เรื่องโครงการเผยแพร่ธรรมหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 17 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมเลยครับ สาธุ ..
    ไม่ทราบว่าบ้านอนุสาวรีย์ อยู่ตรงไหนครับ

2. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [font=CordiaUPC, BrowalliaUPC, MS Sans Serif][​IMG][/font]
    [font=CordiaUPC, BrowalliaUPC, MS Sans Serif] [/font] แผนที่เดินทางไปบ้านอนุสาวรีย์ เพื่อทำบุญถวายสังฆทาน และตอบปัญหาในการปฏิบัติธรรม กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี

3. เด็กดอย

เด็กดอย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ comment นิดหนึ่งครับ คุณ websnow ไม่น่าโพสบอกว่าท่านเป็น ปฏิสัมฯ นะครับ

เดี๋ยวพากันเจ้งหมด
    ขอบคุณครับ

4. อุปถัมภ์

อุปถัมภ์ สมาชิกใหม่

เมื่อวานผมพายายผีป่าไปวัดถ้ำทะลุเพื่อกราบพระอาจารย์ที่เป็นน้องชายหลวงพี่เล็ก ยายผีป่าชอบที่นี่มาก ห่างจากบ้านป่าของเราเพียงสองกิโลเองครับ ยายผีป่าไม่กล้าปีนเข้าถ้ำ แต่ขอนั่งสมาธิที่ศาลา ตอนนี้วัดมีศาลาทรงทันสมัยแล้ว เมื่อก่อนมุงหญ้าคา สังกะสี แต่ตอนนี้หลวงพี่ท่านอาพาต ไปไม่พบท่าน ยายผีป่าก้อจะไปนั่งสมาธิเรื่อยๆ เห็นบอกว่า เหมือนได้กลับมาที่เคยเกิด

5. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณ Paang ผมจะต้องหาโอกาสไปนมัสการหลวงพี่เล็ก ให้ได้อย่างแน่นอน

ขอบคุณมากครับ

6. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ก็น่าสนครับเด่วก็ถูกให้คนหาให้ในญี่ปุ่น

เครื่องอัดเสียงดิจิตอล : ซันโยแนะนำบันทึกอัดเสียง HDD เครื่องแรกของโลก Sanyo HDR -B5GM มีอินเตอร์-นอล ฮาร์ดไดรฟ์ และใช้ แผ่นเมมโมรี่เอสดี การ์ดไว้ บันทึกเสียง ทดแทนเทปอัดเสียง ที่สามารถ บันทึกเสียง ได้ยาวนาน 693 นาที อีกทั้งยังใช้เก็บ ข้อมูลภาพ ดิจิตอลและบันทึกดนตรี ดิจิตอลไฟล์เอ็มพี 3 และไฟล์ WMA รวมทั้งสนับสนุนการ อัดเสียงสเตอริโอ เครื่องบันทึกเสียงดิจิตอลนี้มีขนาด 45x19 x94 มม. หนัก 93 กรัม (รวมแบตเตอรี่) ซันโยเตรียมวาง ตลาดในเดือน มี.ค.ที่จะถึงนี้ สนน ราคาเครื่องละ 52,800 เยน หรือประมาณ 18,540 บาท.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.1 KB
      เปิดดู:
      120
  7. Mood

Mood เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนานะครับ สาธุ

8. Lin

Lin เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ต้องหาโอกาสไปนมัสการให้ได้ค่ะ

9. Lin

Lin เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ไม่ต่างกันใช่มั๊ยคะ ระหว่างบ้านสายลมกับบ้านอนุสาวรีย์

10. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ต่างกันครับ
    ดูแผนที่ได้ที่นี่ครับ
    http://WadThai.info/topic03.htm

11. คเวสก

คเวสก สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2005
    บางที ไม่เกิดมาก็ดีนะ จะได้ไม่ทำให้พระศาสนาผิดเพี้ยน

12. ไทร

ไทร เป็นที่รู้จักกันดี

13. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญทั้งหมดนะครับที่มีส่วนได้เผยแผ่พระธรรมของพระพุทธเจ้า โมทนาบุญอย่างสูงที่สุดครับ
    ผมอยากได้ซีดีธรรมะของหลวงพี่เล็กไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนครับ
    ที่ส่งมาทางจดหมายได้นะครับ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2006
  14. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">อนุโมทนา สาธุ
    <!-- / message --></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. rosey

rosey เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ ค่ะ
    ขอเป็นแนวร่วมอีก 1 กับโครงการดี ๆ เช่นนี้ค่ะ
    เชื่อและมั่นใจเป็นอย่างยิ่ง ว่าในอนาคต..
    ที่เวปพลังจิตแห่งนี้ จะเป็นจุดศูนย์ร่วมแห่งพลัง
    เพื่อสร้างสรรค์ และสืบสานงานพระพุทธศาสนา
    ให้เจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไป สาธุ สาธุ....
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower

16. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ดีครับ ผมก็รอฟังอยู่ครับ อยากฟังที่หลวงพ่อเล็กสอนในรูปเเบบ audio file มากๆ เจริญในธรรมครับ

17. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    โมทนากับความขยันครับ

18. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    สาธุ เห็นด้วยอย่างยิ่ง และเป็นโครงการที่น่าสนับสนุนครับ

19. SPARTANS

SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับ

20. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอกราบอนุโมทนาสาธุครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้