เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    มีพี่ที่รุ้จักอยู่ที่กุมภวาปี จว.อุดรธานี ที่ๆเค้าอยู่เป็นที่มีพญานาครักษา เวลาเรานั่งสมาธิในเวลาเดียวกัน แต่อยู่คนละสถานที่เมื่อเค้าติดต่อกับปู่ศรีสุทโธ ท่านก็จะมาเยี่ยมเราด้วย แล้วก้สามารถคุยกันทางจิต เราทำอย่างนี้มาโดยตลอด สามารถสื่อกันได้ โดยที่บางครั้งไม่ได้นัดกันนั่ง ท่านก้แวะมาเยี่ยมได้

2. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    กระทู้นี้น่าสนใจดีจริงๆ หวังว่ากระทู้นี้จะทำให้ได้ความรู้แปลกใหม่อีกเยอะ
    ขอโมทนานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2009
  3. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1658050 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:03 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#25 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มังกรบูรพา<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1658050", true); </SCRIPT>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

มิน่าล่ะครับ คือเห็นอาจารย์บอกว่าตาที่สามผมเปิดแล้ว แต่ก็ไม่เคยเห็นผีซักตัว

อ่านข้อความที่น้องบาสโพสต์แล้ว เลยถึงบางอ้อ..นี่เอง หุหุ แสดงว่ากำลัง

ของสมาธิมีส่วนสำคัญ ต่อไปคงต้องเพิ่มการนั่งสมาธิให้มากขึ้น<!-- / message -->

คลายข้อสงสัยของตัวเองเลยคะ ว่่าทำไม? ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆ มาบอกกล่าวคะ โดนใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2008
  4. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกติทานกระทู้ยาวๆได้แต่วันนี้อ่านเรื่องเล่าของอาจารย์ชยาแล้วปวดตาเคืองไปหมดเลยค่ะ TT^TT ก้เลยดูผ่านๆ แค่ดูผ่านๆก้ยังเคืองอยู่เลยแหะๆ ขออภัยค่ะอาจารย์ชยา >.<

5. rasetsacrifa

rasetsacrifa เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้จังว่าตาที่3ของผม เปิดอ้ะยัง เหอะๆ

6. wutthik

wutthik เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    สัตว์โลกทุกชนิดล้วนไปเกิด ก่อนตายทุกผู้ทุกนามไม่มีเว้น เกิดเป็นได้ทั้งเพศผู้และเพศเมีย นอกจากรู้เท่าทันย่อมไม่ไปเกิด ก่อนตาย.
    ;welcome2;welcome2;welcome2

7. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนก็โดนหลอกเหมือนกัน

คุยเรื่องผีนางไม้กันต่อครับ พี่น้อง หลังจากที่เจ้าหนุ่ยหาเรื่องใส่ตัวแล้ว ก็แทบไม่มีใครกล้าอยุ่แม้กระทั้งกลางวัน.........

มีแต่ผมคนเดียว ที่นอนห้องนั้น ไม่ใช่ว่ากล้าหาญอะไรนักหนาครับ แต่ถ้าไม่นอนที่นี่แล้วก็ไม่รู้จะไปนอนที่ไหนต่างหากครับ ก็หน้าด้านนอนไปอย่างนั้นครับ

..................................................จนได้แต่งขัน 5ขัน 8 มาขอขมาถึงได้เลิกเฮี้ยนครับ แต่ถ้าใครที่ไม่ใช่ผมขึ้นไปนอนห้องนั้นก็นอนไม่ได้ครับ ต้องโดนหลอกอย่างใดอย่างหนึ่งอยู่ดี ...............................................

...................วงดนตรีของผมทุกวันเสาร์จะต้องไปเล่นที่ห้องอาหาร ยอดนาง ที่ อ.กุมภวาปี ทุกเสาร์ และเสาร์นี้ก็ต้องไปตามปกติ พอดี มีเพื่อนเอก พละ คนหนึ่ง ชื่อ เจ้าโดม เดชกุณชร .......เป็นเพื่อนรักกันตั้งแต่อยู่หนองคาย มาหา มาบอกว่า ขอนอนด้วยหน่อย ช่วงนี้ไม่ได้กลับบ้าน ผมก็เลยบอกว่า เอาเลย มาอยู่ได้เลย เพราะผมนอนคนเดียวอยู่แล้ว

.......................พอดีคืนนี้จะไปเล่นดนตรีที่กุมภวาปี ก็ถือโอกาศ เฝ้าห้อง เฝ้าบ้านให้ด้วยเลย ถ้าเหงาก็เปิดทีวีดูได้ ที่ห้องผมมีทีวี ขาวดำ อยู่เครื่องครับ แล้วผมก็ขนเครื่องดนตรีใส่รถปิกอัพ มุ่งหน้าสู่ อ. กุมภวาปี เพื่อเล่นดนตรีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2011
  8. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

