เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ruayboon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4727866", true); </SCRIPT> ความตายอยู่ใกล้เรา แค่ ปลายขน จงใช้เวลาที่มีน้อยนิด นี้ เร่งปฏิบัติ และหาทางไม่เกิดได้ จะได้ไม่ต้องกลัวตายอีกต่อไป ครับ ส่วนเรื่องฝัน ดื่มวีต้า แล้วนอน ซะ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->yokee9<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4731268", true); </SCRIPT> ขอบคุณครับ ที่ชม แต่ว่า ผมไม่เก่งขนาดนั้น ครับ ยังด้อย หางอึ่งนัก ครับ แค่รู้ ทางไป เฉยๆ ครับ และสอนเป็น สอนได้ ครับ อย่าคาดหวังอะไรมากนัก ครับหลังจากท่านไปเรียน มาหลายสำนักแล้ว เมื่อทริปนี้จบ ท่านนั่น เองแหละจะเป็น คนตอบได้ และทริปนี้ ก็ คือจุดเริ่มต้นของผมเหมือนกัน ที่ ผมให้สัจจะว่า จะเป็นอาจารย์ที่ดี ครับ และ เอาจริงต่อการ ฆ่า !!!! กิเลส แบบเอาเป็นเอาตายแล้ว ครับ ผมผ่อน เล่นๆ กับมันมามากแล้ว แต่ ยังคงยึด สายกลางไม่ตึงไม่หย่อน ครับ ปกติ ที่ " ปถุชน คนมีกิเลส พอทำได้ แต่เน้น การพัฒนาทาง จิต และอารมณ์ให้ดี ครับ ด้วยมีกำลังใจจาก หลายฝ่าย ที่ยังให้โอกาสผมแก้ตัว ครับ เรามาเรียนพร้อมกันครับ และ ไปหาทางไปพร้อมกัน ส่วนทางโลก ดวง และวิธี ที่จะทำให้ชีวิต เจริญ เดี๋ยว หาทางจัดให้ครับ ก่อนอื่น ไปเติมบุญที่ทริปนี้ก่อน ครับกลับมา จะได้ แก้ง่ายๆ ครับไม่มีบุญเลย ทำอะไร มันก็ติดขัด และบุญที่ดีทึ่สุด คือ " กรรมฐาน ครับไม่ต้องเสียตังค์ นั่งตรงไหน ก็ได้ ขอให้ใจสงบ " จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว ครับจิตนิ่ง แล้ว ไม่ต้องการ บรรยากาศ ครับ สาเหตุ ที่ผม หาบรรยากาศ ให้พวกท่าน เพื่อที่จะให้ มือ ใหม่ และ มือกลาง ได้ พัฒนา อย่างรวดเร็ว และ หลีกหนี ความจำเจ และการบังคับขู่เข็ญ และกฏเกณ บ้าๆ บอๆ ที่ คนที่ จะสอน มักจะสร้างขึ้น เพื่อให้คนเรียนกลัว ครับ แต่ผมไม่ เป็นกันเอง บ้าๆ บอ ๆ และ ตลกเฮฮา แต่แฝงด้วยปราชญา ชีวิต และ พระธรรม อันซ่อนเร้น ชวนให้ท่าน ค้นหา ครับ และ ความอัศจรรย์แห่งจิต อีกไม่กี่วันข้างหน้า ท่าน นั่น แหละ จะตอบเองได้ดีว่า " ของแท้ " หรือของเทียม ครับ

3. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวออกไปส่งให้พรุ่งนี้เลยค่า
    (พอดีวันนี้มีธุระแต่เช้าเลย)

4. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    อาจารย์ ครับ เช้านี้ฟังเพลงอะไรดีครับ เดี๋ยว ม้าสีหมอก จัดให้ครับ
    ผมรอใส่บาตรพระท่านอยู่ ว่างครับ เดี๋ยวจัดการให้ด่วน

