เสียงธรรม เมื่อใด กรรมจะตามมันทัน

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Paiikampoo, 3 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Paiikampoo

Paiikampoo สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2018
    กลุ้มใจค่ะ ตอนนี้aอยู่กทม.ค่ะมาทำงาน แต่พ่อกับแม่ที่อยู่ที่บ้านป่วยพร้อมกัน2คนเลยไปหาหมอที่โรงพยาบาลหมอบอกปกติ แต่ยังเจ็บป่วยอยู่ แม่เลยไปหาหมอดูค่ะ เขาบอกโดนของ โดนของอีกแล้ว ใช่ค่ะบ้านa โดนมาแล้วหลายรอบ แต่รอบนี้มะนก่ะเอาให้ตาย...ต้องทำไงดีค่ะเป็นห่วงพ่อกับแม่ และแม่ยังสั่งไม่ให้กลับบ้านตอนนี้ ทำไงดี ใครพอจะมีหนทาง แนะนำa หน่อยนะคะ ถือสะว่าทำบุญ...