เพลง นอกจากคุณผมไม่รักใคร สามารถ บริบูรณ์เวช

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 24 สิงหาคม 2018.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลง นอกจากคุณผมไม่รักใคร ของคุณสามารถ บริบูรณ์เวช ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ครูพยงค์ มุกดา เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า

เพลง นอกจากคุณผมไม่รักใคร
    สามารถ บริบูรณ์เวช ขับร้อง
    พยงค์ มุกดา คำร้อง/ทำนอง
    เพลงนี้คล้ายทำนองเพลง When the girl in your arms is the girl in your hart.
    ขับร้องโดย Cliff Richard เมื่อปี คศ. 1961

นอกจากคุณผมไม่รักใคร ทุกห้องหัวใจ ผมมีคุณผู้เดียว
    ความรักภักดีแน่นเหนียว แลเหลียว รักคุณเท่านั้น
    นอกจากคุณผมไม่ขอมอง ผมไม่ขอปอง สำรองใครผูกพัน
    ใจภักดิ์ รักคุณเท่านั้น ไม่ใฝ่ฝัน ไหวหวั่นหญิงใด
    **รักคุณกว่าใคร ไม่รักใครกว่าคุณ
    ดวงใจไออุ่น เพื่อคุณไม่เพื่อใคร
    รักคุณแล้ว จะทุกข์สุขอย่างไร
    เป็นตายไม่หวั่นไหวเพียงขอให้การุญ
    นอกจากคุณผมไม่รักใคร ทุกห้องหัวใจผมมีไว้ให้คุณ
    ชื่นชู้ ขอเป็นคู่บุญ นอกจากคุณผมไม่รักใคร............**(ซ้ำ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2018
  2. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    เนื้อร้อง ทำนอง สละสลวย น่าฟังมากเลยครับพี่แซม อยากจะหาเวอร์ชั่นของ คลิฟ ริชาร์ด มาร้องบ้างซะแล้วสิ

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ เพลง When the girl in your arms is the girl in your hart.ขับร้องโดย Cliff Richard ไพเราะมาก เมื่อปี คศ. 1961 อยากฟังน้องแมนร้องจังเลย