เรื่องของแรงโน้มถ่วง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย dewpepsi, 25 ธันวาคม 2021.

1. dewpepsi

dewpepsi เป็นที่รู้จักกันดี

แรงโน้มถ่วง = คือสนามแม่เหล็กใต้เปลือกโลก ที่มีผลต่อทุกอนุภาคที่สามารถเกิดขั่วประจุระดับอะตอม
    คิดว่าสิ่งที่ผมคิดถูกต้องไหมครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

แรงโน้มถ่วง มองไม่เห็น ยังไม่สามารถระบุแหล่งกำเนิดที่แท้จริงได้ เพราะทางวิทยาศาสตร์ มองระดับจักรวาลครับ และแรงโน้มถ่วงเป็น ๑ ใน ๔ แรงหลักครับ ของโลกและระบบกาแลคซี่เรา

แรงหลักทั้ง ๔ ประกอบด้วย ๑.แรงดึงดูด ๒.แรงโน้มถ่วง ๓.แรงแสง(อิเล็กตรอน) ๔.แรงนิวเคลียร์ พวกนี้ระดับอนุภาคมีผลต่อกันปกติ ทั้งระบยกาแลคซี่ครับ ไม่ใช่แค่โลกนี้

ทั้ง ๔ ในระดับอะตอม มีประจุทั้งขั้วบวกและลบ อยู่แล้วปกติครับ มีเพียงแรงนิวเคลียร์แบบอ่อน ที่สามารถเปลี่ยนแปลงส่วนประกอบได้ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงประจุ และถ้ามันหลุดออกจากนิวเคลียส มันจะหายไปได้ แรงส่วนนี้จะเกี่ยวสมาธิเรื่องความว่าง ทางพุทธศาสนาครับ

ปล.ที่ส่วนตัวพูดให้ฟังแค่หยาบๆ ถ้าสนใจจริงๆให้ไปฟังเรื่องอนุภาคพระเจ้า ที่ช่อง SCI WAY ครับ