เปิดบูชาวัตถุมงคล หัก 10 %เพื่อร่วมทอดกฐินวัดญาณเสน

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Dek_watpa, 15 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

เรียบร้อยแล้วครับ ร่วมทำบุญกฐินด้วยคน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.8 KB
      เปิดดู:
      36
  2. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    พระผงรูปเหมืนระฆัง เนื้อดินเกาะยอครับ

http://palungjit.org/showpost.php?p=1602125&postcount=101

สนใจ 1 ชิ้นครับ
    พระผงรูปเหมือนระฆัง หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน เนื้อดินเกาะยอ ใต้ฐานปั้มตรายางชัดเจน ฝังตะกรุด 1 ดอกครับ เนื้อสวยมากๆครับบูชาแบบเบาๆ 299 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท จัดส่งด้วย EMS และซองกันกระแทกอย่างดีครับ แถมผ้ายันต์/ธงผ้าเหมือนเดิม

หรือจะเป็นขุนแผนเนื้อดินเกาะยอก็ได้ครับ

ปล.มีผ้ายันต์ให้บูชาไหมครับ[/quote]

ที่มีให้บูชาคือพระผงรูปเหมือนระฆัง เนื้อดินเกาะยอ ครับ สำหรับขุนแผนไม่มีครับ และผ้ายันต์บูชาแยกต่างหากก็แนะนำผ้ายันต์รอยมือหลวงปู่ครับ

3. Dek_watpa

รับทราบครับ

รับทราบครับ จะทำการจัดส่งให้ภายในเย็นนี้หรือช้าสุดวัพรุ่งนี้ตอนเช้าครับ
    อนุโมทนา ครับที่ร่วมทำบุญทอดกฐินกันครับ

4. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุ
    คุณ Dek_watpa พอจะมีแผนที่ไปวัดไหมครับ

5. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    โมทนาด้วยครับ ของดีๆทั้งนั้นเลยโดยเฉพาะอย่างยิ่งผ้ายันต์ลายมือของหลวงปู่ อย่างอื่นๆก็สุดยอดของดีราคาเบา

6. Dek_watpa

จัดส่งแล้วนะครับ เลขพัสดุ EF329098640TH ครับ ได้รับแล้ว แจ้งกลับด้วยนะครับ

7. Dek_watpa

จัดส่งแล้วครับ

จัดส่งท้าวเวสสุวสรรณเนื้อทองทิพย์ให้แล้วนะครับ หมายเลขพัสดุ EF329098640TH ครับ

8. Dek_watpa

จัดส่งแล้วครับ

จัดส่งแหวนเนื้อนวะให้คุณ navasree แล้วครับ
    เลขพัสดุ EF329098636TH ครับ

9. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เรียน คุณเด็กวัดป่า

ก่อนอื่นต้องขอโทษไว้ก่อนนะครับที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ผมจะขอจองรายการนี้แทน และขอยกเลิกรายการเดิมที่จองไว้(พระผงรูปเหมือน เนื้อดินเกาะยอ และเพิ่มผ้ายันต์ 1 ผืน) และจะโอนเงินให้วันศุกร์ที่ 31 ต.ค. 2551 ต้องขอโทษอีกครั้งหนึ่ง และขอโมทนาบุญด้วยครับ

