เปิดบ้านแวมไพร์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DevaIsis, 29 ธันวาคม 2010.

1. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านอีกครั้งนะคะ

ช่วงนี้มีเรื่องยุ่งๆ เลยไม่ได้ตั้งกระทู้ กว่าจะรู้ตัวอีกที อ้าว ปีใหม่แล้วนะ ที่นี่ฉลองเร็วกว่าปกติค่ะ ก่อนวันคริสต์มาสเสียด้วยซ้ำ ใครเป็นแฟนกระทู้ของไอ ปีใหม่นี้เอาใจ ยกเอาห้องถาม-ตอบนรกภูมิมาตั้งให้ถึงนี่เลยนะคะ

มาเล่าเรื่อง แวมไพร์กันบ้างนะคะ พวกนี้หากในพระพุทธศาสนาเรียกว่า เปรต ในศาสนาคริสต์เรียก เนฟิลิม ส่วนในศาสนาอิสลามเรียกว่า ชัยฏอน ค่ะ

พวกนี้ มีทั้งที่นับถือศาสนา และไม่นับถือศาสนาก็มี ในพระคัมภีร์อัลกุรอาน กล่าวถึงวิธีจัดการกับ ชัยฏอน สมุนของอีบลิส ส่วนอีบลิสนั้น ก็คือ ลูซิเฟอร์ในศาสนาคริสต์ ฟังแล้ว งง มั้ยคะ

พระอัลกุรอานกล่าวว่า พระเจ้าเป็นผู้สร้าง ชัยฏอน และมนุษย์ พูดง่ายๆ ทางพุทธเรียกว่า ชัยฏอนไม่มี ขันธ์ 5 ครบถ้วนเหมือนมนุษย์

พวกนี้ไม่มี บอดี้ เป็นเพียง ดวงจิตที่กำเนิดจากไฟ มิใช่กำเนิดจากธาตุดินเหมือนมนุษย์ การเคลื่อนที่จึงรวดเร็วมาก พุ่งปรู๊ด ปร๊าด รวดเร็วทันใจ เมื่อกรกฎาคม 53 ที่ผ่านมา ไอพบกับ ชัยฏอน แต่เป็นฝ่าย ธรรมะ ของสำนักพยายมราชด้วยตนเอง ตอนที่ไม่มีสติ ใกล้สลบไป พวกนี้ก็มาช่วย สิงในรถแท๊กซี่ ให้คนขับพาไปส่งที่บ้าน ปลอดภัย ไร้กังวล

ลักษณะการสิงสู่ ก็คือ คนขับรถไม่มีสติ เป็นเพียง อวาตา แล้วพวกนี้ก็มาขับรถแทนเลยค่ะ ไอกำลังสลบอยู่เหมือนกัน เพราะเสียท่าการประลองพระเวทย์ สมองโดนลบ ความทรงจำแทบไม่เหลือ ตัวเย็นเจี๊ยบ แข็งทื่อ นั่นคือความทรงจำสุดท้าย ก่อนหลับไป 3 วัน

2. DevaIsis

เรื่องของเอเลี่ยน และแวมไพร์

มีความเข้าใจผิดอย่างมากเลยค่ะ พวกเนฟิลิมใต้ดินมักจะแอบอ้างตัวเองเป็น เอเลี่ยน มาจากดาวดวงอื่นบ่อยๆ ทั้งที่จริง พวกเขาอยู่ใต้ดิน

เอเลี่ยน มีจริงค่ะ ที่ Area 51 เพนตากอน ก็มีการ ทดลอง ผสมสายพันธุ์ใหม่ๆ มากมาย หากแต่ พวกเราไม่ทราบนั่นเอง

ทีนี้ เพื่อนๆ เคยดูเรื่อง Twilight ใช่มั้ยคะ และแม้กระทั่งในเรื่อง Tomb Raider ก็มีการกล่าวถึง อิลลูมิเนติ Illuminati พวกนี้จะคุมอำนาจทางการเงิน และการเมืองของโลก สัญลักษณ์เป็น รูปดวงตา พอจะคุ้น คุ้น มั่งมั้ยคะ

อิลลูมิเนติ จะแบ่งตามตระกูลสายเลือดเป็น 13 Bloodlines เช่น ที่จีนนั้น ตระกูล ลี Lee's Family ก็จะมีอิทธิพล จะเรียกว่า เป็นสายเลือดบริสุทธิ์ พูดง่ายๆ คือ ลูกครึ่ง Hybrid เช่น แวร์วูฟ หรือ แบทแมน บ้างมี สไปเดอร์แมน และอื่นๆ อีกมากมาย เราเรียกสายเลือดบริสุทธิ์ทั้ง 13 สายว่า พวกเหนือมนุษย์ หรือ Super-human ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  3. DevaIsis

คำถามตอบของ มิกาเอล&เกเบรียล พี่ชายของไอ

ไอยกเอามาฝังในนี้ หลายคนลองพิจารณาข้อมูล ก่อนการตัดสินใจเชื่อหรือไม่เชื่อนะคะ คนเราต้องอาศัยวิจารณญาณ และข้อมูลประกอบการตัดสินใจก่อนทุกครั้ง เพื่อให้เกิดความผิดพลาด คลาดเคลื่อนน้อยที่สุดค่ะ

สำหรับกระทู้นี้ ไอให้พี่ชายคือ เกเบรียล รับหน้าที่ในการประชาสัมพันธ์ และสื่อสารให้เพื่อนๆ รู้จักกับหน้าที่ของเขา และงานที่พวกเรารับผิดชอบ

หากท่านใดสงสัย อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับงานของพวกเรา เชิญโพสต์ถามมาได้นะคะ พวกเรายินดีชี้แจง และปรับความเข้าใจของทุกท่านให้ถูกต้อง เนื่องจากข่าวประชาสัมพันธ์ของพวกเรา ถูกบิดเบือนมานาน จึงจำเป็นต้องให้ เกเบรียล แจ้งข่าวสารที่ถูกต้อง ให้ทุกท่านทราบค่ะ

