เพิ่งสมัครครับ " พระอภิธรรม 10 บท " ใครมีให้อ่านมั่งครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย นาย Huoto, 26 มีนาคม 2011.

1. นาย Huoto

นาย Huoto Active Member

มีท่านคนนึงผมรู้จักกันในเว็บ กีต้าร์ไทยพี่เค้าแนะนำให้อ่านครับแล้วจะเข้าใจในพระธรรม ขอความรู้หน่อยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ผมค้นหายังไงก็ไม่เจอ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมรู้จักแต่อภิธรรมมัถสังคหะ....ไม่เคยนับว่ามันมีกี่บทนะครับ.....

เอางี้ มีให้เรียนฟรี ทางไปรษณีย์ ของ อภิธรรมโชติกวิทยาลัย...เรียนจบได้ใบประกาศนียบัตร โดย มจร.

เข้าไปดูนะครับ....

ลานธรรมจักร • แสดงกระทู้ - เรียนพระอภิธรรม...ทางไปรษณีย์..."ฟรีตลอดหลักสูตร"

3. bennynaja

bennynaja เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    เรียน อภิธรรมโชติกวิทยาลัย อยู่เช่นกันคะ ดีมากคะ เข้าใจชีวิต