เปิดสมาคม "คนอยากรวย" แห่งประเทศไทย ที่นี่ !!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 22 ตุลาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    "รักไร้พ่าย" ขอกราบสวัสดีมิตรรักนักอ่านทุกท่าน

วันนี้มาขอก่อตั้งสมาคม คนอยากรวย แห่งประเทศไทย

( อิอิ ทึกทักเอาเองครับ )

ไว้สำหรับคนที่อยากรวย ไม่อยากจน ได้มาอยู่ใต้ชายคาเดียวกัน

โดยประธานสมาคมได้แก่ นายกสมาคม "รักไร้พ่าย"

ที่อยากรวยไม่แพ้ใคร

ใครอยากรวย มาลงชื่อเข้าสมาคมได้เลยจ้า

ผู้ใดที่อยากรวยแล้วมาร่วมลงชื่อ ขอให้รวยกันทุกคน
    ให้ได้จับเงินแสนเงินล้าน

ใครที่ค้าขายก็ขอให้ต้อนลูกค้าเข้าร้านได้เยอะๆ

ใครที่เป็นหนี้ ขอให้ได้หนีหนี้อย่างสวัสดิภาพ

ใครที่เก็งหวยอยู่ ขอให้ได้เลขเด็ดๆ ทุกงวด

ใครเล่นพนัน ขอให้ได้ 2 เด้ง เอ๊ย เซนซอร์ๆ !!

คนเราถามจริงๆใครมั่งไม่อยากรวย แทบทุกคนก็อยากรวยทั้งนั้น
    แต่มีกี่คนที่รวยดั่งใจหวัง

แสดงว่ามันต้องมีเคล็ดลับอะไรหรือ วิถีอะไรที่ทำให้รวยสิน่า

มันก็มีหลายปัจจัยนะ

แต่ว่า เราๆท่านๆ มาหมกตัวอยู่ในห้องดูดวง ก็ต้องพูดถึงปัจจัยเรื่อง
    ดวงก่อนนะ

ใครดวงจะรวยหรือดวงจะไม่รวย

ดังนั้น นายกสมาคมอย่างผมก็ต้องมาบอกเรื่องดวงใครจะรวยบ้าง

เอ๊า ใครอยากลุ้นดวงตัวเองจะรวยหรือไม่ ตาม นายกคนนี้มา
    ได้ลุ้นตัวโก่งแน่ 555

เริ่มจาก ดวงแบบ basic ๆ ก่อนนะ แล้วค่อยๆ ลึกขึ้นเรื่อยๆ

เริ่มจากวันเกิดก่อนนะ อย่าง วันจันทร์ อังคาร พุธ
    อย่างนี้ ก็ไม่อาจบอกได้ชัดเจนว่า คนที่เกิด วันอาทิตย์
    จันทร์ อังคาร จะรวยหรือไม่ เพราะมันยังกว้างอยู่

ในวันเกิด 7 วัน ตั้งแต่อาทิตย์ จนถึง เสาร์
    ก็มีโอกาสรวยได้ทั้งนั้น

แต่ว่า !!! ( มาแล้ว ช่วงเวลาแห่งการลุ้นระทึกมาแล้ว )

ใน 7 วันนี้ มีอยู่วันหนึ่งที่ ใครเกิดวันนี้แล้วโอกาส รวยจะน้อยกว่าเพื่อน
    หรือน้อยกว่าวันอื่นๆหรือรวยยากส์นั่นเอง

เอาหละครับ มาลุ้นกัน ใครจะโดนแจ๊กพ๊อต

ให้เวลาหายใจหายคอก่อนนะ 555

เอาหละ เมื่อพร้อมแล้ว ก็เตรียมตัวเตรียมใจได้
    คนที่โอกาสรวยน้อยกว่าเพื่อน คือ คนที่เกิดวัน

วัน !!

วัน. !!

( แหม ลีลาเยอะ จริงๆ เรา )

วันพฤหัสบดีครับ !!

เพราะว่า...

