เรื่องเล้นลับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย khunpalinaa, 24 กันยายน 2020.

1. khunpalinaa

khunpalinaa สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2020
    พอดีว่าผมพึ่งย้ายมาอยู่บ้านใหม่หลังนึง ช่วงแรก ๆ ที่นอนอยู่บ้าน ก็ไม่ค่อยเป็นอะไนะครับ
    หลังจากนั้นเริ่มฝันเห็น ผญ คนนึง ฝันเห็นแทบทุกวัน ๆ ไม่รู้เป็นเพราะเหตุใดครับ บางวันก็ฝันเหนสภาพแบบดี บางวันก็แย่หน่อย ผมไม่รู้จะทำยังไงดีถึงจะเห็นเป็นอาการแบบนี้
    แทงไฮโล

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญ กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้ก็จบ
    ไม่ต้องไปคิดอะไรมากเรื่องอื่นๆ
    ว่าทำไม เพราะอะไรแบบนี้ครับ
    หลังจากกรวดน้ำ ทำบุญให้แล้ว
    เด่วอยากรู้อะไร เด่วจะทราบได้ด้วยตัวเองครับ

ฝันสำคัญที่ วัตถุประสงค์อะไร ทำไมเราถึงฝันเห็นแบบนี้
    ไม่ใช่ หาคำตอบว่า สิ่งที่เห็นในฝันคืออะไรครับ
    เราถึงจะรู้คำตอบได้เองในอนาคตครับ

พวกนี้เป็นนามธรรม การจะทราบคำตอบ
    จะไม่ใช้หลักการ หรือ ตรรกะแบบทางโลกครับ