5. sinsair tavada

เออดี งั้น ขอ "น้ำตาและพรหมจรรย์" ของกะท้อน แบบ มิวสิค และ เอมพีสาม จะโหลดไว้ฟัง ด้วย ครับ ฟังแล้วสะเทือนใจดี ครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. orOOor

orOOor สมาชิก

แจ้งรายชื่อท่านที่แจ้งเบอร์ที่ศัพท์มาแล้วนะครับ สำหรับคนที่ยังไม่มี รบกวน PM มานะครับเพื่อความเป็นระเบียบ และง่ายต่อการตรวจสอบครับและรวบรวมครับ

- archa_tao
    - yokee9
    - pluek
    - ลายกนก
    - greengrace
    - noodeel
    - batman9

7. archa_tao

จัดอันนี้ก่อนครับ อาจารย์

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=oYPwU0T9N9s]YouTube - ‪น้ำตาและพรหมจรรย์-อ้อย กระท้อน‬&rlm;[/ame]

8. archa_tao

MP 3 ครับ มอบ อาจารย์ก๋ง คัมภีร์เทวดา ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. archa_tao

ผมชอบเพลงชุดนี้จัง ความหมายดี
    ขอมอบให้ อาจารย์ ที่เคารพครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=NgnaavPxSmk]YouTube - ‪Bobby Bare - 500 miles‬&rlm;[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=2xB4dbdNSXY"]YouTube - ‪John Lennon - Imagine‬&rlm;[/ame]

10. archa_tao

เป็นอย่างเนี๊ยครับ อาจารย์
    ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นไปได้ยังไง
    จัดครับ 200 ตามที่อาจารย์บอก

ขนาดไฟล์:
      522.5 KB
      เปิดดู:
      70
  11. archa_tao

ออกมาคร่าวๆอย่างนี้ครับ รบกวนอาจารย์ลองดูก่อนครับ ว่าใช้ได้รึเปล่า

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      68
  12. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    ยืนยันว่าไปรถเมล์กับอาจารย์
    จำนวน 2 คนนะคะ

13. orOOor

เี่ดี่ยวจะทยอย เอารูปมาอัำำพให้เรื่อง ๆ นะครับ ส่วนใครจะเข้าไปดูเต็ม ๆ หรือเข้ากลุ่ม กรรมฐาน สามารถแอตมาหาผมได้ในเฟส ufobas(แอn)yahoo.com ครับ

14. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ตามมาเจอกัน ณ. บ้านเดิม ครับ

15. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เลขบัญชี สำหรับสมทบทุนค่าอาหารและที่พัก ทริป กรรมฐาน "กรองจิต พิชิตมรสุมมาร" 28-29 พ.ค 54 (ไม่บังคับนะครับ สุดแท้แต่ศรัทรา อย่าได้กังวลไป)

นาย วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์
    กสิกรไทย/สิงห์บุรี ออมทรัพย์
    135-2-42447-8

ทุกยอดบริจาคสมทบทุน จะนำมาแจ้งที่ กระทู้ เพื่อความโปร่งใส(ปิ๊ง) ครับ

โอนแล้ว จะโทรแจ้ง หรือ sms ได้ที่ 085-0422828 (ถ้าไม่ได้รับสายให้ส่งข้อความแจ้งไว้ด้วยครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ)
    หรือจะ pm (ส่งข้อความส่วนตัว ในเว็ปพลังจิต) หรือจะแจ้งไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ

อนุโมทนากับท่านอาจารย์ เจ้าภาพร่วม และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

1. คุณ fern_pinkky@hotmail.com ร่วมเป็นเจ้าภาพค่าอาหาร+ที่พัก และ จัดหารถเดินทางให้ฟรี
    2.คุณ kittytitti จัดหาและสนับสนุน เอกสารบทสวดมนต์ เท่าจำนวนคนที่ไป
    3.คุณ orOOor สนับสนุน พระธาตุโลหิตไปร่วมแจกในทริป(ไม่ทราบจำนวน)
    4.คุณ noodeel สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 200 บาท
    5.คุณ archa tao สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 100 บาท
    6.คุณ หมูกระป๋อง สนับสนุน กระดาษโฟโต้ปริ้นรูป

