เลขศาสตร์*เพื่อประดิษฐานหุ่นรูปเหมือน หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต และ หลวงปู่ชา สุภทฺโท

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 7 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ธชย

ธชย สมาชิก

ขอความกรูณาช่วยดูให้ด้วยครับ ถ้าไม่ดีรบกวนข้อวิธีแก้ไขด้วยครับ

เป็นคอนโด อยู่ตรงทางสามแพร่ง ห้องเลขที่5/53ชั้น2 ผมทำอาชีพค้าขายเสื้อผ้าครับ ขอบคุณครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post3341706 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">25-05-2010, 08:44 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#125 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เฮียปอ ตำมะลัง<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3341706", true); </SCRIPT>
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิตพิเศษ

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3341706 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

...............................................................................

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

</TD></TR></TBODY></TABLE>

รูปตัวอย่างหุ่นรูปเหมือนองค์หลวงปู่มั่น

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

โทร 0844118852

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ได้ก่อสร้างอาคารห้องกรรมฐานสองชั้น โดยชั้นบนจัดทำเป็นพิพิธภัณฑ์ที่ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุและหุ่นรูปเหมือนเท่าองค์จริง ของพระเดชพระคุณท่าน หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต และหลวงปู่ชา สุภทฺโท เพื่อเป็นที่สักการะบูชาของศิษยานุสิตที่เดินทางไปยังธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์

โดย ห้องประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุและหุ่นรูปเหมือนของหลวงปู่นั้นเป็นห้องกระจก ยาว 9 เมตร กว้าง 4 เมตร

แบ่งออกเป็นสามส่วน คือ

ส่วนที่ 1 จะอยู่ตรงกลาง เป็นส่วนที่จะจัดตั้งบุษบกที่ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ประถม และอรหันตธาตุ

ส่วนที่ 2 ด้านขวาของพระบรมสารีริกธาตุ เป็นที่ประดิษฐานองค์หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต โดยจะจัดสร้างฐานเป็นฐานปูน หุ้มด้วยหินแกรนิต

ส่วนที่ 3 ด้านซ้ายของพระบรมสารีริกธาตุ เป็นที่ประดิษฐานองค์หลวงปู่ชา สุภทฺโท โดยจะจัดสร้างฐานเป็นปูนหุ้มด้วยหินแกรนิต

หากท่านผู้ใดอยากร่วมบุญในการก่อสร้างพิพิธภัณฑ์ บุษบก และฐานที่ประดิษฐานหุ่นรูปเหมือนของหลวงปู่มั่น ภูริทัตฺโต และ ฐานหุ่นรูปเหมือนหลวงปู่ชา สุภทฺโท สามารถร่วมบุญได้กับทางวัดโดยตรง หรือจะโอนปัจจัยร่วมบุญได้ที่

................................................................................

ร่วมบุญบริจาคได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773.217628/.4/

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน โกวิโท 0844118852

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2010
  3. ธชย

ธชย สมาชิก

พรุ้งนี้ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญให้นะครับ แล้วจะคอนเฟิร์มอีกที่ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับการช่วยเหลือครับ อนุโมทนาสาธุ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 01:18 PM</TD></TR><TR title="โพส 3619986" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ธชย</TD><TD class=alt1>เป็นคอนโด อยู่ตรงทางสามแพร่ง ห้องเลขที่5/53ชั้น2 ผมทำอาชีพค้าขายเสื้อผ้าครับ ขอบคุณครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 11:38 PM</TD></TR><TR title="โพส 3622663" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ธชย</TD><TD class=alt1>พรุ้งนี้ผมจะโอนเงินร่วมทำบุญให้นะครับ แล้วจะคอนเฟิร์มอีกที่ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับการช่วยเหลือครับ อนุโมทนาสาธุ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อนุโมทนา สาธุ ในการร่วมบุญวิหารทานด้วยครับ