คนเกิดวันพฤหัส ไม่ได้เกิดมาเพื่อรวยนะครับ แต่เกิดมาเพื่อสร้างปัญญาบารมี

คนเกิดวันพฤหัส เป็นดาวครู คือเกิดมาพื่อคนอื่น เพื่อเสียสละตัวเอง สร้างความรู้ และให้แสงสว่างแก่ผู้คน

คนเกิดวันพฤหัสส่วนใหญ่ จะเป็นครูบาอาจารย์ทั้งนั้น
    สังเกตุไหมว่า คนเป็นครูไม่ค่อยรวยกัน
    แต่รวยความรู้ และรวยน้ำใจนะครับ เพราะครูต้องเสียสละตัวเอง
    ให้ความรู้เด็ก แม้ได้ผลตอบแทนน้อย เพราะครูคืออาชีพ
    ที่เสียสละและน่ายกย่อง เขาจึงยกวันพฤหัส เป็นวันไหว้ครูไงครับ
    นอกจากครู แล้ว ก็อาชีพ หมอดู หรือ พระ ส่วนมากเกิดวันพฤหัส
    หมอดูจึงรวยยากไง

ถ้าพูดตามดวง คือ คนเกิดวันพฤหัส ดาวการเงินจะเสีย แต่ดาวความรู้จะเด่น

แต่ที่ผมทำนายนี่เป็นแค่กว้างๆอยู่นะครับ อย่าเอามายึดติด
    คนเกิดวันพฤหัวอย่าเงพิ่งใจเสีย

เรื่องรวย ไม่รวย มันต้องดูให้ลึก ตั้งแต่ วัน เดือนปี เกิด จึงชัดเจน

ดูแค่วันเกิดมันยังกว้างอยู่นะ

แต่อย่างที่บอก พูดไปตามพื้นดวง

ดังนั้น ยกเว้น วันพฤหัสแล้ วันอื่น มีโอกาสรวย เพราะดาว
    การเงินไม่เสีย

เริ่มต้น อุ่นเครื่องแค่นี้ก่อน เดี๋ยวค่อยมาต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  2. gayraygayray

gayraygayray Active Member

17 สิงหาคม 2009
    เกิดจันทร์ครับผม อิอิ ขออยู่สมาคมนี้เลยเเล้วกันเพราะตอนนี้อยากรวย สืบเนื่องมรจากกำลังจนอยู่ อิอิ อยากรวยกะเค้าบ้างจะได้มีกำลังสร้างวัดสร้างวา สร้างพระสร้างเจ้า บ้าง ทุกวันนี้กำลังน้อยก็ทำไปตามน้อยครับ อิอิ รอเรียยจบมีงานทำก่อนเเล้วกัน คงมีกำลังทรัพท์ กำลังบุญมากกว่านี้ สาธุ รวย ๆ ๆ

3. 2pp

2pp เป็นที่รู้จักกันดี

:VO มาเป็นสมาชิกคนที่สองค่ะ
    ท่านนายกสมาคมคนอยากรวยแห่งประเทศไทย "รักไร้พ่าย" (good)

4. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    สมัครเข้าชมรมนี้ด้วยคนครับ น่าสนใจดี

5. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    มามา อยากรวย อยากรวย...ตามอ่านคุณรักไร้พ่ายนะคะ..
    เริ่มจับฉลากไปแล้ว 1 เบอร์ได้ครูบาอาจารย์ไป สร้างบุญบารมี ..
    จับฉลากอีกต่อไปเป็นไรหนอ ...ลุ้น ๆ เรารอรับบ้าน ที่ดิน รถ อิอิ ขอไม่เยอะไม่เอาพร้อมหนี้สินเด้อ พี่รักไร้พ่าย..จ่ายสดงดเชื่อ ..อิอิ

6. keamehy

keamehy Active Member

19 กันยายน 2009
    เกิดวันอาทิตย์ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค้าๆๆๆ

7. Perspectiev

Perspectiev Active Member

27 มิถุนายน 2009
    เป็นด้วยคนครับ แต่เกิดวันพฤหัสฯ นี่ดิ้ครับสงสัยจะจนทั้งชาติ หุหุ

