เพลงคอยรักที่สถานี (พุ่มพวง ดวงจันทร์) ร้องโดย achiko 101

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย md626, 28 มิถุนายน 2013.

1. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

คอยรักที่สถานี ( Db )
    พุ่มพวง ดวงจันทร์
    Dbยืนชะเง้อคอยเธอจะกลับมาหา
    ไม่รู้ว่าเธอจะมารถขบวนไหน
    ฉันคอยคนดีอยู่ที่สถานีรถไฟ
    โอ้เหตุไฉนป่านนี้ทำไมเธอยังไม่มา
    ชะเง้อชะแง้เบิ่งตาแลเฝ้าแต่รอ
    นานแล้วหนอเธอไม่กลับมาหา
    เธอนัดฉันไว้ทำไมเธอลืมสัญญา
    ฉันยืนคอยที่ชานชาลา
    ที่รักจ๋าจงมาเสียที
    ยืนใจเต้นเมื่อเห็นรถไฟสายด่วน
    ฉันยืนรอดูอยู่หลายขบวน
    ทำไมไม่เห็นเธอมี
    ฉันยืนรอเสียเวลาตั้งหลายนาที
    หน้าตาก็ดีไม่น่าโกหกตลกกับฉัน
    ยืนชะเง้อตาเหม่อคอยเธอกลับมา
    ยอดรักจ๋าเธอหลบหน้าไปไหนกัน
    ฉันทนรอ รอด้วยใจไหวหวั่น
    ไยเธอกลับมาแปรผัน
    แล้วฉันจะคอยใคร
    ยืนใจเต้นเมื่อเห็นรถไฟสายด่วน
    ฉันยืนรอดูอยู่หลายขบวนทำไมไม่เห็น เธอมี
    ฉันยืนรอ เสียเวลาตั้งหลายนาที
    หน้าตาก็ดี ไม่น่าโกหกตลกกับฉัน
    ยืนชะเง้อตาเหม่อคอยเธอกลับมา
    ยอดรักจ๋า เธอหลบหน้าไปไหนกัน
    ฉันทนรอ รอด้วยใจไหวหวั่น
    ไยเธอกลับมาแปรผัน
    แล้วฉันจะคอยใคร

<embed AllowAccess="never" AllowAccess="never" type="application/x-mplayer2" pluginspage="http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/download/AllDownloads.aspx/" filename="http://palungjit.org/attachments/a.2739261/"name=MediaPlayer showc showstatusbar="1" width="330"height="80" autostart="0" showtracker="1" showaudiocshowpositi autostart="true" playCount="10">

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2739261/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะพริ้ง จริงใจ ได้อารมณ์เศร้าเหมือนคอยใครอยู่จริงๆ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้เดิมจริงๆ ถ้าพี่จำไม่ผิด น่าจะเป็นสวนสน มนต์สวรรค์ร้องไว้คนแรกนะน้องโกะ
    เวอร์ชั่น ของสวนสน ฟังแล้วสะเทือนอารมณ์มาก....

น้องโกะร้องเพลงนี้ ก็ได้อารมณ์ เหงา สับสน ใส่ลงมาเต็มๆ
    ว่าแต่ " หน้าตาก็ดี ไม่น่าโกหกตลกกับฉัน" นี่หมายถึงใครหรือเปล่า เฮ่อๆๆๆ...

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    หน้าตาดี น้องโกะว่าท่านอ๋องนั่นแหละครับ 555555555

5. md626

ขอบคุณพี่เทพนะคะที่เข้ามาเป็นประธานเปิดงานเพลงนี้ค่ะ

6. md626

ขอบคุณพี่อ๋องมากนะคะที่คอยเป็นกำลังใจให้เอ๋เสมอ
    และมีคติเตือนใจให้ทุกครั้ง
    ขอบคุณจากใจค่ะ

หน้าตาก็ดีไม่ได้หมายถึงใครหรอกค่ะ ร้องตามเพลงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2013
  7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ได้อารมณ์และเห็นภาพเลยครับ
    สงสารคนรอจัง เหมือนสายบัวรอเก้อ

8. md626

ขอบคุณพี่เบิ้มนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