เปิดจองเหรียญพลังจักรวาล 12 นักษัตร - มีดหมอเหล็กลายพญางิ้วดำ หน้า 56

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 มีนาคม 2012.

1. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญที่ร่วมกันทำร่วมกันสร้างคับ สาธุ สาูธุ สาูธุ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมโมทนาบุญนี้แด่ทุกท่านด้วยครับ

3. pongtempo

pongtempo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ ได้รับพระหลวงพ่ออภิชิโตและพระที่พี่หนุ่มกรุณา
    เพิ่มให้มาแล้วครับ ขอบพระคุณครับ

ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มและทุกๆท่านที่ได้ร่วมกันทำ
    บุญแบบนี้ครับ สาธุ ๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

4. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มและทุกๆท่านด้วยครับ

5. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมหาโมทนาในบุญทั้งหมดทุกบุญตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและต่อเนื่องไปในอนาคตที่พวกเราร่วมกันทำร่วมกันสร้างครับ สาธุ สาูธุ สาูธุ

6. -Vitamin-

-Vitamin- เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ในบุญกุศลที่ได้ทำร่วมกัน ทั้งอดีต ปัจจุบัน และอนาคต อิ่มใจจริงๆครับ

7. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    วันนี้ได้รับสมเด็จรุ่นสุดท้ายและตะกรุดครูบาชุ่มแล้วครับ :cool:

8. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จพิมพ์คะแนน อยากได้บูชามากๆพี่ๆท่านใดพอแบ่งได้น้องขอบูชาต่อสักองค์นะครับ PM มาบอกกันนิดครับ ขอบคุณครับ

9. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่มและคุณหมูน้อย

มาแจ้งการโอนเงินรายการ พระสมเด็จรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่ออภิชิโตปี 2529 พิมพ์ใหญ่ ตามที่จองเมื่อวันที่ 16/3/55 กระทู้เดิม โพสที่ 11052 ครับผม
    ส่วนการรับพระขอไปรับเองที่สยามอารยาดีกว่าครับ ถ้าพี่หนุ่มสะดวกวันไหนรบกวนแจ้งผมนิดนึง... ผมกลัวใจไปรษณีย์ไทยเหลือเกิน

ขอบคุณครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.6 KB
      เปิดดู:
      39
  10. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

แผนที่ทางไปสยามอารยาครับน้องวิน ^^

11. devil_win0

devil_win0 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณครับพี่

:cool::cool::cool:

12. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]โลกุตตะโร[/FONT][FONT=&quot] ปัญจะ มะหาเถโร[/FONT][FONT=&quot] อภิชิโต[/FONT][FONT=&quot] อะหัง [/FONT][FONT=&quot]วันทามิ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]สัพพะพุทธา สัพพะธัมมา สัพพะสังฆา อาราธ ธะนานัง[/FONT]

ถ้าเดาจากบทสวด หมายความถึงพระโลกอุดรทั้ง5 รึเปล่าครับ ขอบันทึกไว้จะได้หาเจอภายหลังครับ ขอบคุณครับ[/QUOTE][FONT=&quot]บทสวดแบบย่อหรือคำอาราธนาพระพิมพ์ของหลวงพ่ออภิชิโต[/FONT][FONT=&quot] [/FONT]

13. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้ได้รับพระสมเด็จพิมพ์คะแนนรุ่นสุดท้าย พร้อมพระปิดตาพรายมงคล เรียบร้อยแล้วครับ

ต้องกราบขอโทษพี่หนุ่มด้วยครับ ที่ผมใจร้อน
    เกินไปหน่อยครับ

14. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ท่านอาจารย์ประถม ได้กล่าวเรื่องการเลี่ยมเปิดไว้ครับ
    พี่หนุ่ม พระวังหน้าได้โพสต์ไว้ขออนุญาตนำมาแชร์เผื่อมีประโยชน์ครับ

เรื่องของพลังอิทธิคุณกับกรอบพลาสติกนั้น พลาสติกไม่กี่มิลลิเมตรจะปิดกั้นอำนาจของผู้ปลุกเสกได้ ผมจะยกตัวอย่างเปรียบเทียบนะครับ เช่นก้อนแร่รังสีปรมนู ถ้านำไปเก็บไว้ในที่เก็บ รังสีจะออกมาได้หรือไม่ และทำอันตรายกับผู้คนที่อยู่บริเวณนั้นได้หรือไม่หรือเพียงแต่นำเอาตะกั่ว แผ่นบางๆ หุ้มก้อนแร่รังสีปรมณูไว้ รังสีสามารถออกมาทำอันตรายกับสิ่งมีชีวิตรอบข้างได้หรือไม่ แต่ถ้านำออกมาวางไว้กลางแจ้ง ผู้คนที่อยู่รอบข้างจะได้รับรังสีหรือไม่ เฉกเช่นเดียวกับพลังจิตของผู้ที่ปลุกเสกพระครับ หรือเปรียบเทียบกับสายไฟฟ้าภายในบ้าน ถ้าเราเปิดไฟ กระแสไฟฟ้าก็จะวิ่งมาตามสายไฟ ซึ่งมีฉนวนหุ้มอยู่ เราสามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ แต่ถ้าเราลอกฉนวนออก เราก็ไม่สามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ ใช่ไหมครับ เรื่องของพลังจิตนั้น เป็นนามธรรม เป็นสิ่งที่ไม่สามารถจับต้องได้ แต่สามารถสัมผัสได้หากบุคคลผู้นั้น ได้ปฏิบัติธรรมมาจนถึงในระดับหนึ่งนะครับ ทุกๆ สิ่งในโลกนี้ ย่อมมีของที่กันหรือแก้ในตัวเองอยู่ เพียงแต่ว่าเราจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

