เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. orOOor

orOOor สมาชิก

เนื่องจากทริปวันที่ 9-10 เมษายน ณ หาดพยูน ผ่านมาด้วยดีและมีผู้ใจดีเห็นประโยชน์จึงสนับสนุนเป็นสปอนเซอร์อยากให้จัดขึ้นอีก โดยทางสปอนเซอร์ผู้ปฎิบัติธรรมและอาจารย์ ได้เห็นสมควรจัดกรรมฐานทริปใหม่ ก่อนอาจารย์จะผ่าตัด ซึ่งอาจารย์อยากถ่ายทอดความรู้ให้ได้มากที่สุด เพื่อแนะนำถ่ายทอดแนวทางปฎิบัติให้แก่ผู้ที่ยังไม่รู้ จนถึงผู้ที่รู้แล้ว หรือผู้ที่ยังหาทางของตัวเองไม่เจอ มาเถอะครับ 10 ปากว่าไม่เท่า 1 ตาเห็น 1ตาเห็นไม่เท่ากับ เราได้สัมพัทธ์ด้วยตัวของเราเองครับ บุญที่ได้จากการปฎิบัติกรรมฐาน เป็นบุญที่ใหญ่ ท่านทำท่านได้่ สิ่งดี ๆ จะเข้าไปหาท่านเองครับ ร่ายมายาวละขอเข้าเรื่องเลยละกัน

กรรมฐาน วันที่ 28 - 29 พฤษภาคม ที่น้ำตกไทรโยก ใหญ่เพื่อนๆ จะได้สัมผัสบรรยากาศ กลิ่นไอ ธรรมชาติ และ การกรรมฐาน บนแพ ซึ่งสุดยอดมากมาย กับ สถานที่ ที่เรียกกันว่า ดาวดึงส์ " เป็นจุดนัดพบ ของ พระอาจารย์มั่น และ พระสายกรรมฐานหลายท่าน ที่ มาเจอกันตรงนั้น เงียบสงบและเป็นที่ ๆ หลวงปู่ เทสน์ เทศรังศี เคย ได้รับการใส่บาตรกับองค์พญานาค มาแล้ว และเป็นจุดที่ หลวงพ่อเกจิดังๆ เช่น จาดจง คงอี๋ เคยผ่าน มีบารมีสัญญามากมายตรงนั้น และเป็นประตูมิติ แห่งโลกธรรม ครับ น่าสนใจครับ วันพระนี้จะออกไปเซอร์เวย์ ครับ ไปกันเยอะๆ ครับ กะผมจะสอนก่อนผ่าตัดใหญ่ ครับ ตั้งแต่คนไม่เป็นก็ไปได้ จะแยกเป็นสองโซน ครับ แต่ตอนเริ่มพื้นฐานจะสอนเหมือนกันหมดครับ คือ
    1 ตามลมหายใจภาวนา
    2 พิจณาร่างกาย
    3 สอนการเปิดจุดสติสัมปัญชญะทุกจุด
    4 กำหนดดวงนิมิตร อันนี้สำคัญมาก ครับ
    5 กสินดินน้ำลมไฟ เรียกฌานให้แก่เร็ว
    6 เดินจงกลม สองสาย
    7 ถอดจิต (กรองจิต ) จากกายหยาบสู่กายละเอียด อันนี้น่าสนใจมากๆ เลยเพราะเป็นวิธี ที่พระเดชพระคุณท่านหลวงพ่อสด วัดปากน้ำใช้ กรองจากคนละเอียด สู่อรหันต์ หยาบ ครับ ทดสอบแล้วว่าได้ผลดีประมาณฟ้าครับ
    8 เข้าสุญญตา ความไม่มีตัวตน
    9 ไม่ภาวนาทิ้งวิตกวิจารณ์ทั้งปวง
    10 กรรมฐานด้วยเสียงเพลงแห่งการนั่งกรรมฐาน
    สายมหายาน ครับ และอื่นๆ อีกมากมายครับทริปนี้ เป็นทริปทิ้งทวน ครับ
    และขอตั้งชื่อทริปนี้ใหม่ ว่า " กรองจิต พิชิตมรสุมมาร " เอาชื่อนี้เป็นทางการ ด้วยทริปนี้ ต้องผจญกิเลสละเอียดที่มาหลอก ไม่ให้ กะผมไปสอน และ ความท้อแท้ ซึ่งไม่เคยเกิดขี้นกับกะผมเลย พลังใจต่างๆ ก็หายไป ครับ ดังนั้นทริปนี้ เป็นบุญเสริมก่อนผ่าตัด
    และเป็นทริปที่มือใหม่ หัดนั่ง จะนั่งได้ ดี ครับเรียนเชิญทุกท่านและท่านวายุภักย์ ด้วยนะครับทริปนี้สมบูรณ์มาก จากการเห็นแผลๆ ต่างที่เกิดขึ้นจากทุกทริป และ ตอน จบ ฟินิเร่ แอดแวนเจอร์ ครับ เมื่อท่าน ผ่านกสินน้ำ อันสุดยอดไม่อยากออกจาก องค์สมาธิแล้ว จะให้ท่าน ลอยคอด้วยชูชีพ ล่องตามกะแสน้ำ แควน้อย ละทิ้งความกลัว ตาย ที่มีในจิต และพิชิต ใจตนเองครับ ชนะใจตนเองเหนือการชนะทั้งปวงครับ ห้ามพลาดนะครับ ลงทะเบียน ได้แล้วหน้าบอดท์ ครับ ว่าง เพียงหนึ่งวัน เพื่ออนาคต อีกหลายหมื่นวัน อย่าให้มาร มาขัดขวางอุปสรรคแห่งการเรียนรู้นี้ ได้ นี่คือทริปที่ปรับปรุงใหม่ ทั้งเซ็ทครับ และ จะได้รับประกาศ ณียบัตร วัดผลทุกคนครับ ธรรมต้องก้าวหน้า จิตจึงจะพัฒนา ธรรมใด ก็ไร้ ค่า "ถ้าไม่ทำ"

