เพลง แล้วจะเสียใจ By จอมยุทธ ไร้ค่าย

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Jomyuthraikai, 6 กันยายน 2018.

1. Jomyuthraikai

Jomyuthraikai Active Member

เนื้อร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    กลอง/กีต้าร์/เบส : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    ขับร้อง/เสียงประสาน : จอมยุทธ ไร้ค่าย

ถ้าฝันอยากทำสิ่งใดแล้ว ให้รีบทำตามความฝัน เพราะถ้าปล่อยให้เวลาผ่านไปแล้วก็ฝันไปเรื่อยๆโดยไม่ทำอะไรเลย วันนึงเมื่อสายเกินไปที่จะทำตามความฝันได้ วันนั้นก็อาจจะต้องเสียใจทีหลังก็ได้ที่ไม่ได้ทำตามความฝันของตัวเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ผมไม่ค่อยถนัดกับแนวร็อคเร็วๆสักเท่าไหร่นะครับ แต่ขอชื่นชมว่าเก่งมากเลยที่สามารถแต่งทั้งคำร้อง ทำนอง แถมทำดนตรีเองด้วย เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ประสบกับความสำเร็จ ถ้าไงอยากให้ลองทำแนวบัลลาด ร็อคซึ้งๆดูบ้างครับ อิอิ เผื่อผมจะขอดนตรีไปร้องคัฟเวอร์บ้าง