เชิญพบกับ เกเบรียล พี่ชายของไอ นับแต่บัดนี้ <!-- google_ad_section_end -->

4. DevaIsis

แนะนำตัว พี่เกเบรียล

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ไอ : พี่เกเบรียล ทำหน้าที่อะไรคะ

เกเบรียล : เก็บดวงวิญญาณครับ

ไอ : เก็บไว้ยังไงคะ

เกเบรียล : วิญญาณของทุกดวงจิตที่อยู่ในความดูแลของพี่และทีมงาน จะถูกส่งไปเกิดตามภพภูมิต่างๆ และได้รับร่างกาย เป็นมนุษย์หรือสัตว์ หรือกึ่งมนุษย์-สัตว์ หรือแม้กระทั่ง ไม่มีร่างกาย ก็ตาม เมื่อถึงเวลาอันควร

ส่วนวิญญาณที่ยังไม่สามารถไปเกิดได้นั้น บ้างต้องรับโทษหลังจากได้รับการพิพากษา บ้างได้รับการปูนบำเหน็จรางวัล ซึ่งก็คือการส่งไปที่ภพภูมิต่างๆ เหมือนกัน ซึ่งจะไม่มีร่างกายเป็นมนุษย์ หรือสัตว์ ตามที่มนุษย์เข้าใจ

ไอ : ใครเป็นผู้พิพากษาคะ

เกเบรียล : ผู้มีหน้าที่ ตามด่านต่างๆ ซึ่งมีอยู่หลายท่าน ตามโซนต่างๆ ทั่วโลก

ไอ : หากไม่ได้รับความเป็นธรรมจากการพิพากษา สามารถ ร้องเรียนได้มั้ยคะ

เกเบรียล : ได้ และนั่นคือสาเหตุที่พวกเรามีทีมงาน คอยจดบันทึก และเป็นพยานในพฤติกรรมทั้งหลาย เรียกง่ายๆ ว่า หลักฐาน ซึ่งจะเป็นธรรมมาก เพราะจะอ้างอิงหลักฐาน และพยานในเหตุการณ์

ไอ : มีบ้างไหมที่พยาน-หลักฐาน คลุมเครือ แล้วทำให้ทีมงาน ตัดสินคดีไม่ได้

เกเบรียล : มีครับ ซึ่งพวกนี้ พี่และทีมงานต้องกลับไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ทุกอย่างในโลกนี้สามารถมีความผิดพลาดได้ครับ แต่สามารถแก้ไขให้ถูกต้องได้เสมอ

ไอ : แสดงว่า พี่มี "ไทม์แมชชีน" เหมือนของโดเรมอน สามารถย้อนเวลาไปในอดีต หรืออนาคตได้ ใช่หรือไม่

เกเบรียล : ใช่ครับ พวกเรามีอุโมงค์ตัวหนอนเชื่อมโยงมิติต่างๆ ครับ นั่นทำให้การทำงานของพวกเราสะดวกขึ้นครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. DevaIsis

ต่อ...

ไอ : พี่เกเบรียล น้ำจะท่วมโลก โลกจะแตกตามคำทำนาย จริงหรือไม่คะ

เกเบรียล : นั่นคือความเข้าใจผิดอย่างแรง เพราะคำว่า โลก นั้น ไอคงจะเข้าใจไม่ครบ โลกมีหลายโลก ซ้อนทับกันในแต่ละมิติ พี่ยกตัวอย่างให้ฟังนะครับ

เช่น เฮติ ที่ถล่มทลายนั้น ผู้คนที่ตายไปหลายล้านคน ยังไม่รู้เลยว่า ตัวเองตายจากโลกนี้ เพราะถูกย้ายมิติ ไปที่โลกอื่นแทน พวกนี้จึงยังคงดำรงชีวิต และมีวิถีชีวิตตามปกติ ในขณะที่ไอเข้าใจว่า พวกนี้ตายไปแล้ว นี่คือความจริงที่ผู้คนในโลกนี้ไม่รู้

ไอ : โอว์...หากเป็นเช่นนั้นจริงๆ หากไอตัดสินใจบินจากประเทศไทยไปที่ฮอลแลนด์ เมื่อไอลงเครื่องบิน ไออาจจะถูกย้ายไปที่มิติอื่นที่ฮอลแลนด์ใช่มั้ยคะ ทั้งที่ความจริง เครื่องบินของไอคงระเบิดเละ เพราะเครื่องตก พ่อแม่พี่น้องของไอ ก็จะไปงานศพของไอที่มิติเก่า ส่วนมิติใหม่ ไอก็ดำเนินชีวิตตามปกติ ลงจากเครื่องบิน ลากกระเป๋าไปตามแอร์พอร์ต จองห้องพัก ไอเข้าใจถูกต้องไหมคะ

เกเบรียล : ใช่ครับ น้องไอเข้าใจถูกต้องแล้ว หลายคนเรียกสถานการณ์นี้ว่า โลก/มิติคู่ขนาน Parallel World

ไอ : พี่เกเบรียลเหนื่อยมั้ยคะ ทำงานมานานแค่ไหนแล้ว เขาไม่เปลี่ยนคนใหม่บ้างหรือคะ

เกเบรียล : ดวงจิตของพี่ สามารถแตกย่อยได้มากมายหลายล้านดวง เพราะพี่เป็นศูนย์รวมดวงวิญญาณ ยกตัวอย่างเช่น หากพี่เหนื่อย ต้องปลดระวาง ดวงวิญญาณ 60% ของพี่ สามารถปลดระวาง ย้ายขึ้นไปพักผ่อนหลับชั่วนิรันดร์ได้ ส่วนที่เหลืออีก 40% ที่ยังไม่เหนื่อย ก็ทำหน้าที่ต่อ โดยพี่ต้องเติมวิญญาณ 60% ที่จะไปพักผ่อนชั่วนิรันดร์ ด้วยจำนวนวิญญาณที่มาใหม่