ท่านที่สนใจสามารถลงชื่อได้ตั้งแต่วันนี้นะครับ

รายชื่อผู้ร่วมทริป กรองจิต พิชิตมรสุมมาร @น้ำตกไทรโยคใหญ่ กาญฯ
    อ.และทีมงาน 4 คน
    week 4 คน
    kitty 1 คน
    missya 1 คน
    chan2510 1 คน
    puntm2 1 คน
    orOOor 1 คน
    sarutan 1 คน
    นารูโตะ 1คน (โคราช)
    farsai_4336 1 คน
    upacnang 2 คน
    เอกณัฏฐ์ 1 คน
    batman9 3 คน
    ta2498 1 คน (ราชบุรี-รถส่วนตัว)
    usha 2 คน
    นางฟ้า 2 คน
    archa_tao 1 คน
    คุณบงกชกร 1 คน
    บ่วงบุญ 1 คน
    upacnang 1 คน
    สุขจิต 4 คน

ผู้ที่มากับอาจารย์ ขึ้นรถที่ บิ๊กซีพระราม2
    สยบมาร 1 คน (ติดรถมากับอาจารย์)
    ลายกนก 1 คน (รัชโยธิน-หารถ่รวมทาง)
    u4810644 1 คน (ดินแดง-หารถร่วมทาง)
    pluek 1 คน (ปากเกร็ด-หารถร่วมทาง)
    noodeel 2คน (ศาลายา-หารถร่วมทาง)
    titsarun 1คน
    ruayboon 1 คน (หลักสี่-หารถร่วมทาง)
    ศิริ ธีร์ 1 คน
    benjaminn 1คน(คลอง4)
    Pla--Pla 2คน (มากับอาจารย์)
    kaverat 3 คน (เพชรบุรี)
    o-ne 2คน (มากับ อ.)

