เปิดบูชาวัตถุมงคล หัก 10 %เพื่อร่วมทอดกฐินวัดญาณเสน

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Dek_watpa, 15 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตาเถน

ตาเถน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ

รายละเอียดใน PM ครับ

2. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    รับทราบครับ เตรียมจัดส่งครับ

รับทราบครับผม
    [​IMG] วันนี้, 10:16 AM ตาเถน
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 10:19 AM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5
    ได้รับอนุโมทนา 11 ครั้ง ใน 2 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

Re: เปิดบูชาวัตถุมงคล หัก 10% เพื่อร่วมทอดกฐินวัดญาณเสน
    โอนให้แล้วครับ เวลา 10.09 จำนวนเงิน 349.02 บาท

ไม่ทราบว่า
    รายการ http://palungjit.org/showpost....9&postcount=19 ยังมีอีกไหมครับจะได้โอนให้เพิ่ม
    ประหยัดค่าจัดส่ง

รายการที่สอบถามเข้ามานั้นยังมีเหลืออยู่ทั้ง 2 เนื้อครับคือเนื้อผงสีขาวและเหลืองครับ หากสนใจจะจองไว้ก่อนก็ได้ครับ อนุโมทนาครับที่ได้ร่วมทำบุญกฐินด้วยกันนะครับ

3. Dek_watpa

นับถอยหลังอีก 3 วันนะครับ

***เหลือเพียงอีก 3 วันนะครับ จะถึงวันงานกฐินแล้วครับ***

4. Dek_watpa

จัดส่งแล้วครับ

จัดส่งพระให้คุณ ตาเถน แล้วนะครับ เลขที่พัสดุ EF329917185 TH ครับ ได้รับแล้วตอบกลับด้วยครับ

5. Dek_watpa

รับทราบครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD></TD><TD width="100%"><!-- main page contents --><FORM action=private.php?do=managepm&dowhat=delete&pmid=761448 method=post><TABLE class=tborder style="BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: ได้รับแล้วค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 07:04 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tanutda<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 07:19 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5
    ได้รับอนุโมทนา 152 ครั้ง ใน 23 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ได้รับแล้วค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ได้รับแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE></FORM>รับทราบครับ ขอบคุณมากครับที่แจ้งกลับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

6. Dek_watpa

โอนปัจจัยแล้วโทร.แจ้งด้วยนะครับ

หากคุณพี่amnartk73 โอนปัจจัยแล้วรบกวนโทร.แจ้งด้วยนะครับ เพราะว่าวันเสาร์อาทิตย์ไม่ค่อยสะดวกในการเข้ามาเช็คในเว็บครับ ขอบคุณมากๆครับ

7. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    โอนไปแล้วครับ ที่อยู่ตาม PM

8. Dek_watpa

รายการร่วมบุญนะครับ

รายการร่วมทำบุญครับ

9. ตาเถน

ตาเถน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ
    มาตอบไม่ทันส่งมาก่อนแล้ว
    http://palungjit.org/showpost....9&postcount=19
    ปิด ทั้งสองเนื้อเลยครับ
    พรุ่งนี้โอนให้ครับ

10. Dek_watpa

รับทราบครับ

โอนปัจจัยเมื่อไหร่ก็แจ้งด้วยนะครับ เดี๋ยวจะได้นำไปร่วมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ที่วัดครับ ยอดกฐินเมื่อวานเยอะพอสมควรครับ สามแสนกว่าๆครับ อนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยนะครับ

11. บุญรักษา

บุญรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญทุกประการครับ..
    http://palungjit.org/showthread.php?t=156734 เชิญร่วมบูรณะพระประธานในโบสถ์..รูปหล่อหลวงปู่ปาน..รูปหล่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ณ วัดเขาวงถ้ำนารายณ์ จ.สระบุรี.. <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

12. Dek_watpa

งานกฐินวัดญาณเสนครับ

ในงานวันทอดกฐิน 2 พ.ย. ที่ผ่านมามีศิษย์วัดญาณเสนไปร่วมงานกันเยอะครับ ได้ร่วมทำบุญกับทางวัดไปครับ แต่วันนั้นคนแน่นศาลาธรรมสภาเลยต้องนั่งข้างนอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      49
  13. Dek_watpa

ได้มาแต่เฉพาะผู้ไปงานกฐินเท่านั้นครับ

ได้พระผงที่แจกในงานมาด้วยครับ แต่เฉพาะผู้ที่ไปร่วมงานทอดกฐินเท่านั้นนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      57
  14. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับแล้วนะครับ มีคำถามครับ รอยมือหลวงปู่เป็นการสกรีน หรือประทับจริงครับ ผมดูไม่ออก

15. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    โอ้โห...

