เรื่องของโรค"เอดส์"(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ )

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย nondanun, 14 พฤศจิกายน 2008.

1. nondanun

nondanun เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ตอนนี้ก็มีบทเรียน เมื่อคืนนี้ ขึ้นไปจากสอนกรรมฐานแล้วนะ พอขึ้นไปแล้วหมอจรูญก็มาแล้ว กำลังจะฉีดยา ฉันก็พักสักนิด เห็นพระก็ถามว่า โรคเอดส์ มาจากกรรมอะไรครับ ท่านบอกว่าเรื่องของกรรมอย่าถามเลยไม่มีความหมาย มันก็มาจากปาณาติบาต จะเกิดอย่างนั้นอย่างนี้ก็ปาณาติบาต ท่านบอกไม่ควรจะสนใจมันเฟ้อไป ก็เลยถามว่าเอดส์มันเป็นอย่างไรครับ ท่านบอกเป็นไวรัส เป็นไวรัสชนิดหนึ่งซึ่งมันมีตัวสีขาวขนมันขาว ท่านทำภาพให้ดูภาพมันเล็กๆ นะ ท่านถามว่าเหมือนตัวอะไร ฉันเลยตอบ เหมือนตัวหมู ท่านบอกไม่ใช่ มันเหมือนแรด ตัวมันเล็ก และก็มีขนรอบตัว ท่านบอก ขนนี่ มันร่วงง่าย และก็มีพิษมาก เวลาเข้าไปในเลือดแล้วขนมันจะหลุด ขนหลุดไป ตามกระแสเลือด มันก็เป็นพิษตลอดตัว

แล้วก็ถามท่านว่า มีอะไรไหมครับที่จะป้องกัน ท่านบอกว่า มียาขนานหนึ่ง ซึ่งมันเป็นศัตรูร้ายกับเอดส์นะ สลายตัวหมด ถามท่านว่ามีอะไร ท่านบอก ยาเหนือ รู้จักยาเหนือไหม ? ยาเหนือ คือ ยาตั้ง ใบยาที่เขาหั่นๆ มายังไม่ได้มวนไม่ได้ผสมอะไรนะ มันเป็นนิมิตนะญาติโยม อย่าไปยืนยันกับใครเขานะ ใช้ได้หรือไม่ได้ ก็เป็นเรื่องของพระท่านบอก

กรรมวิธีมันมีสองอย่าง ถามท่านว่า ทำอย่างไร ท่านบอกว่า เอาอย่างนี้ซิ รมควัน ทำเป็นควันรมใช่ไหม ควันคลุ้ง ๆ แต่ว่าเรามีอะไรใส่ทำให้มันเป็นควันได้ เอายาใส่ข้างบนนะ แต่อย่าใส่เส้นสองเส้นไม่ได้นะ ก็เลยถามท่านว่าสมมติว่าตาม โรงพยาบาลห้องเล็กๆ ถ้าควันมากๆ ท่านบอกว่า ไม่ยาก เอาใส่จานเข้ากะลาครอบ ปล่อยออกตามรูกะลา ควันใช้ได้ ก็เลย ถามท่านว่า ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วจะทำลายเชื้อเอดส์ในอากาศได้ไหมนะ ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วเป็นอย่างไรท่านบอก การ รมบ้านนี่ กลิ่นมันไม่หมดง่าย เราไล่ควันไปหมดแล้ว กลิ่นยังอยู่ ถ้าคนเข้าไปกระทบกลิ่นนั้นเข้า สูดกลิ่นเข้าไป ไอ้กลิ่นนี่มันจะ เข้าไปกระทบกับเลือด ติดเลือดไปเลือดจะวิ่งไปทั่วกาย ถ้าเชื้อเอดส์อยู่ที่ไหนมันจะตายทันที และ ก็ตอนที่หมอฉีดยา ให้ก็ถามหมอบอกว่า เออ ไอ้เอดส์นี่มันเป็นไวรัสใช่ไหม บอกว่าเป็นไวรัสก็ถามว่า ยาแก้เด็ดขาดนี่มีไหม บอกมี แต่ประทังอาการ ตอนนั้นหมอบอกแบบนั้น หมอกำลังจะฉีดยาอยู่ฉันก็เลยถามพระท่านบอกว่า
    ถ้ายาเหนือนี่ สกัดเป็นน้ำเป็นแบบยาฉีด ให้ใช้ ๒ ซีซี ฉีดเข็มแรกจะมีอาการดีขึ้นทันที เข็มที่สอง จะมีสภาพหาย แต่เข็มที่สาม จะกวาดล้าง
    แล้วใครจะสกัดได้ล่ะ?
    เป็นอันว่า โรคเอดส์ก็จบเพียงเท่านี้

--------------------------------------------------------------------------------
    ผลจากการรักษาโรคเอดส์
    ผู้ถาม : ลูกได้อ่านหนังสือธัมมวิโมกข์ เกี่ยวกับเรื่องโรคเอดส์ที่หลวงพ่อบอกไปนั้น บังเอิญลูกไปให้หมอตรวจว่าลูกเป็นหรือเปล่า หมอบอกว่าเป็น แล้วลูกก็เอาตำราของหลวงพ่อ เอายาเส้นจุด เอากะลาครอบ รมควัน ๙ ครั้ง แผลที่เป็นก็หาย ลูกขอถามว่า จะทำต่อหรือไม่... หรือแค่นี้พอเจ้าคะ?
    หลวงพ่อ : ถ้ามันไม่เป็น... ก็ไม่ต้องทำต่อ

<!---

[​IMG]<b>ฝากข่าว จาก เว็บน่ารัก หน่อย ด่วนจี๋เลย !!! ใครที่คิดว่า วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2549 ว่างตอนเย็นๆ ละก้อ... มีบัตรชมภาพยนตร์ Bigmama 2 รอบพิเศษ ให้ลุ้นกัน 10 รางวัลๆ ละ 2 ใบ Click !!<b>[​IMG]
    -->
    ที่มา http://pha.narak.com/topic.php?No=16598

2. rezona

rezona เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    อยากรู้จังว่ามีคนเคยทำแล้วหายจริงๆ มีมั้ยครับ ไม่ได้ปารมาสพระนะครับ อยากรู้แค่เจริญศรัทธาเท่านั้น ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

3. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

4. choosake

choosake เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

ยาเหนือ มันเป็นแบบไหนครับ พอดีไม่รู้จัก หรือว่า คือยาเส้น ที่คนแก่ ๆ เขา ม้วน ๆ ไว้สูบ หรือว่า ไว้ทาน กับ หมาก สมัยก่อนครับ

5. sapmoden

sapmoden สมาชิก

อนุโมทนาด้วยคนค่ะ ถ้ามีโอกาสได้ทำหน้าที่นี้จะลองดูค่ะ ^^

6. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดีจังครับ ขอดันเพื่อประโยชน์แก่ญาติธรรมทุกท่าน.

7. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆบุญด้วยนะครับ ได้รับข้อมูลข่าวสารและเป็นประโยชน์มากๆครับ

8. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ใครสกัดได้บ้าง บอกหน่อยครับ