โดนเหยียบหน้าอก

พอตี 2 เล่นดนตรีเสร็จ ก็ขนเครื่องกลับมาบ้าน ก็เห็นเจ้าโดม มันนอนอยู่ห้องข้างล่าง ก็งง ก็เลยถามว่า

......โดม ทำไมไม่นอนบนห้องเราล่ะ มานอนห้องตั้มมันทำไม เจ้าโดมก็ตอบหน้าตาตื่นว่า ......ตอนแรกก็นอนที่ห้องผมนั่นล่ะครับ ดูทีวีไปซักพักก็ง่วง ก็เลยล้มตัวนอน พอหลับตาได้ซักพัก ก็มีความรู้สึกว่า เหมือนมีคนมาเดินบนที่นอน ที่นอนวางอยู่บนพื่น หนาซัก10นิ้วเห็นจะได้ มีความรู้สึกว่าที่นอนมันยุบตัวลงเป็นจังหวะคล้ายคนเดิน

.......พอลืมตาขึ้นมาดู ก็ไม่เห็นมีใคร พอหลับลง ก็มีความรู้สึกเหมือนคนมาเดินอีก ก็ลืมตาอีก ก็ไม่มีใครอีก ..........คราวนี้เจ้าโดมก็เลยไม่สนใจ จะหลับอย่างเดียว พอจะหลับ มาอีกละ มาเดินอีกล่ะ เดินไม่เดินเปล่า คราวนี้เดินขึ้นมาเหยียบบนหน้าอกเจ้าโดมด้วย

....พอโดนเหยียบเท่านั้นล่ะครับ ก็วิ่งป่าราบลงมาข้างล่างซิครับ แต่ต้องนอนคนเดียว เพราะเพือนไปเล่นดนตรีกันหมด มันนอนไม่หลับจนตี 2 พวกผมกลับมานี่ล่ะครับ ก็ได้มาเล่าให้กันฟัง .....ทุกคนก็เงียบหมด ไม่มีใครกล้าเล่าให้เจ้าโดมฟัง กลัวว่าจะกลัวหนักไปอีก สรุปเจ้าโดม ก็ไม่กล้าขึ้นไปนอนห้องผมอีก

......................................... ส่วนผม ก็ยังคงหน้าด้าน นอนต่อไปครับ เพราะไม่รู้จะไปนอนที่ไหนครับพี่น้อง ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2010
  9. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องพี่ชยา สนุกดีครับ พี่เก็บไว้ได้ยังไงตั้งนาน รออ่านครับ

10. CHAYA MARUTY

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2008
  11. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ชยาค่ะแล้วตาในกับตามสามเหมือนกันไหมค่ะ แล้วถ้าไม่เหมือนต่างกันไงหรือค่ะ

12. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออภัย ถ้าทำให้เข้าใจผิด ผมเชื่อเรื่องพวกนี้อยู่แล้วครับ แต่เรื่องที่พี่เล่ามันสนุกดี น่าจะเอามาแชร์ให้ พี่ๆน้องๆ ฟังตั้งนานแล้ว ครับ อ่านแล้วชอบ ยังรออ่านอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2008
  13. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตุณชยามารุติ..เล่าเรื่องได้ดี
    แต่อาจจะมีบางคนที่มีปัญหา สายตาในการอ้าน และวิธีอ่าน
    การเขียน ยาวเป็นปึกๆๆ..เป็นบล๊อค..ไม่มีวรรคตอน / คั่นหน้า / แบ่งให้หยุดพัก
    ..........................................................................................
    การอ่าน...ถ้า อ่านพรืดเดียวจบ จะเหนื่อย..เหมือน ดำน้ำลงไปที่เดียวนานๆๆ..จะมึน
    ถ้าซอย ประโยค และเว้น ข่อง ...ขึ้นย่อหน้า ใหม่เสีย บ้าง ..การอ่านจะง่ายขึ้น
    จะได้ สะบายตา ขึ้นอีกมาก
    .......................................................................................

14. CHAYA MARUTY

..............ขอบพระคุณครับ อาจารย์ จะแก้ไขครับ.....

