เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาน้องเรย์ แพ็คแล้วเช่นกันแต่คงต้องส่งพรุ่งนี้เช้า วันนี้ไปรษณีย์ใกล้ปิดทำการเต็มที ขอบคุณบุญ+ทานที่ทำไม่รู้หน่าย หลวงปู่ผู้มากบารมีทุกท่านจงคุ้มครองครับ

2. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบขอบพระคุณคุณอามากๆค่ะ ที่เมตตาหนู
    (วันนี้หนูนอนหลับสนิท ฝันดีแน่นอนค่ะ ^^)

3. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    คุณอาครับ
    ขอคิวด้วยครับ
    ของบานชื่นคือ
    พระกำ(ที่อื่น)แพง

4. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    สุดยอดเลยครับพี่ wanwi เหมือนให้โอกาส 12 ชีวิตหมูป่า อุตส่าห์ฟันฝ่าด่านความไวกันเข้ามาแล้วทุกคน แต่พี่พัฒนาถ้าอยากจะยกสิทธิ์ให้คนอื่น เช่นผม จะทำได้ไหมครับ?

5. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

6. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บุญต้นน้ำ+บุญห้องน้ำนร.พิจิตร
    ===================

พระปิดตาใบเสมาเนื้อผง-ลป.ชื่น ติคญาโณ
    เกจิสาย"เขากุเลน"-ยันต์นกถึดทือมหาลาภ
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    *** tikphak -ส่งร่วมบุญ***
    *** คุณไกรเดช บุนนาค ***
    *** ท่านบก.suthamma ***
    ร่วมมอบพระสมนาคุณ
    =====เคาะไว=====
    -------------------------

หาก"เขาอ้อ"เป็นยอดแห่งวิชาสายปักษ์ใต้

นามสาย "เขากุเลน"ก็เป็นอีกหนึ่งขุนเขาแห่งสรรพวิชาสายกัมพูชาตำนานเลื่องชื่อเขมรต่ำฟากฝั่งบุรีรัมย์ ศรีสะเกษ สุรินทร์ ไม่ว่าจะเป็นหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดินก็เคยเหยียบย่างผ่านดินแดนเรืองชื่อลือนามถิ่นนี้มาแล้ว

และผู้เป็นที่ยอมรับอีกท่านก็เห็นจะหนีไม่พ้น...

=====หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ=====

วัดตาอี บุรีรัมย์ เจ้าของยันต์นกถึดทือมหาลาภ ซึ่งสร้างความเกรียวกราวในช่วงปี 2540-2547 มีผู้เสาะแสวงหาวัตถุมงคลของท่านมากมาย ทำให้เป็น"พระใหม่-ไฟแรง"ราคาพุ่งราวติดจรวดไม่แพ้พระหลวงปู่สรวง"เทวดาเล่นดิน"ในบางรุ่น

เมื่อมองย้อนสู่อดีตกาลกว่าจะเป็น "หลวงปู่ชื่น"ผู้เข้มเวทย์ ก็ไม่น่าแปลกใจ เพราะท่านกำเนิดในปี 2461 ยุคที่เขมรเรืองอาคมเต็มบ้านเมือง อายุ15 ท่านก็บวชเป็นเณร เมื่อครบบวชก็อุปสมบทในวัย20 มีความปราดเปรื่องสวดปาติโมกข์ได้ในพรรษาเดียว ซึ่งกล่าวกันว่า พระสวดปาติโมกข์จบส่วนใหญ่ต้องกรำผ้าเหลืองไม่น้อยกว่า 5 พรรษา

ไม่กี่ปีต่อมาท่านก็ธุดงค์ท่องเที่ยวทั่วป่าเขาลำเนาเถื่อนไทย-กัมพูชา ในยุคที่ป่า ถ้ำ หุบเหว คงไว้แต่สิงสาราสัตว์ จตุบาทอันตรายเต็มพื้นที่ แต่ท่านก็เอาชีวิตรอดมาได้

