เรียนทุกท่านเรื่องวิธีทางป้องกันลดกรรมน้ำท่วมโลก

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย lotte, 8 พฤศจิกายน 2007.

1. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่านเรื่องวิธีทางป้องกันลดกรรมน้ำท่วมโลก แผ่นดินไหวและคนตายก่อนอายุขัยเพราะฆ่าสัตว์มาเยอะต้องเสนอให้หน่วยงานกรมประมง โทรถามเบอร์1133 หรือเสนอทำเนียบรัฐบาลโทรฟรี1111 แจ้งว่าห้ามจับสัตว์น้ำช่วงมีไข่ หรือห้ามจับสัตว์น้ำทุกเสา อาทิตย์เพราะต้องให้สัตว์มีเวลาแพร่พันธ์ให้ใหญ่ๆบ้างไม่ใช่ปลากะตักวันละแสนล้านตันๆละ1แสนล้านตัว คิดดูวิญญาณเทพใครมาเกิดบ้างครับ ต่อเรือหนึ่งลำ คิดว่าปลากะตักข้างในตัวมีพยาธิอยู่มีวิญญาณพันล้านตัวต่อปลากะตักหนี่งตัว นี่แหละครับสาเหตุน้ำท่วมโลก แผ่นดินไหวครับ ต้องเสนอให้วัดทุกวัดทั่วไทยปล่อยปลาลูกพันธ์ปลา500ตัวปลานิล100บาทที่กรมประมงมีทุกจังหวัดครับ แต่ถ้าปลานิลอยู่ในน้ำเจ้าพระยาตายหมด ปลาดุกทนน้ำเน่าในเจ้าพระยาได้ครับ ถ้าจะว่าไปแล้ว ปลอ่ยปลาในหนองน้ำวัดดีกว่าแม่น้ำกับอ่าวไทยจะดีกว่าครับเพราะปล่อยในแม่น้ำคนเขาก็จับมาฆ่าบาปกรรมเปล่า ผมว่าซื้อพันธปลาทอง ปลากัดทำGMO ตัดแต่งยีนให้มีสีแสนล้านสีปลาบู่ทองแบบนี้ครับปลาคราฟ แสนล้านสี หรือปลาโลมาร้อยล้านสีทำไงก็พ่นสีเคลือบไม่ให้สีโลมาหลุดเลยครับเหมือนสีรถยนต์ลูไซด์ มีนาโนด้วยเทปลอนด้วยในตัวปลาและน้ำซึมเข้าตัวปลารูพรุนปลาก็สบายเหมือนเดิมแต่ถามว่าปลาจะไม่โดนกัดตอดแน่นอนครับ เพราะเคลือบพลาสติกนาโน โพลิเมอร์ที่ติดอยู่คนได้ก็เหมือนขาเทียมละครับเหมือนหัวใจเทียมที่อยู่ในคนละครับคล้ายๆกันแต่มาเคลือบสีปลา สีวัวบรามันแสนล้านสีได้ไก่ชนแสนล้านสีพ่นแต่มีซิลิโคนเคลือบเหมือนสีรถต้องมีสีโป๊วใช่ไหมครับ ใครทำรวยพันล้านๆครับสาธุ

2. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แรกๆก็พอรู้เรื่องครับ...แต่ช่วงหลังนี่ออกแนวแฟนตาซีไปหน่อย...แต่ก็อนุโมทนาครับ...เพราะเจตนาดี 555+

3. มาอยู่เฉยๆ

มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    อ่านแล้ว งงๆ นิดนึงค่ะ

4. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อ่านแล้วยอมรับว่า "มึน" ครับ

5. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    อนุโมทนาค่ะ
    ใช่ค่ะหลังๆมี งงนิดหน่นอย
    จิงด้วยเเฮะ ค่าสัตว์มากเลยสินะมนุษย์เรา