ยอดรวม 52 คน

:::กำลังตัดสินใจ chai1909

๐๐ใครมาจากไหน มาโดยอะไร แจ้งด้วยนะครับ ถ้าสะดวกจะได้ให้เพื่อนที่ไม่มีรถมาแล้วอยู่ใกล้กันได้เชิญมาร่วมทางกันครับ๐๐

ร่วมสมทบค่าอาหารได้ที่ คุณ week นะคะ ไม่มีไม่เป็นไร มาด้วยใจอันบริสุทธิ์ตั้งมั่น เจ้าภาพก็ดีใจแล้วครับ ^^

สิ่งที่ต้องเตรียมมา
    คือ
    1.จิตใจอันบริสุทธิ์
    2.จาน ชาม ช้อน ส่วนตัวของท่านเพื่อไว้รับประทานอาหาร
    3.ผ้าห่มบาง ๆ
    4.หมอนรองนั่ง (ใครจะเอาไปก็ได้ไม่เอาไปก็ได้)
    5.ชุดสำหรับเปียก ไว้สำหรับฝึกกสินน้ำ และเผื่ออยากลงเล่นน้ำครับ

ใครที่จะลอยคอด้วยชูชีพ ล่องตามกะแสน้ำ แควน้อย กรุณาแจ้งชื่อด้วยนะครับ เพื่อที่จะได้เตรียมอุปกรณ์ให้พอครับ

เต็มแล้วนะครับ งดรับสมัคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2011
  2. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

^^/ ยกมือ ไปด้วยยย ยอดรวมตอนนี้ ~5 คนคร่าา +ทีมงานและอ.อีก ~4 เป็น 9 ค่ะ

อ.บอกว่ารับประมาณ 30 คนนะคะ รีบจองเลย~~~~

ฟรีๆดีๆครบๆแถมได้เที่ยวน้ำตกสัมผัสธรรมชาติด้วย:cool:

3. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(y)(y)(good)

อิอิๆๆๆ ร่ายมะเก่ง

4. orOOor

พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ (kiss)

5. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

อยากไปมากๆๆ รอขออนุญาติภรรยาก่อนนะครับผม ขอบคุณครับผม ช่วงนี้การเงินแย่มากๆ แล้วยังต้องมีเรื่องต้องให้ใช้ตังค์อีก เครียดๆครับ หุหุ ยังไงก็สู้หละครับผม หุหุ :z2

6. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

ขอจองด้วยคนค่ะ 1 ที่ค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงรายละเอียดการเดินทางช่วยบอกด้วยนะค่ะ

7. OraOng

OraOng Active Member

อนุโมทามิ.. แก่ท่านเจ้าภาพ และอ.ก๋งด้วยค่ะ ขอให้ท่านประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม ... เสียดายมากเลยค่ะ ที่ไม่ได้ไปร่วมด้วย เพราะพรุ่งนี้ต้องเดินทางกลับไปทำหน้าที่ ดูแลบุตร หลังจากมาทำหน้าที่ดูแลมารดา.. ก็จะไม่ละทิ้งการปฎิบัติ ตามแนวทางที่ได้รับมาเพื่อค้นหาทางหลุดพ้นค่ะ.. ขอบคุณกัลยาณมิตรผู้ใจบุญทุกท่านค่ะ ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จนะคะ..

8. kittytitti

noodeel รับทราบค่ะ ไม่ทราบว่ามีรถยนต์ส่วนตัวมั้ยคะ ถ้าไม่มี ไปรถอ. หรือรถน้องอ. ก็ได้ค่ะ นั่งกะบะได้ 20คน อิๆ

เจอที่ >>>>BigC ซูปเปอร์เซ็นเตอร์ สาขา2 พระราม2 (เปลีย่นจากคาร์ฟูร์ อยู่เลยเซ็นทรัลที่อยู่ตรงข้ามBigCไปอีก)

(นั่งรถเมย์ สาย 140 จากอนุสวรีย์ หน้าเซนเตอร์วัน) ค่ะ

@ผู้พันไก่ แกลางานไว้เลย

@พี่สาว OraOng อดเลยง่า... เหนื่อยแย่เลย พี่สาวคนเก่ง ขออวยพรให้สำเร็จทุกอย่างนะคะ รักษาสุขภาพด้วยนะค๊า สู้ๆ ^___^v

