เรื่องราวที่คนทั่วๆไปไม่ค่อยรู้

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 26 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. -๑ไร้IดีeJสา๑-

-๑ไร้IดีeJสา๑- เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    *O*

2. น้ำเต้า

น้ำเต้า Active Member

26 ธันวาคม 2007
    อยากทราบครูบาอาจารย์ของคุณอัญญาสิทธิ์ คือท่านใดค่ะ

อ่านข้อความของคุณนานแล้วค่ะ ดีมากๆเลย แต่เริ่มงงแล้วค่ะว่าอาจารย์ของคุณคือท่านใด เผื่อบางทีน้ำเต้าอาจจะได้พบมาแล้วก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติตอบแทนครับ หลวงปู่ทองทิพย์(หลวงปู่คำศรี)ครับ และหลวงปู่เทพโลกอุดรครับ ตามที่เขาอ้างอิงครับ

4. น้ำเต้า

ใช่วัดที่หลวงปู่เณรคำไหมค่ะ

5. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

วัดป่าสีดาฯ จังหวัดหนองคายครับ

6. pal_bh

pal_bh เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นาน ยังมีคน(บ้า)มาสืบบัลลังก์กันเรื่อยๆเนาะ คนหนึ่งมรณังไปแล้ว ยังมีคน(บ้า)ใหม่มาสืบบัลลังก์ต่อ...

7. pal_bh

คุณอัญญาสิทธิ์เริ่มต้นเหมือนกำลังจะดีๆ ไหนเวลาผ่านไปชักจะคดๆ งอๆ ไม่ตรง
    ถ้าพูดน้อยๆ โอกาสก็ผิดน้อยนะครับ
    แต่ถ้าพูดมากๆๆ พูดตามกิเลส มันก็ผิดขึ้นเรื่อยๆ นะครับ

ผู้รู้ไม่ใช่มีคนเดียว ผู้รู้ รู้เข้า เขาจะเเย้มสรวญเอานะครับ !!!!

ก่อนจะพิมพ์ จะโพสต์อะไร ตั้งสติ คิดให้ดีก่อนนะครับ ถ้าผิดแล้วมันก็ผิดไปเลย กลับมาแก้ไขใหม่ไม่ได้นะครับ !!!

เรื่องราวตั้งแต่แรกๆที่เอามาโพสต์นั้น ไม่ใช่มีคุณรู้ (ผิด) คนเดียว มีหลายๆท่านที่รู้(จริง) แต่เขาไม่พูดมาก

ถ้าเอาเรื่องราวที่เราไม่รู้จริง และไม่แนใจ และอีกอย่างไปฟังจากคนอื่นเขาเล่ามา เอามาเล่าต่อ โอกาสผิดมันมีมาก จะกลายเป็นเอาเรื่องไม่จริงมาสาธยายให้ชาวโลกเขารู้(ผิด) ไปกับคุณด้วย

นำพาคนอื่นไปทางผิดๆ มันบาปมหันต์นะครับ

8. pal_bh

อย่างน้อยครูบาอาจารย์ที่ท่านไปสร้างพระให้นั้นแหละ ที่รู้ดีว่า คุณของจริงไม่จริง
    ถ้าจะโพสต์อะไรๆๆ นะครับ ระลึกถึงพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์
    เจริญภาวนาให้ใจมันสงบๆๆ ก่อน กำจัดกิเลสนิวรณ์ก่อน
    และระลึกถึงครูบาอาจารย์ที่ท่านกล่าวถึงก่อน กล่าวอะไรๆ ผิดไป เจอท่านจะอายไม่กล้าสู้หน้าท่านนะ

อีกอย่างนะครับ
    เกรงอกเกรงใจ พระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ พระทรงคุณวิเศษ พระอภิญญาหลายๆองค์ที่ท่านทราบเรื่องราวทั้งหมด บ้างนะครับ
    หลวงปู่ หลวงพ่อ ท่านผู้มีคุณวิเศษ ญาณวิเศษจริงๆ ถ้าเจอท่านเข้าจะอายท่าน ไม่มีที่อยู่นะครับ !!!
    เราปฏิบัติธรรมตามพระพุทธเจ้า ตามพระอรหันต์ เพื่อลด เลิก ละ กำจัดกิเลสในใจตนเองไม่ใช่เหรอครับ
    ผมยังไม่เห็นพระอาจารย์ผู้ทรงคุณธรรม (จริงๆ) ท่านใด เอาธรรมะอันลึกซึ้งที่ตนรู้ตนเห็น มาประกาศในที่อันไม่ควร เพื่อ (อวด) ให้ชาวโลกชมเชย สรรเสิญ ให้ได้รับการยอมรับเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2007
  9. น้ำเต้า