8. cloudysky

cloudysky Active Member

เกิดวันเสาร์ครับท่าน ผมขอเงิน.. เอ้ย ขอร่วมด้วยครับ $__$

9. สัจจวาจา

สัจจวาจา Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    สมัครด้วยคะ เกิดวันพฤหัสบดี แต่อยากฝืนกฎคะ อยากร้วยอยากรวย

10. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอสมัครเป็นที่ปรีกษาสมาคมครับ (แต่ไม่รับปรึกษาเรื่องเงิน 55)

11. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

มาสมัครด้วย

อยากรวยคร้าาา อิอิ

มีแต่ความอยาก 555+++

12. kaowkus

kaowkus เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

13. aung1

aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    ถามตรงประเดน
    ตอบครับ
    อยากรวย และรวย นาน ๆ มีโชคตลอดเหมือนสายน้ำ
    ชาตินี้ ขอ ไม่ จน เจ็บ เจ๊ง
    ขอเฮงตลอด
    วันอังคาร สงสัยงวดนี้ ออก 13 เพราะโพสต์ลำดับนี้พอดี และเกิด เลขนี้พอดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  14. รักไร้พ่าย

แหม เผลอไปกินข้าวแป๊บเดียว กลับมามีเหยื่อมาติดกับ เยอะเลยนะนี่

เอาหละ คราวนี้ ผมจะทำนายเรื่องของ ความลำบาก และ ความสบาย ของชีวิต

บางคนชีวิตร่ำรวย แต่ต้องทำงานเหนื่อยยาก เห็นไหมครับ ต้องหาเงิน
    เลือดตาแทบกระเด็นกว่าจะรวย

บางคนรวยแบบสบายๆ วันๆนั่งเประชุม ให้ลูกน้องทำงานให้หมด ถึงเวลาก็ไปเซ็นสัญญา
    พอเกิดปัญหา ลูกน้องก็ช่วยจัดการให้
    นี่เรียกว่า รวยแบบสบาย

ดวงของคนที่ เหนื่อย กับ คนสบาย ดูตรงที่
    เวลาเกิดข้างขึ้น หรือ ข้างแรม นะครับ

ข้างขึ้น และ ข้างแรม แบ่งได้ 4 แบบ ดังนี้

1 เกิดแรมต่ำ

คือ ใครที่เกิดข้างแรม ตั้งแต่ แรม 1 ค่ำ จนถึง แรม 7 ค่ำ

เรียกว่า แรมต่ำ

ทำนายว่า คนนั้นจะต้องเหน็ดเหนื่อยในการหาเลี้ยงชีวิตไม่ว่า
    จะรวยหรือจน ต้องเหนื่อยใช้แรงกาย แรงใจกว่าจะได้เงินมา

เช่นคนที่มีอาชีพจับกัง ทำงานทั้งวัน เหนื่อยยากมากๆ
    หรือคนทำงานเป็นลูกจ้างยริษัท ต้องถูกเหมือนจิกหัวใช้ ไม่มีเวลได้พักเลย
    หรือเป็นเจ้าของบริษัทก็ต้องติดต่องานเอง ต้องวิ่งเต้นเอง มีปัญาหามาให้แก้ไม่หยุด

2 เกิดแรมสูง

คือ คนที่เกิดข้างแรม ตั้งแต่ 8 ค่ำ จนถึง 15 ค่ำ
    ทำนายว่า ต้องเหนื่อยในการหาเลี้ยงตัวเองพอประมาณ
    แต่ไม่เหนื่อยเหมือนคนเกิดแรมต่ำ
    เช่น หากทำงานเป็นลูกจ้างอาจได้ติดต่อลูกค้าเกือบทั้งวัน
    ไม่ค่อยมีเวลาหยุดพักมากนัก แต่ก็ไม่เหนื่อยมากเกินไป

3 เกิดขึ้นต่ำ

คือคนที่เกิดข้างขึ้น ตั้งแต่ ขึ้น 1 ค่ำ จนถึง ขึ้น 7 ค่ำ
    ทำนายว่า จะหาเลี้ยงตัวอง สุขสบายพอสมควร ไม่เหนื่อยมากนัก
    อาจเหนื่อยเป็นบางเวลา แต่ก็ยังมีเวลาพักผ่อนสบายๆได้