นั่นคือสาเหตุ ที่ทำให้ พี่หนุ่มและแข็งแรงตลอดเวลา หากพี่จะปลดระวางได้ ดวงวิญญาณของพี่ทั้ง 100% ต้องมีดวงวิญญาณมาเพิ่มเติมทั้งหมดพร้อมกันเพื่อมารับหน้าที่ต่อ เข้าใจมั้ยครับ

ไอ : ดวงวิญญาณที่ขึ้นมาใหม่ 60% นั้น มีครบหรือยังคะ

เกเบรียล : ยังครับ ยังเหลืออีกเยอะ เพราะเดี๋ยวนี้ พวกวิญญาณไม่ค่อยขึ้นมาเติมดวงจิตพี่ครับ ต่างพากันสูญหายไปข้างล่างกันหมด

ไอ : ข้างล่าง? ข้างล่างฐานพิรามิด ก็คือ นรก ใช่มั้ยคะ

เกเบรียล : ใช่และไม่ใช่ ข้างล่างฐานพิรามิดของพี่นั้น เป็นภพภูมิที่ต่ำกว่าภพภูมิของพี่ และยอดพิรามิดของพี่ ก็สูงต่ำไม่เท่ากัน เนื่องจากวิญญาณที่อยู่ที่ยอดพิรามิดของพี่ในปัจจุบันนั้น ทำให้ฐานพิรามิดยิ่งกว้างออกไปทางซ้าย และทางขวา

ยิ่งฐานพิรามิดกว้าง ยิ่งแสดงว่า จุดยอดพิรามิดของพี่ จะถูกทำให้เตี้ยลงไปเรื่อยๆ ความกว้างของพิรามิด แสดงถึงความดีสุดๆ - ความชั่วสุดๆ ของวิญญาณทุกดวง ตอนนี้ ยอดพิรามิดของพี่แบนมาก เป็นพิรามิดแบน แบน ไม่สูงเท่าสมัยก่อน เพราะวิญญาณชั่วและดี แตกต่างกันมากเหลือเกิน มีทั้งพวกที่ดีสุดๆ และชั่วสุดๆ

เข้าใจมั้ยครับ

ไอ : ค่ะ เข้าใจ<!-- google_ad_section_end -->

6. DevaIsis

ไอ : พี่เกเบรียล แล้วหากไออยากทำหน้าที่ของพี่ สัก 1% เพื่อช่วยให้ 1%ของพี่ ได้ไปพักผ่อนชั่วนิรันดร์นั้น พี่จะรับมั้ยคะ เพราะไอเบื่อที่จะอยู่ว่างๆ ค่ะ

เกเบรียล : 1%ของพี่ เท่ากับ 100%ของไอ ไอจะมามั้ยครับ

ไอ : ไปสิคะ เพราะไออยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไร มันไม่มีประโยชน์เลยค่ะ

เกเบรียล : แต่ไอต้องทดลองงานให้พี่ดูก่อนนะครับ เพราะหากพี่รับไอเข้ามาแล้ว ไอทำงานได้ไม่ครบถ้วน พี่จะปวดหัวมากกว่านี้

ไอ : พี่เชื่อมั้ยคะว่า คนทั่วไปเขาแคร์ สวรรค์-นรก มาก แต่สำหรับไอ ไอเห็นเป็นเรื่องเฉยๆ เพราะหากความดีของไอถึง การที่พี่จะส่งไอไปนรกชั้นต่ำ ต่ำ นั้น ย่อมเป็นไปไม่ได้ เนื่องจาก หลักฐานและพยานของไอเยอะ จะเป็นตัว บ่งชี้ภพภูมิโดยอัตโนมัติ

เกเบรียล : มีกรณียกเว้นครับ หากว่า ไอสมัครใจจะไปภพภูมิที่ต่ำกว่าภพภูมิที่ไอสมควรจะได้รับ ไอก็สามารถไปได้ครับ เรียกว่า ทางเลือกครับ แต่กรณีนี้ เป็นกรณีพิเศษครับ เพราะโดยปกติ ไม่มีใคร ลดระดับภพภูมิ มีแต่ขอเพิ่มระดับกันทั้งนั้น ซึ่งกรณีหลังนี้ มักจะเป็นไปไม่ได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. DevaIsis

ไอ : มีดวงวิญญาณที่สามารถ หลบหนี พี่และทีมงานได้ จริงหรือไม่คะ

เกเบรียล : ใช่ครับ แต่ หนีไปไม่พ้น ครับ เนื่องจากระบบ จักรวาลและแกแลคซี่นี้ มีกฏเกณฑ์ตายตัว และ ล๊อคตัวของมันเอง โดยอัตโนมัติครับ

ยกตัวอย่างเช่น หากพวกเขาหนีไปซ่องสุมกำลังที่ไหน ยิ่งเวลาผ่านไปนานๆ พวกเขาจะถูกดึงดูดกลับเข้ามาใหม่ คล้ายกับกฏแรงดึงดูดของโลก ที่ส่งผลให้วัตถุต่างๆ บนโลกนี้ อยู่บนพื้นดิน

ยิ่งหลบหนีไปนานๆ ก็หลุดออกจากวงโคจรของพี่ไป จนกระทั่งพวกเขาลืมภพภูมิ ลืมว่าตนเองเป็นใคร เมื่อถึงเวลานั้น ก็จะถูกดึงดูดกลับมายังวงโคจรของพี่เอง โดยที่พี่ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ

