เผย!พญานาคโผล่กลางหนองหาร ขณะ"คำรณ หว่างหวังสี"ถ่ายทำรายการ เกษตรฮอทนิวส์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 30 มีนาคม 2012.

1. “*อหิงสกะ*”

“*อหิงสกะ*” Active Member

ผมเชื่อว่าพระยานาคมีอยู่จริง แต่ไม่เคยเห็นหรอกครับ
    แต่ที่ถ่ายในคลิปและเรื่องตำนานหนองหารทั้งเชื่อและไม่เชื่อครับ
    แต่ชอบฟังเพลง ริมฝังหนองหารครับเสียงและทำนองไพเราะดี :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2012
  2. รักษ์11

รักษ์11 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010

พญานาค มีผิวหนังหรือเกล็ด ที่เซนซิทิฟ มากว่าปลาเยอะครับ

ปลาปกติทั่วไปถ้าไม่จำเป็นจริก็จะไม่ลอยขึ้นมาเหนือน้ำหรอกครับ

เพราะเกล็ดผิวหนังของพวกเขาไวต่ออากาศบนผิวน้ำและก็แสงแดดมาก

เพราะแสงแดด และภาวะอากาศที่เหนือน้ำจะทำให้ปลาปวดแสบ

ปวดร้อนผิวหนังมากครับ ถ้าในน้ำไม่ขาดออกซิเจน ปลาจะไม่ลอยขึ้นมา

เหนือน้ำเพื่อสูดอากาศ เพราะผิวปลาทนกับสภาวะด้านบนเหนือน้ำไม่ได้

พญานาคก็เช่นเดียวกันครับ

และพญานาคเป็นสัตว์ใหญ่ ตัวใหญ่ โดนสภาวะเหนือน้ำ ก็เหมือน

เอาน้ำร้อนผสมเกลือไปราดรดตัวเขานั้นเลยครับ

ปวดแสบปวดร้อนทรมานมากครับ

3. รักษ์11

รักษ์11 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    พญานาคเป็นสัตว์เดรัจฉานกรึ่งเทพ

ผู้ที่ได้ญาณวิเศษ ผู้มีบุญ หรือพระฐุดง ที่เคร่งในศีลธรรม

จึงจะเห็นตัวตนที่แท้จริงของเหล่าพญานาคได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2012
  4. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ถ้ารุ่นก่อนๆ ที่เห็นตัวเป็นๆ ชัดๆ จะจะมีนะครับ แต่ที่สมัยนี้เขาไม่ปรากฎให้เห็นแบบนั้นเป็นสาธารณะเพราะคนมันมีความอยากมาก แล้วถ้าเห็นเอาแค่ชูหัวชูคอมาให้ถ่ายเห็นกันชัดๆ จะเกิดอะไรขึ้น ไม่นับแค่คนในประเทศเราเองนะครับที่จะแห่มาพิสูจน์มาค้นหา ต่างประเทศก็คงจะมาด้วยพร้อมเครื่องมือที่จะรังควานเขาอีกเพียบ

เป็นคุณจะทำไง ถ้าอยู่ๆ ในเขตบ้านท่านมีแขกไม่ได้รับเชิญมาตั้งค่ายกันเป็นแรมเดือน บุกรุกในรูปแบบต่างๆ แล้วถ้าตอบโต้ก็ไม่ได้ คือยิ่งตอบโต้ก็ยิ่งแสดงให้เห็นชัดว่ามีจริง เอาแค่ความคิดพื้นๆ แค่นี้ก็คงจะพอตอบคำถามง่ายๆ ได้ว่าทำไมเขาไม่โชว์เต็มตัว ไม่ใช่เมื่อก่อนไม่มีนะครับ มีคนเจอ ชาวบ้าน เยอะแยะครับที่เคยเห็นจะจะๆ ตัวเป็นๆ ลองค้นดูกับพี่กู๋ในเน็ตดูก็ได้ ถ้าไม่มีมูลเขาจะโกหกให้ตัวเองเด่นไปทำไม เรื่องพวกนี้พูดไปมีแต่โดนนินทาเปล่าๆ

5. paislam

paislam เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ของดีมีอยู่กับตัวครับวิธีแบบพุทโธโลยี หากต้องการสัมผัสกับสิ่งที่มองไม่เห็น

ก็ควรหมั่นเจริญภาวนาให้มากๆ แล้วจะรู้ด้วยตัวเอง เห็นด้วยใจเอง

พอจูนคลื่นตรงกันเมื่อไหร่ก็จะได้เจอครับ เพราะโลกทิพย์นี้อยู่คนละคลื่นความถี่ของเรา

จึงทำให้มองไม่เห็น

คราวนี้ลองมาพิสูจน์แบบวิทยาศาสตร์ ตามความคิดผมนะ หากต้องการพิสูจน์จริงๆ ก็ลงทุนกันสักนิด นำกล้องวีดีโอความละเอียดสูงซ่อนไว้ใต้น้ำและบนบกเพื่อจับการเคลื่อนไหว24ชั่วโมงซึ่งเดี๋ยวนี้เก็บข้อมูลใส่ HDD มีความจุสูงมากๆบันทึกภาพเป็นเดือนๆก็ยังไม่เต็มพื้นที่ อาจจะใช้เครื่องบิน เป็นเครื่องบินบังคับติดกล้องวีดีโอบันทึกเหตุการณ์บนท้องฟ้า วิธีการนี้ใช้เฉพาะช่วงเวลาที่มีความแน่นอนหรือเป็นไปได้ที่จะได้เห็น ทำการบินลาดตระเวน ใช้ดาวเทียมเข้ามาช่วยก็ได้ครับ

ทั้งนี้ก็ไม่รับรองว่าจะได้เห็นหรือไม่เพราะวิทยาศาตร์มันยังคับแคบตรงที่มีแค่ จินตามยปัญญา กับ สุตมยปัญญา

แต่ไม่มีปัญญาที่เกิดจากการ ภาวนามยปัญญา แต่ประการใดซึ้งมีแต่พุทธโธโลยีเท่านั้นที่มีการเจริญปัญญาครบทั้ง 3 อย่างนี้ และ ภาวนามยปัญญานี้เอง เป็นปัญญาที่สูงที่สุดนำไปสู่การพ้นทุกข์ทั้งปวงครับ ขอสวัสดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2012
  6. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เหมือนกันคะ...เป็นครั้งแรกที่ดูคลิปในแนวพญานาคแล้วขนลุกทั้งตัวเลยคะ...เช่นกัน...ด้วยปัญญาอันน้อยนิด...และในแนวคิดแบบของตัวเองสำหรับคลิปนี้ดิฉันเชื่อคะว่าจริง....

7. chalida

chalida Active Member

น่าจะมีจริงนะคะ แต่ท่านไม่มาให้เราเห็น อาจจะต้องการความสงบสุข ไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับมนุษย์ คนละชั้นวรรณะกันค่ะ

8. Toon Eastern

Toon Eastern เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ก็เหมือนความรัก รู้ว่ามี แต่มองด้วยตาไม่เห็น

9. ผู้ป่วยทางจิตวิญญาณ

ผู้ป่วยทางจิตวิญญาณ สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2009
    :cool:ผมก็เคยเห็นนะคับ ลักษณะแบบนี้เลย แต่จะเห็นช่วงหลังชัดกว่านี้ เพราะมีโอกาสได้ไปดูบั้งไฟพญานาค กับครอบครัว ตั้งแต่สมัยอยู่ม.3 เหตุการณ์นั้นผมยังไม่เคยลืมเลยคับ...
    ....โปรดใช้วิจารณญาณในการชมนะครับ สาธุๆๆ

10. miss you

miss you เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2011
    เห็นหลังเป็นเงาขนาดนั้น ไม่เชื่อ ไม่รู้จะว่าไงละ เชื่อ100% ค่ะ เป็นการถ่ายคลิปที่ชัดที่สุดเท่าทีเคยเห็นมา(good)

11. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=T5SXFOzbf3E&feature=related]พญานาค - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=SKANzzOJ0x4&feature=related]ถ้ำเพียงดิน เมืองบาดาลของพญานาค1 2 Buddhist Clips - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=A3zg2vxSoqM&feature=related]บันทึกลึกลับ วังนาคินทร์คำชะโนด [1/5] - YouTube[/ame]

หาคราวๆ มาให้แล้วนะครับ ลองฟังดู ก็ไม่แน่เหมือนกันถ้าคนยอมรับว่าเป็นเรื่องปกติได้มากขึ้น ไม่แน่อาจจะมีถ่ายตัวเต็มมาให้ดูก็ได้

ดูรูปพญานาคอีกแบบไปก่อนนะครับ ท่านเป็นเทวดาแปลงกายมาให้ชม หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุนเป็นผู้ถ่ายไว้ ใช้ bb ถ่าย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.4 KB
      เปิดดู:
      156
  12. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    หยุดภาพนาทีที่ 1.52 ดูครับมันคือแผ่นหลังสีดำมะเมื่อมชัดเจนมาก
    ดูในยูทู๊ปแล้วขยายเต็มหน้าจอครับชัดโคตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2012
  13. yavoiii

yavoiii Active Member

30 พฤษภาคม 2010
    -ไม่มีเรือใครอยู่แถวนั้น แต่มีเรือของคุณคำรณ!!! เอ๊ะยังไง
    -เชื่อนะครับว่าพญานาคมีจริง แต่นั่นมันคลื่นน้ำนิ่ง แบบซึนามิอะครับ

14. pimkaew

pimkaew สมาชิกใหม่

ถ้าใครอยากเห็นตัวท่านพญานาคนะค่ะ ให้เข้าไปดูที่คลิปพญานาคได้ที่ตามเว็ปอ่ะค่ะจะมีอยู่คลิปหนึ่งที่มีท่านโผล่ขึ้นมาให้เห็นเหนือน้ำแล้วจะมองเห็นส่วนหัวของท่านจะมีหัวพญานาคขึ้นมาแล้วจะมองเห็นเหมือนมีหงอนอยู่ที่หัวด้วยตอนแรกที่เห็นตกใจมากค่ะ ว่าเห็นได้ไงแต่ชื่อคลิปเราก็จำไม่ได้นะค่ะเพราะดูนานแล้ว ท่านงดงามมาก ๆ ค่ะ ถ้าอยากเห็นก็ลองไปค้นหาดูนะค่ะ แต่เชื่อเถอะค่ะ ท่านมีอยู่จริง พอหลังจากที่เราดูคลิปนั้นแล้วนะตกกลางคืนมาฝันเห็นท่านเลยด้วย

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่อยู่ริมแม่น้ำโขง เชื่อว่าส่วนมากเคยเห็นภาพแบบนี้....
    ติงเองก็เคยถ่ายภาพไว้ กระนั้นก็ยังไม่กล้าระบุว่าคืออะไรแน่

16. มนต์ชัยIM

มนต์ชัยIM เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีอยู่จริง ฉะนั้นแล้วก็จงนำมาเป็นเทวนุสติให้เราตั้งใจในการทำความดีกันเถิด...

17. euro2004

euro2004 Active Member

LinkBucks.com - Get your share! ------ > เว็ปบอร์ดที่รวบเรื่องเรื่อง ของ พญานาค เข้าช่วยกันลง ข้อมูลและแชร์ประสบการณ์กันด้วยนะครับ

18. PumpDemon

PumpDemon Active Member

คุณคิดว่า เหตุผลมีอยู่ในตำนานหรือครับ

19. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ปฎิบัติธรรมขั้นสูงแล้ว มีอภิญญาธรรมผมว่าสามารถเห็นท่านได้นะครับ

20. jintanakarn

jintanakarn เป็นที่รู้จักกันดี

พญานาคมีแต่คงจะเป็นจิตวิญญาณ ร่างเนื้อคงจะไม่มีแล้ว..