เมื่อกระผมและคณะได้น้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้นพุทธวงศ์ที่วัดท่าซุง

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย waythai, 24 ธันวาคม 2010.

1. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

ติดต่อขอรับพระบรมสารีริกธาตุ(ไม่มีค่าใช้จ่าย)ได้ที่ 08-2685-5608 หรือ 08-0261-0811 อั๋นครับ
    (ขอสงวนสิทธิ์ไม่ส่งพระบรมสารีริกธาตุทางไปรษณีย์โดยเด็ดขาดครับ เพื่อความเหมาะสมเป็นการแสดงความเคารพและไม่เป็นการปรามาสต่อพระพุทธองค์ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    http://palungjit.org/threads/มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า-10-สัณฐานแก่ทุกท่านโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น.244017/

http://palungjit.org/threads/เมื่อกระผมและคณะได้น้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้นพุทธวงศ์ที่วัดท่าซุง.290965/<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. simking

simking เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทั้งปวงค่ะ เมื่อเกิดสิ่งเป็นมงคลแล้ว ย่อมมีสิ่งตรงข้ามค่ะ
    ขอแจ้งคุณอั๋นและวัดต่างๆ ที่ได้รับพระบรมสาีรีริกธาตุค่ะว่า ตอนนี้มีมิจฉาชีพที่จ้องขโมยพระบรมสารีริกธาตุที่ได้รับไปประดิษฐานที่วัดค่ะ อย่างที่ดิฉันนำพระครูมุนีไปอัญเชิญมาประดิษฐานที่วัดเขาทับควาย ตำบลห้วยโป่ง อำเภอโคกสำโรง จังหวัดลพบุรี ตอนนี้โดนขโมยไปแล้วค่ะ เนื่องจากว่าทางวัดไม่มีตู้สำหรับตั้งตู้พระบรมสารีริกธาตุที่อัญเชิญไปที่แน่นหนาพอ ตอนอัญเชิญไปเราตั้งใจว่าจะให้ประชาชนในพื้นที่หรือที่สัญจรไป- มา
    ได้เข้ามากราบสักการะและเป็นสิริมงคล และวัดจะได้มีเงินไว้บำรุงศาสนสถานต่อไป
    แต่โดนขโมยตอนพระครูมุนีท่านอาพาธที่โรงพยาบาล 2 วัน มิจฉาชีพซึ่งไม่รู้ว่าจากบ้านใกล้หรือบ้านไกล ได้ยกไปทั้งตู้ค่ะ ส่วนพระครูมุนีท่านอาพาธที่โรงพยาบาลได้ลื่นล้มและมรณภาพในที่สุด โดยที่ท่านยังไม่ได้กลับมาสอบสวนเรื่องเลยค่ะ อยากขอเตือนวัดที่ได้อัญเชิญไปค่ะ ให้ดูแลรักษาให้ดีค่ะ อย่านำมาวางโชว์โดยไม่มีตู้ที่แน่นหนาค่ะ

3. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ครับผม ขอบคุณมากครับที่แนะนำ กรรมเป็นตัวกำหนดครับ หากต้องการอัญเชิญไปประดิษฐานใหม่ก็ยินดีนะครับ สาธุโมทนากับความปราถนาดีครับ

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ กับคุณอั๋น อย่างสูงจริงๆค่ะ เห็นภาพต่างๆแล้วขนลุกซู่ เกิดปีติดีมากค่ะ

ดิฉันอยู่จังหวัดเพชรบุรีค่ะ เดินทางไปวัดท่าซุงเกือบทุกงาน

ไปงานของวัดโอกาสหน้า จะขอแวะอยุธยา อย่างไรจะโทรไปหาคุณอั๋นก่อนค่ะ

ขอความเมตตาด้วยนะเจ้าคะ ^/\^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2011
  5. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพแล้ว ขออนุโมทนาสาธุบุญกับเจ้าของกระทู้และทุกๆท่านนะครับ ทุกๆกองบุญครับ สาธุ<WBR>

6. อิศวรา

อิศวรา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    กราบ กราบ กราบ พระบรมสารีริกธาตุทุกๆพระองค์ พระอรหันตธาตุทุกๆองค์ กระผมขอร่วมอนุโมทนาบุญทุกๆอย่างด้วยครับผม

7. Kump

Kump เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาในสิ่งที่ท่านได้ทำแล้ว ณ โอกาสนี้ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

8. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ การถวายพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้นที่ัวัดท่าซุงค่ะ

9. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขอร่วมโมทนาสาธุบุญทุกๆบุญกับน้องอั๋นและกลุ่มสมาชิกอย่างสูงด้วยครับ