ไอ : ใครเป็นผู้สร้าง พลังแรงดึงดูดนั้นคะ

เกเบรียล : พระเจ้าครับ ไอไม่เคยสงสัยหรือครับว่า เหตุใดอยู่ดี ดี ไอเกิดบนโลกซึ่งเป็นดาวดวงหนึ่ง พอพวกนาซาเอายานอวกาศไปสำรวจนอกโลก พบว่ามีดวงดาว และแกแลคซีต่างๆ มากมาย ยิ่งไกลออกไปที่นาซายังไปไม่ถึง นาซาก็จะยังคงเจอดวงดาวต่างๆ เพิ่มขึ้นใหม่อีกมากมาย และมิใช่มีแค่จักรวาลนี้นะครับ มีหลากหลายจักรวาลที่พี่รับผิดชอบอยู่

ไอ : พระเจ้าคือใครคะ

เกเบรียล : พระเจ้าคือดวงจิตที่ได้รับการพักผ่อนชั่วนิรันดร์ ยกตัวอย่างเช่น ดวงจิต 60%ที่พี่พูดถึงเมื่อกี้นี้ นั่นแหละครับคือ สิ่งที่ไอเรียกว่า พระเจ้า

ไอ : พระพุทธองค์ใช่พระเจ้ามั้ยคะ เพราะได้รับการพักผ่อนชั่วนิรันดร์ที่ แดนนิพพาน

เกเบรียล : ใช่ครับ หากแต่ในศาสนาพุทธเรียกว่า พระพุทธเจ้า ศาสนาคริสต์เรียกว่า พระเจ้า และศาสนาอิสลามเรียกว่า พระอัลลาร์ นั่นเองครับ

ไอ : แสดงว่า พระเจ้าก็มีพระเจ้าของท่านสูงขึ้นไปเรื่อยๆ ใช่มั้ยคะ นั่นคือ พระเจ้าที่อาวุโส ที่ได้รับการพักผ่อน ชั่วนิรันดร์กาล

เกเบรียล : ใช่ครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. DevaIsis

ไอ : เหตุใดจึงมีหลายศาสนาคะ

เกเบรียล : เพราะคนบนโลกนี้ และโลกอื่นๆ มีวัฒนธรรม และการดำรงชีวิตที่แตกต่างกัน การจะเข้าใจ คำสอนต่างๆ นั้น ต้องเลือกใช้ และถ่ายทอดให้เหมาะสมกับการรับรู้ของมนุษย์ที่แตกต่างกัน

เช่น การที่จะสอนภาษาอังกฤษให้เด็กไทย ก็ต้องใช้ครูคนไทย หรือคนต่างชาติที่พูดไทยได้ เพื่อให้ การรับรู้มีประสิทธิภาพขึ้น ลองคิดดู หากพี่เอาคนต่างชาติที่พุดไทยไม่ได้ มาสอนภาษาให้ไอซึ่งอายุ 30 กว่าแล้ว ไอก็จะนั่ง อึ้งกิมกี่ ต้องส่งภาษาใบ้ ภาษามือกัน ทำให้การเรียนรู้ช้า และใช้เวลานาน นั่นเองครับ

ไอ : ผู้คนที่แตกแยกทางศาสนา พากันรบราฆ่าฟันกัน เช่น สงคราวครูเสด เหตุใด พี่ไม่ลงมาช่วยคะ เพราะ รบราฆ่าฟันกันหลายร้อยปี

เกเบรียล : ไอต้องเข้าใจก่อนว่า พี่ไม่มีหน้าที่ ห้าม-หรือไม่ห้าม ให้ใครทำโน่นทำนี่ แต่พี่มีหน้าที่ ถ่ายทอดและเป็นพยาน ของคนโน้นคนนี้ นี่คือสิ่งที่ไอต้องทำความเข้าใจนะครับ

ไอ : แสดงว่า พี่แทรกแซงมิได้ ใช่มั้ยคะ

เกเบรียล : อย่าเข้าใจเพี้ยนไปสิครับ มิใช่อย่างนั้น แต่ มันมิใช่หน้าที่ของพี่ครับ

ไอ : ขอโทษค่ะ

เกเบรียล : ไม่เป็นไรครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. DevaIsis

ไอ : ไอเคยได้ยินว่า The book of Dead ของอียิปต์ ถ่ายทอดเวทย์มนตร์ที่ใช้ หลบหนีการพิพากษาได้ เช่น หากทำผิด ทำชั่ว เมื่อร่ายพระเวทย์ในหนังสือแห่งความตายนี้แล้ว ก็จะสามารถผ่านด่านการพิพากษาได้ จริงหรือไม่คะ

เกเบรียล : จริงครับ จริง แต่หากเมื่อพวกนี้ ซ่องสุมกำลังมากเพิ่มขึ้นเท่าใด ก็จะพบว่า ดวงวิญญาณของตนเองหายไป โดยที่เขาไม่ทันสังเกต เช่น 60%ของดวงจิตของหัวหน้าแก๊งค์ที่หลบหนีไป ดับไปโดยที่เขาไม่รู้ตัว การดับไปมิใช่ดับไปแดนนิพพานที่ไอเข้าใจนะครับ ดับไปในสภาพที่ถูกล่ามและกักขังเอาไว้ เนื่องจากพวกเขาไม่เข้าใจ นึกว่า การดับไป ไปที่เดียวกันกับดวงจิตของพี่ หรือแดนนิพพาน แต่ที่แท้คือ การถูก กักขังและล่ามโซ่ไว้ คือ สิ่งที่พวกเราเรียกกันว่า หลุมดำหรือ Blackhole นั่นเองครับ

