เราฝันอุบาทว์ ไหมนี่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย *44*, 12 ธันวาคม 2006.

1. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    เราเป็นคนนอนหลับสบาย ๆ ไม่ค่อยจะฝัน เหมือนกับคนอื่น ๆ เขาเลย
    แต่จู่ ๆ เราก็ฝันว่า เราอยู่ในที่แห่งหนึ่ง แล้วก็มีพญาครุฑตนหนึ่ง บินลงมาจากฟากฟ้า
    พญาครุฑตนนี้ บินลงมาหาเรา แล้วก็มานอนกับเรา ( จะว่าข่มขืนเราก็ไม่ใช่ เราเต็มใจก็ไม่เชิง )
    เมื่อเสร็จกิจแล้ว พญาครุฑตนนั้น ก็บินขึ้นไปบนฟ้า โดยไม่ได้พูดอะไรกับเราเลย
    เราตื่นมางงมาก ไม่เคยฝันอะไร ที่อุบาทว์อย่างนี้มาก่อนเลย พี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่าฝันนี้มันหมายถึงอะไรคะ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และตอบคะ

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อุบาทว์ค่ะ แต่ก็ถือเป็นเรื่องปกติ

3. vachiravute

vachiravute Active Member

หารูปหรือสัญลักษณ์ครุฑมาบูชาหรือติดตัวจะเกิดอำนาจขึ้นในตัวเองครับ

4. vachiravute

เพราะครุฑ เป็นสัญลักษณ์ของอำนาจ และบารมี อำนาจนั้นเทียบชั้นพระนารายณ์ได้เลยทีเดียว แต่ครุฑเองก็มีหลายระดับ จึงไม่รู้ว่าครุฑแบบไหน ความฝันนี้ไม่อุบาวท์หรอก เขาเรียก เทพสังหรณ์ ลองปฏิบัติภาวนาให้มากจะรู้มากขึ้นอีกนะ

5. vachiravute

ในทางคติ กษัตริย์ของไทยมักนำครุฑมาเป็นสัญลักษณ์ เพื่อเป็นการแทนองค์อวตารของนารายณ์ ที่มีครุฑเป็นพาหนะ หรือเรียกพระนารายณ์ทรงสุบรรณ ถือว่าเป็นของสูงครับ

6. vachiravute

ครุฑไม่ใช่เป็นสิ่งที่จะฝันเห็นกันง่ายๆ ถ้าไม่มีบุพเพจริงๆ ดังนั้นอาจถึงเวลาของคุณในการปฏิบัติเพื่อรู้เห็นธรรมโดยมีอำนาจของพญาครุฑดูแลคุ้มครองอยู่ เรียกว่าภูตผีนี่กระเจิง ทีเดียว

7. นายจั๊บ

นายจั๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    ครุฑมีศักดิ์และอำนาจสูงกว่าพระนารายณ์อีกนะครับ แค่มีรูปหรือสัญลักษณ์ติดหน้าบ้านสิ่งไม่ดีจะเข้ามาไม่ได้ครับ อาจจะใช้เหรียญบาทเก่า(ใหญ่ๆมีตราครุฑ)ก็ได้ครับ

8. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ความจริงไม่อยากตอบกระทู้นี้เลย เพราะไม่ใช่หมอดู แต่เห็นว่าเดี๋ยวจะไปกันใหญ่ พวกส่งเสริมกันผิด ๆ ระวังให้ดีนะครับ ความเห็นส่วนตัวของผม ใครอ่านแล้วอาจจะไม่สบายใจหรือไม่พอใจต้องกราบขอขมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ความฝันมีพื้นฐานจากสภาพจิตใจของเราเอง หากฝันถึงสิ่งที่ดีเป็นมงคล แปลว่าตอนนั้นกำลังใจของเราเกาะความดีมากกว่าความชั่ว ยกตัวอย่างเช่น ฝันว่าพบพระพุทธเจ้าหรือพระเจ้าอยู่หัวผู้ทรงธรรมยิ่งจัดว่าเป็นมงคลใหญ่ หรือฝันว่าได้รับของจากพระพุทธเจ้าหรือพระสงฆ์ หมายถึงการ รับเอาธรรมะส่วนใดส่วนหนึ่งที่ชอบใจมาปฏิบัติ

แต่ฝันว่าร่วมเพศกับครุฑนี่ ความจริงไม่น่าถาม เพราะน่าจะรู้ดีแก่ใจ คำตอบในใจเองแล้ว ไม่ต้องถามก็ได้ คนที่ได้กับครุฑในวรรณคดีที่ดัง ๆ ก็เห็นจะมีแต่นางกากีครับ

ครุฑเป็นเครื่องหมายของพระเจ้าแผ่นดิน ถ้าใช้ตราครุฑแล้วอ้างราชการแผ่นดินที่ถูกต้องเป็นธรรม สามารถล้างอาถรรพ์บางอย่างได้ ส่วนครุฑจริง ๆ ท่านก็คือเทวดาครับท่านมีหิริ โอตะปะ ท่านไม่มายุ่ง มาทำอะไรอย่างนี้กับคนหรอกครับ

9. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เกร็ดตำนานเรื่องราวของพญาครุฑนะครับ:-