สถานที่ประดิษฐ์ฐานพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

คุณอัญญาสิทธิ์ พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ จะนำไปประดิษฐ์ฐานที่ไหนค่ะ เมื่อไรส่งข่าวให้ทราบด้วยนะค่ะ(good) (*) (*) (*)

10. น้ำเต้า

สถานที่ประดิษฐ์ฐานพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

คุณอัญญาสิทธิ์ พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ จะนำไปประดิษฐ์ฐานที่ไหนค่ะ เมื่อไรส่งข่าวให้ทราบด้วยนะค่ะ

11. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    กำหนดการอัญเชิญพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ไปประดิษฐาน ณ บริเวณวัดป่าสีดาพระรามลักษณ์ รัตนโคตร ต. สีกาย อ. เมือง จ.หนองคาย

ทั้งนี้โดยการสนับสนุนยานพาหนะจากกองทัพบก ซึ่งจะมีรถนำขบวน รถบรรทุกรถถัง(บรรทุกองค์พระฯ) และรถซ่อมบำรุง มูลนิธิฯ จึงขอขอบคุณเป็นอย่างสูง มายัง ณ ที่นี้ ด้วยครับ

โดยมีกำหนดการเดินทางดังนี้

17 ม.ค. 50 เวลาประมาณ 1200 น. เคลื่อนองค์พระฯ เดินทางออกจากวัดหน้าพระเมรุฯ จ. พระนครศรีอยุธยา

จ.อยุธยา -> แวะพักที่ จ. สระบุรี 17 ม.ค. 50
    จ.สระบุรี -> แวะพักที่ จ. โคราช
    จ.โคราช -> แวะพักที่ จ. ขอนแก่น
    จ.ขอนแก่น -> แวะพักที่ จ. อุดรธานี
    จ.อุดรธานี -> แวะพักที่ จ. หนองคาย
    จ.หนองคาย -> วัดป่าสีดาฯ 21 ม.ค. 50

องค์พระฯจะไปถึงบริเวณวัดป่าสีดาฯ ก่อนเที่ยงวัน โดยมี ศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ทองทิพย์ฯ ทั้งพระสงฆ์ ฆราวาส และประชาชนบริเวณใกล้เคียง ให้การต้อนรับ

12. จักร

จักร เป็นที่รู้จักกันดี

13. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ตกลงมันยังไงกันแน่หว่า...

ตามที่ผมเข้าใจ หลังจากที่มีเรื่องมีราวกัน คุณอัญญาสิทธิ์ ก็บอกว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับทางวัด

ยิ่งเห็นหนังสือของคุณ 39 ก็บอกชัดเจนอยู่แล้วว่าคณะสร้างพระ จะไม่เอาชื่อวัดและหลวงปู่ มาเกี่ยวข้องอีก

ทำไมคุณอัญญาสิทธิ์ ถึงได้ทำแบบนี้ล่ะครับ

ผมว่าทางที่ดี ทางวัดควรโทรไปหาท่านนายพลดีกว่านะครับ คุยกับคุณอัญญาสิทธิ์ คงไม่รู้เรื่องหรอกครับ เพราะดูแล้วแกไม่รักษาสัจจะเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2008
  14. Aunyasit

การตัดสินใจของท่านนายพล ประธานกองทุนพระเทพโลกอุดร นั้นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

แต่การตัดสินใจของผม ในฐานะผู้สร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ก็เป็นอีกอย่างหนึ่ง

แล้วเจอกัน วันที่ 21 ม.ค. 50 ที่วัดป่าสีดาพระรามลักษณ์รัตนโคตร ครับ โดยเฉพาะเสือเผ่นป่าราบ ถึงตอนนั้นก็ระวังคลื่นมหาชน ไว้บ้างก็แล้วกัน

15. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปก็คือคุณอัญญาสิทธิ์ จะเอาพระไปไว้ที่วัดให้ได้ ก็แค่นั้นเองใช่มั๊ยครับ งั้นคุณอัญญาสิทธิ์ช่วยไปลบข้อความเก่าๆ ที่เคยโกหกเอาไว้ในตอนต้นของกระทู้ด้วยนะครับ

เสียดายที่ผมจะไม่ได้เห็นอภินิหารย์ที่ท่านเคยโม้เอาไว้ เช่น ภพภูมิจะย้ายตามพระไป ฯ