7.คุณ batman9 สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 900 บาท
    8.คุณ pluek+archa tao จัดทำรูปหลวงพ่อคูณ แจกฟรีในทริปนี้

9.คุณ ป.เมธาวี+มารูโตะ ช่วยด้านแรงงานจัดเตรียม เสบียงอุปกรณ์ และเครื่องใช้ต่างๆ ในคืนก่อนเดินทาง
    10.คุณ สุขจิต สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 400 บาท
    11.คุณ วายุภัท สนับสนุนหนังสือ การฝึกสมาธิ ประมาณ 50 เล่ม
    12. ร้านเพชร ธนัชชา สนับสนุนหนังสือ พ้นเคราะห์เพราะ พุทธมนต์ และเครื่องบวงสรวงในพิธี
    13.คุณ บ่วงบุญ สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 500 บาท
    14.คุณ ศรภัทร คุณ ยุวดี และเพื่อนๆ สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 2222 บาท

15. อีกหลายๆท่านมากๆ ที่ร่วมบริจาคในวันงานครับ

ยอดเงินรวมทั้งหมด ทั้งที่สมทบทุนผ่านบัญชี สมทบทุนกันในงาน เงินค่าเหล็กไหล ได้ยอดประมาณ 14,000 บาท
    ทั้งหมดได้มอบให้ อ. ไปหมดแล้วในวัน อาทิต ตอนกลับครับ

สมาชิกขออนุโมทนาให้ท่านผู้ใจบุญทุกๆท่าน ขอให้ท่าน แข็งแรง และ ยิ่ง รวย รวย รวย ครับ สาธุ

16. sinsair tavada

ปิดกล้องแล้วจะลงภาพ ให้ดู ที่นี่แล้วกัน นะ ครับ เพื่อนๆ ข้างนอก ที่ไม่ได้ เข้าเฟส จะได้ ดูกัน ขอเชิญ คุณเลขา ลงได้เลย ครับ

17. sinsair tavada

ยอดใช้จ่ายคร่าว ๆ ที่พอจำได้ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ารถ เมล์มหาสนุก 8000 รวมทริปบัสอีก 600 เป็น 8600 บาท แพ 10000 บาท ครับ รวม 18600 บาท หม้อ หุงข้าว 5800 อุปกรณ์ส่องสว่าง และเอ็มพีสาม 5000 น้ำมัน กะบะสองคัน 3000 บาท ค่าสตาฟ และแม่ครัว 4000 บาท รวมประมาณ 48500 คร่าว บวกกะ ค่าอาหาร 15000 รวม ประมาณ 63500 ครับ จะเห็นว่า คน 80 คน จะใช้งบ ประมาณนี้ ครับ ยอดเจ้าภาพ 15000 คูณ สามคน 45000 ครับ ยอดที่หาได้ จาก กะผมและการขาย เหล็กไหล 23500 หักคนที่ช่วย บริจาค ในแพ ประมาณ 5000 ครับ ยอดที่ทำบุญส่วนตัว ก็ประมาณ 18000 ครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ว่า ได้ของไว้ใช้ทริปหน้าครับ เป็นอุปกรณ์ทำอาหาร ก็โอเค อ่าครับ ไว้ โอกาสหน้า จะมาสอนใหม่ครับตอนนี้ ไปปั่นหุ้น ก่อนนนนนนนนนนน 555

18. orOOor

รอขึ้นหน้าใหม่ก่อนครับ ได้จัดทีเดียว อิอิ

19. archa_tao

ค่อยยังชั่วหน่อย เหงาจาแย่

20. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

เข้ามาทักทายค่ะ ดีใจเวปเข้าได้แล้ว อิอิอิ