เริ่มต้นเจ้าชาย ลงท้ายเจ้าชู้ (ตั๊กแตน ชลดา)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 19 มกราคม 2016.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3592726/[/MUSIC]

เริ่มต้นเจ้าชาย ลงท้ายเจ้าชู้
    ตักแตน ชลดา

คงสนุกใช่ไหม ที่หลอกว่าคนคนหนึ่งพิเศษ
    คงภูมิใจที่เห็น วันนี้ฉันเหลือแค่เพียงเศษใจ
    เธอสร้างภาพจนฉันเชื่อ จนไม่คิดเผื่อ น้ำตาจะไหล
    รู้สึกคล้ายกับเป็นเจ้าหญิง
    ได้มาพบผู้ชายรักจริง และแสนดีเช่นเธอ

คงแสดงบทนี้ ตบตาผู้หญิงมาเป็นร้อยครั้ง
    พอได้สิ่งที่หวัง ก็ค่อยค่อยเผยตัวจริงให้เจอ
    เปลี่ยนคนควงมาไม่ซ้ำ กระทำความผิดซึ่งหน้าเสมอ
    กว่าจะรู้ว่าเสียรู้เธอ หยดใสใสก็ไหลล้นเอ่อ
    เพราะเธอหลายใจ

* เริ่มต้นเจ้าชาย ทำไมลงท้าย เธอเจ้าชู้อย่างนี้
    อยากได้ทำดีได้แล้วทำเลว งานถนัดใช่ไหม
    เธอซ่อนผู้ร้ายได้แนบเนียน และสอนบทเรียนได้บาดใจ
    เอาให้จำจนตายเลยใช่ไหม
    ไว้ใจคนเร็วเกินไป ต้องเสียอะไรบ้าง

กลีบกุหลาบที่ฝัน ไม่โปรยสักวันบนทางรักนี้
    เธอสวมบทบาทคนดี เพื่อเด็ดดอกไม้แล้วก็ทิ้งขว้าง
    ที่คิดว่าเธอรักมาก ที่จริงมากรักเพิ่งตาสว่าง
    การไม่แคร์และค่อยค่อยห่าง
    คือการบอกให้ฉันรู้ว่า หมดค่าให้เธอสนใจ
    ( *,* )
    ไว้ใจเธอง่ายเกินไป ไม่เหลืออะไรสักอย่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    นานๆ แอบย่องเข้ามา พร้อมกับเพลงที่ไม่คุ้นเคยอีกแล้ว
    ฟังเสร็จก็คุ้นทันทีเลย คุณสันคงเห็นแล้วว่าห้องมันเงียบขนาดไหน อิอิ นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ นะครับ

3. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่คุ้นอีกแล้ว?
    ห้องเงียบๆไปจริงๆครับ ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย

นานๆถึงจะได้แวปมาที คิดถึงทุกคนนะครับ ขอบคุณครับ ^^/

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ม่วนหลายจ้าอ้ายสัน
    แวะมาร้องบ่อยๆจ้า ห้องลูกทุ่งจะได้บ่เงียบเหงาจ้า
    คิดถึงเช่นกันจ้า