เรื่องน่ากลัวมากๆ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย satan, 25 ตุลาคม 2004.

1. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องน่ากลัวมากๆ
    หลังจากที่ผมไปวัดอักโขนะครับ ยังมีอีกครับ น่ากลัวมากๆ ขนาดที่ว่าเจอกับตัวเองเลยนะครับ
    วันนั้นตอนแรกที่ไปวัดนะฟ้าฝนก็ไม่ได้ตก แต่บรรยากาศน่ากลัวมากเหมือนกับว่ามีอาถรรพ์บางอย่างอยู่นะ
    คือผมไปถ่ายรูปที่วัดนี้ครับ หลังจากที่คุยกับเจ้าอาวาสแล้วผมก็ขอตัวไปถ่ายรูปคนเดียว ภายในบริเวณวัดมืด
    เหมือนกับว่าฝนกำลังจะตก และฝนก็เริ่มตกมาเล็กน้อย แต่ก็พอถ่ายรูปได้บ้าง และก็ถ่ายได้หมอกประหลาดกลุ่มหนึ่ง
    ผมเองตอนถ่ายก็มองไม่เห็น แต่ตอนถ่ายออกมานะ เป็นหมอกขาวๆ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ผมก็ชวนลุงและเจ้าอาวาสไปส่งผมกราบพระยืนที่ในโบส เพราะผมไม่กล้าไปคนเดียว เพราะอะไรรู้ไหม เพราหลังพระยืนมี
    อัฐฐิคนตายอยู่นะสิ หลังจากกราบพระแล้ว เจ้าอาวาสกับลุงผมก็บอกว่าลอง วัดโชคลาภจากไม้ที่วางอยู่สิ
    แล้วเจ้าอาวาสก็ทำให้ดูก่อน คือนำไม้ที่วางอยู่ขึ้นมาและกางแขน 2 ข้างออกไปให้สุดๆ และนำยางรัดที่ติดอยู่ปลายไป
    ทำเป็นเครื่องหมายไว้ ว่าเมื่อกี้เรากางแขนออกมาแค่นี้นะ แล้วก็อธิฐานดู แล้วก็วางลงที่พานรองรับ อีก 1 นาที
    ต่อมาเจ้าอาวาสก็เอาขึ้นมาดู ปรากฏว่า ยางรัดที่เจ้าอาวาสทำเครื่องหมายไว้ ขยับออกไป 1 คืบ นั่นหมายความว่า
    ดวงชตะดีมาก ส่วนของลุงผม ยืดออก 1 นิ้ว ก็ถือว่าดี แต่ของผมนี่สิ ลองทำดูแล้ว ปรากฏว่ามันหดไป 1 เซ็น
    หมายถึง ยางรัดที่ผมรัดไว้นะ มันขยับเข้ามาข้างในอีก 1 เซ็นต์ครับ ทุกคนตกใจให_่เลยครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับผม
    เพราะผมกำลังจะโชคร้าย เมื่อเป็นเช่นนี้ทุกคนจึงบอกให้ผมไปยกอัตฐิคนตายขึ้นมาแล้วขอพรให้โชคดี เพื่อเป็นการแก้เคล็ดครับ
    แต่เรื่องยังไม่จบ แค่นี้นะสิ หลังจากที่กลับไปที่กุฏิ แล้วลุงคนหนึ่งก็มาบอกกับพระและเณรว่าชาวยกันยกตู้เย็นหน่อย
    ผมก็เลยอาสาไปช่วยยกก่อนเพราะพระและเณรยังทำธุระไม่เสร็จ พอไปถึงผมก็มองหาตู้เย็น แต่ไม่เจอครับ เจอแต่ตู้แช่เย็นศพ
    แต่ก็ยังไม่ได้ยกนะครับ เพราะยังไม่มีไม้รองพื้นให้ตู้แช่เย็น ผมก็นึกหวั่นๆอยู่แล้วว่ามันต้องมีอะไรแน่ๆ
    แต่ก็ช่วยเขายกไม้และจัดไม้ที่กองเกะกะจนเรียบร้อย กำลังจะชวยกันยกตู้แช่เย็น ก็พอดีลุงผมตามหาให้รีบกลับบ้าน
    ผมจึงขอตัวกลับบ้าน ก่อนกลับผมจึงถามลุงคนนั้นว่านี่ไม้อะไร ลุงคนนั้นหันหน้ามาอย่างช้าๆและตอบว่า
    ไม้โลงศพ ลุงนอนเล่นประจำ ถึงตอนนี้ขนลุกซู่ ลุงคนนี้เป็นสับปเหร่อ หรอกหรือเนี่ย ตู้เย็นที่ลุงบอกก็ ตู้แช่เย็นศพ ไม้กระดานก็คือไม้โลงศพ
    และแถวๆนั้นก็เป็นเขตที่ผีดุมากๆด้วย นี่เป็นครั้งแรกที่ผมหลงเข้าไปในเขตที่น่ากลัวนี้ หลังจากนั้นผมกับลุงก็ลาเจ้าอาวาสและขับรถออกเขตวัด
    ผมเป็นคนขับเองครับ พอพ้นเขตวัดปุ๊บ ผมก็ถูกเล่นงานปั๊บ เกิดท้องฟ้ามืดมิด แบบว่าฝนจะตกก็ไม่ตก รถที่ผมขับอยู่ก็เกิดบังคับไม่อยู่
    แบบว่ามันจะออกไปข้างทางทุกที ผมจึงขับรถได้แค่ 20 เองครับซึ่งปกติจะขับ 80 นะ เพราะผมรู้สึกว่ามีพลังอะไรบางอย่างตามมาเล่นงานผมนะสิ
    จากนั้นผมก็เริ่มที่จะบังคับตัวเองไม่ได้ เหมือนกับมีใครมาบังคับก็ไม่รู้นะ แต่ผมฝึกพลังจิตมาพอตัวจึงใช้พลังจิตต้านอำนาจมืดไว้
    แต่อำนาจมืดกลับยิ่งรุนแรงมากยิ่งขึ้น ตอนนั้นลุงผมก็ถามว่าเป้นอะไร ผมไม่ได้ตอบลุง เพราะต้องใช้สมาธิอย่างมากในการสู้กับอำนาจมืดที่คุกคาม
    แต่ลุงผมก็รู้อยู้แล้ว ว่ามัยเกิดอะไรขึ้น พอผมขับรถมาถึงที่ตู้โทรศัพท์แห่งหนึ่งซึ่งเป็นเขตอำเภอของผม ผมก็รีบจอดรถข้างโทรศัพทืทันทีและรีบวิ่งไป อาเจียน
    ออกมาข้างโทรศัพท์ ลุงผมก็ถามว่าเป็นอะไรอีก ผมก็ไม่ได้ตอบคำถาม แต่ขับรถไปเรื่อยๆช้า จนเข้าเขตหมู่บ้านผม ตอนนั้นพลังด้านมืดที่โจมตีผมยิ่งทวีความรุนแรงยิ่งขึ้น
    ผมต้านทานได้แต่ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้มากกว่านี้เพราะเป็นคนขับรถ ผมได้ยินลุงผมท่องคาถาและสักพักหนึ่งลุงผมก็บอกผมว่า ไอ้เจ้าที่ตามผมมาจากวัดนะ
    มันกลับไปแล้ว แต่ผมก็สู_เสียพลังไปมาก แทบจะขับรถไม่ได้ แต่ก้ยังแข็งใจขับมาจนถึงบ้าน ชนิดที่ว่าไม่ยอมให้ลุงผมขับ จนกระทั่งมาถึงบ้านผมก็อาเจียนออกอีกครั้งหนึ่
    ลุงผมก็เอาของไปไว้ที่บ้านเขา ผมก็พัก 2 นาทีก็หายเป็นปลิดทิ้งเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ลุงผมก็พาภรรยาเขามาด้วยมาถามผมว่า ผมเป็นอะไรมากหรือเปล่า
    ผมก็บอกไปว่า