โอ้โห... เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ
    ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะที่ ให้คำตอบ แต่ถ้าขับรถไปจะหลงไหมค่ะ เพราะเห็นเพื่อนๆ บอกว่า บางวัดก็ต้องแยกเส้นทางออกไปอีก อำเภอค่ะ

16. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007

ไม่หลงหลอกครับน้องแอน ถ้าคนพื้นที่อย่าง
    คุณตี๋ ญานเสน เป็นไกด์ทัวร์ครับ

แนะนำเพิ่มครับ วัดโพธิ์กบเจา วัดบางปลาหมอ
    วัดพุทไธสวรรค์ วัดตูม วัดท่าการ้อง
    วัดกษัตราธิราช วัดป้อมแก้ว วัดหน้าต่างนอก วัดมารวิชัย วัดโลกยสุธา วัดไชยวัฒนาราม
    วัดธรรมิกราช วัดสุวรรณดาราม วัดบ้านแพน (ตอนนี้ไปไม่ได้ครับน้ำท่วม)

17. Dek_watpa

รอยมือหลวงปู่

รอยมือบนผืนผ้านั้นเป็นการสกรีนครับ เนื่องจากตอนนั้นหลวงปู่ท่านไม่สามารถที่จะปั้มสดให้ได้หลายๆผืนครับ เลยให้ท่านปั้มลงบนบล็อคเพื่อใช้ทำการสกรีน ครับ

18. Dek_watpa

ไกด์พาหลง

พี่ก็ว่าเกินไป ผมเองไม่ใช่คนพื้นที่ครับ แค่มาอาศัยครับ ถ้าเป็นไกด์ก็คงพาหลงแน่เลยครับ บางวัดอย่างวัดบางปลาหมอผมก็ยังไม่เคยไปเลยครับ วัดหน้าต่างนอกผ่านไปผ่านมาหลายทีแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เข้าไปกราบรูปเหมือนหลวงพ่อจงเลยครับ เพราะส่วนมากเข้าไปวัดพระขาวแทน วัดโลกยสุธามีพระปางไสยายสน์ องค์ใหญ่มากๆครับ วัดไชยก็สวยงามครับแต่ตอนนี้เสี่ยงน้ำท่วมมากๆครับ สำหรับวัดธรรมิกราชก็เลยจากวัดญาณเสนไปอีกแค่ 500 เมตรเองครับ วัดสุวรรณดารามแถวๆนั้นมีก๋วยเตี๋ยวผักหวาน เจ้าอร่อยอยู่ครับ วัดบ้านแพนไปเมื่ออาทิตย์ก่อนน้ำยังไม่ท่วมเลยนะครับ ที่สำคัญวันที่ 13 พ.ย. นี้กำหนดการเดิมจะมีการจัดงานที่วัดบ้านแพนงานมุทิตตาจิตครบรอบวัดเกิดหลวงพ่อพูน(เลื่อนจากวันที่ 16 พ.ย.ขึ้นมา) ถ้าน้ำท่วมแล้วน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงครับ จะคอยตามข่าวอีกครั้งหนึ่งครับ

19. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    พี่ชายขา

พี่ ปทุมธานี ขา ... สงสัยว่าต้องรอให้น้ำลด ก่อนนะคะ เพราะน้องแอนพายเรือก็ไม่เป็น ว่ายน้ำก็ไม่เป็น แย่แน่ๆ ค่ะ

ขอบคุณพี่ชายค่ะที่แนะนำ ... จะพยายามไปให้ครบทุกวัดเลยค่ะ ตั้งใจจริงซะอย่าง

;aa32

20. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ปทุมธานี รับทราบ และคุณตี๋ ญานเสน ไปไหน มารับทราบด่วน

เสียดายจังหวัดปทุมธานีไม่ค่อยมีที่เที่ยวแจ่มๆครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้