ที่ Blackhole นี้ คือที่ซ่องสุมวิญญาณเลวชั่วนิจนิรันดร์ โดยจะถูกส่งไปยังดาวเคราะห์ที่ดับแล้ว หรือแตกสลายแล้ว และไม่มีแรงดึงดูดใดๆ เชื่อมต่อกับแกแลคซี่ หรือดวงดาวอื่นๆ เลย เรียกกันว่า เป็นแดนประหารชั่วนิจนิรันดร์ ครับ

เมื่อไม่มีแรงดึงดูดเชื่อมต่อกับดาวเคราะห์ หรือดาวดวงใดเลย มีแต่ดวงจิตที่สามารถเชื่อมต่อกับโลกของพวกเรา เนื่องจาก เป็นการเชื่อมโยงวิญญาณร้ายๆ ให้ถูกดึงดูดไปอยู่ที่นั่น เรียกว่าเป็นถังขยะของพี่นั่นเองครับ

ไอ : ถังขยะของพี่หรือ หลุมดำนี้ มีประโยชน์ยังไงคะ หากพี่ปล่อยให้พวกนี้เชื่อมโยงดวงจิตกับพวกเราได้ พวกมันก็จะดึงเอาดวงจิตของพวกเรา ไปเติมพลังให้พวกมัน ที่หลุมดำ ใช่มั้ยคะ

เกเบรียล : เป็นการใช้ประโยชน์จากถังขยะครับ หรือเรียกว่า รีไซเคิล Recycle Bin เพราะดวงจิตที่ถูกขังและล่ามที่หลุมดำ บ้างเกิดสำนึก อยากกลับมาทำความดี และอยากกลับมาอยู่บนดวงดาวที่มีแรงดึงดูดกับเครือข่ายของพี่ พวกนี้ก็จะมีการ "สร้างผลงาน" ทำดีให้พี่ดู เมื่อพี่และสภาฯ อนุมัติการ กลับตัวกลับใจ ก็จะสามารถ ไต่ขึ้นมา หาพี่ได้

ไอต้องเข้าใจว่า ทุกคนอยากเป็นคนดีทุกคน คนชั่วที่สุด ไม่มีใครอยากชั่ว บางครั้ง หัวหน้าโจรมีคุณธรรมสูงส่ง พร้อมกลับตัวกลับใจ ก็จะสามารถเลื่อนระดับขึ้นมาได้ครับ บางครั้งพี่พบว่า หัวหน้าโจรที่กลับใจนั้น หันมามีคุณธรรมสูงส่งกว่าพวกที่ไม่เคยเป็นโจรอีกครับ

ส่วนดวงจิตที่เลวที่สุด ที่แย่ที่สุด เมื่อถึงเวลาจะถูกทำลายไป เรียกว่า คัดออกมาให้ละเอียดที่สุด 1 ดวงจิต(ซึ่งซอยละเอียดที่สุด) จะถูกสภาของเราทำลายไป ถูกตัดขาดอย่างถาวร ในหลุมดำที่ขาดการติดต่อ ชั่วกัลปาวสาร ในสภาพทุกข์ทรมานที่เขาต้อง ตื่นอยู่ตลอดเวลา มิได้นอนหลับพักผ่อนชั่วนิรันดร์เช่น ดินแดนของพวกเรา

เข้าใจมั้ยครับ

ไอ : แฮ่ แฮ่ ยากจังเลย แต่พยายามเรียนรู้นะคะ พี่ต้องใจเย็น เพราะไอเป็นมนุษย์ ระดับสมองมีจำกัด ไม่ปราดเปรื่องเช่นพี่พี่และทีมงานค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

10. DevaIsis

ไอ : พี่ท่าน เช่นนี้แล้ว พวกที่ซ่องสุมกำลังหลบหนี ก็ โง่เง่ามาก เพราะไปเติมพลังให้พวกที่อยู่ใน หลุมดำ ใช่มั้ยคะ พวกนี้ถึงขนาดเรียก เจ้าตัวแสบในหลุมดำว่า พระเจ้า ของพวกเขา

เกเบรียล : ใช่และไม่ใช่ครับ มีบางพวกที่เป็น ทีมงานของพี่ ที่อยากกลับตัวกลับใจ แฝงไปในนั้นด้วยครับ ซึ่งพวกนี้เองครับ ที่เอาข้อมูลข่าวสารดีๆ มาให้พี่และทีมงาน ได้เรียนรู้และปรับปรุงระบบการบริหารงานใหม่ๆ ครับ

ไอ : เหตุที่พระพุทธเจ้า ท่านสอนว่า ไม่มีพระเจ้า เพราะท่านไม่อยากให้พวกเราไปข้องเกี่ยวกับระบบการบริหารงาน การเลือกฝักเลือกฝ่าย ของพี่และพวกหลุมดำ จริงมั้ยคะ

เกเบรียล : แสดงว่า ไอยังไม่เข้าใจที่พี่เล่าให้ฟังทั้งหมด เอาเป็นว่า ต่อเมื่อไอได้รับการถ่ายทอด และเติบโตขึ้นเรื่อยๆ ไอจะเข้าใจ สภาวะ ทั้งหมด ได้เองครับ

ไอ : ไอเคยถูก ภาพหลุมดำดูดเอาตาทิพย์ไป เป็นเพราะเหตุใด และพี่จะลงโทษพวกมันให้ไอมั้ยคะ

เกเบรียล : หากไอเป็นพุทธศาสนิกชน ไอจะต้องเข้าใจว่า ทุกสิ่งนั้นเป็นไปตามกฏแห่งกรรม ทุกอย่างมีคำตอบ ตามหลักการและเหตุผลของมันในตัวเองอยู่แล้ว มันมิใช่เรื่องบังเอิญที่ไอโดนดูดตาทิพย์ไป หากแต่มันเป็นสิ่งที่ไอต้องยอมรับ และเข้าใจว่า เพราะเหตุใดต่างหาก