15. CHAYA MARUTY

......ผมดีใจที่มีคนชอบครับ ขอบคุณครับ...
    ;aa14

16. CHAYA MARUTY

อาคารพ่อขุนประสม

เรื่องต่อไปครับ เรื่อง ผีใน วค. ......พวกเราเอกดนตรี เวลาเดินไปเรียนอาคารไหน ก็จะคุยกันส่งเสียงดัง มีการหยอกล้อกันเป็นที่สนุกสนาน อาจเป็นเพราะนิสัยนักดนตรีเป็นคนร่าเริง ก็เป็นได้ครับ

ใน วค. อุดร นี่ มีอาคารเก่าแก่อยู่อาคารหนึ่ง ชื่อว่า อาคาร พ่อขุนประสม ท่านเป็นผู้ก่อตั้ง วค. ครับ อาคารนี้เก่ามาก บรรยากาศวังเวง มีรูปปั้นของท่าน อยู่หน้าอาคาร ดูเป็นที่ยำเกรง แต่ก็หาได้เป็นที่ยำเกรงแก่นักศึกษาเอกดนตรีไม่ อาจเป็นเพราะว่าเราเป็นนักศึกษาใหม่ก็เป็นได้ตอนนั้น โดยเฉพาะผม ยังคงส่งเสียงดังอยู่ทั้งที่ เพื่อนมาเจอบรรยากาศวังเวงก็เงียบ ๆ กันไป มีเพียงผมยังคงเสียงดังและหยอกล้อเพื่อนอยู่

...................พอตกเย็นผมก็เข้านอนในหอพักของวิทยาลัย ซึ่งบังคับให้นักศึกษาใหม่ อยู่อย่างน้อย 1 เทอม ซึ่งผมได้เข้าอยู่ในเทอม 2 ผมก็เข้านอนตามปกติ เตียงที่นอนเป็นเตียง 2 ชั้น ผมนอนอยู่ชั้นบนครับ ปกติก็ชอบจับลมหายใจและภาวนา พุทโธจนหลับไปทุกวันครับ และคืนนี้ก็ทำเป็นปกติและหลับไป มารู้สึกตัวว่าตัวเองตื่น ราว ๆ ตีหนึ่งครับ แต่การตื่นนี่ ไม่ใช่กายตื่น แต่เป็นจิตตื่น ถ้าคนที่เข้าสมาธิตอนนอนจะต้องเคยจิตตื่นแบบนี้ พอจิตตื่นขึ้นมา ผมก็มองไปทางปลายเท้า ...........
    ...........คุณพระช่วย..............
    .................สิ่งที่อยู่ตรงหน้าผม.....................ผมเห็น เห็น...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2008
  17. CHAYA MARUTY

โดนผีอำ

ผมเห็นร่างดำทะมึน สูงมากกว่า 2 เมตร ยืนอยู่ปลายเท้าของผม ร่างนั้น ค่อย ๆ โน้มตัวอย่างช้า ๆ ลงมาทับตัวผม ในใจก็คิดว่า เอาแล้ว โดนผีอำเข้าแล้ว

ผมเพิ่งเคยโดนผีอำเป็นครั้งแรก และเห็นวิธีการอำอย่างชัดเจน เค้า ค่อย ๆ โน้มตัวลงมาทับผมทั้งร่าง เมื่อทับร่างผมสนิท ผมก็เริ่มรู้สึกอึดอัดขึ้นมา พยายามไล่เค้าให้ไป บอกว่าอย่ามาทำอย่างนี้ เค้าก็ไม่ฟัง ก็ยังคงทับผมอยู่

.............................พยายามดิ้นอยู่นาน ก็ไม่หลุดซักที ดิ้นจนเหนื่อยก็ไม่ไปครับ ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เลย นึกถึงพระพุทธเจ้าครับ และก็ก็ดิ้นสุดแรง ได้ผลครับ ร่างนั้นกระเด็นออกทันที ผมเห็นว่าร่างนั้นกระเด็นไปทางอาคารพ่อขุนประสมครับ

........ในใจก็นึกได้ว่า คงจะโดน ผีที่เฝ้าอาคารตามมาสั่งสอนครับ เพราะตอนกลางวันผมได้แสดงการไม่เคารพสถานที่โดยการส่งเสียงดัง แต่ผมรู้ว่า ไม่ใช่วิญญาณ ของพ่อขุนประสมแน่ ๆ เพราะ รุ่งเช้าผมได้นำดอกไม้ธุปเทียนไปไหว้ขอขมารูปปั้นของท่าน และได้เห็นแววตาที่แสนจะเมตตาของท่าน ผมก็รู้ว่า เป็นผีที่เฝ้าอาคารไปอำครับ

...............................................พอได้ขอขมาแล้วก็นอนหลับฝันดีทุกวันครับ จากเห็นการนี้ ได้ทำให้ผมเป็นคนที่รู้จักเคารพสถานที่มากขึ้นเลยครับ ไปไหนก็จะยกมือไหว้บอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางเป็นประจำ ทำให้เราอุ่นใจ หากว่าเราได้พลาดพลั้งโดยไม่ตั้งใจ ท่านก็คงให้อภัยเราครับ จนติดเป็นนิสัยถึงทุกวันนี้ครับ........;aa14