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  9. orOOor

ส่วนกำหนดการ และ แผนดีการเดินทาง รวมทั้ง แผนที่ร่วมทางไปด้วยกัน จะชี้แจงให้ทราบอีกครั้งหลังจาก อ.จองที่พักเรียบร้่อยแล้วนะครับ

ขอต้อนรับผู้มีจิตใจอันเป็นกุศลทุกท่านครับ

10. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    หวังว่าผมคงไม่ติดอะไรนะครับ อยากจะไปด้วย คราวที่แล้วไม่ได้ไปมาทีแล้ว
    แต่ผมขอดูรายละเอียดต่างๆเพิ่มอีกนิดนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับ อ.ก๋ง ด้วยนะครับที่อุตส่าห์พร่ำสอนสิ่งๆให้กับบุคคลทั่วไป สาธุ

11. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ลงชื่อไปด้วยตอนนี้ 3 ท่านครับ
    ที่เหลือกำลังกล่อมให้คล้อยตามอยู่ครับ...

12. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ทริปนี้ ไม่ต้องนำเต้นท์ไป หรือใครจะสำรองไป ก็ไม่ว่ากันเผื่อคนแน่น มากกว่า 30 จะนอน มุ้ง และ นอนแพ เลย มีสองแพ ครับตอนนี้ แต่ถ้ามามากเกินความคาดหมายจะเพิ่มให้อีก หนึ่งแพ ครับ การเดินทางไป หากมีรถ ขับไปเมืองกาญน์ เข้าบ่อพลอยศรีสวัสดิ์ แล้วไป ตามทาง ตรงอย่างเดียว อย่าเลี้ยว เข้าอำเภอ เด็ดขาด แล้วผ่านไทรโยคเล็ก เลยมาอีก 20 กิโล จะเจอ ทางซ้ายมือ ท่าน เป็นน้ำตกไทรโยกใหญ๋ แล้วจอดรถในที่ จอด แล้ว โทรหากัน จะใช้ แพ ชื่อ ไผ่สีทอง เป็นจุดสตารท์ ครับ แล้วจะลากไปจุด ดาวดึงส์ เตรียมอุปกรณ์ดังนี้ จานชามแก้วน้ำ ช้อน ผ้าห่มบางๆ และเบาะลองนั่ง ก้น เพราะด้วยตอนที่กรองจิต จากกายหยาบเป็นละเอียดต้องใช้เวลา อย่างน้อย หนึ่งชม ส่วน มือใหม่ จะทำเป็นเซ็ท ๆ ละ ครึ่ง ชม พอ ครับ รายการสอนตามที่กล่าวข้างบน ครับ ด้วยเหตุ กำลังพัฒนา กันเป็นอย่างดี เลย หยุดไม่ได้ แล้ว ทางศิษย์ยานุศิษย์ เลย จัดตั้งกองทุนกันเอง เพื่อที่จะเรียนต่อ อาหารการกิน ๆ กันตามอัตภาพ ที่มีและงบ แต่ไม่อด แน่ มีก๋วยเตี๋ยวเรือพายมาขายถึงที่ ครับ อิๆ ทริปนี้จะ รีสตาท์ใหม่เลย ทั้งชุดและ จะสอนกรองจิต ซึ่ง เป็นวิธีการที่ เอาจิต กรองให้ใส ไปเรื่อย เข้าสู่ คนละเอียด พรหมหยาบ จนถึงอรหันต์ หยาบ ซึ่ง ปัจจุบัน การสอนแบบนี้ หายไปจากสำนัก แล้ว ภายหลังเปลี่ยนแนวเป็น นิพพานคืออัตตรา ก็เลย หายไป แต่ บังเอิญโชคดี หรือเปล่า น้องท่านนึง ไปปัดกวาดเช็ดถูห้องพระ เจ้าคุณปู่ อ่า เลยเจอตำรากรองจิต ของหลวงพ่อสด โดยบังเอิญ กะผมลองทำแล้ว ได้ผลดีมาก เห็นว่า วิธีนี้หากนำมาประยุกต์ ใช้ในสาย สุขสันโดษ โอ้วววว มันสุดยอดมาก เลย เป็นการพัฒนาของจิต อีกชั้นนึงมิใช่ พัฒนา กรรมฐาน เพื่อทำให้ห้องใจแข็งแรง ดังนั้น ห้องใจแข็งแรงตามแบบ ฉบับสาย สุขสันโดษรวมกับกรองจิต แล้ว ยากนักที่จะหา การเรียนที่ เทียมได้ รับรองเรื่องระดับ สติ ปัญญา และสมาธิ ว่าก้าวหน้า โดยเฉพาะ ข้าพเจ้า สอนธรรม และ เดินธรรมอยู่แล้วมันจะทำให้ ท่านใส และ นิ่ง และ เจอกรรมฐาน ฐาน 7 นี้ออย่างแน่นอน ที่สุด ของฟรี ที่ดีๆ มีไม่มาก ของฟรี ที่สอนดีๆ มีไม่มาก ของฟรี ที่ได้บุญมากยิ่งกว่าการสร้าง ถาวรวัตถุ เป็นทองคำ ถึงพรหมโลก อยู่ในใจท่าน แท้ๆ เสียแค่ค่าน้ำมัน ไม่มีทางไป นั่งกะบะรถ หลังผมไม่ร้อนมี ผ้าใบ ทนหน่อย แล้วจะบรรลุธรรม เบื้องต้น จนถึง ปฐมมรรค ขัดเกลาเรียบ เรียงใหม่แล้ว ดีเยี่ยม สมกับเป็น กรรมฐานที่ดีที่สุดในประเทศไทย ตอนนี้ 2554 และทำตามฉันทะ ( ความพอใจ) ไม่บังคับ ไม่มีกฏ ไม่มีเกณ ขอเพียงตั้งใจ เรียน และ ตักตวงความรุ้ไปเยอะๆ ครับ......... ทริปนี้ ผมให้สัญญาเลยว่าจะสอน แบบหมดเปลือก ถึงแก่นกะพี้ของธรรมและ กรรมฐาน แบบไม่ออม เพราะต้องผ่าตัด วันที่ 10 มิย ออกหัวหรือก้อย อยู่ พิการ หรือตาย ไม่สำคัญ สำคัญว่า วิชาความรู้นี้มันจะตกทอดไปถึงคนรุ่นหลังหรือ เปล่า ท่านคือ ธรรมทายาท อย่างแท้จริง ส่วนท่าน ที่อยากร่วม บริจาคค่าอาหาร เชิญ โดยตรงไปที่ ท่าน วีค เลย ไม่ต้องผ่าน บัญชีผม รวมมาทีเดียว ครับ และ ท่านทำงานกันจนลืมใช้ชีวิต นี่ท่านได้เที่ยวสัมผัสบรรยากาศ สูด ดม ออกซิเจน และ พลังจักวาล ให้มาอยู่ในตัวท่าน มี ดวงจิตที่นิ่ง อยุ่บนร่างกายที่แข็งแรง อะไรจะสุขเท่ากว่านี้ไม่มีแล้วรีบตัดสินใจ อออ เอาที่แน่ๆนะครับสองจิตสองใจ หรือดูก่อนอย่าลง เพราะการตะเตรียมอาหารอุปกรณ์ต่างๆ ไม่ใช่เรือ่งหมูๆ เอาแน่ ทำแน่ อยากรู้แน่ และ ตั้งใจแน่วแน่ ค่อย ลงชื่อ ครับ ยินดีรับใช้ทุกสายสนทนา ยินดีรับใช้ท่านที่ใฝ่ดีทุกท่านครับ อ ก๋ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  13. puntm2

puntm2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    จอง 1 ที่ ด้วยคน ครับ

14. kittytitti

รายชื่อผู้ร่วมทริป กรองจิต พิชิตมรสุมมาร @น้ำตกไทรโยคใหญ่ กาญฯ
    อ.และทีมงาน 4 คน
    week 3 คน
    kitty 1 คน
    missya 1 คน
    chan2501 1 คน
    puntm2 1 คน