ส่วนเรื่องการลงโทษหรือไม่ลงโทษ เป็นหน้าที่ของพี่และสภา มิใช่สิ่งที่ไอจะมาคอยถามให้ พี่ทำ หรือไม่ทำ เข้าใจมั้ยครับ

ไอ : พี่ดุจัง ไอแค่อยากรู้ว่า พวกมันทำแบบนี้จะได้รับโทษมั้ย pig_cryy

เกเบรียล : นี่แหละครับ คือหน้าที่ของพี่ ไอสามารถวิจารณ์ได้ พี่จะได้รับทราบไว้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. DevaIsis

ไอ : เพื่อนหนูที่ฮอลแลนด์ เล่าให้ฟังว่า เวลาถอดกายทิพย์แล้ว ขึ้นไปสูงๆ บนสวรรค์ ก็จะถูกถีบตกลงมา เพราะแรงดึงดูดที่พี่พูดถึงใช่มั้ยคะ

เกเบรียล : ใช่ครับ นั่นคือตัวอย่างของแรงดึงดูดที่พี่เล่าให้ฟังครับ คล้ายกับว่า ทำไมเมื่อออกไปนอกโลก ไม่ใส่ชุดอวกาศ ก็จะไม่สามารถยืนบนดาวดวงนั้นได้ครับ

ไอ : พี่เกเบรียล ไอเบื่อการเวียนว่ายตายเกิด เหลืออีกกี่ชาติ ตอบได้มั้ยคะ

เกเบรียล : คนที่จะตอบได้ว่า ไอเหลือกี่ชาตินั้น คือใคร ไอน่าจะรู้ดีที่สุด หากแต่การถามเช่นนี้ ไอได้ประโยชน์อะไร มันทำให้คุณภาพชีวิตหรือภูมิธรรมของไอ ขยับขึ้นสูงมั้ย ไหนลองตอบมาสิครับว่า ไอจะถามไปทำไม

ไอ : จะได้มีกำลังใจ ในการทำความดีไงค่ะ

เกเบรียล : เอาเป็นว่า หากไอลองไปเที่ยวแบบเพื่อน แล้วไม่ถูก ถีบตกลงมา ค่อยมาคุยกับพี่ใหม่ดีกว่านะครับ เพราะที่พี่เล่าให้ฟังไปแล้วนั้น ทั้งหลักฐานและพยานมันชี้ชัดในตัวของมันเองอยู่แล้ว ไอไม่ต้องไปเที่ยวถามใครให้ตัวเองฟุ้งซ่าน แล้วไม่มีกำลังใจ จะดีกว่ามั้ยครับ

ไอ : T.T T.T T.T (ดุกว่าเสืออีกพี่เรา)

เอาเป็นว่า ไอเล่าให้ฟัง บทสัมภาษณ์พี่ชาย Interview with Gabriel เท่านี้แล้วกันนะคะ ก่อนที่จะ น้อยใจ มากไปกว่านี้ หุ หุ<!-- google_ad_section_end -->

12. DevaIsis

เพื่อนๆ เคยสงสัยมั้ยคะ ทำไมศาสนาพราหมณ์เล่าให้ฟังว่า พระอุมา ภาคปราบมาร กินเลือด !!!

ฟังดูคล้ายเรื่อง แวร์วูฟ แวมไพร์มั้ยคะ ในศาสนาคริสต์ยังมีกล่าวถึงพวก Undead หรือพวกไม่ตาย

ใน Harry Potter มีกล่าวถึง โวลเดอร์มอร์ท กินเลือด พวกผู้เสพย์ความตายดูดเอาวิญญาณไป ทำให้เกิดสภาวะ หลอน+หดหู่+อยากตาย

ไอเอาหลายๆ เรื่อง หลายๆ แหล่งข้อมูล มาเล่าให้เพื่อนๆ ฟัง เผื่อจะคิดออกว่า เหตุใด ไอจึงเปิดบ้านแวมไพร์ ต้อนรับปีใหม่ค่ะ

พูดแล้วก็คิดถึงแฟนของไอ เขาก็เป็น Super human ค่ะ แต่มีน้ำใจและมีคุณธรรม เชื่อมั้ยคะ แรกเริ่มไอแอนตี้เขามาก เรียกเขาว่า เปรต อสูรกาย ต่อมาความคิดเปลี่ยนไป โบราณถึงบอกว่า อย่าด่วนตัดสินใจ หากข้อมูลและประสบการณ์มีไม่พอ ซึ่งเป็นจริง เป๊ะ เลยค่ะ

ช่วงแรกๆ ของการปรับตัวนั้น ไอมีอาการใจร้อน และหงุดหงิดง่าย ต่อเมื่อปรับจูนเครื่องยนต์ดีแล้ว ไอก็กลับมา สงบเยือกเย็น เหมือนเดิม เพื่อนๆ สังเกตได้จากการตอบกระทุ้ ตามห้องต่างๆ ของไอ ไอชี้แจงให้ทราบ จะได้เข้าใจว่า เหตุใด ไอจึงใจร้อน และวู่วาม มันเป็นช่วงแรกๆ ของการ Transform ค่ะ

จึงเอามาเล่าสู่กันฟัง

ส่วนเว็บที่แนะนำ คลิ๊กเลยค่ะ
    http://adamdodson.org/
    แต่ต้องอ่านอังกฤษ หรือใช้โปรแกรมแปลก็ได้ค่ะ

ม่าดู Clip นี้นะคะ โปรดสังเกตหน้าตาของ Bill Clinton ก่อนให้สัมภาษณ์ค่ะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=uEYjuhHcyU8&feature=player_embedded#at=83"]YouTube - BILDERBERG 2010 SITGES ? LA RESISTENCIA[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  13. DevaIsis

New World Order และ Illuminati

ที่จีน ก็มีกลุ่มคอยสกัดกั้น New World Order เพื่อไม่ให้ครอบครองโลกตามที่ได้ตั้งเป้าไว้