• ห้องเลขที่ 5/53 *** 58 * 13

ผู้ที่พักอาศัยอยู่นอนในห้องนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 58
    คนที่อยู่อิทธิพลของเลขนี้ ดูภายนอกเหมือนเป็นคนที่เข้มแข็ง แต่ส่วนลึกแล้วเป็นคนที่รวนเรหาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา อะไรที่เป็นเรื่องดีมีเหตุผลมักจะไม่ยอมรับ แต่ถ้าเรื่องไร้สาระเพ้อฝันท้าทายกลับนิยมชมชอบ ถ้าลองปักใจเชื่ออะไรก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะนแนะนำสิ่งี่ดีกว่ากลับไม่เชื่อ ยิ่งปล่อยใจให้ถลำลงไปอีก เป็นคนตัดสินใจผิดพลาดทั้ง ๆ ที่รู้ไม่ชอบให้ใครท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นเสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใคร และไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตนด้วย

ชีวิตของคนที่อยู่ในอิทธิพลเลขนี้ บ่งถึงการชอบหลงผิด เห็นกงจักรเป็นดอกบัว เข้าลักษณธต้นตรงปลายคด เลข ๘ ยังส่งผลทำให้จิตใจวิปริต เฉไฉออกนอกลู่นอกทาง ชอบค้านศาสนา มักโน้มเอียงฝ่ายเดียรถีย์ หรือมิฉะนั้นจะเป็นคนหลงศาสนาอย่างงมงาย ไม่มีเหตุผล หลงในพิธีกรรมต่าง ๆ มากกว่าแก่นแท้ของธรรมะ

เลขรวม 13
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

ตรงบ้างไหมครับ

5. ธชย

ธชย สมาชิก

ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูให้ ผมโอนเิงิน100บาทเข้าบัญชีเลขที่773-217-628-4 วันนี้่เองครับ
    อือ..แล้วมีวิธีแ้ก้ไข หรือ คำแนะนำอะไรที่พอจะช่วยผมได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ ... :cool:

ให้นำสติ๊กเกอร์เลข 2 จะเป็นแบบใด ขนาดใด สีใด ก็ได้มาติดที่ป้ายเลขห้อง

โดยให้ติดในวันมงคล

ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ พุทธศักราช ๒๕๕๓

หลังจากติดให้ผู้ที่อยู่ห้อง ๆ นี้สร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขที่ห้องนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

5/532

7. พนิดา2000

พนิดา2000 สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2010
    ดิฉันโอนเงินผ่านธนาคารไทยพาณิชย์วันนี้ 100 บาท เพื่อร่วมทำบุญ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ขอรบกวนช่วยดูบ้านเลขที่ให้ด้วยค่ะ 107/37 ซอย 4 หมู่ 4 จ.นนทบุรี ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ ดีหรือไม่ หากไม่ดีต้องแก้ไขอย่างไร หรือ ดีอยู่แล้ว ต้องเสริมอีกหรือไม่

ขอความกรุณาตอบเป็นอีเมลล์ให้หน่อยนะคะ panida.s@toyo-thai.com

ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ ในการร่วมบุญวิหารทานด้วยครับ

เดี๋ยวจัดส่งทาง เมลล์ให้ครับ

ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ พุทธศักราช ๒๕๕๓

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2010
  9. npat2511

npat2511 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีคะ
    เพิ่งได้บ้านเลขที่เป็นของตัวเองมาคะ 128/92 ม. 7 รบกวนดูให้ด้วยคะ

10. ก้าว

ก้าว สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2010
    ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...........................................................................................

ร่วมบริจาคได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

รบกวนด้วยครับ เห็นตอนนี้กระทู้ไม่เคลื่อนไหว ไม่รู้ว่าเฮียปอ ไปเที่ยวรึปล่าวน่ะครับ งั้นผมรอเฮียปอมาตอบกระทู้ก่อนแล้วเดี๋ยวผมจะได้โอนเงินไปครับ

11. ก้าว

ผมพึ่งซื้อคอนโดใหม่เลขที่ห้อง 188/94 ครับ
    รบกวนดูให้ผมด้วยครับ เพราะผมไม่รู้ว่าเลขบ้านอันนี้จะดีไหมครับ
    คอนโดผมอยู่ชั้น 7 ครับแล้วหน้าต่างห้องนอนกับระเบียงผมหันหน้าตรงกับ
    ประตูทางเข้ารถของคอนโดด้วยครับไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรไหมครับ และต้องแก้ไขยังไงได้ไหมครับ
    แต่ผมจะเห็นวิวของสระว่ายน้ำทางขวามือ และมุมสวนของคอนโดทางซ้ายมือครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    คุณก้าว ....โอนเงินทำบุญได้เลยครับ เดี๋ยวผมมาตอบให้ครับ

.