เมื่อไฟสงครามกระพือโหมแผ่นดินกัมพูชาแตกเป็นเสี่ยง ลุกเป็นไฟนรกยุคสงคราม"เขมร3ฝ่าย"และเขมรแดงครองเมือง พระสงฆ์องค์เจ้าต้องหนีตายจ้าละหวั่น ท่านก็อพยพตามครอบครัวพึ่งพระบรมโพธิสมภารฝั่งไทย และปักหลักใช้สรรพวิชาที่ร่ำเรียนมา ช่วยเหลือผู้คนตอบแทนแผ่นดินที่อยู่อาศัยอย่างเต็มพลังเฉกเช่นเป็นแผ่นดินมาตุภูมิ

หลวงปู่ชื่นผ่านการเคี่ยวกรำจากพระอาจารย์เก่งฉกาจมากมาย ทั้งฤาษีชีไพรที่พบในถ้ำป่าเขา ส่วนที่เจนจัดระดับปรมาจารย์ก็คือลป.เอื้อย กับ ลป.ดี สุวรรณดี ยอดขุนพลสาย"เขากุเลน"ซึ่งลป.ชื่นรับสืบทอดวิชาได้หมดสิ้น

เมื่อท่านรับนิมนต์ อดีตธรรมิกหลวงปู่นิลเจ้าอาวาสวัดตาอีมาอยู่อย่างเงียบเชียบที่บุรีรัมย์ ท่านก็เป็นเหมือนเพชรเม็ดงามที่เปล่งประกายออกไปตามวันเวลา จนในที่สุดนาม หลวงปู่ชื่น วัดตาอี บุรีรัมย์ ก็ถูกค้นพบว่า เป็นเพชรดี พระแท้ ศรีบุรีรัมย์ ดินแดนปราสาทสายฟ้าอย่างแน่นอนไร้ข้อกังขา

วัตถุมงคลของท่านจึงถูกสร้างออกมาหลายรุ่นเพื่อการบุญแห่งพระศาสนา นี่ก็เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่นำมามอบให้บูชาร่วม"บุญห้องน้ำ-นร.พิจิตร"จากสะพานบุญตัวตั้งตัวตี น้อง tikphak ซึ่งได้แจ้งข่าว แต่แรกและแจกแจงความจริงกันมาตลอด ว่าไม่ใช่เรื่องต้มตุ๋นหลอกลวง

น้องติ๊กสละพระรุ่น ปิดตาใบเสมา สร้างปี 2543 กล่องเดิมๆสวยงาม 3 องค์ ทุกองค์ได้ส่งลูกน้องตรวจสอบเรียบร้อย แท้สบายใจไร้ความกังวล เพราะพระปิดตารุ่นนี้ราคาในตลาดประมูลทั่วไป ถือว่าสูงกว่าพระใหม่ บางที่เปิดกัน4-5พัน หรืออย่างต่ำก็ 2พันบาท

ไม่ให้เป็นการชักช้าเสียเวลา นำพระปิดตาพิมพ์ใบเสมา เนื้อผง หลังยันต์ครูนกถึดทือ ยอดวิหคที่หากินคล่องแคล่ว คล่องตัว แม้ยามราตรีก็สามารถเก็บเกี่ยวภักษาหารได้ ถือว่าเหมาะสมในยุคฝืดเคือง

มีทั้งหมด 3 กล่อง 3 องค์งดงามเสมอกัน ไม่ผ่านการใช้ ให้ร่วมบุญ...

===กล่องละ 1,200 บาท ===

เชิญจับจองตามอัธยาศัย ปัจจัยทั้งมวลมอบแด่นักเรียนตัวน้อยผู้ยากไร้ ขัดสนแม้กระทั่งห้องน้ำปลดทุกข์...บุญนี้จึงดลบันดาลเพื่อเปลื้องทุกข์ ทั้งผู้รับแลผู้ให้อย่างทั่วถึงโดยแท้จริง

