เพชรพญาธร มีจริงไหม เค้าบอกผมไปทำกรรมไว้

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย surer, 18 เมษายน 2013.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

คืองี้ เมือนานมาแล้ว ผมได้ไปดูดวงกับ อ. ... ท่าน 1 สายกษิณ
    ท่านบอกว่าชาติก่อนผมเป็น ฤาษี เคยไปด่า เพชรพญาธร ไว้
    (อ. ท่านนี้ก็แม่นอยู่นะ รู้ในหลายเรื่อง แถมทักว่าท่างบ้านผมจะล้มป่วยหนัก 1 คน)
    ไม่ถึง 2 เดือน พ่อผมก็ช็อค ทั้งๆที่ทั้งชีวิต ไม่เคยเป้นมาก่อน (ก็แกเล่นไม่หลับไม่นอนดูบอลช่วงนั้นร่างกายอ่อนเพลีย)

เลยสงสัย เพชรพญาธร มีจริงไหม หรือเป็นแค่เรื่องเล่า

2. RaDii

RaDii เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    เหมือนจะอยู่ทางด้านมหาเสน่ห์ อ๊ะค่ะ

ก๊อบLink มาวางไม่เป็นเลยก๊อบข้อความสะเลยค่ะ

เพชรพญาธรคือ พวกกึ่งเทวดาที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ ชอบ เล่นดนตรีให้เหล่าบรรดากินรีที่มาเล่นน้ำฟังเป็นประจำ เป็นผู้ที่มีวิชาอาคม มีอิทธิฤทธิ์อย่างมาก มีลักษณะรูปร่างหน้าตาที่งดงาม ผิวกายสีทองนพเก้า

เป็นที่รักของ เพศตรงข้ามเป็นยิ่งนักใครได้ครอบครองเพชรพญาธรท่านว่า จะเป็นที่รักใคร่ของมนุษย์และเทวดาทั้งชายและหญิงเพชรพญาธร ของหลวงปู่รุ่นนี้ ถือเป็นรุ่นแรก และเป็นรุ่นที่หลวงปู่ค้นพบขุมมหาพลัง ที่มากมายกว่าที่เคยมีมา และจะกลายเป็นรุ่นตำนาน อีกรุ่นหนึ่ง เพราะจำนวนการสร้างไม่มาก อีกทั้งคงเอกลักษณ์ในความเป็นวัตถุมงคลทรงฤทธิ์

จะใช่มั้ย ไม่รู้อ๊ะค่ะ ==a

3. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน จขกท. น่าจะถาม อ.ท่านนั้นด้วยว่า เมื่อชาคิก่อนของชาติก่อนเพชรพญาธรเคยด่าเราบ้างหรือเปล่า ถ้าเคยด่าเรามาก่อนผมว่าน่าจะหายกันไปนะครับไม่น่าจะผูกพยาบาทเรา