13. ก้าว

วันนี้ผมได้โอนเงินอนุโมธนาค่าดูเลขที่บ้านไป 200 บาทแล้ว โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ครับ ตามที่เลขที่ 7732176284 ครับ รบกวนด้วยครับ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ .... ขอบคุณครับ

คอนโดผมอยู่ชั้น 7 ครับแล้วหน้าต่างห้องนอนกับระเบียงผม หันหน้าตรงกับ
    ประตูทางเข้ารถของคอนโดด้วยครับไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรไหมครับ และต้องแก้ไขยังไงได้ไหมครับ
    แต่ผมจะเห็นวิวของสระว่ายน้ำทางขวามือ และมุมสวนของคอนโดทางซ้ายมือครับ

อยู่ชั้น 7 ไม่มีผลกระทบแต่อย่างใดครับ

• คอนโดใหม่เลขที่ห้อง 188/94 *** 30 * 84 * 12

ผู้ที่พักอาศัยอยู่ในคอนโดห้องนี้เป็นประจำ
    มักเป็นคนที่อิสระไม่ว่าเป็น การพูดจา หรือ การกระทำ ไม่ชอบให้ใครมาวางกรอบชีวิต ไม่ชอบให้ใครมาสอบมาถาม อยากอยู่ได้อยู่อยากไปได้ไป จะมีความสุขมาก ถ้าถูกขัดขวาง จะเป็นทุกข์ทันทีเป็นคนทีไวต่อการโกหก เป็นคนที่มีความเชื่อไม่เหมือนใคร หมายความว่าถ้าเชื่ออะไรแล้วละก็ จะเชื่อและยึดถือจนเกินไป แต่ถ้าไม่เชื่ออะไรแล้วละก็ไม่เอาด้วย ไม่ยอมรับฟังทั้งสิ้น ถ้าจะทำให้เชื่อคงจะต้องหาเหตุผลมาอ้างอิงอย่างมาก จึงจะยอมเชื่อรับฟังบ้าง
    รักความยุติธรรม พูดจาขวานผ่าซาก เป็นคนมองโลกในแง่ดี เกลียดพวกปากปราศัยน้ำใจเชือดคอ

เลขนี้จะทำให้คนที่อยู่ประจำมีเสน่ห์ เข้าสังคมได้ทุกระดับ มักจะเป็นคนเด่นมีคนยกย่องให้เกียรติ

อิทธิพลของเลขทำให้คนที่อยู่ มีสองพฤติกรรม สองอารมณ์ในตนเอง ภายนอกดูเป็คนที่อ่อนน้อมถ่อมตน เข้าสังคมได้ทุกระดับ แต่ภายในเป็นคนที่แข็งกร้าว เป็นคนที่ซ่อนบุคลิกของตนเองได้อย่างเนียบเนียน การแสดงภายนอกมักอำพรางความรู้สึกที่แท้จริงไม่ให้ใครเห็น

เลขนี้บวกกันยังได้เลข 3 บอกถึงชีวิตที่มีเหตุแตกหักกลางคัน ทำให้เกิดมุมหักเหและตกจากต่ำแหน่งหน้าที่การงาน จะมีเรื่องของความทุกข์แอบแฝงอยู่ กลายเป็นคนที่อมทุกข์ มีเรื่องสะเทือนใจ การถูกกดดัน

เลขนี้ ไม่ว่าจะเป็นชายหรือหญิง ชีวิตอาจจะไม่ได้แต่งงาน หรือถ้าได้แต่งงานก็มักจะแต่งงานไม่น้อยกว่าหนึ่งครั้ง จะมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นแบบปัจจุบันทันด่วน เบนวิถีชีวิตให้เปลี่ยนแปลงไปทางตรงข้าม บ่งบอกถึงความไม่แน่นอนของชีวิตและในอนาคต บางครั้งก็สำเร็จในชีวิตได้อย่างผาดโผน แต่ในขณะเดียวกันก็จะล้มอย่างฉับพลันเหมือนวิมานทลาย

