เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองชูชีพ 3 ที่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    เงียบจัง วันนี้ อาจารย์ ไม่มีเรื่องตื้นเต้นเล่าให้ฟังเลย
    เห็นว่าเปลี่ยน ยูสสส ใหม่ด้วย
    เมื่อกี้ผมแอบไปดู หมีแพนด้า เมื่อปีก่อนมา อิอิ น่ารักจัง
    ก็เลยทัศนาไปซะหลายเรื่อง รวมทั้ง ท่านพญาครุฑ

3. pluek

pluek สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญ กับท่านเจ้าภาพทุกๆ ท่าน
    ขอให้รวย ๆ ๆ ๆ ๆ ทั้งทางโลก และทางธรรม ค่ะ

4. greengrace

greengrace สมาชิกใหม่

ไปแน่นอนค่ะ เย้ เย้ ขอบคุณมากๆนะคะ แต่เรื่องรถ เดี๋ยวดูว่ามีคนที่บ้านจะพาไปส่งหรือเปล่า ขอบคุณอาจารย์มากๆนะคะ

5. mailgolf

mailgolf เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอมีที่ว่างๆๆ เหลือเปล่าครับ

6. PiggyPach

PiggyPach สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญ กับท่านเจ้าภาพทุกๆ ท่าน ค่ะ
    ขออนุญาตลงชื่อไปกับรถบัสด้วยนะคะ (สำรอง #4) ค่ะ

อยากจะสอบถามว่า ถ้าขับรถจากบ้านไปจอดไว้ Big C จะจอดข้ามคืนได้มั้ยคะ จะปลอดภัยไหม

7. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอไปได้อีกสักคนปล่าวครับ
    ขอลงชื่อเพิ่ม 1 ที่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2011
  8. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

วันนี้เงียบหายกันจริงๆเลยไม่มีคนมาอัพมาเขียนไรให้อ่านเลย อิอิอิ สงสัยดูเรยากันหมด
    ติดกันจริงติดกันจัง อิอิอิ

9. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    อนุโมทนา ขอให้ท่านรวย รวย รวย สาธุ สาธุ สาธุ..ค่า

10. mikikitty

mikikitty สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2010
    มาลงชื่อ ขอติดรถมินิบัสไปด้วย ก๊าบบบกับเพื่อนอีกหนึ่งคน :love:คริคริ

11. archa_tao

เมื่อวานไปดูยูทูปที่ อาจารย์ บวงสรวงพญาครุฑ แล้วอึ้งครับ
    ดู ซะ 3 รอบ อิ่มไป เพราะเกิดมาจากท้องแม่ไม่เคยเห็นพิธีกรรมที่สมบูรณ์แบบอย่างนี้
    ดูไปดู มา เอ่ !! อาจารย์ก็ยังมีเค้าโครงที่หล่อ....เร้าใจ อยู่นี่นา
    :d
    อาจารย์ครับ แล้วคนที่มีสายพญานาค นี่บูชาพญาครุฑ ได้รึเปล่าครับ

12. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    เอา เป็นว่า รับ ถึงไอ้ธนู แล้ว กัน ตอนนี้ ปิด รับ การลงทะเบียน แล้ว ไม่มีลงสำรองใครไม่ไป ก็ยกเลิก เพราะคนแน่น มากครับ รถ เมล์ กำลัง ดีนั่งสบายๆ ครับ เดี๋ยวมากไป แล้ว ของแจกไม่พอ ครับ และ การดูแล เรื่องข้าวปลาอาหาร จะไม่ทั่วถึง และ การ ดูแล กรรมฐานอีก ครับ ดังนั้น " ปิด การลงทะเบียน ณ บัดนี้ เป็นต้นไป ครับท่านที่พลาด ก็รอทริปหน้านู้น แล้วกัน ครับ กราบขออภัย ณที่นี้ ด้วย คาดไม่ถึงจริง ๆ ว่า ยอดจะถล่มทลาย แบบนี้ ครับ ก็เจ้าภาพท่าน ต่อไป คงแอบปลื้ม ครับ ก็ขอให้ ติดตามผลงาน และ ฝึก กันไปเรื่อยๆ ครับ แล้ว ผมก็จะสอนไปเรื่อยๆ จนกว่า จะผ่าตัด ถ้าการผ่าตัด ไม่มีเหตุ อะไร ผิดพลาด ก็สอนต่อ แต่ถ้าเกิดความผิดพลาด ก็ ให้ คนที่เก่งที่สุด ในสายสอนต่อ ครับ ..........ความดี ไม่มีขาย อยากได้ ต้องทำเอา ความดี ต้องรีบทำ เพราะพรุ่งนี้ ก็สายเกิน เพราะความตาย อยู่ใกล้ ตัวเราแค่ ปลาย ขน ตายวันตายพรุ่งไม่รู้ เมื่อยังมีลมหายใจอยุ่ รีบ ปฏิบัติ ซะ เพราะเป็นหนทางเดียว ที่ไม่ต้องกลับมาเกิด อีก " คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ครับ แต่ เลือกที่จะไม่เกิดได้ "

13. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->archa_tao<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4698614", true); </SCRIPT> สายเจี้ยรัย ก็บูชาได้ ถ้าครุฑ ไม่เจ๋ง จริง ไม่นำ ขบวน หรอกน้องรัก มันต้องมีฤทธิ์ เป็นทางการ สิ จริงมั้ย อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วในแบงค์ ก็มีพยาครุฑ อยู่ พรรคพวก ก็จะบินเข้ากะเ ป่า มึง ชอบๆๆๆๆๆๆๆ มะ ๆๆๆๆๆๆๆ แบงค์ อ่า อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->maythanu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4697188", true); </SCRIPT> ว่า แต่ ขาแข้ง มึงดี นะ เพราะทริปนี้ ค่อนข้างลุยมาก การปีนป่าย หรือ การเดิน ไม้กะดานแผ่นเดียว อยุ่ตลอด ถ้าไหว ก็ไป ถ้าไม่ไหว ก็รอทริปที่อยุ่บนบก อ่า ไม่ห้ามนะ แต่ว่า พิจรณา ก่อน ไป อ่า ถ้าไหว ไปได้ ครับ

15. archa_tao

ชอบ สิครับ อาจารย์ ผมนะชอบอยู่แล้วแบงค์อ่ะ เพราะเข็ดจริงๆตอนไม่มีแบงค์ แม่ม เหมือนเจ้า 4 ขาโฮ่งๆ ก็ไม่ปาน 555 นี่ผมหาเหรียญบาทรุ่นเก่ายังไม่เจอเลย เมื่อก่อนเคยเห็นของคุณแม่มีอยู่ กะว่าจะขอแกซะหน่อย พอจะขอ ไม่รู้ว่าตอนนี้แกเอาไปไว้ไหน เศร้าเลย :'(

ความดี ไม่มีขาย อยากได้ ต้องทำเอา ความดี ต้องรีบทำ เพราะพรุ่งนี้ ก็สายเกิน เพราะความตาย อยู่ใกล้ ตัวเราแค่ ปลาย ขน ตายวันตายพรุ่งไม่รู้ เมื่อยังมีลมหายใจอยุ่ รีบ ปฏิบัติ ซะ เพราะเป็นหนทางเดียว ที่ไม่ต้องกลับมาเกิด อีก " คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ครับ แต่ เลือกที่จะไม่เกิดได้ "

ผมชอบประโยคนี้จริงๆครับ อาจารย์ ทุกคำเลย มันโดนนนนน ประทับใจ..จ๊อดดด :cool:(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2011
  16. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เรียน ท่าน อ. และ เลขา ชาย หญิง

พวกผม มายืนยันไป กัน 4 ท่าน ครบ ( ชาย 1 หญิง 3 )
    ขอชูชีพ ลงน้ำ 3 ท่าน
    และ เดินทางเองครับ

ขอบคุณครับ

17. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เลขบัญชี สำหรับสมทบทุนค่าอาหารและที่พัก ทริป กรรมฐาน "กรองจิต พิชิตมรสุมมาร" 28-29 พ.ค 54 (ไม่บังคับนะครับ สุดแท้แต่ศรัทรา อย่าได้กังวลไป)

นาย วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์
    กสิกรไทย/สิงห์บุรี ออมทรัพย์
    135-2-42447-8

ทุกยอดบริจาคสมทบทุน จะนำมาแจ้งที่ กระทู้ เพื่อความโปร่งใส(ปิ๊ง) ครับ

โอนแล้ว จะโทรแจ้ง หรือ sms ได้ที่ 085-0422828 (ถ้าไม่ได้รับสายให้ส่งข้อความแจ้งไว้ด้วยครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ)
    หรือจะ pm (ส่งข้อความส่วนตัว ในเว็ปพลังจิต) หรือจะแจ้งไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ

อนุโมทนากับท่านอาจารย์ เจ้าภาพร่วม และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับท่านอาจารย์ ท่านเจ้าภาพ เจ้าภาพร่วม ท่านที่ร่วมทำบุญ และทุกท่านที่ไปด้วยนะคะ

19. sinsair tavada

ตอนนี้ อยู่บน แพ ครับ มาจองเค้าไว้แล้ว 3 แพ 2แพ เป็นแพธรรม อีกแพ เป็นแพโลก เอาไว้พัก มีชูชีพ รวม ประมาณ 40 ตัว บรรยากาศเงียบมาก สดชื่นมาก ครับ ลมพัดเื่อื่อยๆ มีหิ่งห้อย บินผ่านไป 1 ตัว เมื่อกี้ อิๆๆๆๆ ป่าเขียวอุดมสมบูรณ์มาก ขนาดกูลง ไปเล่นน้ำ โดนกุ้งแม่น้ำแทงขา เลือดออกเลย กรรรรม กูเกิดมาพึ่งเคยเจอ กุ้งกัด 55555555 ยุง ไม่มี ครับ มีแต่แมลงเล่นไฟ แต่เอา ซอฟเฟล มาด้วย ก็ดี ครับ เผื่อไว้ ป้า แกบอก ถ้า ฝนตก จะมีตัวลิ้นตัวเล็ำกๆ กัด คล้ายๆยุง ครับ ดังนั้น พกมาด้วย บรรยากาศดีมากกก รับรองไม่ผิดหวังครับ มาสูดอากาศบริสุทธ์บ้าง ดีกว่าอยู่แต่ป่าคอนกีต แถมบุญมหาศาล .................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2011
  20. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ลบบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011