:::กำลังตัดสินใจ archa_tao ป-เมธาวี orOOor chai1909

ร่วมสมทบค่าอาหารได้ที่ คุณ week นะคะ ไม่มีไม่เป็นไร ใฝ่ดีก็พอ ^^
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

15. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน ฝึกที่นี่แล้วท่านไม่ต้องไปถามใคร ว่าถึงฌานไหน แล้ว หรือ ก้าวหน้ามั้ย ที่นี่ ท่านจะรู้ ตัวเองตลอด ว่า ดีมั้ยดี และ นำไปใช้ ในชีวิตประจำวัน ได้ จริง ๆ การโมโห จะหายเร็วขึ้น ความรัก จะตัดใจได้ ถ้าโดนทิ้ง ความเสียดาย ในทรัพย์ ที่เสีย จะน้อยกำลังลง และไม่อยากได้ อะไร นอกะเหนือจากความสุขทางใจ ส่วนทางโลก บุญตัวนี้ จะหนุนท่านไม่ให้ตกอับ อยู่เป็นนิรัน และ บารมีธรรม จะดูแล ท่าน และครอบครัวให้ปลอด ภัย " ดั่งที่พระพุทธองค์ตรัสไว้ ว่า " ธรรม ย่อมรักษา ผู้ประพฤติ " ขอเวลา แค่วันเดียว คืนเดียวไม่มาก ถึงไม่เก่งในคืนนั้น แต่ เมื่อนำไปฝึกต่อที่บ้านจะก้าวหน้าจนเห็นได้ชัดเจน ครับ และที่สำคัญ อารมณ์ จะใสนิ่ง มีสติ และ เกิดญาน ที่เรียกว่า ( ปัญยา ญาน ) ครับตัวนี้ มีค่ามากกว่าฤทธิ์ ส่วนท่านที่ชอบฤทธิ์ ก็จะสอน ตบะ และกสิน ที่เพิ่มฤทธิ์ ให้ เอาตาม ความชอบและจริต อารมณ์ เลยแล้วกัน แต่รับรอง ว่า ช่วงกำหนด ดวงนิมิต สนุกตื่นเต้น เร้าใจ และ ฐานเจ็ด ที่ว่างๆ ตรงกลางนี่ แหละ เป็นประตู มิติ แห่งนิพพาน ถึงยังไม่ได้ ไป แต่ไปรู้ว่า ทางมันอยู่ที่ไหน ก็ไม่เสียหายอะไร นี่ รู้ไว้ใช่ว่า ใสบ่าแบกหาม ครับ ที่นี่ มีองค์ความรู้ อยู่แค่ปลายจมูก ดีกว่า ไปบ้า ทรงๆ องค์ เจ้าๆ สิงๆ เสียกะไร รับรอง ว่า แน่น ปึ่ก ด้วยเนื้อหา และสาระ และ ความบันเทิง เรียนไป หัวเราะ ไป ไม่เครียด แน่นอน และ มีความสุข ก่อนกลับบ้าน พลังจักรวาล คืออะไร จะสอนวิธี การนำมาใช้ แบบ สุดยอด ให้ ร่างกายดี จิตใจ แจ่มใส มี เพื่อน ธรรมที่ดี โอว แล้ว ได้ เห็นอะไร เจริญหูเจริญ ตา และ ทดสอบ ตบะบารมี .......หู ลิ้น จมูก กายใจ และสัมผัส ต่างๆ จะถูกทดสอบที่นี่ มีการวัดผล ทุกครั้งและ รับแจกประกาศณียบัตรทุกคน ที่มาเรียน และ บอก องค์ฌาน ว่าอยู่ ระดับไหน ครับ มาที่นี่มีคำตอบไม่ใช่ ให้เราไปหาเอง ครับ ที่วัด ที่ไหน ๆ ก็แค่ สอนแล้วไปนั่งเอง ไม่ จ้ำจี้ จ้ำไช และ คอยดูอารณ์ ลูกศิษย์ อ่ยู่ตลอด ครับ ผมต้องลืมตา คุม ดูแล อารมณ์ท่านทุกขณะจิต และตักเตือน ทุกอย่าง จบที่นี่ไปแล้วววววว ชน ได้ ทุกกรรมฐาน ทุกภาวนา ทุกอาณ์ ทุก ยี่ห้อ ไม่ยึด ภาวนา ตัวไหนก็ได้ และ สุดยอด คือ ไม่ภาวนา ครับ ตัดสินใจอีกที ก่อน ลงทะเบียน โอกาส แบบนี้ มีไม่มาก ครั้บ ........

