เพลง ไม่วิเศษ ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 15 มกราคม 2009.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขอนำเพลงเก่ามากๆของคุณธานินทร์ อินทรเทพ มาร้องในเวอร์ชั่นของ sam_sbcc นะครับเพี้ยนบ้างขออภัยด้วยเพราะเป็นเพลงจังหวะเร็วคนหนุ่ม(น้อย) อาจหายใจไม่ค่อยทันอิอิ....ชื่อเพลงคุณไม่วิเศษ (ไม่ได้ว่าใครนะครับแค่เหน็บแนมผู้หญิงนิดๆอิอิ) เชิญรับฟังครับ

เพลง คุณไม่วิเศษ
    ศิลปิน ธานินทร์ อินทรเทพ
    คำร้อง/ทำนอง พยงค์ มุกดา

คุณไม่วิเศษไปกว่าหญิงใด
    ที่ผมจะคุกเข่าให้ จะกราบไหว้งอนง้อ
    คุณอาจจะสาวคุณอาจจะสวยมากด้วยคนค่อยพะนอ
    คุณอาจจะรวยคุณอาจจะหรูมีผู้เอาใจเคล้าคลอ
    คุณอาจเป็นฟ้า คุณอาจเป็นหงส์ สูงส่งจนคนแหงนคอ
    แต่ผมไม่ขอ ไม่ขอใยดี

ใช่ผมวิเศษชาติเชื้อเหนือชาย
    แต่ผมไม่ขอทุ่มกาย ซึ่งศักดิ์ชายชาตรี
    ผมอาจจะรัก ผมอาจจะหวังคลุ้มคลั่งในความโสภี
    ผมอาจจะจน ผมอาจจะหิว ไส้กิ่วอดโซเหลือดี
    ผมอาจเป็นดิน ผมอาจเป็นกา คุณค่าอื่นใดไม่มี
    แต่เรื่องศักดิ์ศรี ผมมีฝังจำ

หากคุณอยากจะรักอย่างหญิงรักชาย
    หากคุณอยากจะหมายให้ความรักนำ
    อย่าเอาคนรักมายีมาย่ำ อย่ามองความรักว่าสูงว่าต่ำ
    เหยียบย่ำหัวใจ

คุณไม่วิเศษกว่าหญิงทุกคน
    หากผมจะทุกข์จะทน จะยากจนจำไว้
    คุณอาจจะซื้อคนซื่อคนสวยมาช่วยพยุงหัวใจ
    คุณอาจจะหาคนร่ำคนรวยมาช่วยศักดิ์ศรีวิไล
    คุณอาจมีฤทธิ์ มีอิทธิพล มีข้าฯปรนเปรอล้นไป
    แต่คุณจะไร้... ซึ่งความรักจริง........

[music]http://palungjit.org/attachments/a.488623/[/music]

--------------------------
    รายชื่อเพลงที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?...cc&forumid=188 <!-- / sig --><!-- edit note -->

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2023
  2. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    อย่าเอาคนรักมายีมาย่ำ อย่ามองความรักว่าสูงว่าต่ำ<O:p</O:p
    เหยียบย่ำหัวใจ<O:p</O:p

;aa37

ความรัก แท้ เป็นสิ่งที่มีค่ามาก
    ความรัก แท้ ให้ความรู้สึกที่บริสุทธิ์
    ความรัก แท้ มีแต่ความจริงใจ
    ความรัก แท้ คือ ซึ่งกันและกัน

มาย่ำ มายี
    มาเหยียบ มาย่ำ
    เปรียบสูง เปรียบต่ำ

แบบนี้ ไม่น่าใช่ความรัก หรอก
    <O:p

3. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ...หูยยยยคุณแซม...เพราะมากมายก่ายกอง...ร้องมาเยอะๆๆๆนะครับ..

4. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    ป๋า นะป๋า มาฮ้องเพลงประทับใจ๋คิมแต๊ๆเน้อ ฟังแล้วอยากฮ้องเพลงนี้เหมือนกั๋น คงต้องฟังป๋าฮ้องหลายๆเตื้อ เผื่อจะได้มีเวอร์ชั่นคิมออกมาพ่องเน้อครับ เพลงนี้ฟังดูเหมือนน้อยอกหม๋องใจ๋ จ๊ะใดก่บ่ฮู้ ป๋าฮ้องได้ไพเราะแต๊ๆเน้อครับ.....

5. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ตามพี่คิมมาฟังเพลงคุณแซมด้วย
    เสียงนุ่มๆ เพราะดี ยกนิ้วให้เลยค่ะ

;aa37

6. sam_sbcc

stefa อย่าเอาคนรักมายีมาย่ำ อย่ามองความรักว่าสูงว่าต่ำ<O:p</O:p
    เหยียบย่ำหัวใจ<O:p</O:p

;aa37

ความรัก แท้ เป็นสิ่งที่มีค่ามาก
    ความรัก แท้ ให้ความรู้สึกที่บริสุทธิ์
    ความรัก แท้ มีแต่ความจริงใจ
    ความรัก แท้ คือ ซึ่งกันและกัน

มาย่ำ มายี
    มาเหยียบ มาย่ำ
    เปรียบสูง เปรียบต่ำ

แบบนี้ ไม่น่าใช่ความรัก หรอก

ความรัก เปรียบเสมือนอากาศที่บริสุทธิ์
    ผู้คนย่อมปรารถนาได้สัมผัส เพื่อสุขภาพที่ดี
    ความรัก ก็เช่นกัน รักแล้วรักจริงรักจัง ซื่อตรงซึ่งกันและกัน นั่นแหละเป็นสิ่งวิเศษที่ทุกคนปรารถนาเหลือเกิน ปีใหม่นี้ขอให้เพื่อนๆได้รับความรักที่สมหวังทุกท่านครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.488623/[/MUSIC]<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2014
  7. sam_sbcc

jainwit
    ...หูยยยยคุณแซม...เพราะมากมายก่ายกอง...ร้องมาเยอะๆๆๆนะครับ..

ขอบคุณครับ เช่นกันครับเพื่อนๆจะได้ร่วมสนุกกับการฟังเพลงเพราะๆอีกหลายๆท่านในเวปพลังจิต โดยเฉพาะเพลงเก่าๆควรจะอนุรักษ์ไว้เป็นสิ่งที่มีคุณค่าและเป็นอมตะตลอดไป
    ;aa13;aa13;aa13

8. sam_sbcc

nisitt ป๋า นะป๋า มาฮ้องเพลงประทับใจ๋คิมแต๊ๆเน้อ ฟังแล้วอยากฮ้องเพลงนี้เหมือนกั๋น คงต้องฟังป๋าฮ้องหลายๆเตื้อ เผื่อจะได้มีเวอร์ชั่นคิมออกมาพ่องเน้อครับ เพลงนี้ฟังดูเหมือนน้อยอกหม๋องใจ๋ จ๊ะใดก่บ่ฮู้ ป๋าฮ้องได้ไพเราะแต๊ๆเน้อครับ.....

ยินดีตวยครับป๋าคิม ผมจะท่าฟังเพลงนี้ในเวอร์ชั่นป๋าคิม ฮ้องมาเวยเวยเน้อครับ น้อยอกหม๋องใจ๋พ่องอิอิ....คนงามนักก่อเป๋นจะอี้เนาะ
    :z7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2009
  9. sam_sbcc

Kob ตามพี่คิมมาฟังเพลงคุณแซมด้วย
    เสียงนุ่มๆ เพราะดี ยกนิ้วให้เลยค่ะ

;aa37

ขอบคุณครับ จะรอฟังเวอร์ชั่นป๋าคิมเร็วๆนี้ด้วยนะครับอิอิ
    thaxx

10. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณอาจเป็นฟ้า คุณอาจเป็นหงส์ สูงส่งจนคนแหงนคอ<O:p></O:p>
    แต่ผมไม่ขอ ไม่ขอใยดี<O:p></O:p>

;aa26

สูงส่งจนคนแหงนคอ
    แหงนคอนาน ไม่ไหวหรอก
    แหงนคอ ยืดคอยาว ก็ยังไม่ถึง
    แหงนคอ ถึงฟ้า ยังไงก็ไม่ถึง

แต่ผมไม่ขอ ไม่ขอใยดี

นึกว่า สาววิเศษ
    เอ้า ไม่วิเศษ ซะแล้ว

ความรัก หนุ่มสาว เท่าเทียมกัน
    นี่แหละ วิเศษ ที่สุด

11. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ;aa55;aa55;aa55;aa55;aa55
    ขอเชียร์ด้วยลูกโป่งค่ะคุณแซม

12. sam_sbcc

13. sam_sbcc

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  14. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    คุณไม่วิเศษกว่าหญิงทุกคน<O:p></O:p>
    หากผมจะทุกข์จะทน จะยากจนจำไว้<O:p></O:p>
    คุณอาจจะซื้อคนซื่อคนสวยมาช่วยพยุงหัวใจ<O:p></O:p>
    คุณอาจจะหาคนร่ำคนรวยมาช่วยศักดิ์ศรีวิไล<O:p></O:p>
    คุณอาจมีฤทธิ์ มีอิทธิพล มีข้าฯปรนเปรอล้นไป<O:p></O:p>
    แต่คุณจะไร้... ซึ่งความรักจริง........<O:p></O:p>

ชอบค่ะชอบ....กลับมาฟังเพลงนี้เป็นครั้งที่สองค่ะคุณแซม

;aa43;aa43;aa43;aa43;aa43

15. sam_sbcc

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  16. sam_sbcc

คุณอาจจะซื้อคนซื่อคนสวยมาช่วยพยุงหัวใจ
    คุณอาจจะหาคนร่ำคนรวยมาช่วยศักดิ์ศรีวิไล
    คุณอาจมีฤทธิ์ มีอิทธิพล มีข้าฯปรนเปรอล้นไป
    แต่คุณจะไร้... ซึ่งความรักจริง........