เมาเหล้าเมารัก-ชาตรี ศรีชล (ลูกป๋าแซม)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 16 ตุลาคม 2011.

1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    เพลงเมาเหล้าเมารัก
    ขับร้อง ชาตรี ศรีชล
    CIntro 8 Bars...7...8..<O:p></O:p>
    ...ถึงแม้ พี่จะขี้เมา เพื่อเจ้าพี่ ก็ยอมหยุดพัก<O:p></O:p>
    เดี๋ยวนี้พี่ เลิกเมาสุรา แต่ต้อง กลับมา กลับมาเมารัก<O:p></O:p>
    ...โฉมเอ๋ย โฉมเฉลา พี่รักเจ้าปาน จะกลืนกิน<O:p></O:p>
    น้อง อย่าดีดดิ้น อย่าหยามหมิ่น ว่าพี่ขี้เมา<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>
    ...ถึงเมาเหล้า เช้าสาย ก็หายไป แต่เมาใจ เพราะหลงรักเจ้า<O:p></O:p>
    พี่เมาประจำ ทุกค่ำทุกเช้า ยิ่งเสียกว่า เมาเหล้า นั่นคือพี่เมา ความรัก<O:p></O:p>
    ...ใบหน้า ในตา น้องหวานหวาน มองน้องนานนาน แล้วยิ่งพาล เมาหนัก<O:p></O:p>
    เนื้ออ่อน ให้พี่ได้นอน หนุนตัก เห็นหน้า นงลักษณ์ แล้วพี่ยิ่งชัก เมาใจ<O:p></O:p>
    ...พี่ติดเหล้า เมาง้ำ เพราะห้ามหัก แต่เมารัก รักนงค์ราม ห้ามไม่ไหว<O:p></O:p>
    เลิกเมาเหล้า แล้วซิเรา กับเมาใจ เมาเหล้า ไม่เท่าไร มาหนักใจ เมื่อเมารัก<O:p></O:p>
    Bars...7...8..<O:p></O:p>
    ...ใบหน้า ในตา น้องหวานหวาน มองน้องนานนาน แล้วยิ่งพาล เมาหนัก<O:p></O:p>
    เนื้ออ่อน ให้พี่ได้นอน หนุนตัก เห็นหน้า นงลักษณ์ แล้วพี่ยิ่งชัก เมาใจ<O:p></O:p>
    ...พี่ติดเหล้า เมาง้ำ เพราะห้ามหัก แต่เมารัก รักนงค์ราม ห้ามไม่ไหว<O:p></O:p>
    เลิกเมาเหล้า แล้วซิเรา กับเมาใจ เมาเหล้า ไม่เท่าไร มาหนักใจ เมื่อเมารัก<O:p></O:p>
    ไม่เมาเหล้า แล้วซิเรา กับเมารัก….<O:p></O:p>
    ไม่เมาเหล้า แล้วซิเรา กับเมารัก….<O:p></O:p>
    ไม่เมาเหล้า แล้วซิเรา กับเมารัก....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1727225/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ตัดให้เพลงเพราะๆ ครับ เพลงนี้คุ้นเคย แต่เรื่องเมาไม่มีครับ

3. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

แม้ว่าจะเพิ่งเคยได้ฟังเพลงนี้ แต่รู้ได้ถึงน้ำเสียงที่หวานนิดๆครับ
    เมาเหล้าไม่ดีๆๆ นะครับ :cool:

4. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    เพลงนี้ผมชอบมากๆครับ กะไว้ว่าจะร้องหลายครั้งแล้วลืมครับ 5555 จริงๆแล้วเคยร้องไปเมื่อนานมาแล้ว :D

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะครับเพลงนี้ ไม่ได้ฟังมาหลายสิบปีแล้ว
    เพลงนี้พี่ชายเคยร้องอัดเทปไว้ แต่ไม่มีดนตรี
    ดนตรีของคุณบุบนิมิตเพราะครับ ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ...

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    หุย ชอบด้วยๆเพลงนี้
    เสียงคนร้องก็....เหมือนจะเมาๆนะ อิอิอิ

7. บุพนิมิต

ขอบคุณมากๆสำหรับกำลังใจครับ....
    ผมเอา midi ของ nick karaoke มาเปิดด้วย windows media player อ่ะครับ...
    notebook ผมลงโปรแกรม nick ไม่ได้อ่ะครับ...ไม่มีทางเลือกครับ...
    เลยต้องเล่นดิบๆ...แล้วอัดลง notebook ด้วย nero wave ในห้องทำงาน...เสียงกระจายครับ...

8. บุพนิมิต

ขอบคุณท่านประธานครับ....
    ไม่รู้จะเริ่มเพลงอ่ะไรครับ...เอาเข้าจริง...เพลงลูกทุ่งก็ร้องยากน่าดูครับ....

เพลงนี้เอาใจคุณ urai ay ครับ (ตามคำขอ)....
    ตอนนี้ผมก็เลิกเมาแล้วครับ...แต่ป๋าแซมของผมยังเมาไม่เลิกครับ คิคิคิ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  9. บุพนิมิต

ขอบคุณมากๆครับคุณ san....
    แอบเขินในคำชมครับ...ฮ่าๆๆๆๆ....

10. บุพนิมิต

ได้เลยครับ...จะแอบมาฟังและมาเชียร์ครับ....
    เพลงเมาๆแบบนี้...มีความหลังเป็นการส่วนตัวอ่ะครับ...ฮ่าๆๆๆๆ

11. บุพนิมิต

ฮ่า.....เพลงเมา กะคนร้องเคยเมาครับ.....
    ตอนนี้เลิกเมาเด็ดขาดแล้วครับ....เหตุเพราะมะเร็งตับเล่นงานเกือบตายครับ...ฮ่าๆๆๆ

ร้องครั้งแรก...ฟังแล้วยังไม่ปลื้มครับ...แต่ตั้งใจมอบให้คนขอครับ อิอิอิ...
    เดี๋ยวจะกลับมาแก้ไขครับ...

ขอบคุณมากๆครับคุณไร...

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้ จำได้เลยอ่ะ พ่อชอบร้องจีบแม่ เวลาพ่อกรึ่มๆมาจากงานเลี้ยง
    ลูกๆก็เป็นกองเชียร์ เชียร์พ่อ รึเชียร์แม่ให้ว่าพ่อไม่รู้ ฮ่าๆ รู้แต่ว่า..ฮาดี
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ ^_^

13. บุพนิมิต

ขอบคุณมากๆครับคุณตา....
    กว่าจะร้องเพลงนี้ได้...เล่นเอาคอฝืดเลยครับ....
    สงสัยวัยจะไม่เหมาะกะเพลงลูกทุ่งซะแล้ว ฮ่าๆๆๆ....(หายใจไม่ทัน อิอิอิ)..