เมื่อสังคมในประเทศโง่ๆ ไม่สามารถทำอะไรสำเร็จได้ด้วยตนเอง .. สิ่งที่ทำได้คือ ออกข่าวลวงหลอกไปมา

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย VisionPower, 3 กรกฎาคม 2019.

1. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสังคมในประเทศโง่ๆ ไม่สามารถทำอะไรประสบความสำเร็จได้ด้วยตนเอง ..
    สิ่งที่ทำได้คือ ออกข่าวลวงหลอกไปมา .. เพราะสติปัญญามันมีแค่นั้น

.. ประเทศแห่งนี้จะเลวร้ายลงเรื่อยๆ และปิดตัวลง
    ก็ลองคิดง่ายๆ .. เอาคนโง่ๆ ขึ้นมาเป็นระดับหัวแถวได้ .. ควายมั้ยประเทศนี้

Breaking news !! นิชิโนะ ปฏิเสธการคุมทีมชาติไทย

Yahoo Japan รายงานเช้านี้จากบทสัมภาษณ์ข่าวของ Nikkan Sport (นักข่าวที่ไปสัมภาษณ์ชื่อ 盧載鎭 No Zejin) ว่า ทันทีที่นิชิโนะ เดินทางถึงประเทศญี่ปุ่น นักข่าวได้ไปรุมสัมภาษณ์ และ กล่าวแสดงความยินดี พร้อมทั้งสัมภาษณ์ถึงความรู้สึกในการเดินทางไปที่ประเทศไทย

** รายละเอียดการคุย แอดมินได้แปลมาทั้งหมด

นักข่าว : ขอแสดงความยินดีกับการเข้ารับตำแหน่งคุมทีมชาติไทยครับ

นิชิโนะ : ห๊ะ พูดไรเนี่ย?

นักข่าว : ก็ทางสมาคมฟุตบอลไทยประกาศแล้วไงครับ ถูกต้องไหมครับ??

นิชิโนะ : ข่าวเรื่องผมรับตำแหน่งคุมทีมชาติไทย มันไม่เป็นความจริง ตอนนี้ผมพูดได้เท่านี้ ผมไปกินข้าวกับนายกสมาคมฟุตบอลไทยจริง แต่ ยังไม่ได้เซ็นสัญญานะ

นักข่าว : ทางสมาคมฟุตบอลไทย กับ สื่อต่างๆ ที่ไทย เค้าออกข่าวกันหมดแล้วนะครับ

นิชิโนะ : สื่อที่ไทยน่ากลัวนะเนี่ย พวกเค้าเขียนข่าวที่ไม่เป็นความจริงเลยนะ

นักข่าว : งั้น คุณจะไม่รับตำแหน่งคุมทีมชาติไทยใช่ไหมครับ???

นิชิโนะ : เท่าที่ผมพูดได้ตอนนี้ คือ ไม่รับครับ

นักข่าว : รายละเอียดในสัญญายังตกลงกันไม่ได้หรือครับ?

นิชิโนะ : ตอนนี้ที่พูดได้ คือ ผมจะไม่รับข้อเสนอคุมทีมชาติไทย ผมพูดได้เท่านี้

นักข่าว : ทางสมาคมฟุตบอลไทย ประกาศว่าจะมีการแถลงข่าวเร็วๆนี้ นะครับ

นิชิโนะ : ผมยังตกลงรายละเอียดไม่ได้เลย ดังนั้น ผมจะไม่เดินทางไปประเทศอีกครับ

นักข่าว : ดูเหมือนว่าสมาคมฟุตบอลไทย จะออกตัวไปก่อนเลยนะครับ?

นิชิโนะ : ทางสมาคมฟุตบอลไทย ออกข่าวแบบนั้นจริงๆเหรอ?? เค้าออกข่าวที่มันไม่เป็นความจริงเลย.. (นักข่าวบอกว่า นิชิโนะ ทำหน้าตาประหลาดใจ )

นักข่าว : แล้วหลักจากนี้ จะมีการเจรจากันเพิ่มเติมอีกไหมครับ??

นิชิโนะ : จะเจรจาเพิ่มเติม หรือ ไม่ยังไง ผมไม่ขอตอบ แต่ ที่พูดได้ตอนนี้ คือ ผมไม่รับตำแหน่งคุมทีมชาติไทย นอกเหนือจากนี้ ผมไม่พูดแล้ว

จากการสัมภาษณ์ อากิระ นิชิโนะ เช้านี้ ดูเหมือนว่าเค้าจะยังตกลงรายละเอียดสุดท้าย ทั้งเรื่อง เงินเดือน และ สัญญาการทำงาน กับทางสมาคมฟุตบอลไทยไม่ได้ ทำให้เค้าตอบนักข่าวด้วยถ้อยคำ และ ท่าทีเชิงปฏิเสธแทบทั้งหมด จากนี้ไปหากทั้งสองฝ่ายพูดคุยกันได้ เราอาจได้เห็นการเซ็นสัญญาเป็นทางการขึ้น แต่ หากการเจรจาไม่บรรลุผล มีความเป็นไปได้ว่าความวุ่นวายตรงนี้ ของการรับตำแหน่งผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยยังคงดำเนินต่อไป

#jdoradic

ที่มา : https://news.yahoo.co.jp/pickup/6328803