เรื่องของพลังอิทธิคุณ ต้องเดินทางในอากาศธาตุนะครับ เหมือนกับกระแสไฟฟ้าซึ่งต้องเดินบนตัวนำไฟฟ้า แต่จะไม่เกี่ยวข้องกับความศักดิ์สิทธิ์หรือไม่ศักดิ์สิทธิ์ครับ พระพิมพ์หรือวัตถุมงคล ที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานั้น ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์ทั้งนั้น แต่ว่าจะมากน้อยนั้น อยู่ที่ผู้เสกเป็นสำคัญครับ

พระพิมพ์ที่ผมห้อยอยู่นั้น ผมเลี่ยมแล้วผมนำเข็มเย็บผ้าไปลนไฟให้ร้อนแล้วเจาะรูบริเวณด้านล่างหรือตรง กลางของกรอบพระ (จะกี่รูก็ได้) ครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านเองเลี่ยมพระแบบเปิด คือหมายความว่า เป็นการเลี่ยมจับขอบเท่านั้น ไม่มีพลาสติกหุ้มอยู่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ

ผมเองเคยมีประสบการณ์ กรอบพระสแตนเลสระเบิดออกมา พระที่กรอบสแตนเลสระเบิดเป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ชลบุรีครับ ถ้าเป็นทางวิทยาศาสตร์จะไม่สามารถอธิบายได้ว่า ระเบิดออกมาได้อย่างไร ก่อนวันสงกรานต์ ผมได้ไปทำความสะอาดพระ ที่กุฏิที่ผมเคยไปบวช วันนั้นผมห้อยพระไป 5 องค์ โดยองค์กลางเป็นพระธาตุพระสิวลี องค์อยู่ข้างบนต่อมาด้านซ้ายเป็นหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ องค์ด้านขวา เป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ผมทำความสะอาดพระซึ่งมีเป็นจำนวนมาก ผมไปเห็นโกฏิที่ใส่กระดูกคนตาย ที่อยู่หลังพระพุทธรูปองค์ใหญ่ พี่เขยผมไม่เข้าไปยุ่ง ไม่ได้นำออกมาทำความสะอาด แต่ผมนำออกมาวางบนตู้พระไตรปิฎก ซึ่งผมลืมคิดไปว่าไม่สมควร ผมนำผ้าชุบน้ำแล้วทำความสะอาด พอทำความสะอาดเสร็จแล้ว ผมกำลังนำผ้าไปซัก เดินพ้นจากตู้พระไตรปิฎกมา 2 ก้าว ปรากฏว่าเหรียญหลวงปู่ม่นซึ่งผมเลี่ยมใส่กรอบพลาสติกและผมได้เจาะรูไว้ 3 รูนั้น ได้เกิดระเบิดขึ้น ผมเองก็ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมกลับไปมองที่โกฏินั้น ผมเห็นว่าไม่สมควรที่จะนำไปวางไว้บนตู้พระไตรปิฎก ผมจึงรีบนำโกฏิไปไว้ที่เดิม ต่อมาผมได้สอบถามเพื่อนผม เพื่อนบอกว่าหลวงปู่ม่นท่านดังในเรื่องของการไล่ผีมาก (ในตอนแรกๆ ผมไม่ค่อยศรัทธาหลวงปู่ม่นเท่าไร ท่านคงมาช่วยผมไว้และแสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ม่น ท่านก็ไม่ธรรมดา) การที่กรอบแสตนเลสระเบิดนั้น มันเกิดจากสาเหตุอะไร ลองคิดดูกันเองนะครับ

15. More Than Words

More Than Words Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    เรียนแจ้งพี่หนุ่มและคุณเอมครับ
    ผมได้โอนเงินบูชาพระสมเด็จรุ่นสุดท้าย พิมพ์คะแนนจำนวน 1 องค์ โอนเงินจำนวน 9,000.00 บาท วันที่ 20/03/2012 เวลา 12.00 น. ที่อยู่ส่งที่เดิมได้เลยครับ
    ขอบคุณพี่หนุ่มกับคุณเอมมากครับและโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      158.9 KB
      เปิดดู:
      41
  16. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับพี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

17. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

อ้อเหรอ อยู่บางใหญ่นี้เอง ผมทำงานแถว สมบัติบุรี นะ
    พี่หนุ่ม จะว่างบ้างมั้ยนะ จะไปเยี่ยมสักหน่อย (f)

18. jinjew

jinjew เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพัสดุไปรษณีย์เลขที่ El 6387 8200 8 TH
    พระสมเด็จรุ่นแรกปี 2485 1 องค์
    นางพญารุ่นสุดท้าย ปี 2529 1 องค์
    ขุนแผนพรายมงคลหลังฝังตะกรุดเงิน 1 องค์
    พระปิดตาพรายมงคลเนื้อสีเทา 1 องค์
    ไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกุศล ครับ

19. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ได้ร่วมทำทั้งหมดทั้งมวลครับ

20. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินสมเด็จรุ่นสุดท้าย ชุดที่มี 9 องค์ 21000 ครับ

โอนไป 21000 เปะๆเลยนะครับ