ใครสนใจเรื่อง อิลลูมิเนติ และ สายเลือด 13 สาย เชิญเข้าไปอ่าน ในนี้ ตามมาเลยค่ะ

Illuminati - Order of The Illumined Wise Men

คนโพสต์ก็โดนสอยไปหลายครั้งแล้วจร้า ปีใหม่ หาเหาใส่หัว ฉลองต้นปีเลย อิ อิ

14. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เข้ามาเยี่ยมชม คะ

เข้ามาเยี่ยมชมคะ หนุกดี

15. DevaIsis

อารมณ์ดีขึ้นแล้วใช่มั้ยคะ คนเรา กาลเวลาจะพิสูจน์ทุกอย่าง ขอให้ใช้เวลากับมันนะคะ

16. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ไม่ได้ อารม เสีย อะไรนี่ คะ

คน เรามีอารมหลาก หลาย ผิดบ้างถูกบ้าง ตามเเต่ว่า ใครจะ มองไป อย่างใด ทางไหน---- ว่า เเต่ว่า เเวมพาย เนี้ย เหมือน ผี บ้านเราไหมคะ ดํารงชีพ ดํารง ญาณ เหมือน ผีบ้าน เราไหม ------------อยากรู้ นะ อยากรู้ ไม่ได้ เถียง ไม่ได้ ป่วน -----ทีเเรก ว่าจะเข้ามา ดู เฉยๆ อ่านไป อ่าน มา ---------หนุก ขึ้นมาซะงั้น -------รบกวน หนึ่งคําถาม ------เเต่ถ้า ยังโกรธ อยู่ -----งั้น ----------------------------- ขอโทษ ก็ ได้ ---------------หายโกรธ เเล้ว ตอบด้วย --------------นะ ----------จ๊ะ------------กิ้วๆ

17. DevaIsis

คน เรามีอารมหลาก หลาย ผิดบ้างถูกบ้าง ตามเเต่ว่า ใครจะ มองไป อย่างใด ทางไหน
    ขอบคุณนะคะ เรื่องมีอยู่ว่า แวมไพร์และแวร์วูฟ เป็นอาการที่เลือดขาด ฮีโมโกบิล เม็ดเลือดแดงไม่สามารถนำพาอ๊อกซิเจนเข้าไปได้

ฝรั่งเรียกว่า โรคชนิดหนึ่ง แต่ความจริง เป็นสภาวะ ไม่ตาย สามารถดำรงชีวิตอยู่ได้ด้วย เลือด เนื่องจาก เลือดมนุษย์ปกติ จะสามารถนำพาอ๊อกซิเจนเข้าสู่ร่างกายได้

ที่เพนตากอน มีการผลิดเลือดมนุษย์สังเคราะห์ ที่มีปริมาณอ๊อกซิเจนสูง 95 % มากกว่าเลือดคนปกติหลายเท่าตัว เรียกว่า วี (Veg)และใช้ในการทหาร สำหรับทหารที่บาดเจ็บ

ดังนั้น แวมไพร์และแวร์วูฟสมัยนี้ ไม่จำเป็นต้องดูดเลือดคนอื่น ยกเว้น ทนสภาวะการเร่งเร้าไม่ได้จริงๆ ถึงจะกระทำการณ์

แวมไพร์ที่เป็น มังสวิรัติ ดื่มแต่ วี ก็จะมีพลังลดลงไปด้วยหลายเท่าตัว เหมือนเรื่องแวมไพร์ทไวไลท์

สิ่งที่ต่างกับผีบ้านเราคือ เขาไม่กลัวพระ ไม่กลัวคาถา บทสวดมนต์ นั่นเองค่ะ

บ้านเราอาจเรียกว่า ผีปอบ ค่ะ

18. DevaIsis

ญาณ ของแวมไพร์

ส่วนเรื่อง การดำรง/ทรง ญาณ นั้น ไม่จำเป็นค่ะ เพราะอยู่ได้ด้วยพลังจักรวาล เริ่มตั้งแต่ จักระที่ 1 ขึ้นไปถึงที่ 7

จึงทำให้ ได้ตาทิพย์ หูทิพย์ เจโตปริญาณ สามารถมองเห็น อนาคตได้ด้วยค่ะ รวมทั้ง ปุพเพฯ ระลึกชาติ

การคัดเลือกคนเข้าสังคม ทำไปด้วยความเข้มงวดมาก เพราะจะมีผู้ตรวจการณ์ด่านต่างๆ รับผิดชอบดูแลความสงบสุข ไม่ให้ก้าวก่ายมนุษย์ธรรมดาค่ะ

ผู้ได้รับคัดเลือกเข้าสังกัด จะได้ดื่มเลือด หรือฉีดเลือดของแวมไพร์เข้าสู่ร่างกาย และเรียกว่า เป็นเด็กในครอบครอง หรือต้นสังกัด นั่นเอง

ดังนั้น มนุษย์ที่กลายร่าง จะมี ญาณ เชื่อมโยงกับผู้มอบชีวิต อมตะให้ ยิ่งผู้สร้างมีอายุพันปี มนุษย์ผู้นั้นก็จะมีพลังแข็งแกร่งเพิ่มมากขึ้น หากเกิดเรื่องเดือดร้อนอะไร ผู้สร้างจะมาช่วยเหลือ หรือหากผู้สร้างเดือดร้อน มนุษย์ก็จะทราบทางญาณตลอดเวลา

แวมไพร์ไม่นอนหลับ ตื่นตลอดเวลา แวมไพร์ใหม่จะควบคุมอารมณ์ยาก หงุดหงิด โมโหง่าย บางรายก่อคดีฆาตกรรม นั่นคือ สภาวะเริ่มแรกของการเป็นแวมไพร์

