เรียนฝ่ายเทคนิค

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย auaik, 31 สิงหาคม 2005.

1. auaik

auaik เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2005
    เรียน ฝ่ายบริการเทคนิค

เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก 'แฟน 7.0' มาเป็น 'ภรรยา1.0' พบว่าโปรแกรมนี้มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย 'ภรรยา 1.0' ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความเป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น 'ป๊อกเด้ง 10.3' , 'อาร์ซีเอ 2.5' และ 'จูเลียน่า5.0' ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้ ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ 'แฟน 7.0' แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstallerไม่สามารถทำงานได้

กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

จากผู้ใช้ที่มีปัญหา

2. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    เดี๋ยวนี้มีกลุ่ม Hacker ฝีมือดี (เรื่องเลวๆ) แอบพัฒนาโปรแกรม "กิ๊ก 108.0" ออกมาใช้
    คาดว่าถูกพัฒนามา 108 Version จนโปรแกรม "ภรรยา 1.0" ยากแก่การตรวจสอบ
    แต่อาจมีบาง Case ที่สามารถทำงานร่วมกับโปรแกรม "ภรรยา 1.2" ได้
    หากผู้ใช้มีทรัพยากรมากเพียงพอ และ สลับพื้นที่การทำงานเก่งๆ

สามารถหา Download ได้ทั่วไปจาก Webboard กลุ่มเพื่อนครับ