เพลงหัวใจฝากถาม (ฝน ธนสุนทร) ร้องโดย achiko 101

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย md626, 3 กรกฎาคม 2013.

1. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเพลง : หัวใจฝากถาม
    ฝน ธนสุนทร

คิดถึงบ้างไหมในวันที่ไม่พบหน้า
    ใจเฝ้าคอยถามมาเวลาเธอหายไปนาน
    แวะมาทำให้รักเท่านั้นหรือในเมื่อวันวาน
    จึงเหมือนตั้งใจเดินผ่านทิ้งกันไว้กับความเหงา

พยายามเข้าใจที่เงียบไปเพราะงานคงวุ่น
    แต่ความไม่สมดุลหลายอย่างทำให้ซึมเศร้า
    ที่เคยทำให้เห็นก็เริ่มหายจากห้วงใจเรา
    สบายดีหรือเปล่าความรักเราบอกกล่าวได้ไหม

* ไปติดไอเลิฟยู จากใครจึงไม่เหมือนเก่า
    ทิ้งใครให้เหงาไม่ห่วงบ้างหรืออย่างไร
    ห่างเสียจนแม่ถามว่ายังติดต่อกันไหม
    ก้มหน้าแก้ตัวให้ทั้งที่ใจลึกเล็กสับสน

คิดถึงบ้างไหมในยามที่ไม่เจอหน้า
    คนที่ลืมสัญญาเขาว่าใจไม่กังวล
    วันนี้คำว่ารักที่สร้างฝันด้วยกันสองคน
    ยังเหมือนตอนเริ่มต้นหรือไม่หัวใจฝากถาม

(ซ้ำ *)

<embed AllowAccess="never" AllowAccess="never" type="application/x-mplayer2" pluginspage="http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/download/AllDownloads.aspx/" filename="http://palungjit.org/attachments/a.2746046/"name=MediaPlayer showc showstatusbar="1" width="330"height="80" autostart="0" showtracker="1" showaudiocshowpositi autostart="true" playCount="10">

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2746046/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

มันเป็นเรื่องแปลก ทำไมเพลงส่วนใหญ่ ส่วนมากจะออกมาแนวผิดหวัง (คนเขียนเพลง เก่งในการจินตนาการ บิ้วอารมณ์เพื่อให้เพลงนั้นๆออกมาแบบว่า.มีชีวิตอ่ะครับ.)
    ปล.อย่าลืมเพลงที่ขอนะครับ รออยู่ๆ.อิอิ.

3. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆ ตอนใกล้เที่ยงและให้กำลังใจครับ
    ฟังเพลงนี้แล้วทำให้นึกอยากฟังคุณเอ๋ร้องเพลง
    "ติด ร วิชาลืม" ครับ ช่วยจัดให้ทีครับ

4. md626

ขอบคุณพี่inni นะคะที่เข้ามาให้กำลังใจ

พร้อมกับมาทวงเพลงที่ขอ
    ได้เลยค่ะแต่ต้องขอร้องสไตล์เอ๋ก็แล้วกันนะคะ
    และก็ขอตามคิวด้วยก็แล้วกัน
    แฟนเพลงเยอะคิวยาวหน่อยค่ะ อิอิ

5. md626

พี่เบิ้มจะเชื่อเอ๋หรือเปล่า ว่าเมื่อวานเอ๋ก็ว่าจะร้องเพลง ติด ร วิชาลืมอยู่แล้วเชียว
    แต่ก็เปลี่ยนใจไปร้องเพลงนี้
    ทำนองมันคล้ายๆกันหนะค่ะ แต่เพลงนั้นเสียงสูงกว่าหน่อยนึง

เอาเป็นว่าเอ๋จะร้องให้ตามคิวก็แล้วกันนะคะพี่เบิ้ม

6. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอเพลงกันจัง ขอบ้างนะ ร้องให้ได้นะ นานแค่ไหนก็จะรอนะ
    เพลง รอง้อ ของ น้องจ้า ชาลิณี เพลงนี้ชอบมากๆๆๆๆ เสียงน้องโกะเข้ากับเพลงนี้ได้เลยนะครับ
    และเพลงนี้ก็เพราะๆ สุดๆ เลยนะครับ

7. md626

อารายกานเนี๊ย
    เห็นเอ๋เป็นสถานีวิทยุกันหรืออย่างไร

แต่นี่...ยากกว่าสถานีวิทยุอีกนะคะเนี๊ย
    เอ้า....เลือกที่จะรัก รักการร้องเพลงก็ต้อง สู้

งั้นเพลงที่พี่เทพขอก็ตามคิวก็แล้วกันนะคะ
    เห็นเอ๋เป็นคนใจดีเข้าหน่อย ขอกันเชียว
    เดี๋ยวก็ร้องเพลง จะขอก็รับขอซะเลย อิอิ

8. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงผมใครจะแซงคิวก็ได้นะ ไว้ตอนน้องโกะสบายใจแล้ะร้องก็ได้ ผมจะได้เก็บไว้ฟังในรถ ผมจะได้ลบเพลงน้อง จ้า ชาลีนีออก เป็น โกะ101 แทน อิอิ

9. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    อ้าว กระทู้น้องเอ๋เพลงไม่ดัง

ต้องโหลดมาฟังครับ

ทำนองและจังหวะของเพลงน่ารักดีครับ

เพราะมากเลยจ้าน้องเอ๋ ^^

( ป่านนี้นั่งร้องไห้ขี้มูกโป่งอยู่ไหนน๊อ เข้าเวปไม่ได้ )

10. Thep Tavada

แวะมาฟังเพลงเพราะๆก่อนนอนคืนนี้ครับผม

11. md626

จะว่าร้องไห้ขี้มูกโป่งใหญ่พอแล้วก็ว่าจะลอยไปตามหาเวปพลังจิตสักกะหน่อย
    แต่ก็บังเอิ๊ญ แอบไม่เจอะเข้าพอดี ดีใจจัง
    ขอบคุณพี่แคทนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้
    ไม่เจอกันตั้งนานเลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2013
  12. md626

ขอให้พี่เทพนอนหลับฝันดีนะคะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

13. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงนี้ไม่เคยได้ยินต้นฉบับเลย ฟังน้องเอ๋ดีกว่าเพราะดีจ๊ะ

14. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ฟังๆไปเพลงนี้เศร้านะ

15. md626

ฟังๆไปเพลงนี้เศร้านะ

ใช่ค่ะพี่เอ๋จริงๆเพลงนี้แอบแฝงความเศร้าไว้ข้างในค่ะ
    ขอบคุณพี่เอ๋ที่เข้ามาเป็นกำลังใจนะคะ