เพลงวันวาน***Acoustic unplugged*** Mead

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 11 กรกฎาคม 2019.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเป็นเวอร์ชั่นอคูสสติกสักชุดนึงนะครับ
    จับกีต้าร์มาขยับเพลงในอดีต 4-5 เพลงรวด
    เป็นเพลงที่หาดนตรีแท้ๆมาร้องยากหน่อย เลยต้องเล่นเอง อิๆ
    ว่างจากงานออกแบบก็พักสมองด้วยการร้องเพลงนี่แหละครับ

***เพียงกระซิบ*** ดิอินโนเซนต์
    ***จูบฟ้าลาดิน*** ดิอิมพอสซิเบิ้ล
    ***ชั่วนิจนิรันดร์*** Grand 'EX
    ***รักนิรันดร์*** ถูสมิง หน่อสวรรค์
    ***รักเพียงเธอ***วงชาตรี
    *** Rear Demo ***

บทเพลงของวันวาน เหมือนบันทึกเรื่องราวดีๆเอาไว้นะครับ
    ฟังแล้วก็จะหวนนึกไปถึงช่วงเวลาที่น่าประทับใจเหล่านั้น
    ขอให้มีความสุขในการรับฟังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2019 at 19:06
  2. SiTa

SiTa ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,225
    มาตัดโช๊ะ..พร้อมเอาไปฟังก่อนนอนนะคะ
    พรุ่งนี้จะมาคอมเม้นท์อีกที ฝันดีนะคะพี่มี๊ดพี่โอ๋

3. SiTa

SiTa ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,225
    ฟังเพลงที่ 3 อยู่ เคลิ้มเพลงชั่วนิจนิรันดร์จังง่ะ....พลิ้ว..ววว

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มาเร็ว เคลมเร็ว จริงๆนะครับนู๋ตา
    คืนนี้หลับฝันดี เป็นเด็กๆต้องเข้านอนไวนะครับ ดีต่อสุขภาพ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2019 at 19:54