ผมก็ขอให้ได้บุญเยอะๆนะครับ ให้สมกับความมุ่งหวังที่จะเป็นพระจักรพรรดิ์ให้ได้ภายในปี 2552 นี้ นะขอรับ

แล้ววันที่ 21 ก็ขอให้โชคดี ไม่มีเรื่องมีราวกับทางวัดนะครับ

ส่วนตัวผม คุณอัญญาสิทธิ์ คงไม่เจอผมหรอกครับ แล้วผมก็คงไม่ต้องระวังคลื่นมหาชนของใคร เพราะผมมีธุรกิจต้องดูแล อยู่ไกลขนาดนั้น ผมไม่ถ่อสังขารไปหรอกครับ แล้วถ้ามีโอกาส ผมจะหาทางไปวัดนี้ให้ได้ครับ จะไปกราบหลวงปู่ซักที

16. เสือเผ่นป่าราบ

ตอนนี้ผมได้รับข้อความส่วนตัว จากสมาชิกที่รู้เรื่องของท่านอัญญาสิทธิ์หลายเรื่องทีเดียว

บางเรื่องผมยังไม่อยากจะเชื่อเลย ว่าคุณอัญญาสิทธิ์จะกล้าทำแบบนั้น

คุณอัญญาสิทธิ์อาจจะว่าผมมั่วนิ่ม เอาเป็นว่าผมขอยกตัวอย่างแล้วกันนะครับ เข่น การใช้เงินทำบุญผิดประเภท การคิดว่าตังเองสามารถผิดศีลได้เนื่องจากได้รับสิทธิ์พิเศษ การคุยโอ้อวดว่าเป็นคนนั้นคนนี้กลับชาติมาเกิด สุดท้ายก็ กาเม กาเม กาเม กาเม แล้วก็ กาเม

เอาเป็นว่าใครรู้เรื่องที่ไม่กล้าเปิดเผย ช่วยส่งข้อความส่วนตัวมาให้ผมหน่อยแล้วกันครับ อีกไม่นานนี้ ผมจะแฉในคราวเดียว เอาให้อึ้งกันไปเลย

17. ปราบไตรจักร

ปราบไตรจักร เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2006
    แฉเลย...ทั้งขบวนการ....ซื้อที่ดิน 20 ไร่ กี่ล้านนะ ได้ข่าวแว่วๆมาว่า เป็นที่ สปก. ไม่มีโฉนดและเจ้าของกรรมสิทธิ์ที่ดินจริงๆ ข่มขู่ชาวบ้านหรือเปล่า อัญญาสิทธิ์

ราคาเท่าไหร่เอ่ยยย???? 2 ล้าน 10 ล้าน???

18. เสือเผ่นป่าราบ

ดีครับ ขอข้อมูลเยอะๆ จะได้รู้ธาตุแท้กันซะที

19. พระกรรมฐานดอทคอม

พระกรรมฐานดอทคอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาสาธุกับ...คุณอัญญาสิทธิ์ สาธุๆๆ(good)

20. Aunyasit

คุณพรสีวลี อย่าลืมไปส่งพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ที่วัดหลวงปู่ ด้วยกันล่ะครับ

เท่าที่ทราบ มีพวกนึงไม่เกิน 4-5 คน กำลังต่อต้านพระพุทธเจ้า 5 พระองค์อยู่ที่วัดป่าสีดาฯ ในสมัยพุทธกาลผู้ที่ต่อต้านพระพุทธองค์ก็มีแต่พวกมารกับพวกพระเทวทัตและพวกครูทั้งหก มาในยุคสมัยนี้ที่เราได้เห็นกันว่ามีการต่อต้านพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ตั้งแต่เริ่มสร้างพระฯ จนถึงการนำพระฯไปประดิษฐาน ก็คงไม่ต่างจากสมัยพุทธกาล มากนัก

สำหรับผู้ที่จะแสดงสิทธิ์เป็นเจ้าของวัดป่าสีดาฯ ก็รีบนำหลักฐานมาแสดงให้สาธารณชนทราบด้วยก็แล้วกันว่ามีเอกสิทธิ์จริง

หากใครอ้างสิทธิ์เป็นเจ้าของวัดป่าสีดาฯ โดยไม่มีหลักฐานละก็ วันที่ 21 ม.ค.50 มีหวังเจอคลื่นมหาชนเหยียบแน่นอน สงสัยว่าจะถึงกาลเวลาซะแล้ว ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้