16. sinsair tavada

หมายเหตุ **** ผู้ที่ไปทริปนี้ จะได้ ยันต์ สาริกาหลงรัง ทุกคน ส่วน ถ้างบเหลือ จะทำ ผ้ายันต์ สาริกาหลงรัง ให้เจ้าภาพ ไว้ติดบ้านบูชา อำนาจเมตตา และ เสน่ห์ ที่รุนแรง และ มีลาภ ในการพูด ติดต่องาน ค้าขาย เจ้านายรัก และ เป็นเมตตา กับตัวเอง ครับ ทุกท่าน ที่ไป จะได้ เพิ่งเขียนเสร็จร้อนๆ ขนาดมีคนมาขอ จองสัก ตอนที่ รูปยังไม่เสร็จ ทั้ง ชาว ไทย และคนต่างชาติ ครับ ปกติ สาริกา ของกะผม ก็แรง ชนิดเรียกว่า เชื่อขนมยาย กินได้อยุ่แล้ว ยิ่งมารวม กับ สาริกาหลงรัง สุดยอดเครื่องราง ครับ ทำแจก ทริปนี้ ทริปเดียว ตามจำนวน ยอดคนไป ครับ ช้าหมด อด มีของดี ติดตัว เป็น เมตตา บารมี ที่คนเห็น ก็รัก เทวดายังรัก และ สัตว์ต่างๆ เมตตาไปไหน ไม่มีคนฆ่า ดีกว่าคงกะพัน ยังมีคนหาทางฆ่าให้ตายได้ ทริปนี้ แจก เครื่องราง คุ้มสุดยอด มีที่ไหน ไปฟรี แล้วแถมของดี กลับบ้าน ติดมือ หากท่านที่ต้องการ ใส่กรอบ บูชาเลย กรุณา ติดต่อ ข้าพเจ้าแต่เนิ่นๆ ครับ ............... รับรอง ว่า สุดยอด ของเมตตาแห่งปี ..............ครับทรีปนี้ทริปเดียว ครับ....

17. tonjaa

tonjaa สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองด้วยคนได้มั้ยครับ แต่อยากจะติดรถไปด้วยน่ะครับ แหะๆ พอดีผมไม่มีรถส่วนตัวน่ะครับ
    แล้วถามอีกนิดครับ ที่ว่าล่องลอยคอยใช้ชูชีพ ถ้าน้ำหลากมา มันไม่เสียงหรอครับ

18. orOOor

ยินดีต้อนรับครับ ไม่ทราบว่าไปกี่ท่าน และอยู่แถวไหนเผื่อจะได้หาเพื่อน ๆ ที่มาทางเดียวกันนัดกันมากเลยครับ หรือมาขึ้นรถที่ พระราม 2 คาฟูเก่าตรงข้ามเซ็นทรัลมาพร้อมอาจารย์เลยครับ

19. sinsair tavada

20. sinsair tavada

ใครอยู่ตรงไหน แจ้งด้วย เผื่อเพื่อนๆ ผ่าน จะได้ไปรับส่วน คนไม่มีรถ รอหน้า บิ๊กซี ซุปเปอรเซนเตอร์ (คาฟูเก่า) ตรงข้าม โลตัส ได้เลย มีราชรถกะบะอย่างดี มีหลังคาไปจ่ะ อิๆๆๆๆๆๆ ถ้าลุยๆไม่หน่อมแน้ม ก็นั่งได้ ............555555555