาริย์มากมาย และมากด้วยประสบการณ์ต่างๆนาๆ แม้แต่หลวงพ่อคูณ เทพเจ้าแห่งวัดบ้านไร่ ยังกราบนมัสการขอหลวงปู่เป็นครูอาจารย์
    การถอดจิตของหลวงปู่เพื่อโปรดสัตว์ ในที่ห่างไกลออกไป ก็เป็นที่กล่าวขานกันบ่อยๆจนถึงทุกวันนี้

2. พระปรกใบมะขาม รุ่น 2 (คุ้มภัย) เนื้อทองแดง หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม (ยายส้ม) เกจิชื่อดังเมืองนครปฐม
    สภาพสวย สมบูรณ์ 100% มีโค๊ด

XXXXปิดรายการXXXX
    โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย สาขาฉะเชิงเทรา (ออมทรัพย์)
    ชื่อบัญชี นายอุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย
    หมายเลขบัญชี 112 - 2 - 99052 - 0
    เบอร์ติดต่อ : 089 - 932 4341

ขนาดไฟล์:
      59.9 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      44.5 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      44.2 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      36.8 KB
      เปิดดู:
      62