เรื่องเล่าจาก..เด็กหอ....ตอน แฝดคนละฝา..

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ฟิล์มจ้า, 19 พฤษภาคม 2009.

1. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่า ทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านนะคะ เช่นเคยค่ะ นี่คืออีก 1 เรื่องเล่าที่เกิดขึ้นจริงที่หอพัก จากคำบอกเล่าของเพื่อนค่ะ

เริ่มเลยนะคะ

วันนั้นเพื่อนคนนึงมาทักฟิล์มว่า ฟิล์ม มะวานขึ้นไปซักผ้า(ตอนนั้นตรงกับวันอาทิตย์ค่ะ) ไม่ชวนกันเลยนะ แถมไม่คุยกับเราด้วย....ฟิล์มงงกับคำถามมากเพราะอะไรมะวานอะไรซักผ้า ก็มะวานอยู่บ้าน ไม่ได้อยู่หอ...

ฟิล์มถามต่อเล่าใหม่อีก รอบ อะไรเหรอ..เพื่อนบอกว่าอ้าว ทำเป็นลืม(ไม่ได้ทำเป็นลืมแต่ไม่รู้เรื่องเลย)ก็มะวาน ตอนประมาณ4-5โมงเย็น เราเห็นฟิล์มเดินไปหยิบตระกร้าผ้าแล้วก็เตรียมของ เหมือนจะไปซักผ้า แล้วก็ไม่ทักไม่คุยกับเราเลย เตรียมเสร็จก็เดินดุ่ยๆ ผ่านเราไปเดินไปซักผ้าชั้นบน

ฟิล์มก็งงเพราะ วันอาทิตย์ฟิล์มยังนอนเล่นอยู่บ้านอยู่เลย เพิ่งกลับมาหอมะเช้าเอง ฟิล์มก็ถามแล้วใส่ชุดอะไรที่เห็น เพื่อนบอกก็ชุดนี้แหละ เสื้อสีฟ้ากางเกงขาสั้น

ฟิล์มบอกกับเพื่อนไป หวังว่าจะได้มีเรื่องฮาละคราวนี้ เจอผีอีกแล้ว55++ ก็บอกไปว่า จะบอกไรให้ ว่าเราเพิ่งมามะเช้า ถามแม่บ้านก็ได้ถามน้องก็ได้เพราะมาสายพร้อมกัน แล้วอีกอย่างเสื้อผ้าในตระกร้าที่ไม่ได้ซักก็ยังอยู่ ไม่เชื่อก็ไปดูได้ เพื่อนเหวอไปอีกคน เฮ้ยอ่าว แล้วมะวานใครอ่ะ..ก็เราเห็นฟิล์มจริงๆนะก็ยังเดินผ่านเราไปอยู่เลย เพื่อนก็ยังพยายามอธิบาย ว่าจริงๆ แต่ก็ไม่มีใครหาคำตอบได้ค่ะว่าเกิดอะไรขึ้น.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  2. x-bomb

x-bomb สมาชิกใหม่

16 พฤษภาคม 2009
    บางทีแฝดคนนั้นอาจเป็เจตภูตของฟิล์มก็ได้ครับ
    คนเราจะมีเจตภูตอยู่ครับ มีวิธีเห็นได้แต่จำไม่ได้แล้วว่าทำไง หลายขั้นตอนอ่ะ อย่าทำเรยดีก่า

3. FCM

FCM Active Member

แล้วเจตภูตคืออะไรอะค่ะ

4. ฟิล์มจ้า

ช่าย แล้วเจตภูต คืออะไรอ่า มีหน้าอะไรคะ ช่วยอธิบายนิส คุณ FCM ก็สงสัยเหมือนฟิล์มเลยค่า

5. wutti

wutti เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณที่นำประสบการณ์ มาเล่าสู่กันฟังนะครับ แต่ถ้าพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องอีกนิด คงจะดีกว่านี้แน่เลยครับ ช่วยกันนะครับ

6. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา

สัพเพ ธัมมา อะนัตตา เป็นที่รู้จักกันดี

โดนซะแระเพื่อนฟิล์ม 555++

7. ฟิล์มจ้า

สวัสดีค่าคุณ wutti แหมลูกหลานพยานาคอีกคนแล้วหละสิ ฟิล์มแก้แล้วนะคะ คำว่าตระกร้าใช่ไหมคะ หรือมีคำไหนอีกบอกได้เลยค่า ไม่ต้องเกรงใจ ขอบคุณนะคะที่ช่วยเตือนเห็นด้วยค่า

8. ฟิล์มจ้า

5555++ เอาเข้าปายเพื่อนเอ๊าะ ตัวเองก็มีเรื่องเล่าเยอะช่ายไหมละ ไปโพสไว้นะ เดี๋ยวไปอ่าน 555+++