สิ่งที่คาดหวังว่าจะต้องได้ กับไม่ได้ไม่ประสบความสำเร็จ
    แต่สิ่งใดที่ไม่คาดหวังว่าจะได้ กับได้อย่างประสบผลสำเร็จ
    คอนโดหองนี้ผู้ที่อยู่เป็นประจำชีวิตจะขึ้น ๆ ลง ๆ ครับ

โรคภัย อาการเจ็บป่วยจากระบบประสาทถูกทำงานหนักมากเกินไป ปวดหัว ปวดที่สะโพก เดินเหินไม่สะดวก รวมทั้งโรคผิวหนังทุกรูปแบบ

ตรงบ้างไหมครับ

15. ก้าว

ตรงมากครับ

ตรงมากครับ ทำไมแค่เลขที่บ้านใหม่อันเนี้ย มันเหมือนดวงผมจะต้องมาได้บ้านเลขที่นี้เหรอครับ แล้ว ถ้าจะแก้ไขให้มันไม่ไปในทางแย่ๆ จะต้องทำไงบ้างครับ

16. ก้าว

ขอถามนะครับ ทำไมเลขที่บ้านสามารถกำหนดชะตาเราได้ครับ หรือว่ามันเป็นโชคชะตาของเราที่ถูกกำหนดมาแล้ว เพราะที่ทำนายว่าผมจะไม่ได้แต่งงานนั่นก็ตรงมาก เพราะผมคงไม่แต่งงานแล้วครับ(เพราะไม่ชอบผู้หญิงครับ)ตรงมาก
    ส่วนเรื่องการทำงานของผม ก็เหมือนกัน ทุกวันนี้อยู่ในความกดดันตลอด ไม่รู้อนาคตว่าจะเป็นยังไง แต่พระท่านเคยดูให้ว่า ปีหน้าผมจะดีขึ้น ผมก็พยายามทำบุญตลอด ทานมังสะวิรัตบางครั้งบ้าง ผมเกิดปีขาล วันพฤหัส วันที่ 25 เมษายน 2517 แล้วนิสัยที่ทำนายมาก็ตรงมากๆ เลยครับ ผมจะเป็นคนอย่างนั้นจริงๆ ทำยังไงดีครับ จะต้องแก้ไขยังไงดี เพราะผมพึ่งจะขายคอนโดเดิม และมาซื้อที่ใหม่นี้ พึ่งจะโอนเมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2553 นี้เองครับ ผมว่าจะเข้าอยู่วันพุธ ที่ 22 ธันวาคม 2553 นี้น่ะครับ ไม่รู้จะดีใหม

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder id=post4163965 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 08:48 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#164 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ก้าว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4163965", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4163965 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ตรงมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ตรงมากครับ ทำไมแค่เลขที่บ้านใหม่อันเนี้ย มันเหมือนดวงผมจะต้องมาได้บ้านเลขที่นี้เหรอครับ แล้ว ถ้าจะแก้ไขให้มันไม่ไปในทางแย่ๆ จะต้องทำไงบ้างครับ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เลขที่ได้นั้นมาจาก ดวงชะตา จากกรรมที่เราได้เคยสร้างเอาไว้ในอดีตชาติครับ

*** การแก้ไข

ให้นำสติ๊กเกอร์เลข 6 จะเป็นแบบใด ขนาดใด สีใด ก็ได้มาติดที่ป้ายเลขห้อง

โดยให้ติดในวันมงคล

http://palungjit.org/threads/ปฏิทิน...นพระและวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาปี-๒๕๕๔.267496/

หลังจากติดให้ผู้ที่อยู่ห้อง ๆ นี้สร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขที่ห้องนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

6188/94

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2010
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ย้ายวันศุกร์ที่ 24 ธันวาคม ดีกว่า วันพุธที่ 22 ธันวาคม

แต่ วันพุธที่ 22 ธันวาคม ไม่ได้เสียหายอะไรนะครับ จะย้ายตามกำหนดเดิมก็ไม่เป็นไรครับ

ย้ายเข้าไปอยู่แล้ว ทำได้ตามที่ผมให้แก้ไข คุณจะเข้าใจชีวิตและประสบความสำเร็จได้ไม่ยากครับ