4 คนเกิดขึ้นสูง

คือเกิด ข้างขึ้น ตั้งแต่ ขึ้น 8 ค่ำจนถึง ขึ้น 15 ค่ำ

ทำนายว่า ชีวิตสุขสบายไม่เหนื่อยอะไรมาก
    มีเวลาพักผ่อน หรือหากเหนื่อยก็แต่ช่วงแรกๆ แต่ต่อไปจะสุชสบายยาว

( ผมเกิดช่วงนี้ อิอิ สบายๆ ชิวๆ เลย )

15. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    สมัครสมาชิกด้วยคนนะจ้ะ เกิดวันอังคาร

16. inoon

inoon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสมัครเป็นที่ปรีกษาสมาคมด้วยคนค่ะ วันเสาร์
    โชคดีไม่โดนเเจ็กพ๊อต

17. inoon

inoon เป็นที่รู้จักกันดี

*****แล้วจะรู้ได้ไงว่าข้างขึ้นข้างเเรม (ไม่เคยรู้เลยว่าข้างไหนจำเเต่วันเดือนปี)(smile)

18. ptham

ptham เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะ ด้วยสิ

เกิดวันอาทิตย์ครับ

19. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    สมัครด้วยคนเกิดวันศุกร์จ้า อยากรวยมากๆๆๆๆๆ

20. รักไร้พ่าย

ถึงเวลาลุ้นกันอีกแล้วนะครับ

ต่อไปจะมาบอกเรื่องของดวงการเงิน

ในบรรดา 7 วันนี้ อยากรู้ไหมว่า คนเกิดวันไหน ดาวงานเงินเด่นที่สุด

อิอิ

ไม่บอก !!

555

เฉลย ...

แอ่น แอน แอ๊น......

คนที่เกิดวันที่จะบอกนี้ คือ คนที่มีดาวการเงินเด่นที่สุด คือ

คนเกิด

วัน !!

วัน !!

วันศุกร์ !

เพราะว่า

คนเกิดวันศุกร์ เป็นดวงแห่งการเงินโดยตรงเลย

คนเกิดวันศุกร์ส่วนใหญ่จะหาเงินเก่ง

(ยกว้นพวกประเภทหนึ่งที่เรียกว่า วันศุกร์โดนสาป )

ในอดีต คนที่เคยเกิดวันศุกร์ ทำบุญให้ทานมามาก
    พอมาเกิดชาตินี้ จึงมีโอกาสหาเงินได้ง่ายกว่าวันอื่น

อาชีพของคนวันศุกร์ จะเป็นพวกทำงานเกี่ยวกับการเงิน

เช่น ทำงานแบงค์ หรือเป็นนายแบงค์

นอกจากนี้ คนวันศุกร์ส่วนใหญ่มักชอบดนตรี ศิลปะ บันเทิง
    เช่นพวก ดารา นักร้อง ที่ดังๆ วันศุกร์ทั้งนั้น

สังเกตุไหมครับว่า ทำไม ดารา นักร้อง พวกนี้จึงหาเงินได้มากมาย
    เป็นดาราถ่ายโฆษณาทีได้เป็นแสน เป็นล้านโดยเฉพาะ ดารา นักร้องที่เกิดวันศุกร์ จะได้เยอะกว่าวันอื่น

เปรียบเทียบกับวันพฤหัสที่เป็นอาชีพครู คนละเรื่องเลยใช่ไหมครับ

คิดดูมันก็แปลกดี คนทำงานช่วยสั่งสอน ให้ความรู้คนได้เงินนิดเดียว
    ที คนไปเต้นๆ รำๆ ได้ทีเป็นแสนๆ

แม้แต่ นักฟุตบอลคนนึง

ชื่อ เดวิด เบ็คแฮม

เกิดวันศุกร์เหมือนกัน
    และเป็นนักบอลที่มีรายได้มากที่สุดในโลกเลยนะ

ฉะนั้น คนเกิดวันศุกร์ จึงเกิดมาเพื่อเสวยบุญเก่า

แต่คนเกิดวันนี้ เสียที่คำพูดนะ ชอบพูดไม่ดี ทำไห้เสียลาภได้ง่ายๆ