เปิดจอง หนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว พระหางหมาก จำนวนหน้า 302 หน้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 29 กันยายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    @@@เปิดจอง หนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว พระหางหมาก จำนวนหน้า 302 หน้า รวมปก ครั้งแรกครั้งเดียวที่มีการรวบรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมากให้ได้ศึกษากัน เป็นแบบศึกษาเป็นมาตราฐานเดียวกัน....
    ราคาเล่มละ 2000 บาท ค่าส่ง 150 บาทต่อเล่ม ส่งแบบ EMS

.....พิมพ์ 4 สี จากวัสดุเกรด A พร้อมทั้งเคลือบ วอเตอร์เบค ( กันรอยขีดข่วน กันน้ำและความมันวาว ) พร้อมทั้งมีปกหนังสวยหรูเพื่อการเก็บรักษา
    .....หนังสือเลืมนี้จัดทำเพื่อรวมพิมพ์ต่างๆของพระคำข้าว พระหางหมากทุกรุ่น รวมทั้งประวัติการสร้าง เพื่อให้ผู้ที่มีความสนใจศึกษาเป็นต้นแบบและมาตรฐานต่อวงการพระเครื่องของหลวงพ่อ เล่มแรกที่ไม่เคยมีใครทำมาก่อน
    .......ขนาดหนังสือ กว้าง 21.5 เซนติเมตร ยาว 29.5 เซนติเมตร หนา2.8 เวนติเมตร
    .......ขนาดกล่องหนังปั๊ม กว้าง 24 เซนติเมตร ยาว 33 เซนติเมตร หนา 5 เซนติเมตร
    .......น้ำหนักหนังสือรวมกล่องหนังปั๊มโดยประมาณ 2.5 กิโลกรัม

@@@ละเอียดต่างๆในหนังสือเล่มนี้มี 9 หมวดดังนี้
    หมวดที่ 1.ประวัติ
    หมวดที่ 2.พระคำข้าว รุ่น 1
    หมวดที่ 3.พระคำข้าว รุ่น 2
    หมวดที่ 4.พระหางหมาก
    หมวดที่ 5.พระคำข้าว รุ่นปืนแตก
    หมวดที่ 6.พระคำข้าว รุ่นพิเศษติดพระบรมฯ 5 องค์
    หมวดที่ 7.พระคำข้าว รุ่นพิเศษรูปเหมือนหลวงพ่อ
    หมวดที่ 8.พระหางหมาก รุ่นพิเศษ
    หมวดที่ 9.สมบัติพ่อให้

......ในรายละเอียดนอกจากจะชี้จุดตำหนิต่างๆในการแบ่งแยกพิมพ์พระคำข้าว ยังมีการแยกความแตกต่างพระคำข้าว รุ่น 1 และรุ่น 2
    .......ชมภาพพระที่หาชมได้ยาก รวมถึงพระต้นแบบที่นำมาให้หลวงพ่อเลือกก่อนการสร้างจริง
    ........จุดตำหนิรายละเอียดสำคัญ ในการพิจารณาแบบเจาะลึก
    ........หนังสือทุกเล่มมีสติกเกอร์ตราชมรม (รูปสมเด็จองค์ปฐม) และสายสิญจน์เข้าพิธีพุทธาภิเษกที่วัดท่าซุงเมื่อวันที่ 20 กันยายน 2557 ทุกเล่ม

***ขั้นตอนการจอง
    1.โพสต์จอง
    2.เมื่อโอนเงินแล้วกรุณาแจ้งวันและเวลาการโอนเงิน พร้อมทั้งที่อยู่จัดส่ง
    3.จองได้ไม่เกิน 5 วัน
    4.โอนเงินเข้าบัญชีนายทศพล ศรีสุข ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบ้านฉาง ออมทรัพย์ 7762142467

***โอนเงินไปทางคุณทศพล ศรีสุข...แล้วแจ้งชื่อที่อยู่หลักฐานการโอนเงินมา ทางผมได้เลยครับ....

รายชื่อผู้จองหนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมาก มีดังนี้

-คุณหวงจื้อเซวียน 1 เล่ม(จ่ายแล้ว)
    -คุณm16 1 เล่ม (จ่ายแล้ว)
    -คุณwerapong 1 เล่ม
    -คุณww2010 1 เล่ม (จ่ายแล้ว)
    -คุณsuchat_pu 1 เล่ม (จ่ายแล้ว)
    - คุณmanote 1 เล่ม
    -คุณวิระทะโย 1 เล่ม(จ่ายแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2014
  2. กระพี้

สมาชิกไปจองกันในเฟสหมด...ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ...

3. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    จอง 1 เล่ม ครับพี่

4. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ของพวกผม...เดี๋ยวไปจองในเฟสเหมือนกันครับ

5. กระพี้

รับทราบการจอง 1 เล่มครับ..เป็นตำราที่น่าศึกษามาก ไม่อยากให้พลาดกัน

ได้ครับ.ขอบคุณมากครับ..

6. ความสว่างในความมืด

ความสว่างในความมืด เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เล่มครับ

7. กระพี้

รับทราบการจองหนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมาก 1 เล่มครับ..ขอบคุณครับ ที่ส่งไปเริ่มมีเสียงตอบรับมาดีมากๆ...ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ในเว็บพลังจิตเห็นเงียบ ๆ แบบนี้ ใน FB จองหนังสือกันจน ทีมผู้จัดสร้างตาลายครับ

.

9. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้อ่านหนึ่งเล่มครับ

10. ww2010

ww2010 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เล่มครับ

11. กระพี้

ขอบคุณครับเฮียปอ...ตอนนี้โลกออนไลน์กว้างสมาชิกไปทางนั้นเยอะ

รับทราบการจอง 1 เล่มครับ..ขอบคุณครับ

รับทราบการจอง 1 เล่มครับ..ขอบคุณครับ

12. ความสว่างในความมืด

ความสว่างในความมืด เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 04/10/14 เวลาประมาณ 11:39 ได้โอนเงินให้แล้ว จำนวน 2,150 (รวมค่าจัดส่ง) จากตู้เอทีเอ็ม..............ให้จัดส่งตามที่อยู๋นี้นะครับ
    จ.ส.อ.โชคทวี บุญช่วย
    กองกำลังเทพสตรี
    ค่ายเทพสตรีศรีสุนทร
    ต.กะปาง
    อ.ทุ่งสง
    จ.นครศรีธรรมราช
    80310

ไฟล์ที่แนบมา:

13. suchat_pu

suchat_pu เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    จอง1เล่มครับ

14. กระพี้

รับทราบการโอนเงินครับ..จัดส่งตามที่อยู่ครับ..

15. กระพี้

ท่านใดสนใจหนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมาก ที่มีเนื้อหารายละเอียดดีมาก...สามารถสั่งจากตามรายละเอียดที่แจ้งไว้ได้เลยนะครับ...

16. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เล่มครับ ต้องโอนเงินค่าหนังสือภายในเมื่อไหร่ครับ

17. กระพี้

รับทราบการจองหนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมาก 1 เล่มครับ..ขอบคุณครับ

18. กระพี้

ท่านใดสนใจหนังสือรวมพิมพ์พระคำข้าว-พระหางหมาก ที่มีเนื้อหารายละเอียดดี

มาก...สามารถสั่งจากตามรายละเอียดที่แจ้งไว้ได้เลยนะครับ...

19. กระพี้

เป็นเนื้อหาการรวมพิมพ์พระ แยกรายละเอียดพระชี้ตำหนิพระเก๊-แท้ พิมพ์พระต่างๆ ทางวัดจะทราบดีไม่ใช่กิจของ

สงฆ์หรือของพระที่จะทำได้.เป็นของนักบูชาของลุกศิษย์จัดทำกันครับ พระสงฆ์วัดท่าซุงทั้งวัดก็ทราบเรื่องนี้ดีหมดแล้ว

..ซึ่งมีการประชุมมูลนิธิหลวงพ่อปานที่บ้านสายลมแล้ว..หลวงพี่นันท์เจ้าอาวาสท่านอนุญาติ ท่านบอกว่าจะได้เป็นการส่งเสริมพระ

หลวงพ่อให้คนรู้จัก และพระปลอมเยอะจะได้ช่วยให้เข้าใจกันตรงนี้...ก่อนที่จะทำจะพิมพ์หนังสือก็ได้เคลียร์เรื่องนี้ให้เรียบร้อยก่อนครับ..

ขอบคุณครับที่หวังดีมีความประสงค์ดี ตั้งใจสมัครสมาชิกมาใหม่เพื่อแจ้งเรื่องนี้ให้ผมทราบโดยเฉพาะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2014
  20. กระพี้

จัดส่งให้วันนี้ครับ..ลองไปอ่านศึกษาดูครับ รายละเอียดเนื้อหาข้างในรับรองว่าหาชมที่ไหนไม่ได้ ภาพพระหายากมากมาย

ศึกษาได้ความความอย่างไร มีประโยชน์อย่างไร แจ้งฟี๊ดแบคกลับมาให้ทราบบ้างนะครับ..ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้