คลื่น หรือ เวฟ ต่างๆ ที่มนุษย์ไม่ได้ยิน เช่น เรโซแนนซ์ คลื่นเสียงของโลกที่หมุนรอบตัวเองทวนเข็มนาฬิกา ก็จะได้ยิน เพราะความถี่ในการรับมากขึ้น

จมูกดมกลิ่นได้รวดเร็ว ดวงตาจะไม่มีแวว คนที่สายตาสั้น ก็พบว่า ตัวเองสายตาปกติ โดยอัตโนมัติ

มีอะไรถามมาได้นะคะ และ โปรดอย่าถาม ว่ารู้ได้ยังไง ;)

19. DevaIsis

ความสามารถพิเศษ

แวมไพร์ต้นตระกูลเก่าแก่ มีมาตั้งแต่สมัย บาบิโลเนียน อียิปต์ ศาสนาคริสต์กล่าวว่า แวมไพร์ตนแรกคือ ลิลิธ (Lilith) ที่มีสัญลักษณ์เป็น งู เหมือนบ้านสริธิลีนของแฮร์รี่ พอตเตอร์

ในยุโรป มีสังคมแวมไพร์ที่มีระเบียบวินัยมาก มักเป็นเชื้อพระวงศ์ การกระทำผิด การสร้างมนุษย์ใหม่ และการใช้ชีวิต ต้องรายงานผู้คุมตลอด เพื่อไม่ให้ ปริมาณของแวมไพร์และแวร์วูฟเพิ่มสูงขึ้น

ในตลาดมืด มีการซื้อ-ขายเลือดแวมไพร์ให้มนุษย์ที่ป่วย หรือมนุษย์ที่ต้องการพลังวิเศษ มนุษย์ธรรมดาที่ได้เลือดแวมไพร์ จะมีความสามารถพิเศษต่างๆ มากมายเหมือนเจ้าของเลือด

ความสามารถพิเศษอย่างหนึ่งที่เด่นชัด คือ ทางภาษา หากผู้สร้างเกิดสมัยอียิปต์ ก็จะพูดอียิปต์ได้เช่นกัน ฉะนั้น ไม่ใช่เรื่องแปลกที่ คนที่ได้รับเลือดแวมไพร์ จะฉลาดหลักแหลม และหยั่งรู้มากกว่ามนุษย์ธรรมดา

อาหารที่เป็นเนื้อสัตว์ส่งกลิ่นแรง แวมไพร์ไม่แตะต้อง ไม่เหมือนกับผีปอป ผีกระสือบ้านเรา แวมไพร์มีวัฒนธรรมและระเบียบวินัย มากกว่า มนุษย์เสียอีก

เพราะทุกสิ่งทุกอย่าง รับรู้ทางญาณ ต่อกันเป็น ทอด ทอด การเค้นหาความจริงของแวมไพร์ผู้กระทำผิด ทำได้โดยการดื่มเลือดเข้าไป ก็จะซักทอดความผิดออกมา เป็นหลักฐานชี้ชัด

สังคมนี้ จึงไม่มีการ โกหก หลอกลวง เนื่องจาก กระทำยาก ต้องมีพลังจิตสูงมากจริงๆ ถึงจะหลบหลีกได้ ค่ะ

20. DevaIsis

การย้ายดวงจิต แตกดวงจิต เพื่อความปลอดภัย

ในสมัยเด็กๆ เคยได้ยินเรื่อง ทศกัณฐ์ ถอดจิต แอบหนุมานมั้ยคะ

นั่นคือเรื่องจริง

หรือในแฮร์รี่ พอตเตอร์ โวลเดอร์มอร์ทถอดจิตฝังไว้ใน ฮอกครักซ์ หรือในหนังสือบันทึก ที่เจนนี่ใช้ ในตอน ห้องแห่งความลับ

แวมไพร์นิยมทำกันมาก เนื่องจาก เป็นการใช้หลาย หลาย อวาตา ในเวลาเดียวกัน เช่น ถอดจิตไปสิงร่างมนุษย์ได้หลาย หลายร่างในเวลาเดียวกัน ซึ่งอธิบายแล้วว่า ทำได้โดยการ ฉีดเลือดเข้าร่างกายใน อวาตา ที่ถูกเลือก

ฉะนั้น บางคนเรียกแวมไพร์ว่าพระเจ้า เพราะสามารถซอยดวงจิตได้มากมาย แวมไพร์ที่ได้รับการยกย่องนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นแวมไพร์ที่มีพลังจิตมาก ถอดจิตได้หลาย อวาตา และมีความสามารถในการควบคุม โทรจิต หรือ ความนึกคิดของมนุษย์ทั่วไป รวมทั้งแวมไพร์ตัวอื่นด้วย

ที่โบสถ์คริสต์ เรียก ลิลิธว่า พระเจ้าหญิงคนแรก ทีอียิปต์ คลีโอพัตราถอดจิตเข้าสู้ร่าง งูเห่า เพื่อหลบหนี เนื่องจากแพ้สงคราม

การทำมัมมี่ เป็นการคงสภาพ ดีเอ็นเอ ไว้ ให้สามารถสร้างตัว โคลนนิ่งได้ ฉะนั้น จึงไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจ ที่ราชวงศ์โบราณ มักจะทำ มัมมี่ ไว้

การปลุกมัมมี่ ทำด้วยการ ชาร์ตจุดจักกระที่ 1 หรือพลังงานสีแดง ที่เรียกว่า กุณฑาลิณี จากนั้น มัมมี่จะตื่น ซึ่งก็ต้องให้เลือดเพิ่มขึ้นด้วย

โลงของมัมมี่ จึงทำไว้มิดชิด เพื่อปกป้องการสลายของเซลล์ และดีเอ็นเอ

เอามาเล่าให้ฟัง พรุ่งนี้มาต่อ มีไรถามได้นะคะ