===หมายเหตุ...ลป.ชื่นมรณภาพในปี 2547 สิริอายุ 86 ปี===

*** เรียนน้องต้อดลงภาพ พระปิดตาหลวงปู่ชื่น วัดตาอี บุรีรัมย์ ได้ครับ ขอบคุณมาก ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2018
  7. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ผมบอกแล้วกลุ่มนี้เล่นพักเล่นพวกกัน มีเส้นมีสายแถมเป็นเส้นใหญ่ก๋วยจั๊บอีกด้วย ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่สมหวังด้วยครับ ส่วนผู้ผิดหวังก็ต้องหาเส้นใหญ่กว่าเส้นใหญ่ก๋วยจั๊บถึงจะมีหวังบ้าง....อิอิ Please.png

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    นั่นสิครับ ผมนี่อาศัยดวงอย่างเดียวเลย สู้คนที่เขาเล่นเส้นไม่ได้จริง ๆ
    แต่ไม่เป็นไร ยังไงก็รอต่อไป วาระบุญของเรายังมาไม่ถึงครับ

9. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ร่วมบุญด้วยครับ พระปิดตาใบเสมาเนื้อผง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมยังไม่เข้าใจในวิธีการที่พี่วันแจ้งมาเลยครับ
    ผมว่าเอาเป็นตัวอย่างก่อนซักครั้งดีมั้ยครับ
    ให้พี่วันจัดเป็นพระปิดตาวัดศาลาครืนมาซักองค์ในราคา 3,000 บาท
    แล้วบอกว่าให้สิทธิ์ผมเคาะก่อนเป็นรายแรก ผมจะได้ลองดูครับ
    ซึ่งวิธีการนี้คงจะทำให้ผมและท่านอื่นได้เข้าใจวิธีการของพี่วันได้ดีขึ้นนะครับ

11. som88

som88 เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2013
    จองปิดตาครับ

12. tw_ch

tw_ch เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2017
    ร่วมทำบุญ 1 องค์ครับ

13. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาพิมพ์ใบเสมา เนื้อผงมหาเสน่ห์ ลป.ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี พระผู้ทรงวิทยาคมเลือดกัมพูชา แห่งเมืองปราสาทสายฟ้า

ด้านหน้า พิมพ์ปิดตาที่มีเอกลักษณ์ผิดแผกทั่วๆไป กล่องเดิมอยู่ครบ

ด้านหลังยันต์นกถึดทือ หากินคล่อง ค้าขายราบรื่น ทำมาค้าขึ้น น้องtikphak ส่งเพื่อเป็นบุญห้องน้ำนักเรียนตัวน้อย เมืองชาละวัน

14. Thaiwat

Thaiwat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแจ้งโอนเงินร่วมสร้างห้องน้ำเด็กนักเรียน จังหวัดพิจิตรครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. nath_br

ยังไม่สมจริงเลยครับพี่พัฒนา พี่ต้องบอกว่าผมยกสิทธิ์นี้ให้คุณณัฐครับ แล้วผมก็ต้องบอกว่าผมยินดีใช้สิทธิ์ของพี่พัฒนารับพระปิดตาวัดศาลาครืนหนึ่งองค์ครับ

16. พุทธเจริญ

พุทธเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    เรียนพี่wanwi แจ้งโอนเงินร่วมทำบุญห้องน้ำในชุดพิเศษ ลพ.เกษม 500 บาท ส่วนเกินแล้วแต่พี่จะจัดสรรทำบุญอื่นๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. KEnG.

KEnG. เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ
    ทำบุญในรอบก่อนๆ ก็สนุกน่าติดตาม แต่รอบนี้ผมชอบสุดๆ เลยครับ
    มันส์ ดี 55555

18. nath_br

โถๆๆๆ พี่เล่นพูดอย่างนี้ถ้าใครอ่านหนังสือไม่เกิน 2 บรรทัด เดี๋ยวเข้าใจผิดกันไปหมด ผมไม่มีเส้นใดๆ ทั้งสิ้น แต่ถ้า เซ่น บ้างครั้งก็ต้องมีกันบ้างครับ

19. นายภัคพล ชุ่มชื่น

นายภัคพล ชุ่มชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับสิทธิ์พระปิดตาหลวงปู่โต๊ะคับ
    อิอิ

20. Pattana

ผมถึงบอกไงครับว่าต้องลอง แล้วผมยินดีให้น้องณัฐเป็นตัวสำรองด้วยนะ ฮ่า ๆ ๆ