ครุฑ เป็นสัตว์หิมพานต์ ในเทพนิยายที่เราค่อนข้างคุ้นหูคุ้นตาเป็นอย่างมาก ทั้งนี้ เพราะเป็นสัญลักษณ์ที่เราพบเห็นกันอยู่เสมอตามที่ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นหน้าธนาคาร ห้างร้านบางแห่ง บนธนบัตร บนเรือพระที่นั่ง ฯลฯ โดยเฉพาะในสถานที่หรือทรัพย์สินทางราชการ วรรณกรรมหลายเรื่องก็มีการกล่าวถึงครุฑ เช่น เรื่องอุณรุท แต่ที่คนไทยรู้จักกันดี ก็คือครุฑในเรื่องกากี อย่างไรก็ตาม แม้คนส่วนใหญ่จะได้ยินได้ฟังเกี่ยวกับครุฑมาบ้างแล้ว แต่เชื่อว่าคงมีคนอีกไม่น้อยที่ยังไม่ค่อยทราบประวัติของครุฑ ดังนั้น กลุ่มประชาสัมพันธ์ สำนักงานคณะกรรมการวัฒนธรรมแห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม จึงขอนำเรื่องของ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2006
  10. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอบพระคุณทุก ๆ ท่านคะ ที่ได้ให้คำตอบ และได้รับความรู้เรื่องพระยาครุฑอีก
    จริง ๆ แล้ว เรามิเคยมีจิตอกุศล คิดใฝ่ต่ำ เลย มันฝันได้อย่างไร เราก็ไม่รู้
    เราถือศีล 5 ได้ครบ สม่ำเสมอ เรื่องฝันนี้ เล่าก็ไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย
    ที่เล่าให้ท่านทั้งหลายฟังนี้ เพราะเรามั่นใจว่าพวกท่าน เป็นบุคคลที่สามารถ จะชี้ทางสว่างเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้กับเราได้บ้าง จึงถามมาคะ
    ถ้าคำถามนี้ของเรา ไม่เป็นมงคล ก็กรุณาลบออกได้คะ

11. kony

kony Active Member

28 พฤศจิกายน 2006
    แล้วฝันว่าได้ห่มพรหมนี้ ท่านทั้งหลายคิดว่าอย่างไร ฝันตอนช่วงเช้ามืดก่อนวันเกิด 3 วัน ฝันต่อเนื่อง 3 ครั้ง เรื่องราวต่อเนื่องกัน ที่ฝันต่อเนื่องกันเพราะตั้งจิตว่า ไหนๆก็อยากจะรู้ให้แน่ว่าฝันอะไรอยู่ ครั้งแรกไม่ค่อยเชื่อ ใจเต้นแรงเลยกลับมาแล้วตั้งจิตกลับไปใหม่แต่เรื่องราวก็ดำเนินต่อไป ตื่นขึ้นกลางคัน 2 เที่ยวเพราะความไม่แน่ใจแต่ก็ยังกลับไปใหม่อีกเที่ยวจนจบ แล้วโดนบอกให้กลับมาเพราะไม่ใช่ธุระไรแล้ว แถมในฝันยังบอกว่าเป็นทางที่เราเลือก เราก็ยังสงสัยว่าไปเลือกอะไรตั้งแต่ตอนไหน เมื่อไร ยังมีรายละเอียดที่สำคัญในฝันอีกบ้างแต่ขอไม่บอก กลัวโดนเขาว่า แต่บอกพี่ชายไปแล้ว ท่านทั้งหลายคิดว่าอย่างไร เพราะฝันครั้งนี้เป็นฝันที่จำได้ค่อนข้างแม่น เพราะส่วนใหญ่จะฝันแล้วจำไม่ได้เลย (ฝันเมื่อวันที่ 20 พ.ย.2549)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2006
  12. Phum_Phum

Phum_Phum เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2006
    ??

13. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ไม่เป็นมงคลครับ ผมมาอ่านผมก็ได้ความรู้เพิ่มจากหลายๆท่านในกระทู้นี้นะ
    ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ

14. jaejuaclub

jaejuaclub เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2006
    ใครก้อบอกให้ไม่ได้อ่ะครับ ผมว่าพี่น่าไปเห็นด้วยจิตตัวเองดีกว่านะครับ สู้ๆล่ะ ^ ^''

15. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ฝันSEXYจะตายไม่เห็นจะอุบาทว์ตรงไหนเลย....ฟังดูดีออก แต่มันก็"หมิ่นแหม่"ตรงที่ใน"ตำนาน"เค้าว่านาง"กากี"เป็นเมีย"พญาครุฑ" แต่เราว่าฝันดีจะตายเป็นความรู้สึกที่ไม่จำเจหน้าตื่นแต้นดี....

16. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็เคยฝันแบบนี้บ่อยๆ ฝันว่าไปปล้ำคนอื่น จะว่าปล้ำก็ไม่ใช่เพราะเขาไม่ขัดขืน แถมยินยอมด้วยสิ ... เอ แต่ว่ามันจะผิดศีลข้อ กาเมฯ หรือเปล่าหนอ?

17. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ประเดี๋ยวเจ้าของกระทู้เขาหยิกพุงเอาหรอก แล้วจะหาว่าไม่เตือน
    (555)

18. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

จะว่าดีก็ได้ ไม่ดีก็มี..ก้อแปลกดีนะค่ะ

19. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณควรจะระวังเรื่องชู้สาว

20. มะตูม111

มะตูม111 สมาชิก

นัยดี คือ อาจจะได้คู่ครองเป็นคนชั้นสูงก็ได้นะครับ ถ้าหากยังไม่มีแฟน นัยร้ายคือ แปดเปื้อนกับคนชั้นสูง เพราะครุฑตามนัยแล้วเป็นคนชั้นสูง ส่วนกิจกรรมระหว่างชายหญิงนี้ก็รู้ๆ กันครับ ว่าเป็นเรื่องไม่ใคร่ดีครับ