10. Dek_watpa

แผนที่ไม่มีครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับ แผนที่ไม่มีครับ แต่จะขออธิบายให้ฟังนะครับ เริ่มจากการเดินทางหากเดินทางด้วยรถส่วนตัวก็ขับออกจากกรุงเทพ มาทางสายเอเซียเพื่อมุ่งหน้าไปอยุธยา,อ่างทอง สิงห์บุรี นี่แหละครับ จากนั้นขับมาเรื่อยๆ จนถึงหน้าศูนย์ราชการของอยุธยา ใกล้กับห้างโลตัสอยุธยา จากนั้นชิดซ้ายเพื่อเข้าตัวจังหวัด ครับ ต้องขับผ่านสี่แยกไฟแดง 2 ไฟแดงให้ตรงตลอดจะครับ(อย่าฝ่าไฟแดงนะครับ)สังเกตว่าไฟแดงที่2 จะเป็นไฟแดงที่ถ้าเราเลี้ยวขวาจะไปวัดพระญาตินะครับ ตรงเข้าไปที่วงเวียนซึ่งจะมีเจดีย์อยู่ตรงกลาง ขับตรงไปเพื่อขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำป่าสัก(สะพานปรีดีย์) ครับ พอลงสะพานจะเจอสี่แยกไฟแดงอีก 1 ไฟแดงให้ตรงไปนะครับ จากนั้นก็ให้ชิดขวาเพื่อเลี้ยวขวา จากนั้นจะเจอวงเวียนน้ำพุที่มีรูปหล่อตัวกินนรีอยู่นะครับให้ตรงไป จากนั้นจะพบวัดมหาธาตุ(วัดที่มีเศียรพระในต้นไม้ครับ)อยู่ด้านซ้ายมือครับ จากนั้นก็จะเจอไฟแดงอีก 3 ไฟแดงครับให้ตรงตลอดเลยนะครับอย่าฝ่าไฟแดงนะครับ พอเจอไฟแดงที่สามสังเกตว่าวัดราชประดิษฐจะอยู่ทางขวามือให้เลี้ยวซ้ายครับ ตรงไปอีกประมาณ 800 เมตร จะเจอมหาวิทยาลัยราชมงคลสุวรรณภูมิอยู่ทางซ้ายมือเลยไปอีก 100 เมตรก็จะเจอวัดญาณเสนอยู่ทางซ้ายมือครับ เลี้ยวเข้าไปเลยครับ ถ้าหากมาด้วยรถสาธารณะแนะนำให้ขึ้นรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ ท่าอะไรก็ได้ที่มาอยุธยา ราคาประมาณ 70 บาทต่อเที่ยวมั้งครับเพราะไม่ได้ขึ้นมานานแล้วครับ มาลงที่ตลาดเจ้าพรหมครับ พอลงที่ตลาดเสร็จก็แวะซื้อดอกไม้พวงมาลัยสวยๆ มาสักพวง เพื่อมากราบหลวงปู่นะครับ เรียกวินมอเตอร์ไซค์ ค่าโดยสาร 15 - 20 บาทครับหรือจะเดินไปขึ้นรถประจำทางที่หน้าสาธารณสุขอยุธยาก็ได้ครับเลือกสายที่ป้ายหน้ารถบอกว่าไปหัวแหลมนะครับ ค่าโดยสาร 7 บาทครับ เพื่อไปลงหน้าวัดครับ แต่ถ้าไปมอเตอร์ไซค์จะสะดวกสุดครับบอกไปวัดญาณเสน รู้จักกันหมดครับ ง่ายๆไม่น่าจะยากนะครับ ถ้าหากไปไม่ถูกสอบถามเส้นทางกับผมได้ครับ ยินดีให้ข้อมูลครับ

11. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุ

จากที่บอกมาน่าจะไปได้ไม่ยาก ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

12. Dek_watpa

รับทราบครับ

รับทราบครับ ไม่มีปัญหาครับ จะเปลี่ยนแปลงรายการไหนก็ได้ครับ ถ้ารายการนั้นยังไม่มีผู้ใดจองผมก็สามารถที่จะเปลี่ยนให้ได้ครับ เพื่อที่จะได้ร่วมทำบุญกันด้วยนะครับ

13. Dek_watpa

อนุโมทนาครับ

อนุโมทนาครับ ยังไงก็เชิญชวนไปงานทอดกฐินกันให้ได้นะครับ

14. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ กลับจากเลยแล้วครับ

15. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ แหวนนวะพร้อมผ้ายันต์ ขอบคุณมากครับ มีอหวนปลอกมีดเนื้อเงินบ้างไหมครับ

16. Dek_watpa

สวัสดีครับ

สวัสดีครับพี่ชาย ที่จ.เลยอากาศดีไหมครับ หวังว่าคงได้ทั้งบุญและความสุขกับการพักผ่อนไปในตัวด้วยนะครับ

17. Dek_watpa

ไม่มีครับ

แหวนปลอกมีดเนื้อเงินตอนนี้หายากครับ เก็บเงียบกันหมด หรือถ้ามีออกตัวก็ราคาแรงครับ จะพยายามหาให้นะครับถ้าหาได้ แต่คงต้องรอนานเหมือนกันครับเพราะผมเองตามหามาร่วมปีแล้วครับ

18. Dek_watpa

รายการที่รอผู้ร่วมทำบุญครับ

อนุโมทนากับทุกๆท่านนะครับ

19. Dek_watpa

จัดส่งท้าวเวสสุวรรณให้คุณ tanatda แล้วนะครับ ไม่ทราบได้รับแล้วหรือยังครับ

20. Dek_watpa

ข้อมูลจากหนังสือพุทธคุณ

หนังสือพุทธคุณฉบับที่ได้นำข้อมูลต่างๆของวัตถุมงคลรุ่นต่างๆของหลวงปู่ชื้น,คำสอนของหลวงปู่ เผยแพร่ให้ลูกศิษย์และผู้สนใจได้ศึกษากันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      57
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้