เรื่องเล่าของผู้หญิงคนหนึ่งที่ถูกแฟนนำภาพลง Internet

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย pucca2101, 25 ตุลาคม 2008.

1. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นด้วยค่ะ อาจจะมีแต่ไม่ใช่ทุกคน แล้วเรื่องที่เกิดขึ้นนี้ เป็นเรื่องตลกสำหรับคุณเหรอคะ แหมพูดแบบชิลด์ ชิลด์ เหมือนเคยทำเลยนะคะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2008
  2. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสารผู้หญิงจังเลยนะคะ TT_TT
    อยู่ไปก็ทำใจยอมรับไม่ได้ จากกันไปก็มีแต่ความรู้สึกที่ไม่ดีไปตลอดชีวิต
    ทำไมต้องเจอคนแบบนี้ด้วย ใจร้ายเหลือเกิน TT_TT

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>29-10-2008 04:54 PM</TD></TR><TR title="Post 1617294" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>godman</TD><TD class=alt1>ผู้หญิงสมัยนี้ คบผู้ชายที่
    1.หน้าตา
    2.เงิน
    แล้วมันก็เป็นแบบนี้แหละ จริงมั๊ยล่ะ 555
    แต่ก็ไม่ขอพูดต่อนะครับ ไปคิดเอาเอง </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณ godman

คุณกำลังดูถูก ผู้หญิง ทุกคนอยู่ครับ

ผู้ดีมีมารยาทเขาจะใช้สมองก่อนที่จะพูดก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกไป

แต่ ผมคิดว่าคุณคงไม่มีสมองนะครับถึงได้พูดได้พิมพ์ออกมาแบบนั้น

4. J.Sayamol

J.Sayamol เป็นที่รู้จักกันดี

:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-:-

โห..เล่นเหมารวมเลยเหรอ..อ..อ..

ผู้หญิงเค้าคงไม่คบเล่น ๆ หรอกมั้ง..ตั้ง 10 ปีน่ะจ๊ะ..

5. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษน๊ะ ก่อนที่คุณจะว่าคนอื่นหนะ
    คุณรู้จักตัวตนของคุณดีพอหรือเปล่าค่ะ

6. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องที่เราได้อ่านจากกระทู้ทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องที่แต่งขึ้น
    ก็เพื่อเป็นบทเรียนสอนใจหรือไว้เตือนสติตนเองทั้งสิ้น

แต่สำหรับเรื่องนี้คนที่ได้ชื่อว่าเป็นแฟนและจะแต่งงานกันในอนาคต
    ไม่มีสิทธิที่จะกระทำเช่นนี้...มันเป็นการไม่เคารพสิทธิส่วนบุคคล

ฝ่ายหญิงต้องใช้สติให้ดีในการตัดสินใจ ไม่ว่าจะเลิกหรือดำเนินคดีทางกฎหมาย
    ขอเอาใจช่วยให้เลือกทางเดินที่ถูกต้อง

สำหรับใครที่จะว่าผู้หญิงว่า...เลือกคบผู้ชายเพราะอย่างนั้นอย่างนี้
    ควรที่จะเจาะจงเป็นรายหัวที่นับได้ ไม่ใช่เหมารวม...
    เพราะผู้หญิงไม่ได้เป็น...อย่างที่คิดทั้งหมด

7. อาคม ดอกลั่นธม

อาคม ดอกลั่นธม เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    คนเราใช้ว่าจะไม่ดีไปซะหมด ก็มีดีอยู่บ้าง อย่างเช่นคุณนิคไงครับ อิอิอิอิ ปุ๊กก๊าเอ๋ย

8. อาคม ดอกลั่นธม

อาคม ดอกลั่นธม เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008

กระผมเองก็เห็นด้วยครับ คุณลองหันกลับไปมองตัวของคุณก่อนคุณพร้อมหรือยังที่จะว่าเขา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2008
  9. noobeibei

noobeibei สมาชิก

ความรัก ก็คือ ควมทุกข์ ทุกข์ที่ต้องห่วง ต้องคิดถึง ทุกข์ต้องดูแล เอาใจ ทุกอย่าง ต้องใช้ ใจและความรู้สึกในเมื่อ ไม่ได้ตามสิ่งที่เราหวัง นั้นก็ทุกข์อีกนั้นแหละ ปลง อานิจัง สาธุๆๆ

10. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    น่าจะมีกฎหมายอะไรมาทำให้คนที่เอารูปคนอื่นไปโพสนั้นเกรงกลัวมากๆกว่านี้นะ เพราะรู้สึกว่ามันชักจะลามปามทำให้คนอื่นตกนรกทั้งเป็นไปเยอะแล้ว

11. slamb

slamb เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ไม่เห็นด้วย คุณใช้คําพูดรวมเอาผู้หญิงทุกคนเลย คิดก่อนจะพูดและกรุณาให้เกีรติเพศหญิงด้วย คุณเองคงไม่มีทั้งหน้าตาและเงิน แต่มีใจที่ไม่ดีที่คอยดูถูกผู้หญิง ที่เขาก็เป็นมนุษย์เพศแม่ น้องนิสัยแย่จังครับ

12. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    ขออภัยนะครับ มันมือไปหน่อย ที่เหมารวมๆไป อันนี้ต้องขอโทษจริงๆ แต่ผมพบเจอมากับตัวเอง และผมก็มีสมองและสติพอ และคนที่มีสมองก็คงไม่เหยียบคนอื่นให้ตัวเองดูดีขึ้นมาถูกมั๊ยครับ? และคนมีสมองก็น่าจะทำใจให้เป็นกลางกับความคิดเห็นของคนอื่นและคนมีสมองก็น่าจะนำเอาคำสอนที่ดีๆไม่ว่าจะในคอมเม้นท์ของคุณ หรือของใครก็ตามเอามาปฏิบัติ มาสอนตัวเองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2008
  13. godman

น่าขำนะครับ คุณพูดเหมือนว่าคุณเป็นคนที่ดีซะจน...เหมือนแม่พระจังนะครับ ในความเป็นจริงผมเองก็ไม่เคยไปทำให้ใครต้องเจ็บช้ำน้ำใจแบบนั้น ไอ้การกระทำแบบนั้น ไม่เคยทำเลย พูดได้เต็มปากเลย ไม่เหมือนบางคนหรอกครับ ที่เหมือนจะดูดีนะ พิมพ์เพื่อยกตัวเองให้สูง และผมก็ไม่ตลกซะด้วย เพราะผมเจอมากับตัวเอง เลยทราบเอง ไม่ใช่อะไร ผมเองไม่ใช่พวกหลอกตัวเองน่ะครับ คิดยังไงพูดไปอย่างนั้น ไม่อ้อมค้อม มันไม่ใช่นิสัยคนจริงน่ะครับ

14. godman

งั๊นอันนี้ก็ต้องขอภัย สำหรับท่านสุภาพสตรีบางท่านด้วยนะครับ แต่ส่วนใหญที่ผมเจอมาเป็นอย่างนั้นจริงๆ หน้าผมเหรอก็กลางๆ เงินเหรอ ก็ไม่ค่อยจะมี ใจเหรอก็ดีบ้างไม่ดีบ้าง เพราะผมประสบมากับตัวเอง ผมเจอโลกมาโหดร้ายกว่าพวกคุณเยอะ 555 อย่าพูดลยดีกว่านะครับ ส่วนผมเอง ไม่ใช่พวกที่พูดเอาหลักธรรมนำหน้า มือถือสาก ปากถือศีล เหมือนใครบางคนหรอกครับ

15. godman

เสียใจด้วยนะครับ ผมเองก็ไม่ทำทรามๆ อะไรทำนองนั้นแน่ ส่วนหนึ่ง ผมอาจจะไม่รวย อาจจะมีเงินทองอยู่บ้าง หน้าตาก็กลางๆ แต่ผมมั่นใจว่า สิ่งที่ผมเจอมา กับสิ่งที่ผมพูด มันตรงกันแน่นอน และก็ขอโทษด้วยที่ว่าเหมารวมๆ ก็ขอแก้ต่างซะตอนนี้เลย แต่ส่วนใหญ่จริงๆ

16. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสาร ชีวิตจริงแบบนี้ก็มีหลายคนนะครับ ดารายังมีเลย

17. godman

คือมันแน่อ่ะครับ แล้วก็ขอโทษด้วยที่อาจจะเหมารวมผู้หญิงทุกคนไป ขออภัยจริงๆ แต่สิ่งที่มันแน่ๆ ถ้าคุณดูสังคมสมัยนี้ มันก็ชัดจริงๆ อย่างที่ผมได้บอกกับหลายๆท่านแล้ว ผมเจอมากับตัวเอง และกล้าพูดได้เต็มปากว่า ผมเอง ไม่ค่อยจะมีืัีเงินและ หน้าตา ดีพร้อม บริบูรณ์เหมือนพวกท่านๆที่แสนดีทั้งหลาย ที่รุมว่าผม แต่ก็ไม่ถือโทษหรอกครับ กลัวกรรมมันตามทัน แต่กลัวกันมั่งหรือเปล่าเอ่ย ว่าผมไม่มีสมองบ้างล่ะ ไม่ดีพอบ้างล่ะ เรื่องพวกนี้ ทรามๆต่ำๆ เลวๆ การกระทำที่ย่ำยีหัวใจผู้หญิงอย่างถ่ายนู่น ถ่ายนี่ ไม่มีแน่ๆ ตัวตนของผมเหรอ ผมรู้สิ ทำไมจะไม่รู้ล่ะ แต่คุณล่ะ รู้ตัวตนคนอื่นดีพอหรือยัง สำหรับผมเอง ผมไม่มีแน่ๆ ที่จะไปว่าคนนู้นคนนี้ เหยียบคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้นมา ผมไม่เคยหรอกครับ อย่างที่พวกคุณทำกัน ผมเองก็แค่วิจารณ์ตามความเห็นของผม ส่วนคุณก็วิจารณ์ของคุณไปต่างคน ต่างอยู่
    555 นี่หรือครับ ผู้ที่มีคุณธรรมที่อยู่ในเว็บพลังจิต ยอมรับตัวเองซะมั่งสิครับ ว่าคุณกำลังเหยียบผมเพื่อตอบกระทู้ มันได้ชื่อว่าผู้มีคุณธรรมแล้วหรือ ไปคิดดูนะครับ

18. chingchamp

chingchamp เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เออ พี่ผมขออภัยที่ต้องแนะนำนะครับ ผมเข้าใจครับว่าพี่เป็นคนจริง แต่ก่อนจะเขียนอะไรอย่างนึง ต้องคำนึงหน่อยครับ ว่าใจเขาใจเรา อย่างที่พี่เขียนมาตอนแรกความหมายมันเหมารวมถึงผู้หญิงทุกคน เขาก็ต้องออกมาปกป้องตัวเอง ตามประสาคนจริงเหมือนกัน
    หวังว่าพี่คงจะเข้าใจคนอื่นหน่อยนะครับ ผมก็ไม่มีอะไรดีหรอกครับที่ออกมาพูด ก็ไม่ได้อยากจะเป็นพ่อพระแม่พระอะไรด้วย หวังว่าพี่คงเข้าใจนะครับ

19. godman

ขอโทษนะครับ ไม่ได้ตั้งใจมันมือไปหน่อย ที่เหมารวม แหะๆ อย่างน้อยคุณไม่เหยียบผม เพื่อให้ตัวเองดูดีเหมือนคนอื่นๆหรอกครับ เค้ามองว่าผมเลว ในสายตาของเค้า พิมพ์ข้อความดีๆลงในคอมเม้นท์ว่าตัวเองดูดีมีคุณธรรม แต่มือถือสาก ปากถือศีลจริงๆ พวกนี้ ผมไม่สนหรอกครับ ใครจะว่ากระไร เพราะพูดตามเหตุผลและความจริงที่ได้ประสบพบมา

20. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่จริงหรอกมั่งสมัยนี้ยังมีผู้ชายเกาะหญิงกินก็มีคุณ
    เรื่องแบบนี้เราไปว่าใครไม่ได้หรอกครับเดี๋ยวคนอื่นก็ด่าตายเลย