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2008
  18. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] ฮุ ฮุ ฮุ..........โดนแซวซะแย๊ววววววววว.........เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก ๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้ คอนที่ 4
    ..................................................................
    ที่ชมรม "คนเห็นผี " เรามีสมาชิก มากกว่า 600 คน ที่รู้เรื่อง ผีผี..ดี
    นานๆที คนมาเยอะมาก..ถ้าเกิน 20 คน..ที่ ชมรม หรือ บู๊ธ 042..
    จะไม่มีที่ ให้นั่ง..จึงต้องจัด นัดพบ กัน ทีเป็นร้อย คน
    นี่คือ ที่ มาของ การจัด " มินิ มหกรรม พลังจิต "
    ที่ ศูนย์ปฏิบัติ ธรรมโลกทิพย์..ได้ ทำมาแล้ว 5 ครั้ง
    ...............................................................
    แต่ละครั้ง ก็มีกิจกรรม ต่างๆๆ ที่เกี่ยวกับ จิต และ ตาทิพย์
    รวมทั้ง การแสดง การแข่งขัน ออกกำลัง ภายใน..มีการแจกรางวัล
    แก่ ผู้ ที่ ชนะเลิศ และ รอง ชนะเลิศ ด้วย
    งานชุมนุม แบบนี้..อาจจะจัด ครั้งต่อไป ปลาย มค. 2552
    ขอให้ ผู้ ที่ มีกำลังภายใน แข้ง..ต้องฝึกให้แข็ง กว่า เก่า..
    จะได้มีโอกาส ชนะ...มีกติกา อยู่ ข้อ หนึ่ง.
    .ผู้ที่เคยชนะ..ห้าม เข้าแข่ง..แต่แสดงโชว์ได้
    การแจกถ้วย..จะได้ หมุนกระจาย ออกไป..
    ........................................................................
    จากการประกวด ที่ ผ่านมา..ปรากฏว่า ผู้หญิง มัก จะเป็น ผู้ ชนะ
    ผู้ ชาย จะแพ้..เป็น สัญญาณ บอกว่า..ผู้หญิงโดย เฉลี่ย จะมี จิตนิ่ง
    แต่ผู้ ชาย มี กิจกรรม ส่วนตัว มาก..ไปโน่น..ไปนี่..เลยจิตไม่แข้ง
    กำลัง ภายใน ตก..เรี่ยราด..ตามทางที่ ไป
    ......................................................................

20. The Third Eyes

ในสมาชิก ชมรม..เราจะมีหลายคนที่ มาช่วยกิจกรรม อย่าง แข็งแรง
    มีอยู่ คนหนึ่ง..เป็น สาว รุ่นๆๆ..ที่หลายคนเคยเห็น และรู้จักดี.
    .เธอชื่อ..."ปุกกี้ "..ตัวอ้วนๆๆ ดำๆๆ หลายคนคงจำเธอได้
    .......................................................................
    ที่ มาของ "ปุกกี้" ค่อนข้างจะพิศดาร..ในความคิด ของ คน ปกติ
    เมื่อ ตอนที่เธอ ยังเด็ก อายุ ประมาณ 7-8 ขวบ..เธอป่วยมาก
    และได้ ตายไป..ขณะวูบเดียวที่ วิญญาณ จริง ของเด็กออก จาก ร่างไ
    มีวิญญาณ ใหม่ เข้ามาแทนทันที..ตามจังหวะ ของ ชีวิต ของ วิญญาณ
    .............................................................................
    เป็นวิญญาณ ของ นาค ใต้ภิภพ แอบแทรก มาเกิด
    คนที่เคยสัมผัสกับ ปุกกี้...จะรู้ว่า เธอ มีพลังที่ไม่ธรรมดา
    เดินไปในงาน "วิทยาศาสตร์ ทางจิต " ซึ่งเป็นงานที่เกี่ยวกับ จิต ขนาดใหญ่
    ...............................................................................
    เจอ ร่างทรง " ปู่ นาค " ที่ มี ตาทิพย์..บอกเลย
    "..คนอะไร ว่ะ..มี หัวงู อบู่ บนหัว..."
    ................................................................................
    เดินไป เจอ อาจารย์ สถิตธรรม เพ็ญสุข ผู้ มีตาทิพย์ จาก แนวธิเบต
    บอก เลย.."อ้าว.. ลูกนาค ที่ไหน แอบมาเกิด เป็น คน นี่.."
    ก็เป็นที่เกรียวกราว
    ...............................................................................
    คนที่ ตาทิพย์ จะเห็น ตัว " นาค อยู่ใน ตัว ..ปุ้กกี้ " ด้วยกันทั้งนั้น
    ......................................................................