เรื่องอุทิศบุญ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย purilap, 2 ตุลาคม 2012.

1. purilap

purilap สมาชิก

วันพระที่ผ่านมา ช่วงเวลาประมาณสี่ทุ่มมังคับ หมาหอนรอบบ้านเลยครับ เลยตั้งจิตตั้งใจอุทิศบุญกุศลที่เคยทำมาให้กับสัมภเวลีผีเปรตทั้งหลาย พอว่าจบหมาก็หยุดหอนคับ เป็นอย่างนี้อยู่สามรอบก็อุทิศไปสามรอบ ถามว่าทำแบบนี้เขาจะได้รับแล้วใช่ไหมคับ ทำถูกต้องแล้วใช่ไหม๊คับ

2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เขาคงมาขอส่วนบุญ แล้วตอนเช้าได้ทำบุญใส่บาตรอุทิศไปให้เขาด้วยหรือเปล่า ถ้าทำได้เขาก็จะได้อนุโมทนาบุญกับเรานะคะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ทำถูกแล้วครับ..

4. purilap

purilap สมาชิก

ผมไม่ได้ทำบุญคับผม ตอนนั้นผมตั้งนะโมสามจบ แล้วก็พูดว่า ขอบุญกุศลที่ข้าเจ้าเคยทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จงสำเร็จแก่สัมภเวสีผีเปรตทั้งหลาย ขอท่านทั้งหลายจงได้ผลบุญที่ข้าพเจ้าเคยทำแล้วนั้นด้ยเทอญ แค่นี้อ่ะคับ ยังไม่ได้ไปใส่บาตรทำบุญอะไรเลยคับ

5. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เขาคงมารอรับบุญอยู่บริเวณนั้น พอคุณอธิษฐานเขาก็ได้บุญ เลยอยากให้คุณไปทำบุญอุทิศให้เขาเพิ่มด้วยค่ะ