2. satan

ผมก็บอกไปว่า หายแล้ว ทุกคนงงกันให_่เลยครับ ก้เมื่อกี้ผมยังสะลึมสะลือแทบไม่ได้สติอยู่ แต่แค่ 2 นาที กลับหายเป็นปกติ งานนี้แทบเอาตัวไม่รอดครับ
    แล้วจะเอารูปที่ถ่ายมาได้มาโพสให้ดูนะครับ
    และขอเชิ_มาแวะชมเว็บใหม่ของผมนะครับ www.newsworks.org
    ในวันที่ 1 พฤศจิกายน 2547

3. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พี่ได้อาราธนาบุ_บารมีของพระพุทธเจ้ากับหลวงพ่อมาช่วยป่าวคะ พลังเราอาจจะไม่พอ แต่กำลังท่านไม่มีที่สิ้นสุดนะ

4. satan

เรียนถามคุณ error คุณมีความคิดเห้นอย่างไรบ้างเมื่อเข้าไปเว็บผมแล้ว และคุณคิดยังไงถึงนำโลโก้เว็บผมมาช่วยโปรดมทครับ
    แต่ต้องขอบคุณล่วงหน้านะ กรุราช่วยโปรดมทให้ผมทีนะ ยิ่งมากยิ่งดี

5. satan

ถ้าจะให้ดีนะเอาแบนเนอร์อันให_่ๆไปเลยนะครับ ไปติดทุกที่ๆคุณคิดว่าติดแล้วเขาไปเอาออกนะครับ ช่วยๆกันหน่อย